เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:32:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 230 231 232 [233] 234 235 236 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 471422 ครั้ง)
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #3480 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 10:19:45 PM »

พรุ่งนี้จะยังลดอยู่ป่าวเนี่ย.....  น้ำลายหก

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #3481 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 10:40:48 PM »

พรุ่งนี้จะยังลดอยู่ป่าวเนี่ย.....  น้ำลายหก
เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปดูให้ครับป้าโม่ ว่าแต่ป้าจะเอาเนื้อ หรือไปดูบุชเชอร์ ครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #3482 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 10:44:15 PM »

เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปดูให้ครับป้าโม่ ว่าแต่ป้าจะเอาเนื้อ หรือไปดูบุชเชอร์ ครับ Cheesy
ไปดูทำไมคะ.... ตกใจ ตกใจ :

กินไม่ได้ซะหน่อย.....  คิก คิก ขำก๊าก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #3483 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:04:43 AM »

เมื่อคืนมีคนวิ่งหนีจากร้านขอนแก่นกลับบ้านด้วยหล่ะ  คิก คิก ทำไปด้ายยยยยยยตั้ง3กม.แนะ  ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #3484 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:09:59 AM »

เมื่อคืนมีคนวิ่งหนีจากร้านขอนแก่นกลับบ้านด้วยหล่ะ  คิก คิก ทำไปด้ายยยยยยยตั้ง3กม.แนะ  ขำก๊าก ขำก๊าก

แค่บอกแค่นี้ ...ก็รู้แระ ว่าใครหนีกลับ...อิอิ
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3485 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 06:13:49 PM »

วันนี้ super เซ็นทรัลชิดลม ลดราคาเนื้อสันนอก aus เหลือ ร้อยกว่าบาทเนื่องจากมีข่าวว่า ศอฉ.จะตัดไฟแถบนั้น เป็นเนื้อที่ chilll ที่3-5 องศาเซลเซียส ระหว่างขนส่ง เนื้อไม่ตายอย่างที่ foodland freeze แช่แข็งมา บุชเชอร์ เป็นฝรั่งด้วย กลับมาบ้านก็แค่ grill พลิกไปพลิกมาตามสูตรเชพต่อ โรย พริกไทย โรสแมรี เกลื่อป่น หอมฉุยเลย นุ่มฉ่ำมากๆ(ฉ่ำขนาดเอาขนมปัง soft bagat จิ้มได้เลย ) ผมกินจิ้มสเต็กซอสไฮน์ น้องแพรวบอกกินเปล่าๆ รสดีกว่าก็ลองบ้างก็อืม ได้รสเนื้อจริงๆ แต่พอเคีี้ยวไปซักพักรสเกลือพริกไทยมันหมดต้องตักซอสเข้าปากต่อครับ  Cheesy

ถ่ายใกล้ๆจะให้เห็นความฉ่ำมันเบลอๆ

เยี่ยมครับ...เห็นแล้วหิว...
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #3486 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:59:50 PM »

วันนี้ super เซ็นทรัลชิดลม ลดราคาเนื้อสันนอก aus เหลือ ร้อยกว่าบาทเนื่องจากมีข่าวว่า ศอฉ.จะตัดไฟแถบนั้น เป็นเนื้อที่ chilll ที่3-5 องศาเซลเซียส ระหว่างขนส่ง เนื้อไม่ตายอย่างที่ foodland freeze แช่แข็งมา บุชเชอร์ เป็นฝรั่งด้วย กลับมาบ้านก็แค่ grill พลิกไปพลิกมาตามสูตรเชพต่อ โรย พริกไทย โรสแมรี เกลื่อป่น หอมฉุยเลย นุ่มฉ่ำมากๆ(ฉ่ำขนาดเอาขนมปัง soft bagat จิ้มได้เลย ) ผมกินจิ้มสเต็กซอสไฮน์ น้องแพรวบอกกินเปล่าๆ รสดีกว่าก็ลองบ้างก็อืม ได้รสเนื้อจริงๆ แต่พอเคีี้ยวไปซักพักรสเกลือพริกไทยมันหมดต้องตักซอสเข้าปากต่อครับ  Cheesy

ถ่ายใกล้ๆจะให้เห็นความฉ่ำมันเบลอๆ

เยี่ยมครับ...เห็นแล้วหิว...
พี่ต่อครับใช้กะทะ teflon แบบก้นหนา grill ได้เนื้อออกมา ดีกว่าย่างหรือ กระทะเหล็กธรรมดา ตรงที่ปกติผมไม่ชอบกินแบบ ตรงกลางดิบ แบบ rareและก็ไม่ชอบ well done ที่สุกจนไม่ฉ่ำกระด้าง เลยลงตัวยที่กะทะ teflon ตรงที่ได้ชั้นสีขาวบางๆ ได้ชั้นสีชมพูหนามากลึกจนถึงตรงกลางเลยทำให้เนื้อฉ่ำ juicyดีครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 10:07:28 PM โดย nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #3487 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 10:08:50 PM »

