เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:21:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 171 172 173 [174] 175 176 177 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 472903 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2595 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:37:41 PM »

วันนี้มาแนะนำคนไม่กินเนื้อครับ  Wink
เป็นร้านก๋วยเตี๊ยวเรือหมูที่ผมว่าอร่อยที่สุดเท่าที่ผมเคยกินครับ  หลงรัก น้ำลายหก
น้ำข้นอร่อยมาก แทบจะเหมือนกินเตี๋ยวเรือเนื้อเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม
ต้มยำก็อร่อยครับ แต่เส้นบะหมี่ธรรมดาไปหน่อย  Cheesy
ร้านนี้จะทำรสชาติออกมาค่อนกลางหน่อยกลมกล่อม  น้ำลายหก ผมเป็นคนชอบกินค่อนข้างเปรี้ยวเพราะงั้นเติมพริกน้ำส้มกับพริกคั่วเท่านั้นครับ  หลงรัก

ชื่อร้านหยูรุ่งเรื่อง อยู่ซอยวงศ์สว่าง19 เข้าซอยมาเพียงแค่20เมตรร้านก็จะอยู่ขวามือครับ
ร้านนี้เสียอย่างเดียวหาที่จอดรถยากครับ และช่วงกลางวันไม่ต้องพูดถึง...ไม่มีโต๊ะให้นั่ง Shocked
สมัยก่อนเมื่อสี่ปีที่แล้วมาทำธุระในซอยนี้บ่อย แทบไม่เคยพลาดที่จะต้องกินครับ  หลงรัก
สมัยนั้นคนพ่อจะเป็นคนทำ มาสมัยนี้คุณลูกเป็นคนทำ แต่รสชาติไม่เปลี่ยนแปลง  เยี่ยม

เมื่อสี่ปีที่แล้วชามล่ะ12บาท ตอนนี้ชามล่ะ15บาทแต่ให้เยอะและของคุณภาพดี อร่อมคุ้มครับ  เยี่ยม

มีเมนูหมูๆน่ากินหลายอย่างครับ  น้ำลายหก

แต่ยังไงที่ชอบสุดก็คือน้ำตกครับ  หลงรัก น้ำลายหก แก๊งค์เมืองนนท์ต้องลองครับแล้วจะติดใจ  น้ำลายหก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #2596 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 09:38:52 PM »

พี่ๆครับขอลายแทงร้านก๋วยเตี๊ยวเรือในคลองกับ ร้านบะหมีเป็ดหน่อยครับ Cheesy
ร้านโชคดีติ่มซำ มีบะกุดเต๋อร่อยอีกอย่างหนึ่งด้วยแม้จะยังไม่ original เท่าไหร่ ในกรุงเทพฯมีร้านบะกุดเต๋อร่อยอยู่ร้านหนึ่ง ชื่อร้าน บะกุดเต๋ฮ่องเต้ มาจากสี่แยกเหม่งจ๋าย มุ่งหน้าเลียบใต้ทางด่วนรามอินทรา ห่างจากแยกสัก 500 เมตร ร้านจะอยู่ขวามือ น้ำซุบรสชาติใข้ได้เลยครับ  Cheesy

น้ำลายหก   ร้านเตี๋ยวเรือ อยู่ตรงหน้า รร.วัดบางคูวัด  เริ่มต้น ถ.ติวานนท์ ถึงแยกสวนสมเด็จพระศรีนครินทร์  เลี้ยวซ้ายมา ข้ามสะพานนวลฉวี จากสะพานวิ่งไปประมาณ ๒ โล  จะเจอแยกใหญ่(สะพานโค้งข้ามแยก)เรียกว่าแยกบาคูวัด 

ถึงแยกแล้วให้เลี้ยวซ้ายเข้ามา ต.บางคูวัด  วิ่งตามถนนมาเรื่อยๆ ตามโค้ง ถ้ามีแยก Y ให้มาทางขวามือ จากแยกถนนใหญ่เข้ามากิโลกว่า

