เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:21:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 472115 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #960 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:42:36 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #961 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:46:15 PM »

สวัสดีครับคุณขวัญหายหน้าหายตาไปนานเลย.....มีร้านอร่อยที่ไหนอย่าลืมแวะมาบอกกันนะครับ.....
เอาเป็นซุปเปอร์ที่มีเนื้อสวยมาบอกแทนได้มั้ยครับพี่ต่อ ตอนนี้เนื้อที่ราคาไม่แพงมาก แล้วสวยคัดพิเศษนี่ต้อง rib eye ที่ซุปเปอร์อิเซตัน เป็นเนื้อที่ญี่ปุ่นสั่งไทเฟรนซ์คัดพิเศษ(ไม่แน่ใจว่าควบคุมวิธีเลี้ยงสายพันธ์ด้วยหรือเปล่าเพราะเนื้อสวยจริงๆ) มันแทรกลายสวยมากๆเลยครับ กิโลละ แปดร้อยกว่าบาท แต่คุณภาพดีกว่าของ ออส หรือ us อีกครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #962 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:52:14 PM »

วันนี้ก่อนออกจากบ้านเกี่ยวก้อยกับแฟนก่อนเลยครับว่าสามทุ่มกลับน๊ะ  คิก คิก ถึงบ้านห้าทุ่มแฟนทำหน้าตกใจ.......กลับเร็วจัง  คิก คิก

ปกติบอกสองทุ่มก็ถึงบ้านเที่ยงคืนล่ะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โอ๊วววว...คุณเมี๊ยวปั๊ดตานาจริงๆด้วย.. เยี่ยม

เอ่อคุณแมวครับ...แวะไปที่นี่หน่อยครับ....

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29842.0

ขำก๊าก
เค้าเปล่าสะกดผิดซักหน่อย...แต่ว่าตั้งใจให้อ่านเป็นเสียงนี้ตะหากย่ะ แลบลิ้น งอน งอน

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #963 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:55:46 PM »

สวัสดีครับคุณขวัญหายหน้าหายตาไปนานเลย.....มีร้านอร่อยที่ไหนอย่าลืมแวะมาบอกกันนะครับ.....
เอาเป็นซุปเปอร์ที่มีเนื้อสวยมาบอกแทนได้มั้ยครับพี่ต่อ ตอนนี้เนื้อที่ราคาไม่แพงมาก แล้วสวยคัดพิเศษนี่ต้อง rib eye ที่ซุปเปอร์อิเซตัน เป็นเนื้อที่ญี่ปุ่นสั่งไทเฟรนซ์คัดพิเศษ(ไม่แน่ใจว่าควบคุมวิธีเลี้ยงสายพันธ์ด้วยหรือเปล่าเพราะเนื้อสวยจริงๆ) มันแทรกลายสวยมากๆเลยครับ กิโลละ แปดร้อยกว่าบาท แต่คุณภาพดีกว่าของ ออส หรือ us อีกครับ Cheesy

มีที่พารากอนด้วยครับ...สั่งโดยตรงอย่างริบอายเกรด5ยังไม่ได้ดีเลยครับ....พ่อค้าคนกลางกวาดไปหมด....โพนยางคำมีที่จำหน่สยในกรุงเทพอยู่2ที่หลังเซียร์กับที่สุขุมวิท..

ไปถึงที่มีแต่เนื้อที่ใช้ไม่ได้เลย...เกรดห้าแท้ๆ...us prime...สู้ไม่ได้ครับ...พวกนี้ไปอยู่ในร้านดังๆหมด....บอกเป็นเนื้ออิมพอร์ตไม่รู้หรอกครับ.....รออีกปีนึงโพนยางคำโดนวากิวที่ขุนกับโคไทยตีกระจายแน่ๆ....
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #964 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:57:43 PM »

โห.....อธิบายเป็นช๊อตๆ แสดงว่าไม่เมานิ.....

