เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:38:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 471302 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #510 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 09:04:53 AM »

ง่า น้องจอมชอบ ผมก็ชอบครับ

คุณจอมชอบอาหาร ส่วนพี่ซับชอบเด็กเสริฟ...........อิอิ

เจอเด็กเสริฟร้านนี้เข้าไปละก็....ได้หลังลืมหน้าแน่ๆ  คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

โป๊ะเช๊ะ....พี่สกายรู้จริงครับ  Grin

เคยไปทานบ้างเป็นครั้งคราวครับน้องจ้าว  หลงรัก ที่นี่บรรยากาศดี อาหารอร่อย คนเสริฟดูแลดี....นั่งในซุ้มลมพัดเอื่อยๆ มีความสุขครับ  เยี่ยม

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #511 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 05:37:32 PM »

ครั้งหนึ่งไปนั่งดื่มกับน้องโป้งและจ่าเล็ก......พอไปถึงให้จ่าเล็กเป็นคนสั่งกับแกล้ม

จ่าเล็กสั่งกับแกล้มมาห้า-หกอย่าง.........ผมก็นั่งมองจ่าเล็กสั่ง......โดยตัวเองเคยกินที่นี่

และรู้ว่ากับข้าวเขาจานใหญ่มั่กๆ.......ผลสุดท้ายกับแกล้มเหลือบานเบอะ 55555
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #512 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 07:07:20 PM »

อยากกินข้าวต้มการ์ตูนจังครับ แต่บังเิอิญเค้าห้ามพี่ต่อเข้าร้าน ผมก็เลยต้องทำกินเองเล็กๆน้อยๆให้หายอยาก  Grin

เมนูวันนี้ ผักบุ้งไฟแดง ไข่เจียว ยำผักดอง หมูหมักผงกะหรี่+โซยุ  น้ำลายหก
เตรียมวัตุถดิบให้พร้อม  หลงรัก

ผัดๆ ทอดๆ ก็ออกมาเป็นแบบนี้ครับ อิ่มอร่อยไปได้อีกมื้อ  น้ำลายหก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #513 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 11:47:13 PM »

ไข่เจียวกะหมูไหม้อ่ะ..... Grin
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #514 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:02:52 AM »

ไข่เจียวกะหมูไหม้อ่ะ..... Grin

อิอิ......น้าแมวคงชอบไหม้ๆ......อิอิ

สวัสดีครับพี่ต่อ วันนี้ไปลองร้านคุณสุริยามาแล้วครับ Wink

ฉู๋ฉี่ปลาคัง อร่อยมากๆ ต้องสั่ง2จาน น้ำลายหก กลับบ้านอีก1.....อิอิ

ปลาช่องลุยสวน แบบทอดมาพร้อมน้ำพริกชามย่อมๆ กินผักและปลาหมดยังเหลืออีกครึ่งเลยขอกลับบ้านด้วย....อิอิ คิก คิก

ต้มยำกุ้งแม่น้ำ อันนี้สุดยอดมักๆ หลงรัก......  น้ำลายหก.......... เยี่ยม

ปลาคังลวกจิ้ม ปลาสดมาก+น้ำจิ้มรสแซป  Grin

ปลาเนื้ออ่อนทอกกระเทียม อันนี้มาเป็นชิ้นๆ เลยไม่ค่อยเด็จเท่าที่ควร

สรุปของสดมากๆ ปลาคังชิ้นใหญ่ เยี่ยม กุ้มแม่น้ำสดๆ(ต้มยำอร่อย) อิ่มอร่อยคุ้มค่า ครับพี่ต่อ ไหว้

ไหว้ขอบคุณมากครับ ไหว้

*ลืมเอากล้องลงไปจากรถ พออาหารมา คิดว่าคงไปหยิบกล้องไม่ทันแน่ๆเลยไม่ได้ถ่ายภาพมาเลยครับ.......อิอิ คิก คิก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #515 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:10:35 AM »

ร้านนี้รสจัดจ้านจริงๆ....โป้งไปหาอามาเหรอครับ.....แล้วลูกๆทำไงอ่ะ..ร้านนี้เผ็ดสุดๆ.... Grin

แต่ฉู่ฉี่นี่...ต้องบอกว่าสุดๆจริงๆ... น้ำลายหก

ต้มยำก็เยี่ยม.... เยี่ยม น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2008, 12:26:48 AM โดย T O R » บันทึกการเข้า
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #516 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:18:16 AM »

อิอิ......น้าแมวคงชอบไหม้ๆ......อิอิ

สวัสดีครับพี่ต่อ วันนี้ไปลองร้านคุณสุริยามาแล้วครับ Wink

ฉู๋ฉี่ปลาคัง อร่อยมากๆ ต้องสั่ง2จาน น้ำลายหก กลับบ้านอีก1.....อิอิ

ปลาช่องลุยสวน แบบทอดมาพร้อมน้ำพริกชามย่อมๆ กินผักและปลาหมดยังเหลืออีกครึ่งเลยขอกลับบ้านด้วย....อิอิ คิก คิก

