เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:34:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 257 258 259 [260] 261 262 263 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 470682 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3885 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:43:39 PM »

Cheesy อิ่มอร่อยเช่นเคย

พี่แอร์เป็นไงครับ...แอบกินข้าวเย็นหรือเปล่า...

มะรึง  จะบ้าเหรอ อิ่มถึงอก.......อิอิ

งานหน้าขอ ออสซี่อีสานนะ  หุหุ คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3886 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:44:50 PM »

เย็น กินขนมปังไป 2 แผ่น ยังอิ่มอยู่เลยอ่ะ

ยังกินได้อีก.... ขำก๊าก
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3887 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:48:50 PM »

พี่แอร์เป็นไงครับ...แอบกินข้าวเย็นหรือเปล่า...

มะรึง  จะบ้าเหรอ อิ่มถึงอก.......อิอิ

งานหน้าขอ ออสซี่อีสานนะ  หุหุ คิก คิก

พี่เสือยังซัดน้ำตกไปจานเลย... ขำก๊าก
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #3888 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:54:25 PM »

พี่เสือยังซัดน้ำตกไปจานเลย... ขำก๊าก

กรูจะบ้าตาย   ไปกินลาบขอนแก่นสั่งกับแกล้มไม่ต่ำกว่า 7-8 อย่าง

วันนี้  lสั่งอย่างเดียวยันเลิก

เหมือนสโลแกนสมัยก่อน  "ดริ้งเดียวเที่ยว The disc"

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #3889 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:55:40 PM »

ยังจะไปขอนแก่นกันอีกเหรอเนี่ย...ง่า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #3890 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:05:49 PM »

กลับถึงบ้านให้พี่แอร์ต้มมาม่าให้กินอีก........ น้ำลายหก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3891 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:07:00 PM »

กรูจะบ้าตาย   ไปกินลาบขอนแก่นสั่งกับแกล้มไม่ต่ำกว่า 7-8 อย่าง

วันนี้  lสั่งอย่างเดียวยันเลิก

เหมือนสโลแกนสมัยก่อน  "ดริ้งเดียวเที่ยว The disc"

รู้อายุเลยนะนั่น...

แสดงว่าขาประจำsuperstar.....555
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3892 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:14:52 PM »

กินล่วยๆ

วันนี้เอารถเข้าศูนย์ อยากกินกุ้งเผาขึ้นมา ชวนแม่อีหนูไปกินแบบประหยัดเพราะขี้เกียจแวะกดตังค์กัน

ปกติเวลามีแขกมาผมชอบพาไปที่เคียงเล แต่คนสุราษฏร์ฯดั้งเดิมรุ่นปู่รุ่นลุงเค้าจะกินกันแค่ที่ร้านตาปี ไม่ก็ระเบียงไม้....ปากน้ำสุราษฏร์ฯกับที่เคียงเล(กาญจนดิษฐ์)ต่างกันตรงแหล่งแรกจะเป็นอาหารทะเลแบบแทบไม่ปรุง เน้นสด เน้นใหญ่ ทำให้แค่เผา,นึ่ง ไม่ค่อยมีอาหารปรุงแต่ง ขนาดน้ำจิ้มก็ทำรสชาติแค่พอดีๆกิน ไม่ยอมสะใจแขกต่างถิ่นเหมือนที่เคียงเล

ไปกัน2คน อยากกินแบบง่ายๆ สั่งอาหารพื้นๆ ถูกๆจำพวกห่อหมกไข่ปู กับ ทอดมันปลา....ห่อหมกไข่ปูอยากกินต้องถ้ามถนนไปซื้อที่เพิงตรงข้ามร้านกันเอาเอง รสชาติก็งั้นๆแหละ แค่ยายขายมาตั้งแต่ก่อนผมเกิด ไปถึงเกือบ5โมง ทำท่าจะหมดแหล่ว ตื๊อยายขอแบ่งซื้อมาได้3ห่อ=60บาท