แล้วหนีเข้าบ้านทำไมเนี่ยยยยยยย  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #965 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:57:59 PM »

วันนี้ก่อนออกจากบ้านเกี่ยวก้อยกับแฟนก่อนเลยครับว่าสามทุ่มกลับน๊ะ  คิก คิก ถึงบ้านห้าทุ่มแฟนทำหน้าตกใจ.......กลับเร็วจัง  คิก คิก

ปกติบอกสองทุ่มก็ถึงบ้านเที่ยงคืนล่ะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โอ๊วววว...คุณเมี๊ยวปั๊ดตานาจริงๆด้วย.. เยี่ยม

เอ่อคุณแมวครับ...แวะไปที่นี่หน่อยครับ....

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29842.0

ขำก๊าก
เค้าเปล่าสะกดผิดซักหน่อย...แต่ว่าตั้งใจให้อ่านเป็นเสียงนี้ตะหากย่ะ แลบลิ้น งอน งอน

บ๊ะ...เค้ามีตั้ง19หน้า...อ่านจบเร็วจริงๆ... คิก คิก
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #966 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:00:20 AM »

โห.....อธิบายเป็นช๊อตๆ แสดงว่าไม่เมานิ.....

แล้วหนีเข้าบ้านทำไมเนี่ยยยยยยย  คิก คิก

อ้าว...กลับกันหมดแล้วให้ผมอยู่กับใครล่ะ... คิก คิก
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #967 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:01:36 AM »

อ้าว...กลับกันหมดแล้วให้ผมอยู่กับใครล่ะ... คิก คิก

เหอๆ......ใครน๊าาาาาา บอกให้ไปต่อร้านการ์ตูน  คิก คิก แถมบอกว่าจะไปขอโทษเจ้าของร้านด้วย  ยิ้มีเลศนัย

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #968 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:11:18 AM »

คุณขวัญลองดูนี่ไทยเฟรชน์เกรด4ทีโบนกิโลละ650ที่วิลล่า...

650เหมือนกันแต่เป็นคนละตัว....เนื้อลายต่างกันมาก...นี่เองเป็นส่วนที่ทำให้การสั่งมีใต้โต๊ะเกิดขึ้น....ร้านดังร้านใหญ่ๆเห็นช่องว่างตรงนี้ที่คนจำหน่ายเนื้อไม่ได้สนใจ..

ไปอยู่ในร้านชิ้นนี้ขายได้เป็นพัน....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2009, 12:13:05 AM โดย บ้านชายหาด » บันทึกการเข้า
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #969 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:21:58 AM »

ขำก๊าก

บ๊ะ...เค้ามีตั้ง19หน้า...อ่านจบเร็วจริงๆ... คิก คิก
เคยอ่านมาก่อนหน้านี้แล้วย่ะ.. แลบลิ้น

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #970 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 06:12:20 PM »

เปิดร้านได้แล้วววพี่ต่อ ผมตั้งชื่อให้เลยละกัน "สเต๊กบ้านชายกั๊กแอนด์กัน"  ขำก๊าก ขำก๊าก

ใหญ่ไม่ใหญ่ก็ให้มันรู้กันไป ชิ้นนี้โลนึงแน๊ะ  น้ำลายหก

ดูความหนาด้านหนาสุดหน่อย วะวะวะวะว๊าววววว สูงเท่าถ้วยน้ำจิ้มเลยเจ้าข้าเอ๊ยยยย  Shocked

ลายเนื้อเป็นไงๆๆๆๆๆ คนไม่มาเสียใจบ้างม๊ะ  คิก คิก

ด้วยมารยาบานนนนของพ่อครัวทำให้เราไม่สามารถเปิดเผยหน้าตาได้  คิก คิก

รอแล้วรออีก นัดกันห้าโมง ไม่มากันซะที สั่งของมากินแก้เก้อก่อนดีกว่า  คิก คิก

ทนไม่ไหวแล้วุ๊ย มากันช้าชมัด  แลบลิ้น พี่ต่อเราเอาส่วนอร่อยสุดมากินกันก่อนดีกว่า  น้ำลายหก

พ่อครัวของเราย่างได้สุดยอดจริงๆ  เยี่ยม หลงรัก ข้างในชมพูกำลังดี เอื๊อกกกกกก  น้ำลายหก