จะมีซอยขวามือเข้าเทศบาลตำบลบางคูวัด   เลี้ยวเข้ามาหาที่จอดริมรั้ว รร.บางคูวัดจะเห็นศาลาริมน้ำ  "นั่นแหล่ะที่นั่งกิน"......เอิ๊กๆ น้ำลายหก
ขอบคุณมากครับพี่เสือ หลายเลี้ยวไม่ใช่เล่นเลยต้องหาโอกาสไปลองครับ Cheesy

วันนี้มาแนะนำคนไม่กินเนื้อครับ  Wink
เป็นร้านก๋วยเตี๊ยวเรือหมูที่ผมว่าอร่อยที่สุดเท่าที่ผมเคยกินครับ  หลงรัก น้ำลายหก
น้ำข้นอร่อยมาก แทบจะเหมือนกินเตี๋ยวเรือเนื้อเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม
ต้มยำก็อร่อยครับ แต่เส้นบะหมี่ธรรมดาไปหน่อย  Cheesy
ร้านนี้จะทำรสชาติออกมาค่อนกลางหน่อยกลมกล่อม  น้ำลายหก ผมเป็นคนชอบกินค่อนข้างเปรี้ยวเพราะงั้นเติมพริกน้ำส้มกับพริกคั่วเท่านั้นครับ  หลงรัก

ชื่อร้านหยูรุ่งเรื่อง อยู่ซอยวงศ์สว่าง19 เข้าซอยมาเพียงแค่20เมตรร้านก็จะอยู่ขวามือครับ
ร้านนี้เสียอย่างเดียวหาที่จอดรถยากครับ และช่วงกลางวันไม่ต้องพูดถึง...ไม่มีโต๊ะให้นั่ง Shocked
สมัยก่อนเมื่อสี่ปีที่แล้วมาทำธุระในซอยนี้บ่อย แทบไม่เคยพลาดที่จะต้องกินครับ  หลงรัก
สมัยนั้นคนพ่อจะเป็นคนทำ มาสมัยนี้คุณลูกเป็นคนทำ แต่รสชาติไม่เปลี่ยนแปลง  เยี่ยม

เมื่อสี่ปีที่แล้วชามล่ะ12บาท ตอนนี้ชามล่ะ15บาทแต่ให้เยอะและของคุณภาพดี อร่อมคุ้มครับ  เยี่ยม

มีเมนูหมูๆน่ากินหลายอย่างครับ  น้ำลายหก

แต่ยังไงที่ชอบสุดก็คือน้ำตกครับ  หลงรัก น้ำลายหก แก๊งค์เมืองนนท์ต้องลองครับแล้วจะติดใจ  น้ำลายหก

ไปแถวนั้นทีไรผมกินแต่ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อวัดดงเชิงสะพานพระราม 7 ทุกทีไม่เคยได้ไปไหน กินตั้งแต่สมัยยังเรียนพระนครเหนือ วันนี้รสชาติก็ยังคงเดิมไม่เปลี่ยนไปเลยครับ ร้านนี้ที่จอดรถสะดวก ลงจากสะพานพระราม7 สัก 100 เมตรมาสังเกตุด้านซ้ายมือไว้ ร้านจะอยู่ก่อน 7-11 สัก2 ห้อง ก่อนถึงร้านมีปั๊มน้ำมันเก่าเข้าไปจอดรถได้เลยเสีย 20 บาทครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 09:59:35 PM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2597 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 11:03:40 PM »

เอามายั่วขวัญ.... Cheesy....ไปตามลายแทงพี่เสือเลยครับ...

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2598 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 11:07:18 PM »

[

น่ากินวุ้ย.... น้ำลายหกเดี๋ยวได้เงินวันจันทร์ที่ธูปะ.....วันอังคารจะไปกิน.... คิก คิก
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2599 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 11:12:21 PM »

ร้าน.....หยิ่วกี่.......อยู่หน้าโรงหนังงามวงศ์วานครับ...

บะหมี่เป็ดย่าง....ขนมจีบกุ้ง....โกยซีหมี่...ตีนเป็ดยัดไส้.....อร่อยครับ...
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #2600 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 01:38:13 AM »

ร้าน.....หยิ่วกี่.......อยู่หน้าโรงหนังงามวงศ์วานครับ...

