เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:43:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 470879 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #360 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:25:48 PM »

ท่านต่อ เมเนส เหมือนที่นี่ไหมครับ

ยี่ห้อคนไทย...ไม่เหมือนครับ...ต้องของKraftถึงจะเหมือนครับ...ของไทยออกหวาน...

ท่านแมว..เมเนส...ก็มายองเนสไง...อิอิ
ครับ ลูกชายเคยลองกินที่โน้น  แล้วบ้วนออกมา 5555
น้องแมวคนไทยออกเสียงว่า มายองเนส  ฝรั่งเมกัน ออกเสียงว่า เมเนส ครับ  
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #361 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:28:40 PM »

ท่านต่อ เมเนส เหมือนที่นี่ไหมครับ

ยี่ห้อคนไทย...ไม่เหมือนครับ...ต้องของKraftถึงจะเหมือนครับ...ของไทยออกหวาน...

ท่านแมว..เมเนส...ก็มายองเนสไง...อิอิ
ครับ ลูกชายเคยลองกินที่โน้น  แล้วบ้วนออกมา 5555
น้องแมวคนไทยออกเสียงว่า มายองเนส  ฝรั่งเมกัน ออกเสียงว่า เมเนส ครับ  
ไหว้ ขอบคุณครับพี่เจษ ดีน๊ะผมไม่เคยไปแดนไกล(ส่วนมากไปแต่ประเทศเพื่อนบ้าน  คิก คิก )เลยยังไม่เคยไปปล่อยไก่ที่ไหน คิก คิก

แล้วkraftกับQPอันไหนอร่อยกว่ากันครับพี่ต่อ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #362 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:31:06 PM »

ที่โน้นผมไม่รู้แต่ที่นี่  เมเนส มีส่วนผสมไข่ดิบ  ฝรั่งจะไม่ปล่อยทิ้งค้างคืนถ้าไม่ใส่ตู้เย็น
ระวังด้วยนะครับ 
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #363 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:32:32 PM »

แล้วkraftกับQPอันไหนอร่อยกว่ากันครับพี่ต่อ

ผมทานได้ทั้งสองยี่ห้อครับ...ไม่เกี่ยง Grinถ้าเป็นของยี่ห้อสุขุม...บีบมะนาวหน่อยก็ราดปลาทอดได้เลย...เพราะออกหวานจะเป็นครีมสลัดอยู่แล้ว.. Cheesy
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #364 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:36:21 PM »

ที่โน้นผมไม่รู้แต่ที่นี่  เมเนส มีส่วนผสมไข่ดิบ  ฝรั่งจะไม่ปล่อยทิ้งค้างคืนถ้าไม่ใส่ตู้เย็น
ระวังด้วยนะครับ 

อย่างนี้ซื้อมาก็ไม่ควรเก็บนานใช่มั้ยครับพี่
มิน่าQPไม่ถึงเดือนผมก็ต้องโยนทิ้งแล้ว (เก็บในตู้เย็น)

ผมทานได้ทั้งสองยี่ห้อครับ...ไม่เกี่ยง Grinถ้าเป็นของยี่ห้อสุขุม...บีบมะนาวหน่อยก็ราดปลาทอดได้เลย...เพราะออกหวานจะเป็นครีมสลัดอยู่แล้ว.. Cheesy

แต่ก่อนผมเคยโง่ด้วยหละครับ อยากกินมายองเนส แต่ดันไปซื้อครีมสลัดมาเพราะนึกว่ามันเหมือนกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #365 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:40:51 PM »

โอ้ววววว ชิ้นนี้ท่าจะสุดยอด คิดถึงอารมณ์ตอนเคี้ยวกระดูกอ่อนพร้อมกับจุ๊ยซี่ที่ชุ่มฉ่ำในปาก  น้ำลายหก น้ำลายหก แค่คิดก็ได้กลิ่นควันย่างลอยมาแล้วครับ  น้ำลายหก

เนื้อชิ้นนี้รสชาดดี...แต่เลือกผิดครับ....สั่งเฉือนมาหนาสองเซนต์...ดูแล้วดูอีกว่ามีไขมันพาดกลาง...พอย่างออกมากลายเป็นเอ็นไป...