เห็นก้อนๆอะไรด้านขวาม๊ะพี่โอม อยากกินม๊ะ  ยิ้มีเลศนัย น้ำลายหก เยี่ยม

เหมือนเดิมล่ะจรรยาบรรณสูงส่งไม่สามารถเปิดเผยหน้าตาพ่อครับได้ (พี่ๆ น้ำลายจะหกแล้วววว)  คิก คิก ขำก๊าก

ย่างให้หอมเครื่องเทศกำลังดี ได้กลิ่นกันบ้างม๊ะ  คิก คิก น้ำลายหก หลงรัก

ไม่ถ่งไม่่ถ่ายมันแล้ววุ๊ย หิวววววววววววว  น้ำลายหก หลงรัก หลงรัก
ขอบพระคุณครับพี่ต่อสำหรับเนื้ออร่อยๆทุกมื้อเลย  หลงรัก เยี่ยม
ปล.ผมไม่เข้าร้านสเต๊กมาสองปีล่ะ  คิก คิก

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #971 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 06:35:06 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ความหนามากขึ้นเรื่อยๆ....อีกหน่อยคงลากวัวเป็นตัวๆมารอย่าง คิก คิก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกอยากหม่ำขนมปังปิ้งทาเนยสูตรเด็ดง่า

Shocked Shocked Shockedเนื้อก็ย่างซะชมพูเชียว...ชิมแล้วไม่คาวเลย เยี่ยม

สรุปว่าเห็นแล้วหิวววววววววววว น้ำลายหก Grin น้ำลายหก Grin

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #972 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:05:27 PM »

คุณขวัญลองดูนี่ไทยเฟรชน์เกรด4ทีโบนกิโลละ650ที่วิลล่า...

650เหมือนกันแต่เป็นคนละตัว....เนื้อลายต่างกันมาก...นี่เองเป็นส่วนที่ทำให้การสั่งมีใต้โต๊ะเกิดขึ้น....ร้านดังร้านใหญ่ๆเห็นช่องว่างตรงนี้ที่คนจำหน่ายเนื้อไม่ได้สนใจ..

ไปอยู่ในร้านชิ้นนี้ขายได้เป็นพัน....

วันหลังไปหม่ำกะพี่ต่อด้วยดีกว่าเดี๋ยวหิ้วเนื้อไปปิ้งด้วยครับ ส่วนปาร์ตี้อาหารทะเล ผมมีสูตรน้ำจิ้มสูตรเด็ด ใช้กระเทียมตำกับใบมะกรูดซอยพริกขี้หนูเขียว(คนไม่กินเผ็ดจะได้เลือกพริกออกไม่ได้เพราะสีเดียวกับใบมะกรูด) ใส่เกลือไม่ต้องใส่น้ำปลา แล้วก็มะนาวเข้มข้นสุดๆ กลิ่นมะกรูดดับคาวดีมาก ส่วนปลาก็คลุกใบมะกรูดซอบกับเกลือ ยัดใส่ท้องด้วยหาใบตองห่อแทนฟอล์ย หอมทั้งใบมะกรูดและใบตองครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #973 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 02:06:58 AM »

วันหลังไปหม่ำกะพี่ต่อด้วยดีกว่าเดี๋ยวหิ้วเนื้อไปปิ้งด้วยครับ ส่วนปาร์ตี้อาหารทะเล ผมมีสูตรน้ำจิ้มสูตรเด็ด ใช้กระเทียมตำกับใบมะกรูดซอยพริกขี้หนูเขียว(คนไม่กินเผ็ดจะได้เลือกพริกออกไม่ได้เพราะสีเดียวกับใบมะกรูด) ใส่เกลือไม่ต้องใส่น้ำปลา แล้วก็มะนาวเข้มข้นสุดๆ กลิ่นมะกรูดดับคาวดีมาก ส่วนปลาก็คลุกใบมะกรูดซอบกับเกลือ ยัดใส่ท้องด้วยหาใบตองห่อแทนฟอล์ย หอมทั้งใบมะกรูดและใบตองครับ Cheesy

อาทิตย์หน้ามีมีตติ้งอาหารทะเลครับ.....pmเบอร์โทรให้ผมด้วยนะครับ....อยากให้มา.... เยี่ยม หลงรัก
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #974 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 05:50:48 PM »

ใครรู้วิธีทำ น้ำสะเต๊ะ บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ  Smiley

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 281
  พิมพ์