เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:27:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลัวเรือบิน  (อ่าน 10883 ครั้ง)
Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 10:30:14 PM »

แล้วก็เดินทางถึงภูเก็ตโดยสวัสดิภาพ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ลดปริมาณเบียร์ย้อมใจจาก ครึ่งโหล เหลือ 2 กระป๋องครับ  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ ระยะเวลาเดินทางปรกติ 1 ชม 10 นาที แต่กัปตันท่านใจดี แถมให้อีกประมาณ 20 นาที (การบินไทยขาดทุนค่าน้ำมันเครื่องบินเละเลยครับเที่ยวนี้) เพราะฝนตกจั๊ก ๆ เครื่องลงไม่ได้ครับ ตอนกัปตันประกาศคนหันหน้ามองกันเลิกลัก ผู้โดยสารแถวท้าย ๆ ดมยากันปื๊ดๆ เลย เพราะเครื่องค่อนข้างสั่น  อ๋อย อ๋อย อ๋อย ผมสังเกตจาก plotter ที่เป็นทีวีแสดงว่าเครื่องบินวนอยู่เหนืออ่าวพังงาหลายรอบนับไม่ทันเลยครับ ของผมใช้ยาดมแบบเทอร์โบสองหลอดอุดรูจมูกเลยครับ (นึกในใจ....รู้งี้ตูกินเบียร์ซักครึ่งโหลให้สลบไปเลยดีกว่า จูบบบบ จูบบบบ) ตอนบินลงฝนยังหนักอยู่เลยครับแต่กัปตันเอาเครื่องลงได้อย่างเรียบร้อยเต็ม 10 ผมให้ 20 เลยครับที่ลงตอนฝนหนักแบบนี้ได้  เยี่ยม เยี่ยม  นึกในใจถ้าผมนั่งแอร์หางแดงเครื่องลำเล็ก B-737 คงน้ำลายฟูมปากมากกว่านี้ครับ เที่ยวนี้มา B-777 ลำเบ้อเริ่มเทิ่ม เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย กราบของพระคุณ  ไหว้ ไหว้ ไหว้กัปตันกิตติพงษ์ (จำนามสกุลไม่ได้ครับ) ที่ควบคุมนกเหล็กพานกทะเลเดินทางถึงภูเก็ตได้อย่างสวัสดิภาพ กัปตันเก่งจริง ๆๆๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   .....แล้วมาดูว่าเที่ยวกลับผมจะเป็นเช่นไรครับ ... ปล. ตื่นเรือบินจนลืมมองหน้าแอร์เลยครับว่าสวยหรือเปล่า เดี๋ยวแก้ตัวใหม่เที่ยวบินหน้า  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ผมรู้จักครับกัปตันคนนี้ เพราะเป็นเพื่อนผมเอง บ้านอยู่สีวลีรังสิตคลองสอง ฟอร์เวิร์ต ไปให้ดูแล้ว เจ้าตัวคงภูมิใจ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:12:34 AM »

สิ่งที่กลัวที่สุดเวลาขึ้นเครื่องบิน คือนั่งใกล้ฝรั่งขี้สงสัย กว่าเครื่องจะลงเมื่อยมือครับ คิก คิก

ผมจะแกล้งหูหนวกและเป็นง่อย.......แล้วหลับไปเลยครับ.....อิอิ

คิก คิกเมื่อวานมีช่างฝรั่งมาติดตั้งเครื่องจักร ...คุยตั้งนานเน  อธิบายยังไงเขาก็ไม่เข้าใจ ทำหน้างง ..ผมยังสงสัยเลยว่า ฝรั่งอะไรฟะ  ฟังภาษาอังกฤษไม่รู้เรื่อง

ฝรั่ง..  เศส มั๊งครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:25:48 AM »

สิ่งที่กลัวที่สุดเวลาขึ้นเครื่องบิน คือนั่งใกล้ฝรั่งขี้สงสัย กว่าเครื่องจะลงเมื่อยมือครับ คิก คิก

ผมจะแกล้งหูหนวกและเป็นง่อย.......แล้วหลับไปเลยครับ.....อิอิ

คิก คิกเมื่อวานมีช่างฝรั่งมาติดตั้งเครื่องจักร ...คุยตั้งนานเน  อธิบายยังไงเขาก็ไม่เข้าใจ ทำหน้างง ..ผมยังสงสัยเลยว่า ฝรั่งอะไรฟะ  ฟังภาษาอังกฤษไม่รู้เรื่อง

ฝรั่ง..  เศส มั๊งครับ อิ อิ

....ยังดีกว่าแขกครับพี่ OK.ๆแต่ดันสายหน้างงเลยผม....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:30:31 AM »

บริหารคอครับคุณหนุ่ม เยส โก โอเค อะฮะ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์