เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:38:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองเล่นออโต หรือ ปั๊มดีครับ  (อ่าน 1902 ครั้ง)
sniper08
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:10:33 PM »

ผมไปเจอ ใบคาลออโต 5 นัด รุ่น เอ็ม 153 น่าเล่นหรือเปล่าครับ ( ราคา 28,000 บาท )  ใครเคยใช้ช่วยบอกประสิทธิภาพด้วยครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:52:34 PM »

ไม่เคยครับ รอท่านอื่นแล้วกัน ผมใช้ Rem 870 ลำกล้อง 18 นิ้วครับ ไม่เลือกลูกแต่กระสุนบานค่อนข้างเร็วครับ

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:14:56 PM »

ไม่เคยเจอครับ ไม่ทราบอะไหล่หาง่ายแค่ไหน ผมเองใช้ M1-Super90 อยู่ครับ เป็นผมราคานี้เล่นเรฯ870 ใหม่ๆดีกว่าครับ เพื่อนเยอะ ของเล่นแยะครับ Grin Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 12:06:04 AM »

คุณต้อมมีอยู่ครับ เดี๋ยวคงมาให้รายละเอียด   ที่จริงรุ่นนี้ผมก็เล็งๆตั้งแต่ลงทดสอบใน อวป . เมื่อ 4ปีก่อนแล้ว  ระบบแก๊ส  ชอบที่ม่านลูกปรายเป็นช่องไฟสม่ำเสมอดี มีโช้คอะไหล่ให้เปลี่ยนด้วย เคยยืมปืนคุณต้อมยิง แรงรีคอล์ยเบา ช่วงพานท้ายไม่ยาวมากประทับง่าย ชอบที่ติดหูกระวินมาให้ หูกระวินหน้าหมุนได้รอบ โครงอัลลอย นน.ปืนจึงไม่มากนัก สะพายเดินในไร่คงไหว  รูปทรงสวยงาม  เป็นปืนใช้งานตามท้องทุ่งทั่วไปครับ  แต่ถ้าเอามาแข่งยิงเร็ว แบบ รณยุทธ ระบบคงสู้เบเนลี ไม่ได้

....ตามล่า...อีตอแหล
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 03:25:27 PM »

แล้วตกลง ออโต กับ ปั๊ม อันไหนดีกว่าครับ
ช่วยเปรียบเทียบข้อได้เปรียบเสียเปรียบให้หน่อยครับ
 Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 03:28:52 PM »

เอาไว้รบยิงเร็วๆซื้อ ออโต้   Grin Grin Grin Grin  ยิงทั่วไปซื้อปั๊มครับ

ไม่ก็ซื้อออโต้ แล้วซื้ออีกตัวคราวหน้าซื้อปั๊ม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:13:50 PM »

แล้วตกลง ออโต กับ ปั๊ม อันไหนดีกว่าครับ
ช่วยเปรียบเทียบข้อได้เปรียบเสียเปรียบให้หน่อยครับ
 Grin Grin
1.ลูกซองแบบปั๊มใช้ยิงได้ง่าย รวดเร็ว แต่ก็ต้องหมั่นฝึกซ้อมพอสมควร ต้องดึงและดันให้เร็วและสุดทาง ต้องบริหารกลไกให้สัมพันธ์กับการเหนี่ยวไก ไม่งั้นอาจติดขัดในเวลาฉุกเฉิน เช่นยิงออกไปแล้ว ปั๊มเอาลูกขึ้นรังเพลิงแล้วแต่ลืมคลายนึ้วที่เหนี่ยวไก แต่โดยทั่วไปปืนปั๊มก็สะดวก ปลอดภัย บรรจุกระสุนเต็มที่ได้5-8นัด (ถ้ามีหลอดต่อเพิ่มก็ได้ถึง10นัด)ถ้าติดขัดหรือลูกด้านก็ดึงกระโจมมือเอากระสุนออกได้ง่าย ไม่เลือกลูก ยิงได้ทั้งแรงสูงแรงต่ำ ราคาปานกลาง ดูแลรักษาง่าย มีอุปกรณ์เสริมสมรรถนะมากเช่นหลอดต่อเพิ่มกระสุน พานท้ายพับฐาน กระโจมมือติดไฟฉายฯลฯจัดเป็นปืนลูกซองเอนกประสงค์อย่างแท้จริงยิงได้ทั้งล่าสัตว์ ต่อสู้ ป้องกันตัว ปราบจลาจล
2..แบบกึ่งออโต้ทั้งระบบแก๊สและรีคอลย์ บรรจุกระสุนได้5-8นัด ยิงซ้ำได้ง่ายเร็วเท่าที่
นึ้วจะกระดิกไกได้   นิ่มนวล รวดเร็วที่สุดในบรรดาปืนลูกซองทุกประเภท ไม่ต้องพะวงเรื่องการยิงไปปั๊มไป แต่ราคามักจะสูงกว่าแบบปั๊ม บางรุ่นก็เลือกลูกต้องใช้ลูกแรงสูงหน่อยหรือต้องดัดแปลงหรือปรับวงแหวนจึงจะยิงได้ไม่ติดขัด มีกลไกต้องดูแลรักษาความสะอาดมากพอควร
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:22:13 PM »

ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบบ ตรงกระทู้เลย ได้ความรู้ดีครับ
แล้งไออย่างงี้น่าเล่นป่าวครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:24:43 PM »

ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบบ ตรงกระทู้เลย ได้ความรู้ดีครับ
แล้งไออย่างงี้น่าเล่นป่าวครับ

น่าเล่นสุดๆคราบบบบบ  Grin Grin Grin Grin   ขนาดอะไรกับอะไรอะคราบบบ  Grin Grin Grin Grin 

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:47:33 PM »

เอาไว้รบยิงเร็วๆซื้อ ออโต้ Grin Grin Grin Grin ยิงทั่วไปซื้อปั๊มครับ

ไม่ก็ซื้อออโต้ แล้วซื้ออีกตัวคราวหน้าซื้อปั๊ม

สรุปซื้อทั้งสองเลยหรือครับพี่  Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:52:17 PM »

เอาไว้รบยิงเร็วๆซื้อ ออโต้ Grin Grin Grin Grin ยิงทั่วไปซื้อปั๊มครับ

สรุปซื้อทั้งสองเลยหรือครับพี่ Wink Wink

คำถามของเข้าของกระทู้เขาถามว่าเล่นปืนนะครับ Grin Grin Grin Grin  ผมว่าคนส่วนใหญ่ที่เล่นปืน คงไม่มีปืนกระบอกเดียวมั้งครับ  Grin Grin Grin Grin 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2005, 04:54:07 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:58:23 PM »

สรุปซื้อทั้งสองเลยหรือครับพี่ Wink Wink

Grinเอาอย่างนั้นเลยหรือครับพี่ Grin 

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 05:01:16 PM »

มีปืนออโต้  Grin Grin Grin Grin   ยังซื้อปืนลูกโม่เลยไม่ใช่หรือครับ  Grin Grin Grin Grin 

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 05:02:33 PM »

คนมี Glock ยังซื้อ  CZ

มี CZ ก็ยังซื้อ Glock

ไม่น่าแปลกมั้งครับ   Grin Grin Grin Grin  เชื่อผมเถาะหนุก  Grin Grin Grin Grin 

sniper08
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 07:39:47 PM »

ตกลงผมจะซื้อออโต  แล้ว หาปั๊มหรือเดี่ยว อีกทีหลังครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์