Uploaded with ImageShack.us

บอกแล้วว่ากินแบบคนไม่มีตังค์ กินได้เท่าที่เหลือออกมาจากศูนย์....ก้อนเล็กๆนั่น ห่อละ20บาทเลยนา  Grin

ทอดมันหน้าตางั้นๆมาก แต่ทำไมอร่อยจังฟะ ร้านอาหารย่านนี้ทำทอดมันโคตรอร่อยเลย ไปกินที่ไหนไม่เคยเจอสู้ได้ .... รสชาติเหมือนกันหมด ต่างแค่ใครทอดชิ้นใหญ่หรือเล็ก อยากรู้จังว่าเจ้าไหนทำไปส่ง

จานนี้80บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 10:20:01 PM โดย ตะพุ่นหญ้าช้าง » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #3893 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:16:45 PM »

กินล่วยๆ

วันนี้เอารถเข้าศูนย์ อยากกินกุ้งเผาขึ้นมา ชวนแม่อีหนูไปกินแบบประหยัดเพราะขี้เกียจแวะกดตังค์กัน

ปกติเวลามีแขกมาผมชอบพาไปที่เคียงเล แต่คนสุราษฏร์ฯดั้งเดิมรุ่นปู่รุ่นลุงเค้าจะกินกันแค่ที่ร้านตาปี ไม่ก็ระเบียงไม้....ปากน้ำสุราษฏร์ฯกับที่เคียงเล(กาญจนดิษฐ์)ต่างกันตรงแหล่งแรกจะเป็นอาหารทะเลแบบแทบไม่ปรุง เน้นสด เน้นใหญ่ ทำให้แค่เผา,นึ่ง ไม่ค่อยมีอาหารปรุงแต่ง ขนาดน้ำจิ้มก็ทำรสชาติแค่พอดีๆกิน ไม่ยอมสะใจแขกต่างถิ่นเหมือนที่เคียงเล

ไปกัน2คน อยากกินแบบง่ายๆ สั่งอาหารพื้นๆ ถูกๆจำพวกห่อหมกไข่ปู กับ ทอดมันปลา....ห่อหมกไข่ปูอยากกินต้องถ้ามถนนไปซื้อที่เพิงตรงข้ามร้านกันเอาเอง รสชาติก็งั้นๆแหละ แค่ยายขายมาตั้งแต่ก่อนผมเกิด ไปถึงเกือบ5โมง ทำท่าจะหมดแหล่ว ตื๊อยายขอแบ่งซื้อมาได้3ห่อ

บอกแล้วว่ากินแบบคนไม่มีตังค์ กินได้เท่าที่เหลือออกมาจากศูนย์....ก้อนเล็กๆนั่น ห่อละ20บาทเลยนา  Grin

อย่างนี้น่ะ...คดข้าวสวยร้อนๆ.....สวรรค์เลย..
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #3894 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:21:30 PM »

กินล่วยๆ

ไปกัน2คน อยากกินแบบง่ายๆ สั่งอาหารพื้นๆ ถูกๆจำพวกห่อหมกไข่ปู กับ ทอดมันปลา....ห่อหมกไข่ปูอยากกินต้องถ้ามถนนไปซื้อที่เพิงตรงข้ามร้านกันเอาเอง รสชาติก็งั้นๆแหละ แค่ยายขายมาตั้งแต่ก่อนผมเกิด ไปถึงเกือบ5โมง ทำท่าจะหมดแหล่ว ตื๊อยายขอแบ่งซื้อมาได้3ห่อ=60บาท

ทอดมันหน้าตางั้นๆมาก แต่ทำไมอร่อยจังฟะ ร้านอาหารย่านนี้ทำทอดมันโคตรอร่อยเลย ไปกินที่ไหนไม่เคยเจอสู้ได้ .... รสชาติเหมือนกันหมด ต่างแค่ใครทอดชิ้นใหญ่หรือเล็ก อยากรู้จังว่าเจ้าไหนทำไปส่ง