ต้มยำกุ้งแม่น้ำ อันนี้สุดยอดมักๆ หลงรัก......  น้ำลายหก.......... เยี่ยม

ปลาคังลวกจิ้ม ปลาสดมาก+น้ำจิ้มรสแซป  Grin

ปลาเนื้ออ่อนทอกกระเทียม อันนี้มาเป็นชิ้นๆ เลยไม่ค่อยเด็จเท่าที่ควร

สรุปของสดมากๆ ปลาคังชิ้นใหญ่ เยี่ยม กุ้มแม่น้ำสดๆ(ต้มยำอร่อย) อิ่มอร่อยคุ้มค่า ครับพี่ต่อ ไหว้

ไหว้ขอบคุณมากครับ ไหว้

*ลืมเอากล้องลงไปจากรถ พออาหารมา คิดว่าคงไปหยิบกล้องไม่ทันแน่ๆเลยไม่ได้ถ่ายภาพมาเลยครับ.......อิอิ คิก คิก
ฟังคุณโป้งเล่าก็พลอยอร่อยไปด้วยเลย..อิอิ

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #517 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:21:16 AM »

ร้านนี้รสจัดจ้านจริงๆ....โป้งไปหาอามาเหรอครับ.....แล้วลูกๆทำไงอ่ะ..ร้านนี้เผ็ดสุดๆ.... Grin

แต่ฉู่ฉี่นี่...ต้องบอกว่าสุดๆจริงๆ... น้ำลายหก

เขี่ยๆปลาออก..จิ้มๆได้แต่ผักกะน้ำ..สีสันน่าทานมาก เยี่ยมเปลี่ยนเป็นปลาหมึกรึกุ้งน่าจะเข้าท่านิ น้ำลายหก น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #518 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:26:30 AM »

ไปหาอามาครับพี่ต่อ แต่ไม่ได้พาเด็กๆไปด้วยครับ.....วันนี้โสดครับ(เฉพาะช่วงเช้า...อิอิ)

ฟังคุณโป้งเล่าก็พลอยอร่อยไปด้วยเลย..อิอิ

ถ้าพี่แมวผ่านไปแวะเลยครับไม่ผิดหวัง ร้านเปิด10.00-22.00 ครับ

ร้านอยู่ริมแม่น้ำ ข้างสะพานไปวัดดงสักครับ วิวใช้ได้เลยครับ หลงรัก

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #519 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:32:04 AM »

ไปหาอามาครับพี่ต่อ แต่ไม่ได้พาเด็กๆไปด้วยครับ.....วันนี้โสดครับ(เฉพาะช่วงเช้า...อิอิ)

ถ้าพี่แมวผ่านไปแวะเลยครับไม่ผิดหวัง ร้านเปิด10.00-22.00 ครับ

ร้านอยู่ริมแม่น้ำ ข้างสะพานไปวัดดงสักครับ วิวใช้ได้เลยครับ หลงรัก

จังหวัดใหนคะโป้ง..ยังไม่รู้เลยอ่า..เรื่องเส้นทางก็ไม่ค่อยชำนาญอ่ะ..ต้องพลอยฟ้าพลอยฝนไปกะเค๊าอะซิ อ๋อย

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #520 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:37:01 AM »

จังหวัดใหนคะโป้ง..ยังไม่รู้เลยอ่า..เรื่องเส้นทางก็ไม่ค่อยชำนาญอ่ะ..ต้องพลอยฟ้าพลอยฝนไปกะเค๊าอะซิ อ๋อย

อยู่กำปงเจยครับ...ติดกับศรีโสภณ....ไว้ไปด้วยกันได้ครับ... Grin
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #521 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:43:21 AM »

อยู่กำปงเจยครับ...ติดกับศรีโสภณ....ไว้ไปด้วยกันได้ครับ... Grin
55เขมรร๋อ..จะพาไปทานอาหารต่างประเทศก็ไม่บอก..อิอิ คิก คิก คิก คิก

ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #522 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 06:09:12 AM »

โด่.........รู้ว่าไปคนเดียวก็ขอติดรถไปด้วยแล้วสิ

อ๊อฟอยู่บ้านคนเดียว........เหงาชิบ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #523 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 11:01:32 AM »

โด่.........รู้ว่าไปคนเดียวก็ขอติดรถไปด้วยแล้วสิ

อ๊อฟอยู่บ้านคนเดียว........เหงาชิบ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้าว...ผมก็นึกว่าพี่ต้อยทำงาน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #524 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 11:45:36 AM »

อดเลยเรา เศร้า
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 281
  พิมพ์