เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:28:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 111 112 113 [114] 115 116 117 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 473292 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1695 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:01:23 PM »

เมียกลับจากกระบี่ กลับถึงเกาะก็โทรให้ตามเข้าเมืองไปกินด้วยกันมาตะกี้ครับ

ตอนแรกนึกว่าเป็นร้านเฟรนไชน์พอเค้าบอกว่าไม่ใช่เลยงง มานั่งหาคำแปลกันเพราะจำได้ว่ามีร้านเฟรนไชน์ชื่อนี้ ถ้าไม่ได้อยู่ในเฟรนไลน์แล้วใช้ชื่อโดยไม่โดนฟ้องแสดงว่าต้องเป็นศัพท์ทั่วไปไม่ใช่ชื่อเฉพาะ

อร่อยดี มีเนื้อโพนยางคำด้วยถึงโพนยางคำจะสู้ของโคขุนไม่ได้ แต่เนื้ออื่นๆอร่อยมาก
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1696 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:29:25 PM »

โพนยางคำก็โคขุนครับ....รออีกปีกว่าๆมีโคขุนของโคราชสายพันธุ์วากิวออกมา....โพนยางคำสะดุ้งแน่ๆ...
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #1697 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:32:09 PM »

แผนที่ร้านอร่อยในเยาวราชครับ...เผื่อใครยังไม่มี...

ในตลาดปีระกา เดินมาด้านหลังร้านเกาเหลาเนื้อไร้เทียมทาน มีเกาเหลาเลือดหมู อยู่ร้านหนึ่งอร่อยมาก เลือดไม่มีกลิ่นคาวกลิ่นสาบเลยบ ทำเลือดได้สุดยอดจริงๆ เครื่องในก็สะอาดไม่มีกลิ่นสาบ ผักมีให้เลือกทั้งเจ็งจู(สมุนไพรจีนสด มีสรรพคุณฟอกเลือด) และตำลึง ขายตอน 7โมงเช้าถึง 11โมง เป็นเลือดหมูเครื่องในที่อร่อยที่สุดตั้งแต่เคยทานมาครับ  เวลาพี่ต่อไปต้องระวังนิดนึงเพราะร้านติดกับเขียงหมูครับ  อิอิ  Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #1698 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:34:17 PM »

สวัสดีครับคุณขวัญเสียดายวันนั้นไม่ได้คุยกันเลยนะครับ  .....  เห็นคุณขวัญอยู่ก่ะแก๊งส์เป่ายิ๊งฉุบ  เลยไม่กล้าเข้าไปคุย

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #1699 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:36:07 PM »

อ่านกระทู้นี้ตอนดึก ๆ แล้วทรมานจังค่ะ... น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1700 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:36:22 PM »

ในตลาดปีระกา เดินมาด้านหลังร้านเกาเหลาเนื้อไร้เทียมทาน มีเกาเหลาเลือดหมู อยู่ร้านหนึ่งอร่อยมาก เลือดไม่มีกลิ่นคาวกลิ่นสาบเลยบ ทำเลือดได้สุดยอดจริงๆ เครื่องในก็สะอาดไม่มีกลิ่นสาบ ผักมีให้เลือกทั้งเจ็งจู(สมุนไพรจีนสด มีสรรพคุณฟอกเลือด) และตำลึง ขายตอน 7โมงเช้าถึง 11โมง เป็นเลือดหมูเครื่องในที่อร่อยที่สุดตั้งแต่เคยทานมาครับ  เวลาพี่ต่อไปต้องระวังนิดนึงเพราะร้านติดกับเขียงหมูครับ  อิอิ  Cheesy

อ้าว....... Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #1701 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:37:47 PM »

อ่านกระทู้นี้ตอนดึก ๆ แล้วทรมานจังค่ะ... น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

อิอิอิ  พี่โม่ก็อ่านผ่าน ๆสิครับแบบผม  .........  อย่าอ่านเอาสาระ  .......  เดี๋ยวจะเป็รทุกขกิริยาทรมานตัวเอง  ....  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1702 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:43:58 PM »

yaki nikuแปลว่าอะไรครับ?

การย่างบนเตากระมัง....

เมื่อวานไปทานร้านหนึ่ง...อร่อยดี...กำลังจะถ่ายรูปอาหาร...ดันบอกว่าห้ามถ่าย....

