เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:24:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 472449 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1185 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 12:52:18 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1186 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 02:07:02 PM »

อ่ะฮือ.....ชมซ๊าาาาาาา........ คิก คิก
เผื่อคราวหน้าได้มัตสึซากะอีกอ่ะครับ ปีก่อนนู้นพี่ต่อฝากไว้ให้ที่โคขุน3ชิ้น เราเอามาย่างจิ้มแจ่วเรียบเลย  คิก คิก
คราวที่แล้วท่านต่อย่างเนื้อให้ทานแบบพิ้งค์ ๆ ....

เลือดสาดซะหยั่งก๊ะไปกัดตูดวัว.... คิก คิก คิก คิก

เป็นเนื้อส่วนตูดวัวจริงๆครับชิ้นนั้น...เลือดเลยเยอะหน่อย Grin

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

กลับมาจากทะเลก็ได้ทานของอร่อย(สุดๆ)จากยอดฝีมืออย่างเชฟต่อ  เยี่ยม เยี่ยม  ไม่ว่าจะเป็นปลาหิมะ ปลาแซลมอน เนื้อแกะ  ทีโบนสเต๊ก มันบด ฯลฯ...ต้องขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  Wink Wink

แล้วผมจะทำยังไงกับนน.ที่เพิ่มขึ้นดีหล่ะเนี่ย  คิก คิก คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณมากครับผู้การ ไหว้...คราวหน้าต้องมีซี่โครงหมูทั้งแร็คแน่ๆครับ... เยี่ยม

จะบอกว่าพอกินได้ก็ทำให้กินอีกน่า...อิอิ

ขอบคุณครับ..

ตอนชิมทีโบน ลิ้นผมยังไม่ฟื้นจากเหล้า+ของเผ็ดดีครับ นั่งล้างปากแล้วล้างปากอีก ตอนกินแกะถึงได้รู้เรื่อง

พี่ต่อเลือกแกะส่วนที่ไขมันเยอะ ปกติต้องมีกลิ่นมันแกะแรงมาก ผมเคยลองกินแบบนี้ครั้งนึงเมื่อนานมาแล้ว เหม็นขึ้นโพรงจมูกแบบหลอนไปเป็นวัน....ทีเดียวเลิก

ของพี่ต่อเมื่อคืนกลับไม่รู้สึกว่ากำลังกินไขมันเลย พี่ต่อย่างจน(ไข)มันสุกจริงๆแต่เนื้อกลับยังเป็นสีชมพูชุ่มชื้น กลิ่นสาบของมันแกะกลายเป็นกลิ่นหอมลึกๆกรุ่นอยู่บนเพดานปากเคี้ยวเข้าไปแล้วเหมือนกับมันกำลังละลายอยู่บนลิ้น ยิ่งเคี้ยวมันยิ่งชุ่มยิ่งหอมแทบไม่อยากกลืนลงไปเลย

แต่ก็กินเอาๆ  คิก คิก

พี่ย่างยังไงอ่ะ?

แหม...พูดซะ...เนื้อแกะเลือกที่มันขุนมาแล้ว...กลิ่นไม่ค่อยมีอยู่แล้วครับ... Grin

ส่วนย่างยังไง....ผมย่างใส่ตะแกรง..และก็นั่งย่างบ้าง,,,ยืนย่างบ้างครับ...เวลาย่างผมมองที่เตา...ไม่ได้มองน้องแอนครับ... คิก คิก

ทั้งเมนู ปลาหิมะ ปลาแซลมอน นิวซีแลนด์ เนื้อทีโบนสเต๊ก เนื้อแกะคัดเกรด มันบดผักโขม สุดยอดครับ

อร่อยนุ่ม หอมหวานมัน จริงๆ....แต่ยังสู้เนื้อมัตสึซากะ..ชิ้นละ 3,000 บาท ไม่ได้เนอะ...ครั้งนั้น ใจละลาย เลยอ่ะ

ขอขอบคุณท่าน บชห. อีกครั้งครับ... เยี่ยม

ไม่มีมัตสึซากะมาสู้ แต่สั่งเนื้อออสฯไว้แล้วครับพี่  น้ำลายหก มาเมื่อไรจะเอาไปให้เชฟต่อโชว์ฝีมือครับ  น้ำลายหก

