เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:35:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 233 234 235 [236] 237 238 239 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 471434 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #3525 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 05:31:30 AM »

สวัสดีครับพี่ต่อ สบายดีนะครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3526 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 07:46:35 PM »

สวัสดีครับพี่ต่อ สบายดีนะครับ

สวัสดีครับเหน่ง....วันจันทร์เย็นว่างไหมครับ...

ไม่ได้เจอกันนานแล้ว... Cheesy
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #3527 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:29:45 PM »

ไม่ทันแล้วครับ ต้อง อยู่ที่บ้านรอเรียกตัวครับพี่ต่อ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3528 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 01:12:34 AM »

ไม่ทันแล้วครับ ต้อง อยู่ที่บ้านรอเรียกตัวครับพี่ต่อ

ครับ....รอโอกาสเหมาะๆ...แล้วมาชนแก้วกันครับ.... Smiley
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3529 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 01:43:25 PM »

เมื่อวานไปกินที่ร้าน"หมอ มูดง"มาครับ อยู่ในซอยป่าหล่าย แต่ก่อนถึงร้านป่าหล่ายให้เลี้ยวซ้ายไปจนสุดทางก็จะเจอ

ร้านอยู่ติดป่าชายเลน สร้างเป็นศาลาเล็กๆ ศาลาละโต๊ะยื่นลงไปในป่าชายเลน พอเข้าเขตร้านจะเจอทางเข้าแคบมากเพราะ2ข้างทางปลูกสารพัดพุ่มสมุนไพร/เครื่องเทศไว้รกไปหมด ถามพนง.เสิร์ฟแล้วได้ความว่าเจ้าของร้านรุ่นพ่อเป็นหมอสมุนไพร

อาหารเร็ว อร่อยมากทุกอย่าง รสจัด ทำแบบไม่สนใจนักท่องเที่ยว นั่งปุ๊บมีสัปปะรด+ฝรั่ง+ใบแปะตำปึง+ดอกอะไรไม่รู้จักมาให้จิ้มน้ำปลาหวานกินระหว่างรออาหาร

เมื่อวานไป3คน ผม+เมีย+ปันสั่ง8ไปจาน....

แกงคั่วหอยขมแห้ง ใช้หอยขมน้ำจืด คั่วเครื่องจนน้ำเกือบแห้งรสดุเดือดดี

ปลากะพงทอดน้ำปลา 9ขีด ทอดมากรอบไปนิด แต่อร่อยดี

กุ้งอบเกลือ ทำมาพอดีๆ ไม่แห้ง

น้ำพริกกุ้งเสียบ .... เจอร้านที่อร่อยกว่า"น้ำย้อย"แล้ว แต่ใส่ผักประหลาดๆมาหลายอย่าง กินไม่เป็น

สะตอผัดกะปิกุ้ง ผัดอร่อยดี ที่แปลกใจมากคือใช้สะตอวัยรุ่นพันธุ์อะไรก็ไม่ทราบ เม็ดไม่ใหญ่ กรอบ รสชาติดี กลิ่นไม่แรง.....สงสัยว่ามันจะปลูกเอง

ผักกูดผัดกุ้ง ทำได้ดี ไม่เจอก้านที่แข็งหรือมีเสี้ยนเลย แสดงว่าคนเตรียมเค้าตั้งเลือกใจมาก

กระเบนผัดฉ่า ผรชาติดุเดือด ร้อนฉ่า เผ็ดเปรี้ยง ฉุนกั้ก แต่อร่อย

หมึกไข่ผัดอะไรซักอย่าง กะจะสั่งมาให้เด็กกิน แต่มันใส่โหระพามาฉุนกึ๊กเด็กกินไม่ได้ แต่อร่อย หมึกสด ผู้ใหญ่เปรมไปเลย...

+ข้าว1โถ+มะพร้าวน้ำหอม2ลูก+น้ำเปล่า+น้ำแข็ง

อร่อยทุกอย่าง.......................................