ชื่อร้าน nami อยู่แถวๆ ทาวน์อินทาวน์

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #1703 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:47:14 PM »

สวัสดีครับคุณขวัญเสียดายวันนั้นไม่ได้คุยกันเลยนะครับ  .....  เห็นคุณขวัญอยู่ก่ะแก๊งส์เป่ายิ๊งฉุบ  เลยไม่กล้าเข้าไปคุย

จริงๆแล้วแก็งค์เป่ายิ้งฉุบผลัดกันกินก็หมดเรื่อง เป่าไปงั้นๆแหละเวลาใครอยากกินก็แกล้งแพ้ติดๆกันแบบพี่ซับน่ะครับ Cheesy

อ้าว....... Grin

หมายถึงให้ระวังช่วงนี้ไข้หวัดหมูระบาดน่ะครับ  Cheesy พี่ต่อยอดนักชิมต้องไปลองให้ได้นะครับ ผมได้ยินชื่อมานานแล้วแต่พึ่งจะตื่นทันไปกินได้เมืออาทิตย์ก่อนกินแล้วนึกเสียดายว่าทำไมพึ่งจะมาชิม เหตุหนึ่งเป็นเพราะไปตลาดนี้ที่ไรก็กินแต่ร้านไร้เทียมทานทู้กที ตลาดนี้มีดีหลายอย่างมากครับ Cheesy
แถมร้านหมีเย็นให้อีกร้าน อยู่ที่ท่าดินแดง เลยร้านหมูสะเต๊ะไปนิด อยู่ก่อนถึงทางเข้าตลาดสดประมาณ 5 ห้อง ร้านจะอยู่ตรงข้ามกับร้านวีดีโอที่มีป้ายนีออนสีส้มๆ ขาย ตอน 6โมงเย็นถึง 4 ทุ่มร้านนี้หมี่เย็นกับโบ๊ะเกี่ยเหนียวหนึบมากๆ ส่วนใหญ่แล้วผมจะสั่งทุกอย่างเพิ่มหมี่พิเศษครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2009, 12:02:41 AM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1704 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:50:28 PM »

ต้องหาโอกาสไปลองครับ...ส่วนมากจะไปแต่ตอนเย็นครับ...ไปแต่ละครั้งต้องชวนกันไปหลายคน...จะได้ทานได้หลายร้านหน่อย...

สั่งมาแบ่งๆกันทาน...ไปคนเดียวเจอร้านเดียวอิ่มกลับบ้านเลย....
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1705 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:33:00 AM »

ลุงต่อ พาสต้าเส้นใหญ่ราดด้วยน้ำมันมะกอกปรุงรส เรียงขอบจานมาด้วยเนื้อดิบสไลด์บางๆโรยใบอะไรซักอย่างหั่นฝอย ..... จานนี้มันชื่ออะไรอ่ะ ?

อร๊อยยยยย อร่อย แต่จำชื่อไม่ได้แล้ว ให้เด็กที่ร้านmamaสั่งให้
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1706 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:47:38 AM »

ลุงต่อ พาสต้าเส้นใหญ่ราดด้วยน้ำมันมะกอกปรุงรส เรียงขอบจานมาด้วยเนื้อดิบสไลด์บางๆโรยใบอะไรซักอย่างหั่นฝอย ..... จานนี้มันชื่ออะไรอ่ะ ?

อร๊อยยยยย อร่อย แต่จำชื่อไม่ได้แล้ว ให้เด็กที่ร้านmamaสั่งให้

มาถามอะไรตอนนี้...หิววุ้ย... Grin

ไม่เคยกินน่ะ...ขอเดา...

Smoked Beef Fettucini
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1707 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:28:00 PM »

น่าจะใช่นะ เส้นFettucini จริงๆด้วย .... แต่พี่เล่นตั้งชื่อให้เองตามลักษณะอาหารเลยนี่หว่า  เยี่ยม

แล้วพี่เคยกินป่ะว่าเส้นFettuciniกึ่งสำเร็จรูปนี่มันรสชาติเป็นยังไง ผมยังไม่เคยกิน  เยาะเย้ย
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1708 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 01:17:04 AM »

น่าจะใช่นะ เส้นFettucini จริงๆด้วย .... แต่พี่เล่นตั้งชื่อให้เองตามลักษณะอาหารเลยนี่หว่า  เยี่ยม

แล้วพี่เคยกินป่ะว่าเส้นFettuciniกึ่งสำเร็จรูปนี่มันรสชาติเป็นยังไง ผมยังไม่เคยกิน  เยาะเย้ย

ก๋วยเตี๋ยวพอลวกเส้นเป็นแล้ว.......ทำได้หลายอย่างครับ... เยี่ยม
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #1709 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 01:21:33 AM »

ก๋วยเตี๋ยวพอลวกเส้นเป็นแล้ว.......ทำได้หลายอย่างครับ... เยี่ยม

ทำให้กินหน่อยดิพี่  .........  กร๊ากกกกกกกกก

หน้า: 1 ... 111 112 113 [114] 115 116 117 ... 281
  พิมพ์