สั่งเผื่อด้วย...2..โลครับ... Smiley
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #1187 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 02:14:16 PM »

จะบอกว่าพอกินได้ก็ทำให้กินอีกน่า...อิอิ

ตอนชิมทีโบน ลิ้นผมยังไม่ฟื้นจากเหล้า+ของเผ็ดดีครับ นั่งล้างปากแล้วล้างปากอีก ตอนกินแกะถึงได้รู้เรื่อง

พี่ต่อเลือกแกะส่วนที่ไขมันเยอะ ปกติต้องมีกลิ่นมันแกะแรงมาก ผมเคยลองกินแบบนี้ครั้งนึงเมื่อนานมาแล้ว เหม็นขึ้นโพรงจมูกแบบหลอนไปเป็นวัน....ทีเดียวเลิก

ของพี่ต่อเมื่อคืนกลับไม่รู้สึกว่ากำลังกินไขมันเลย พี่ต่อย่างจน(ไข)มันสุกจริงๆแต่เนื้อกลับยังเป็นสีชมพูชุ่มชื้น กลิ่นสาบของมันแกะกลายเป็นกลิ่นหอมลึกๆกรุ่นอยู่บนเพดานปากเคี้ยวเข้าไปแล้วเหมือนกับมันกำลังละลายอยู่บนลิ้น ยิ่งเคี้ยวมันยิ่งชุ่มยิ่งหอมแทบไม่อยากกลืนลงไปเลย

มันต้องปากสะอาด ถึงจะลิ้มรสเนื้อได้ถึงแก่น

แต่ผมเห็นท่านซับ...กินส้มตำหอยดอง พร้อมๆ กับเนื้อแกะ และ ทีโบน สเต็ก ของท่าน บชห. อ่ะครับ (ท่าทางจะเข้ากันได้ดี) ขำก๊าก
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1188 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 02:19:11 PM »

มันต้องปากสะอาด ถึงจะลิ้มรสเนื้อได้ถึงแก่น

แต่ผมเห็นท่านซับ...กินส้มตำหอยดอง พร้อมๆ กับเนื้อแกะ และ ทีโบน สเต็ก ของท่าน บชห. อ่ะครับ (ท่าทางจะเข้ากันได้ดี) ขำก๊าก

ฮ่าฮ่า....ท่านตูเห็นด้วยหรือ...

ผมเห็นท่านซับกินแกะผสมแกงคั่วหอยขมในช้อนเดียวกันเลย...

สีหน้าท่าทางบอกอร่อย...คราวหน้าผมต้องลองบ้างแล้ว... Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1189 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 04:34:16 PM »

แหม...พูดซะ...เนื้อแกะเลือกที่มันขุนมาแล้ว...กลิ่นไม่ค่อยมีอยู่แล้วครับ... Grin

ส่วนย่างยังไง....ผมย่างใส่ตะแกรง..และก็นั่งย่างบ้าง,,,ยืนย่างบ้างครับ...เวลาย่างผมมองที่เตา...ไม่ได้มองน้องแอนครับ... คิก คิก

เหอะๆๆ พี่เสือแกเป็นจายยยยย ลุกขึ้นให้ผมได้มองถนัดๆด้วยหล่ะ  คิก คิก
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #1190 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 05:14:06 PM »

งานนี้ต้องขอขอบพระคุณท่านต่อ บชห.เชฟมือหนึ่งของซึมเศร้าฯในความอร่อยของทุกๆเมนูคะ  หลงรัก

ทั้งความตั้งใจและฝีมือ  เยี่ยม

แต่ฝีปากยังกลัวๆอยู่ ขำก๊าก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1191 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 05:19:39 PM »

งานนี้ต้องขอขอบพระคุณท่านต่อ บชห.เชฟมือหนึ่งของซึมเศร้าฯในความอร่อยของทุกๆเมนูคะ  หลงรัก

ทั้งความตั้งใจและฝีมือ  เยี่ยม

ผมยังน้อยใจไม่หายนะครับ....แค้นฝังหุ่นไปแล้ว... Grin
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #1192 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 05:22:27 PM »

ผมยังน้อยใจไม่หายนะครับ....แค้นฝังหุ่นไปแล้ว... Grin
น้อยใจหมู่เลยใช่ป่ะ...เห็นบ่นไปทั่วเชียว แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2009, 05:27:22 PM โดย JICKEY » บันทึกการเข้า