กินไม่ได้ซะหน่อย.....  คิก คิก ขำก๊าก
ป้าโม่ครับวันนี้ไม่ได้แวะดูกลับมาตอนเกือบๆทุ่มเขาเริ่มยิงกันแล้วครับ Cheesy

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3488 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 10:31:02 PM »

ป้าโม่ครับวันนี้ไม่ได้แวะดูกลับมาตอนเกือบๆทุ่มเขาเริ่มยิงกันแล้วครับ Cheesy

คริ คริ  มีร้านใหม่ ท่านนาร์ เตรียมตัวได้  อยู่ที่เกาะช้าง....
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3489 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 10:38:13 PM »

กระทะเทฟลอนแบบที่ใช้ได้ราคาค่อนข้างสูง...สี่ห้าพันขึ้นไปขนาดแค่เส้นผ่าศูนย์กลางฟุตเดียว..

ด้านล่างตรงที่โดนไฟจะหนามาก...สันร่องในกระทะจะสูง...ผมยังอยากได้เลย... Cheesy

กระทะหกเจ็ดร้อยบาทใช้สิบกว่าครั้งมันมีอาการลอกและดุ้ง...แอ่น...ทำให้เวลากริลล์ความร้อนกระจายไปไม่ทั่วชิ้นเนื้อครับ..

ทำกินเองผมว่าย่างด้วยเตาถ่านเล็กๆนี่ดีที่สุด...เราสามารถเซียร์ได้ทั่ว...จะเอาสุกขนาดไหนก็ได้...ตั้งแต่แรร์ถึงเวลดัน...

สเต็กย่างเสร็จแล้วต้องพักไว้สักสามสี่นาทีก่อนกินนะครับ...จะได้ฉ่ำเต็มที่...ไม่มีเลือดนอง...

เนื้อAusกริล์แบบไฟแรงๆด้านละสี่นาทีแล้วพลิกกลับอีกด้าน.....แค่โรยเกลือ พริกไทดำ....อร่อยสุดๆ...
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #3490 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 10:53:33 PM »

กระทะเทฟลอนแบบที่ใช้ได้ราคาค่อนข้างสูง...สี่ห้าพันขึ้นไปขนาดแค่เส้นผ่าศูนย์กลางฟุตเดียว..

ด้านล่างตรงที่โดนไฟจะหนามาก...สันร่องในกระทะจะสูง...ผมยังอยากได้เลย... Cheesy

กระทะหกเจ็ดร้อยบาทใช้สิบกว่าครั้งมันมีอาการลอกและดุ้ง...แอ่น...ทำให้เวลากริลล์ความร้อนกระจายไปไม่ทั่วชิ้นเนื้อครับ..

ทำกินเองผมว่าย่างด้วยเตาถ่านเล็กๆนี่ดีที่สุด...เราสามารถเซียร์ได้ทั่ว...จะเอาสุกขนาดไหนก็ได้...ตั้งแต่แรร์ถึงเวลดัน...

สเต็กย่างเสร็จแล้วต้องพักไว้สักสามสี่นาทีก่อนกินนะครับ...จะได้ฉ่ำเต็มที่...ไม่มีเลือดนอง...

เนื้อAusกริล์แบบไฟแรงๆด้านละสี่นาทีแล้วพลิกกลับอีกด้าน.....แค่โรยเกลือ พริกไทดำ....อร่อยสุดๆ...
ผมใช้ของ mayer ซื้อที่ lotus ไม่ถึงพันพี่ต่อ หนาดีไม่ลอกด้วยครับ Cheesy

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3491 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:24:11 PM »

แหะๆ  ยี่ห้อนี้ล่ะครับ...ทั้งลอกทั้งดุ้งเลย...

เหลืออยู่อีกอันนึง...ยังไม่ได้ใช้เลย... Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #3492 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:30:05 PM »

"ทีฟาว์"ของผมก็ลอกเยินเลยครับใช้ได้ไม่นาน  กิ๊วก๊าว

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #3493 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:33:41 PM »

วันนี้ก็ว่าจะแวะดู...แต่ที่ทำงานเค้ารีบไล่กลับบ้าน เลยไม่อยากแวะค่ะ เดี๋ยวรถไฟฟ้าคนแน่น.... บู่

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3494 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:42:48 PM »

นี่ cast iron แบบมืออาชีพ...คงเป็นหมื่น...

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: 1 ... 230 231 232 [233] 234 235 236 ... 281
  พิมพ์