........เช็คบิล916บาท........

ท่าทางจะได้ร้านประจำเพิ่มมาอีกแล้ว  เยี่ยม
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #3530 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 12:41:59 AM »

เมื่อวานไปกินที่ร้าน"หมอ มูดง"มาครับ อยู่ในซอยป่าหล่าย แต่ก่อนถึงร้านป่าหล่ายให้เลี้ยวซ้ายไปจนสุดทางก็จะเจอ

ร้านอยู่ติดป่าชายเลน สร้างเป็นศาลาเล็กๆ ศาลาละโต๊ะยื่นลงไปในป่าชายเลน พอเข้าเขตร้านจะเจอทางเข้าแคบมากเพราะ2ข้างทางปลูกสารพัดพุ่มสมุนไพร/เครื่องเทศไว้รกไปหมด ถามพนง.เสิร์ฟแล้วได้ความว่าเจ้าของร้านรุ่นพ่อเป็นหมอสมุนไพร

อาหารเร็ว อร่อยมากทุกอย่าง รสจัด ทำแบบไม่สนใจนักท่องเที่ยว นั่งปุ๊บมีสัปปะรด+ฝรั่ง+ใบแปะตำปึง+ดอกอะไรไม่รู้จักมาให้จิ้มน้ำปลาหวานกินระหว่างรออาหาร

เมื่อวานไป3คน ผม+เมีย+ปันสั่ง8ไปจาน....

แกงคั่วหอยขมแห้ง ใช้หอยขมน้ำจืด คั่วเครื่องจนน้ำเกือบแห้งรสดุเดือดดี

ปลากะพงทอดน้ำปลา 9ขีด ทอดมากรอบไปนิด แต่อร่อยดี

กุ้งอบเกลือ ทำมาพอดีๆ ไม่แห้ง

น้ำพริกกุ้งเสียบ .... เจอร้านที่อร่อยกว่า"น้ำย้อย"แล้ว แต่ใส่ผักประหลาดๆมาหลายอย่าง กินไม่เป็น

สะตอผัดกะปิกุ้ง ผัดอร่อยดี ที่แปลกใจมากคือใช้สะตอวัยรุ่นพันธุ์อะไรก็ไม่ทราบ เม็ดไม่ใหญ่ กรอบ รสชาติดี กลิ่นไม่แรง.....สงสัยว่ามันจะปลูกเอง

ผักกูดผัดกุ้ง ทำได้ดี ไม่เจอก้านที่แข็งหรือมีเสี้ยนเลย แสดงว่าคนเตรียมเค้าตั้งเลือกใจมาก

กระเบนผัดฉ่า ผรชาติดุเดือด ร้อนฉ่า เผ็ดเปรี้ยง ฉุนกั้ก แต่อร่อย

หมึกไข่ผัดอะไรซักอย่าง กะจะสั่งมาให้เด็กกิน แต่มันใส่โหระพามาฉุนกึ๊กเด็กกินไม่ได้ แต่อร่อย หมึกสด ผู้ใหญ่เปรมไปเลย...

+ข้าว1โถ+มะพร้าวน้ำหอม2ลูก+น้ำเปล่า+น้ำแข็ง

อร่อยทุกอย่าง.......................................

........เช็คบิล916บาท........

ท่าทางจะได้ร้านประจำเพิ่มมาอีกแล้ว  เยี่ยม
จังหวัดไหนครับ อยากกินอาหารใต้ คราวไปชุมพรยังไม่จุใจ ไปกินแกงเหลืองตรงห้าแยกโต้รุ่ง ป้าแม่ครัวแกงปลากะพงกับหยวกอ่อน ผมไม่เคยกินมาก่อนอร่อยจนต้องถามแกว่านี่ผักอะไรแกบอกว่า หยวก ก็โอ้ ทำไมมันอร่อยขนาดนี้ ใครรู้จักร้านอาหารใต้อร่อยๆในกรุงเทพฯรบกวนขอลายแทงด้วยครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2010, 12:45:48 AM โดย nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3531 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 01:55:50 AM »

