เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:26:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 470712 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #210 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:26:31 AM »

เราสงสัยกันทุกคน...ถามไปเขาบอกว่าเป็นเนื้อดิบ...จิ้มน้ำจิ้ม...(แล้วจะซอยห่างไงอ่ะ)....

ท่านซับโวยวายต่ะแรก...บอกสั่งมาก็ไม่กิน...เพราะไม่ใช่แนวผม... Grin
เหอะ เหอะ  บอกตาซับจะถี่จะห่างผลออกมาเหมือนกันแหละ

ผมนึกว่าผ้าขี้ริ้วครับ  honey comb tripe กับ book tripe ห่างกะถี่ต่างกัน
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #211 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:27:01 AM »

ดิบๆเลยโอ้วๆ........แบบนี้คงไม่ไหวครับพี่ต่อ

ตกลงไม่ได้สั่งครับ...งงกับชื่อ...สั่งจิ้มจุ่มหมูมากิน...ท่านแมวบ้าซัดคนเดียวสองหม้อเลย... Cheesy
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #212 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:28:43 AM »

ดิบๆเลยโอ้วๆ........แบบนี้คงไม่ไหวครับพี่ต่อ

ตกลงไม่ได้สั่งครับ...งงกับชื่อ...สั่งจิ้มจุ่มหมูมากิน...ท่านแมวบ้าซัดคนเดียวสองหม้อเลย... Cheesy

น้าแมวขอสองเลยหรือครับ แบบนี้เวลาขึ้นกทม. ต้องให้พี่ๆพาไปทานบ้างแล้ว น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #213 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:30:23 AM »

เราสงสัยกันทุกคน...ถามไปเขาบอกว่าเป็นเนื้อดิบ...จิ้มน้ำจิ้ม...(แล้วจะซอยห่างไงอ่ะ)....

ท่านซับโวยวายต่ะแรก...บอกสั่งมาก็ไม่กิน...เพราะไม่ใช่แนวผม... Grin
เหอะ เหอะ  บอกตาซับจะถี่จะห่างผลออกมาเหมือนกันแหละ

ผมนึกว่าผ้าขี้ริ้วครับ  honey comb tripe กับ book tripe ห่างกะถี่ต่างกัน

ร้านอาหารอีสานหลายๆร้านพยายามที่จะตั้งชื่ออาหารแบบแนวเรียกความสนใจ....มาเจอร้านนี้....ซอยห่าง....ได้ใจมากครับ

ทำให้เรางง...อาจจะต้องสั่ง...ดีที่ท่านซับทักท้วงไว้...ว่าไม่ชอบ..... Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:42:50 AM »

อ้อครับ
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #215 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:43:21 AM »

ไม่สั่ง..สงสัยกลัวต้องมนต์ตามชื่ออาหาร..อิอิอิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก (กล่าวเสร็จแล้ววิ่งดุ๊กๆๆจากไป) ขำก๊าก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #216 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:52:16 AM »

น้าแมวขอสองเลยหรือครับ แบบนี้เวลาขึ้นกทม. ต้องให้พี่ๆพาไปทานบ้างแล้ว น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ร้านนี้ขวัญใจท่านน้องเบญกับพี่ตูรุสเลยครับ...ขึ้นมาเมื่อไหร่เดี๋ยวพาไปครับโป้ง.. หลงรัก
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #217 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 02:00:31 AM »

ร้านนี้ขวัญใจท่านน้องเบญกับพี่ตูรุสเลยครับ...ขึ้นมาเมื่อไหร่เดี๋ยวพาไปครับโป้ง.. หลงรัก
เจอร้านอร่อยไม่เห็นชวนกันมั่งเร๊ย...งิงิ บู่ บู่

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #218 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 02:31:06 AM »

Prime Ribs ไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย น้ำลายหก

Surf and Turf
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #219 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:58:52 AM »

เมื่อวานไปตรวจงาน ชลบุรี ไปเจอร้านอาหารสุดถูกมากๆ ชื่อร้าน อ.อูม อยู่ตรงข้ามค่าย นวมินทร์