บะหมี่เป็ดย่าง....ขนมจีบกุ้ง....โกยซีหมี่...ตีนเป็ดยัดไส้.....อร่อยครับ...
ขอบคุณครับพี่ต่อชอบจังตีนเป็นยัดไส้ เดี๋ยวนี้ติ่มซำที่เป็นตีนเป็ดหากินยาก ร้านที่ผมกินประจำอยู่พหลฯ9 ชื่อร้านเรือนหอก็เลิกเสียแล้วทำเป็นร้านเหล้าซะ ร้านโชคดีหรือร้านตามห้างฯไม่ค่อยทำกันแล้วสงสัยทำยากกว่าอย่างอื่นมั้งครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #2601 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 01:44:03 AM »

พี่ๆครับขอลายแทงร้านก๋วยเตี๊ยวเรือในคลองกับ ร้านบะหมีเป็ดหน่อยครับ Cheesy
ร้านโชคดีติ่มซำ มีบะกุดเต๋อร่อยอีกอย่างหนึ่งด้วยแม้จะยังไม่ original เท่าไหร่ ในกรุงเทพฯมีร้านบะกุดเต๋อร่อยอยู่ร้านหนึ่ง ชื่อร้าน บะกุดเต๋ฮ่องเต้ มาจากสี่แยกเหม่งจ๋าย มุ่งหน้าเลียบใต้ทางด่วนรามอินทรา ห่างจากแยกสัก 500 เมตร ร้านจะอยู่ขวามือ น้ำซุบรสชาติใข้ได้เลยครับ  Cheesy
ใช่เลยร้านนี้...บะกุ๊ดเต๋อร่อยมากกกก เยี่ยม หลงรัก

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2602 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:42:30 AM »

น้ำลายหก   ร้านเตี๋ยวเรือ อยู่ตรงหน้า รร.วัดบางคูวัด  เริ่มต้น ถ.ติวานนท์ ถึงแยกสวนสมเด็จพระศรีนครินทร์  เลี้ยวซ้ายมา ข้ามสะพานนวลฉวี จากสะพานวิ่งไปประมาณ ๒ โล  จะเจอแยกใหญ่(สะพานโค้งข้ามแยก)เรียกว่าแยกบาคูวัด 

ถึงแยกแล้วให้เลี้ยวซ้ายเข้ามา ต.บางคูวัด  วิ่งตามถนนมาเรื่อยๆ ตามโค้ง ถ้ามีแยก Y ให้มาทางขวามือ จากแยกถนนใหญ่เข้ามากิโลกว่า

จะมีซอยขวามือเข้าเทศบาลตำบลบางคูวัด   เลี้ยวเข้ามาหาที่จอดริมรั้ว รร.บางคูวัดจะเห็นศาลาริมน้ำ  "นั่นแหล่ะที่นั่งกิน"......เอิ๊กๆ น้ำลายหก
ขอบคุณมากครับพี่เสือ หลายเลี้ยวไม่ใช่เล่นเลยต้องหาโอกาสไปลองครับ Cheesy

ไปแถวนั้นทีไรผมกินแต่ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อวัดดงเชิงสะพานพระราม 7 ทุกทีไม่เคยได้ไปไหน กินตั้งแต่สมัยยังเรียนพระนครเหนือ วันนี้รสชาติก็ยังคงเดิมไม่เปลี่ยนไปเลยครับ ร้านนี้ที่จอดรถสะดวก ลงจากสะพานพระราม7 สัก 100 เมตรมาสังเกตุด้านซ้ายมือไว้ ร้านจะอยู่ก่อน 7-11 สัก2 ห้อง ก่อนถึงร้านมีปั๊มน้ำมันเก่าเข้าไปจอดรถได้เลยเสีย 20 บาทครับ  Cheesy

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2603 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:56:19 AM »