จานนี้80บาท

อา....ห่อหมกของโปรดแมวสุดๆ  น้ำลายหก เกิดมายังไม่เคยกินหมกไข่ปูท่าทางจะอร่อยหลาย  น้ำลายหก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3895 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:25:23 PM »

ไปรอบนี้สั่งข้าวผัดปูครับพี่ จานเปลขนาดกลางผู้ชายตัวโตๆกิน2คนจุกจานละ80บาท เนื้อปูไม่ใช่ก้อนใหญ่แต่ใส่ไข่ปูลงมาเยอะมาก มากกว่าแครอทที่ตามร้านชอบหั่นใส่ข้าวผัดในเมืองเสียอีก

What man is a man , who does not make the world better?
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #3896 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:26:23 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ไม่ดูแล้ววุ๊ยยยยยยยย เห็นแล้วอยากกิน  กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #3897 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:34:47 PM »

อิ อิ อร่อยครับคุณพร้อม มันคือห่อหมกเนื้อปู หยอดไข่ปูก้อนประมาณข้อนิ้วก้อยลงมาค่อนๆช้อนโต๊ะ กินแล้วออกรสชาติปู๊.....ปู  น้ำลายหก

อ๊ะเกือบลืม เหตุที่ไปปากน้ำเพราะวันก่อนดูหนังRobin Hoodดูฉากพระเจ้าฟิลลิปมันนั่งซร๊วบหอยนางรมริมแม่น้ำแล้วอยากกิน ไปถึงสั่งเป็นจานแรกเลย ไป2คนสั่ง4ตัวก็พอ....เทียบขนาดหอยกับมือผมดูละกัน  Grin

ร้านย่านนี้ยังออกแนวอนุรักษ์ หอยนางรมต้องใหญ่จริงๆ ไม่ยอมลดมาไซส์กลางให้คนต่างถิ่นกินได้ท่าสวยๆเหมือนที่เคียงเล
ถ่ายเทียบกับซองบุหรี่มาให้ดู  Grin

ขอยกตัวเป็นผู้ชำนาญการ หอยไซส์ใหญ่โอเวอร์แบบนี้จะหวานน้อยกว่าหอยไซส์กลางที่ขายอยู่ที่เคียงเล รสจะอ่อนกว่า แต่จะคาวน้อยกว่าและมีความมันในเนื้อหอยมากกว่า เนื้อนุ่มนวลกว่า....แล้วแต่คนชอบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 10:36:53 PM โดย ตะพุ่นหญ้าช้าง » บันทึกการเข้า

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #3898 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:40:39 PM »

ขึ้นชื่อว่าหอยผมชอบทั้งนั้น...หอยแครง  หอยแมงภู่ หอยหลอด ฯลฯ  ชอบหมด

หอยเล็ก หอยใหญ่ ก็ชอบ  แต่หอยนางรม ก็ชอบขนาดพอดี(เอาว่า 1 คำหมด)  ใหญ่เกินคำกินไม่สะดวก....... น้ำลายหก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #3899 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:47:35 PM »

กุ้งเผา ไป2คนสั่งพอกิน1กิโลฯ ได้มา4ตัว

เผาได้ยอดฝีมือมาก มันกุ้งเป็นครีมกำลังพอดี ถ่ายเทียบกับช้อนมาให้ดูขนาด....ช้อนกินข้าวเด้อ บ่ใจ้ช้อนชา

รึจะเทียบกับจาน ?

แต่รูปมันเขลอะหน่อยเด้อ อันนี้แกะเปลือกแล้ว

อันนี้เนื้อล้วน อ้วนเท่าหัวแม่เท้า

หรือจะเทียบกับแขนผมดี ชั่งเมื่อวานตอน11โมงหนัก77.6กก.กะขนาดกุ้งเอาเองละกัน  Grin

หน้า: 1 ... 257 258 259 [260] 261 262 263 ... 281
  พิมพ์