ตัวนี้ล่ะตัวเหนียวเคี้ยวยากเลย...เพราะเราเอามาย่างไม่สุกมาก...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #366 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:41:22 PM »

ถ้าอยู่ในตู้เย็นไม่เป็นไรครับ  
อีกอย่างแซนวิชที่ทำทิ้งไว้   หน้าร้อนอากาศร้อนๆ  ก็ให้ระวังเดี๋ยวจะเป็น แซมมอนินลา พอท์เซ็นนิ่ง
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #367 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:48:35 PM »

โอ้ววววว ชิ้นนี้ท่าจะสุดยอด คิดถึงอารมณ์ตอนเคี้ยวกระดูกอ่อนพร้อมกับจุ๊ยซี่ที่ชุ่มฉ่ำในปาก  น้ำลายหก น้ำลายหก แค่คิดก็ได้กลิ่นควันย่างลอยมาแล้วครับ  น้ำลายหก

เนื้อชิ้นนี้รสชาดดี...แต่เลือกผิดครับ....สั่งเฉือนมาหนาสองเซนต์...ดูแล้วดูอีกว่ามีไขมันพาดกลาง...พอย่างออกมากลายเป็นเอ็นไป...

ตัวนี้ล่ะตัวเหนียวเคี้ยวยากเลย...เพราะเราเอามาย่างไม่สุกมาก...

อ้าว...นึกว่าพี่ต่อตั้งใจเอาช่วงเอ็นใส ถ้าย่างไฟแรงหน่อยมันจะกรึบๆดีครับผมชอบ  Grin

อีกอย่างแซนวิชที่ทำทิ้งไว้   หน้าร้อนอากาศร้อนๆ  ก็ให้ระวังเดี๋ยวจะเป็น แซมมอนินลา พอท์เซ็นนิ่ง
ปกติผมทาปุ๊บหม่ำปั๊บครับ รอดตัว  Grin แต่จะมาท้องเสียก็เอาตอนที่มันขึ้นราที่ฝาแล้วลืมดูอ๊ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #368 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:50:19 PM »

อาหารเป็นพิษจากเชื้อซัลโมเนลลา
เชื้อซัลโมเนลลา (Salmonella) เป็นตระกูลเดียวกับเชื้อที่ทำให้เกิดไข้ไทฟอยด์ แต่มักไม่ทำให้เกิดอาการทั่วร่างกายแบบไทฟอยด์ มักเกิดหลังจากกินพิษของมันซึ่งปนอยู่ในอาหารเข้าไป 8 - 48 ชั่วโมง
อาการ มีไข้หนาวสั่น ปวดบิดในท้อง ถ่ายเป็นน้ำ คลื่นไส้อาเจียนเล็กน้อย บางครั้งมีมูกเลือดปน อาการจะค่อยๆหายไปภายใน 2 - 5 วัน บางคนอาจเรื้อรังถึง 10 - 14 วัน
การรักษา ให้การรักษาแบบเดียวกับอาหารเป็นพิษจากเชื้อสเตรปโตค็อกคัส ไม่ควรให้ยาปฏิชีวนะ เพราะไม่เพียงแต่ไม่ทำให้อาการท้องร่วงหายเร็วขึ้นเท่านั้น ยังอาจทำให้เชื้ออยู่ในลำไส้นานขึ้นและกระจายเข้าสู่โลหิตไปทั่วร่างกายได้
ข้อแนะนำ ถ้าพบผู้ป่วยมีอาการไข้ร่วมกับท้องเดินไม่มาก แต่เป็นเรื้อรังมากกว่าสัปดาห์ ถ้าคลำไต้ตับม้ามโต ควรนึกถึงไข้มาลาเรีย และไข้ไทฟอยด์ ด้วย