3. ยำปูดอง จานละ 49.-บาท

รีเจนซี่ 1 แบน โซดา 4 ขวด น้ำ 1 ขวด เช็คบิล 470.-บาท ว่างลองไปชิมดูครับ Grin

ยำปูดอง...น่าจะถูกใจใครบางคนแถวๆนี้นะพี่...
ปูดองลองทำเอง  แต่ไม่สำเร็จ  ใครทำเป็นขอวิธีทำหน่อยครับ

1.ปูมันมีหลายแบบครับ     เอาแบบที่ผมชอบก่อนก็แล้วกัน   

พี่เจษหาปูทะเลไข่สด ๆ   ไข่แน็น  แน่น   มาสัก  ๒  กิโล  จะได้ประมาณ  ๖  ตัว

ล้างปูให้สะอาด   นำปูใส่ชามอ่าง   น้ำปลาดี  ๑  ขวด   เทราดลงบนปูเลย

ทิ้งเอาไว้   ๘  ชั่วโมง    ปูคงตายแล้วเรียบร้อย    นำปูเข้าช่องแช่แข็ง

2.  กระเทียมสับตามชอบ    พริกขี้หนูสับ     มะนาวบีบเอาแต่น้ำ  ทำเป็นน้ำราด

ทำให้ได้สามรส    เปรี้ยวนำ   หวาน  เค็ม

แกะปูออกมา   แกะนมปูออก     สับปูให้ได้  ๖  ชิ้น  ต่อตัว  วางใส่จาน 

ปูต้องกินขณะที่เย็น ๆ   ตักน้ำราด   ....................อูยส์...........

แบบที่สอง   ยำปูเค็ม 

เลือก  ปูแสมตัวใหญ่   หรือ  ปูแป้นตัวเล็ก   ตามชอบ

ปูพวกนี้จะเค็มมากถึงมากที่สุด    ต้องละลายความเค็มออกนิดหน่อย

โดยนำมาแช่ในน้ำเชื่อม  (  น้ำตาลสามช้อนโต๊ะ   น้ำ  ๑ แก้ว เข้าเวฟให้ละลาย)

หลังจากที่แช่น้ำเชื่อมลดความเค็มแล้ว    แกะปูออก   แกะนมปู   หั่นเป็นชิ้นพอคำ

หั่นหอมแดง   กระเทียม   พริกขี้หนู    มะม่วงสับ   มะนาว   น้ำปลา  น้ำเชื่อม 

ปรุงให้ได้สามรสทำเป็นน้ำราด    แล้วนำปูมาคลุกในน้ำราด

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #220 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:24:33 AM »

เมื่อวานไปตรวจงาน ชลบุรี ไปเจอร้านอาหารสุดถูกมากๆ ชื่อร้าน อ.อูม อยู่ตรงข้ามค่าย นวมินทร์
1. ปลากุแล แล่ จานละ 49.-บาท

2. ปลาดุกทะเลผัดฉ่า จานละ 49.-บาท

3. ยำปูดอง จานละ 49.-บาท

รีเจนซี่ 1 แบน โซดา 4 ขวด น้ำ 1 ขวด เช็คบิล 470.-บาท ว่างลองไปชิมดูครับ Grin

โห..พี่จอยครับทำไมราคามันชวนชิมอย่างนี้..  น้ำลายหก::002::
ถูกจริงครับ ในเมนูมีราคากำกับทุกรายการ Grin

โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #221 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:29:47 AM »

Prime Ribs ไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย น้ำลายหก

น่าทานมากเลยค่ะพี่เจษ..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #222 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:37:06 AM »

เอามายั่วกันอีกแล้ว... น้ำลายหก น้ำลายหก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #223 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:12:24 AM »

เห็นแล้วนึกถึงร้าน House of prime ribs ครับพี่เจษ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #224 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 12:57:40 PM »

คุณต่อครับ........คุณต่อ

วันนี้อยากกินข้าวต้ม   ในซอยชินเขต  ยังมีร้านไหนเหลือพอที่จะให้นั่งกินได้บ้างครับ........(๓   ฮา) ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 281
  พิมพ์