เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:12:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 96 97 98 [99] 100 101 102 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 472976 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1470 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 09:49:57 AM »

อยากกินเล่นทำซะ long Island duck.

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1471 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:20:03 AM »

หนักกี่พาวน์ครับพี่เจษ...น่าจะตัวใหญ่กว่าเป็ดเชอรี่ที่เมืองไทย.... น้ำลายหก

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #1472 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:27:42 AM »

หนักกี่พาวน์ครับพี่เจษ...น่าจะตัวใหญ่กว่าเป็ดเชอรี่ที่เมืองไทย.... น้ำลายหก

งานนี้ผมว่า...ป้าแมว จองปีก แน่ๆ ครับ

เป็ดที่ตัวใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา ชื่อว่า โดนัล ดักซ์ ครับ...ท่าน บชห.
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1473 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:37:20 AM »

งานนี้ผมว่า...ป้าแมว จองปีก แน่ๆ ครับ

เป็ดที่ตัวใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา ชื่อว่า โดนัล ดักซ์ ครับ...ท่าน บชห.

ผมนึกว่าพี่เป็ดเชิญยิ้มซะอีก... คิก คิก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1474 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:39:20 AM »

6 lbs ครับ  เสียดายนะไม่ได้อยู่ใกล้กันไม่งั้นทำอาหารกันสนุกเลย อิอิ
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #1475 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:46:03 AM »

งานนี้จองหนังเป็ดด้วยน๊า...น่าหม่ำเชียว น้ำลายหก

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1476 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:49:22 AM »

งานนี้จองหนังเป็ดด้วยน๊า...น่าหม่ำเชียว น้ำลายหก
หนังกรอบ  ปลายปีกกรอบ อิอิ
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #1477 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:54:23 AM »

หนังกรอบ  ปลายปีกกรอบ อิอิ
อ๊าาาาาาาาาาาาาา...มียั่วๆนะพี่ทิ้งงงงงงนี่ แลบลิ้น

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1478 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 09:43:49 PM »

คืนนี้เชฟต่อจะเอาอะไรมายั่วน้ำลายอีกนะ  น้ำลายหก น้ำลายหก

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #1479 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:48:28 PM »

มะนาวอีกซีก.................อุ๊ยเข็ดฟัน
จะขออีกลูกก็เกรงใจอะคะ...ผัดไทรสที่ชอบคือต้องเปรี้ยวอมหวานอมเผ็ด..จะได้แกล้มกับหัวปลีกรอบๆอร่อยเด็ดเลยคะ น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมชอบเกาเหลาผัดไทยครับ ปกติไม่ค่อยปรุงเท่าไหร่ครับ(มายังไงก็เกือบจะไม่ปรุง)  ถ้าผักที่มารับประทานเคียงมีมาก ทานมากๆ เมี่อยกรามครับ แต่อร่อย ส่วนมะนาวเอาไปบีบใส่น้ำชา กลายเป็นชามะนาวไป อิอิ ชาวบ้านเขาใส่กุ้งสดกัน แต่ผมชอบใส่หมูหมัก แทน เคยมีอยู่ร้านหนึ่งที่ขอนแก่น ทำก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ แต่ผมให้ทำก๋วยเตี๋ยวคั่วหมูแทน อิิอิ
ฮั่นแน่!!!..ควบคุมแป้งซะด้วย..ผัดไทไร้เส้นนี่เอง  ชอบๆเหมือนกันคะแต่เน้นสั่งร้านว่า  เส้นน้อยๆผัก(ถั่วงอก)เยอะๆไม่ใส่ถั่ว...แบบว่าขอมีเส้นซักนิดนึง

ตกลงเปลี่ยนเมนูเค้าซะงั้นนิ Grin Grin
เหมือนผมเลยชอบสั่งร้านหน้าบ้านให้ทำผัดไทยใส่หมูกรอบ อร่อยกรุบๆ ดีครับ Grin

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1480 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 04:07:29 PM »

เหมือนผมเลยชอบสั่งร้านหน้าบ้านให้ทำผัดไทยใส่หมูกรอบ อร่อยกรุบๆ ดีครับ Grin

ร้านทงคัตสึที่ขวัญแนะนำ...นึกแล้วยังอยากไปกินอีกครับ....อร่อยมาก... เยี่ยม

ร้านที่อิเซตันชื่ออะไรนะครับ...ฟังแล้วทำให้อยากไปลองชิมบ้าง..
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #1481 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 04:35:50 PM »

http://dunbine.exteen.com/20081130/saboten-cwp
สงสัยจะหมายถึงร้านนี้ครับ...
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1482 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:33:32 AM »

http://dunbine.exteen.com/20081130/saboten-cwp

ขอบคุณมากครับ....คุณผองพัฒ.....