ภูเก็ตครับ ร้านนี้ถ้าสั่งผิดจานละนั่งพ่นไฟเป็นก็อตซิลล่าได้เลย  Grin
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #3532 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 09:24:34 PM »

ภูเก็ตครับ ร้านนี้ถ้าสั่งผิดจานละนั่งพ่นไฟเป็นก็อตซิลล่าได้เลย  Grin
ขอบคุณครับ ท่าจะอันตรายต่อคนเป็นโรคกระเพาะนะครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #3533 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 01:35:34 AM »

เมื่อตอนเย็น ไปกินร้านทักษิณที่คุณจ้าวแนะนำมา อร่อยใช้ได้เลย ร้านนี้สะตอผัดกะปิกุ้ง ใส่สะตอมาให้เยอะกินแล้วหายอยากเลย แต่ติที่กุ้งเป็นกุ้งดองน้ำแข็ง ที่ตัวจะใสๆ แต่เจ้าของร้านบอกว่าหากอยากกินแชบ๊วยหรือ กุลาฯทะเลให้โทรมาบอกเขาจะเตรียมเอาไว้ให้ จานที่2 ใบเหลียงผัดไข่ก็อร่อยใช้ได้ กินกับน้ำพริกกุ้งเสียบและขมิ้นอร่อยมากเป็นเคยอย่างดีใส่กุ้งเสียบมาหอมฉุย จานที่3 แกงเหลืองปลากะบอกกับไหลบัว ไหลบัวกรอบมากแต่เป็นแกงเหลืองที่ทำทีละชามยังไม่เข้าเนือ ผมชอบแกงเหลืองแบบบ้านๆตามร้านข้าวแกงที่ทำทีละหม้อเข้าเนื้อดีกว่าครับ  Cheesy

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #3534 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:50:37 PM »

อิ อิ วันนี้อดไปกินเตี๋ยวไก คาปูชิโน่ เลยฮับ......
ว้า....ผม เฟิร์นกับพี่ปิ๊กล่ะ เสียใจ๊ เสียใจ เลยต้องจำใจทานไปพลางๆครับ

มีแต่ของเย็นๆ......ร้อนสู้ก๊วยเตี๋ยวไม่ได้เล้ยยยยย

เย๊น......เย็น........ อิ อิ Grin Grin Grin Grin Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #3535 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:52:51 PM »

เฮ้อ......กรูเกลียด Bill Paxton  ยี๊

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3536 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 12:11:05 AM »

Bill Paxtonคืออะหยังอ่ะ ?
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3537 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 01:00:35 AM »

เฮ้อ......กรูเกลียด Bill Paxton  ยี๊

หายกันโอเค๊...... ขำก๊าก

สะใจโว้ย...
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #3538 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:05:38 AM »

Bill Paxtonคืออะหยังอ่ะ ?

เป็นดาราหนังที่ผมพึ่งรู้ว่าผมเกลียดมันนนนนนนนนนนนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หายกันโอเค๊...... ขำก๊าก

สะใจโว้ย...

เฮ้ยยยยย ยังเหลืออีกห้าร้อยไม่ใช่หรอ  คิก คิก

แถมเมื่อวานเจ้าเล่ห์อีกนะ รู้ว่าหวยออกอะไรแล้วดันทำฟอร์มขอเพิ่มยอดอีกสองร้อย  แบร่ ตุ๊ยยยยยยยยย เราไม่ตกหลุมหรอก  แลบลิ้น

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #3539 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:08:40 AM »

วันนี้ลุงเสือหายไปเลยวุ๊ย  คิก คิก สงสัยยังไม่ฟื้นดี  คิก คิก

หน้า: 1 ... 233 234 235 [236] 237 238 239 ... 281
  พิมพ์