ก๋วยเตี๋ยวเนื้อผมไม่ค่อยได้กินเท่าไรเลย แถมเดี๊ยวนี้ที่ไหนๆก็ชอบขึ้นป้ายว่าดงมูล ไว้ต้องขอลองไปชิมที่พี่narsแนะนำซะหน่อยล่ะ  น้ำลายหก
ร้านจำพวกเตี๋ยวเนื้อ เกาเหลา มีอีกร้านที่อยากให้ไปลองครับ "เกศโอชา" อยู่ตรงข้ามซอยเตรียมพัฒฯ  น้ำลายหก เยี่ยม ร้านนี้อร่อยได้ใจมากๆครับ
อร่อยกว่าร้านดงมูลฯที่ผมเคยอุตส่าห์ท่อไปกินแถววัดเลย อร่อยกว่าปากซอยกิ่งเพชร อร่อยกว่า วัฒนาพาณิชย์แถวเอกมัย  Wink

วันนี้ไปเดินCenแจ้งฯมา เห็นร้านโชคดีติ่มซำบุฟเฟ่ต์เลยลองเข้าไปกินซะหน่อย  Grin สองคนล่อไป35เข่ง  ขำก๊าก กลัวไม่คุ้ม  คิก คิก
รสชาติพอใช้ได้ กินเอาคุ้ม  คิก คิก
ตกใจ  คุณเมี๊ยววววววววววววววววววเรา คิก คิก

กินเผื่อป้าอ๊ะ คิก คิก ไม่งั้นปกติผมสองคนกินกันไม่เกิน20เข่งแน่ๆ  คิก คิก

น่ากินวุ้ย.... น้ำลายหกเดี๋ยวได้เงินวันจันทร์ที่ธูปะ.....วันอังคารจะไปกิน.... คิก คิก
โดนชก ยี๊ แบร่ บู่

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2604 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:12:51 AM »

เกศโอชาเพิ่งไปกินกับพี่ป้อมมา....ใช้ได้เลย....แต่ผมว่าวัดดงมูลเหล็กสาขานวลจันทร์อร่อยกว่าแฮะ....
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #2605 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:37:14 AM »

เกศโอชาเพิ่งไปกินกับพี่ป้อมมา....ใช้ได้เลย....แต่ผมว่าวัดดงมูลเหล็กสาขานวลจันทร์อร่อยกว่าแฮะ....

ไว้ขอไปลองหน่อยครับพี่ เดี๊ยวนี้เห็นชื่อวัดดงมูลนี่ไม่ค่อยกล้าเข้าไปกินครับ เพราะเจอมาแต่ไม่อร่อย(สู้เตี๊ยวเนื้อใกล้ๆไปรษณีย์บางบัวทองไม่ได้เลย)  หลงรัก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2606 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 12:59:22 AM »

ไว้ขอไปลองหน่อยครับพี่ เดี๊ยวนี้เห็นชื่อวัดดงมูลนี่ไม่ค่อยกล้าเข้าไปกินครับ เพราะเจอมาแต่ไม่อร่อย(สู้เตี๊ยวเนื้อใกล้ๆไปรษณีย์บางบัวทองไม่ได้เลย)  หลงรัก

นั่นสิครับ...ข้างร้านขอนแก่นเก่าก็ดงมูลเหล็ก....ไม่ได้เรื่องเลย....ที่นวลจันทร์ไว้ไปกัน...
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #2607 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:40:26 AM »

อิอิอิ มะละกอเต็มต้นเลยอีกไม่นานได้กลายเป็นส้มตำหมดแน่ๆ  คิก คิก

กล้วยน้ำว้าพึ่งขอป๊ามาปลูกขึ้นไวจริงวุ๊ย  Grin

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #2608 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:48:35 AM »

หันหัวถูกป่าว....เดี๋ยวปลีเครือ ไปออกฝั่งตรงข้ามรั้ว...อิอิ
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #2609 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:55:31 AM »

หันหัวถูกป่าว....เดี๋ยวปลีเครือ ไปออกฝั่งตรงข้ามรั้ว...อิอิ
Shocked มันมีทิศต้องหันด้วยหรอครับพี่ ไม่รู้จริงๆครับ  Shocked

หน้า: 1 ... 171 172 173 [174] 175 176 177 ... 281
  พิมพ์