คัดลอกมาจาก  http://www.geocities.com/rtatfet/madi.html

น่ากลัวแฮะ...อย่างนี้ต้องเตรียมเล็กโตบาสิลัสไว้สู้.. Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2008, 11:59:33 PM โดย T O R » บันทึกการเข้า
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #369 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:54:53 PM »

เคยไปกินฟูจิ ไม่รู้เป็นที่กิมจิ หรือน้ำสลัดค้างปีครับ
กลับมาบ้านตกเย็นเท่านั้นหละ เป็นไข้ตัวร้อน ออกปากและตูดุ๊ด ในเวลาเดียวกันเลยครับ นอนซมไปสองวัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #370 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 12:00:42 AM »

เคยไปกินฟูจิ ไม่รู้เป็นที่กิมจิ หรือน้ำสลัดค้างปีครับ
กลับมาบ้านตกเย็นเท่านั้นหละ เป็นไข้ตัวร้อน ออกปากและตูดุ๊ด ในเวลาเดียวกันเลยครับ นอนซมไปสองวัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #371 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 12:31:23 AM »

อ้อออ..... Embarrassed งี้ถามต่อเลยครับ ยี่ห้อไหนอร่อยครับพี่ ปกติผมกินยี่ห้อของญี่ปุ่นรึไงเนี่ย ที่เป็นขวดอ่อนๆฝาสีแดงอ๊ะครับ อร่อยดี
จำได้ว่าเคยกินของไทยแล้ว... แมวไม่แหลกเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิวพี...ครับ

อา...ใช่แย๊วๆ ซื้อมากินไม่เคยหมดขวดซะทีครับ  คิก คิก ราขึ้นปากขวดต้องโยนทิ้งประจำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขนาดว่าปิดฝาแน่นแล้วนะ...ทิ้งตอนครึ่งขวดประจำคะ อ๋อยเฉียดาย

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #372 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 01:14:15 AM »

ถามเพิ่มหน่อยครับพี่ว่าทูน่ากระป๋องใช้ยี่ห้ออะไรดีมาทำสลัด และใช้แบบในน้ำเกลือหรือน้ำมันหรือน้ำผักดีครับ

เคยกินในน้ำเกลือ น้ำผัก รสชาตแย่มากครับ กินแบบในน้ำมันก็ค่อนข้างเลี่ยน เลือกไม่ถูกเลยครับ

ผมใช้selectในน้ำแร่ครับ...มันแล้วแต่ว่าจะกินรสชาดแบบไหนน่ะ...มันมีทั้งเปรี้ยว...หวาน...เค็ม...

ผมกินแบบเค็มใส่แค่มายองเนสแล้วโรยเกลือ.... Cheesy

อืม.....ไว้พี่ต่อต้องทำให้ผมกินบ้างล่ะ  คิก คิก น้ำลายหก

เมเนส คืออะไรหรือครับพี่ ?

ถ้าทำสลัด    น้าแมวลองใช้ที่แช่ในน้ำมัน   แล้วไม่ต้องใส่น้ำมันเยอะ

ไม่ต้องใส่สลัดครีม     บีบน้ำมะนาว   ใส่เกลือ   ใส่พริกไท   ใส่ชีสตามชอบ   

สับกระเทียมไส่ไปนิดหนึ่ง     ลองดู   รับรองไม่เลี่ยน   เอาที่แช่น้ำมันถั่วเหลืองนะ   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #373 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 02:15:32 AM »

ถ้าทำสลัด    น้าแมวลองใช้ที่แช่ในน้ำมัน   แล้วไม่ต้องใส่น้ำมันเยอะ

ไม่ต้องใส่สลัดครีม     บีบน้ำมะนาว   ใส่เกลือ   ใส่พริกไท   ใส่ชีสตามชอบ  

สับกระเทียมไส่ไปนิดหนึ่ง     ลองดู   รับรองไม่เลี่ยน   เอาที่แช่น้ำมันถั่วเหลืองนะ   

ขอบคุณครับพี่ป้อม...ไว้ต้องลอง น้ำลายหก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #374 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 02:16:09 AM »

โหยังไม่นอนอีกเหรอ
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 281
  พิมพ์