ร้านBuffetซุชิ.....นี่แถวไหนให้คุ้มค่าครับ.... คิก คิก
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #1483 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:45:08 AM »

ไม่ใช่ร้านชาโบเท็นครับ แต่2 วันก่อนเดินผ่านน่ากินดีเหมือนกัน ร้านที่พี่ชอบกินชือร้านเบคคุ เดิมอยู่กลางๆซอย24ตอนนี้ย้ายมาอยู่ในซอยสุขุมวิท24 ตรงข้ามโรงแรมเดวิดของชูวิทย์น่ะครับ
กุ๊กเป็นคนญี่ปุ่นยืนหน้ากระทะ หมูชิ้นใหญ่มากๆ มีให้เลือกทั้งสันในสันนอกเค้าจะทุบก่อนชุบขนมปังทอด ถ้าเป็นกุ้งนี่เค้าใช้กุ้งทะเลใหญ่มากๆ ยาวประมาณ8 นิ้ว ให้มา3 ตัว สองร้อยกว่าบาท (ชุดกับตะหากไม่แน่ใจว่า50หรือ100 บาทให้กับถ้วยละนิดมาประมาณ10 อย่าง )
ร้านนี้ความหลังเยอะเพื่อนปิ๊กสมัยมัธยมพาพี่ไปกินตั้งหลายปีแล้ว หลังจากนั้นแฟนเก่าพี่ที่เป็นเพื่อนปิ๊กอีกคนก็กลับมาจากอังกฤษ พี่ก็พาเค้าไปกิน เค้าก็ถามว่ารู้จักร้านนี้ได้ไงอ๋อมีเพื่อนพามากิน เค้าก็มองด้วยสายตาจับผิดนิดนึง หลังจากนั้น 2 วันเค้าก็ทำหน้าระลึกชาติได้ว่า ชั้นจำได้แล้วเธอไปกินกับคนนี้มาใช่มั้ยพี่ก็  เฮ่ยรู้ได้ไง........ เค้าก็บอกว่าชั้นจำได้เพราะเพื่อนชั้นคนนี้เคยเล่าให้ฟังมามีร้านทงคัทสึอร่อย เซ็งเลยพาไปหม่ำแท้ๆโดนจับได้เลย Cheesy

ส่วนร้านหน้าซุบเปอร์อิเซตันที่พี่ต่อถามถึงนี่ จะอยู่หน้าซุปเปอร์ อยู่ตรงข้ามร้านไอศครีม(ร้านชื่ออะไรจำไม่ได้วันหลังจะมาบอกครับ)มีอยู่ร้านเดียวที่เป็นปลาดิบจากญี่ปุ่น เค้าเขียนว่าเป็นร้านสาขาของร้านที่โตเกียว จะมีซูชิทั้ง โอโทโร่ ชูโทโร่ เนื้อมัตสึซากะ ปลาแซลมอน ปลาไทยก็มี มีเคาท์เตอร์ให้นั่งหน้าร้าน สั่งเมนูปลาย่าง,ต้ม และทงคัทสึ(อร่อยเกือบทุกร้าน)ร้านข้างๆมาทานได้ ถ้าไปกิน 2 คน(ไปกับเพื่อนปิ๊กอีกนั่นแหละไม่รู้เป็นอะไรดวงผูกพันกับเพื่อนๆปิ๊กจัง  Cheesy)ก็ประมาณ 1-2 พันบาทก็อิ่ม(พอๆกับไปทานฟูจิ แต่คุณภาพปลาและเนื้อดีกว่ามาก แล้วเป็นรสญี่ปุ่นแท้ๆ) แต่ถ้าหนักซูชิปลาญี่ปุ่นกับมัตสิซากะก็ร่วมๆ 3 พันบาทครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2009, 01:48:43 AM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1484 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:56:04 AM »

อ้าว..ร้านเก่าย้ายแล้วเหรอครับ....ย้ายไปแถวพอลลาเนอร์เก่าหรือเปล่าครับ...

ร้านนี้ให้ทงคัตสึแบบใหญ่จริงๆ....รสชาติก็ญี่ปุ่นแท้ๆเลย.... เยี่ยม
หน้า: 1 ... 96 97 98 [99] 100 101 102 ... 281
  พิมพ์