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1193 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 05:57:14 PM »

สั่งเผื่อด้วย...2..โลครับ... Smiley
เอาไปลองโลนึงก่อนล่ะกันน๊ะพี่ ดุว่าชอบม๊ะชอบม๊าาาาาา  หลงรัก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก อ้าว....นึกว่าหายแล้วน๊ะนั่น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1194 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 06:06:35 PM »

เอาไปลองโลนึงก่อนล่ะกันน๊ะพี่ ดุว่าชอบม๊ะชอบม๊าาาาาา  หลงรัก

สองโลน่า...นะ.. Cheesy
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #1195 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 06:08:22 PM »

อ่ะฮือ.....ชมซ๊าาาาาาา........ คิก คิก
เผื่อคราวหน้าได้มัตสึซากะอีกอ่ะครับ ปีก่อนนู้นพี่ต่อฝากไว้ให้ที่โคขุน3ชิ้น เราเอามาย่างจิ้มแจ่วเรียบเลย  คิก คิก
คราวที่แล้วท่านต่อย่างเนื้อให้ทานแบบพิ้งค์ ๆ ....

เลือดสาดซะหยั่งก๊ะไปกัดตูดวัว.... คิก คิก คิก คิก
เป็นเนื้อส่วนตูดวัวจริงๆครับชิ้นนั้น...เลือดเลยเยอะหน่อย Grin
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1196 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 07:03:33 PM »

สองโลน่า...นะ.. Cheesy

งี้เดี๊ยวเนื้อมาเมื่อไรจะไปยึดไอ้อ้วนมันเพิ่มให้ครับ  คิก คิก คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1197 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 03:16:01 PM »

เมื่อวานเชฟใหญ่เตรียมอาหารให้ได้กินกันเพียบบบบบ  น้ำลายหก หลงรัก
ขอบพระคุณครับพี่ต่อ  หลงรัก น้ำลายหก ไหว้

แกะ....ตายมานานรึยังเนี่ย  คิก คิก

เนื้อสวยกำลังดี  น้ำลายหก

วันนี้มันบดอร่อยยยยมาก  เยี่ยม

เตรียมมาเพียบอลังการ  เยี่ยม

เริ่มด้วยเมนูเบาๆที่ราคาไม่เบา ..... ปลาหิมะ  น้ำลายหก

ทีเด็ดอยู่ตรงนี้  น้ำลายหก หนังปลา  น้ำลายหก

ตามด้วยแซลมอนย่าง  หลงรัก

สุดยอดดดดดขอบอก ย่างกำลัดีเนื้อไม่แห้งไปเนื้อในยังฉ่ำ  เยี่ยม เยี่ยม

ตามด้วยทีโบนนุ่มชุ่มลิ้น  น้ำลายหก

ขาดไม่ได้เลยมันบดจานนี้  เยี่ยม

ในที่สุดก็ได้เวลาเมนูเด็ดวันนี้  หลงรัก
เชฟใช้ไฟอย่างชำนาญ  เยี่ยม

ไม่ถ่งไม่ถ่ายรูปแล้ววุ๊ยยยย แมวจะกิน  คิก คิก น้ำลายหก

ขออนุญาตครับ  ผมเองไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญทางอาหาร  แต่ขออ้างว่าได้กินอาหารจำพวกนี้มานานกว่า 24 ปี
เลยพอจะรู้รสอาหารว่าควรจะเป็นอย่างไร   ขอบอกว่าท่านชายต่อสามารถเปิดร้านอาหารได้แล้วครับ
แค่หาอาหารจำพวก App และ ของหวานจำพวก pies มาเสริมก็สุดยอดแล้วครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1198 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 04:27:12 PM »

อย่าครับพี่  ยุให้เปิดค็อกเทลเล้าจน์ ดีกว่าครับพี่ คริ คริ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1199 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 05:26:14 PM »

อร่อยจริงๆนะป้า คืนวันที่8ผมเพิ่งไปกินสเต็กที่ร้านอาหารเยอรมันในซ.ทางเข้าอ่างมาบประชันมา2จานรวด ว่าอร่อยแล้ว ยังไม่ได้ครึ่งของที่พี่ต่อทำให้กิน  เยี่ยม
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 281
  พิมพ์