เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:29:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: No.8 ชกนักข่าวกลางห้องส่ง  (อ่าน 14735 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 07:22:37 PM »

ดูคลิปข่าวแล้ว ผิด 50/50 คนชกผิดแน่ คนยั่วก็แย่

tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 07:54:13 PM »

ไปเยี่ยมที่เวปบอร์ดของช่องสามมาแล้วมีแต่เรื่องนี้เลย
ครับ Grin
 คิก คิก
มีพี่ที่ทำงานมีสิทธิ์เลือกตั้งสองคนกำลังล็อบบี้ให้เลือกเบอร์แปดอยู่
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 10:05:45 PM »

ผมว่าถ้าชูวิทย์ ไม่รู้จักระงับอารมณ์แกคงจะชกตั้งแต่ออกอากาศแล้วละครับ ผมเชื่อว่าแกทำไปโดยรู้ถึงผลที่จะตามมาแล้วละครับ
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 10:38:08 PM »

เรื่องชกหน้านักข่าวนี่ ผมว่า เขาก็น่าจะโดนจริง ๆ นั่นแหละ  
และคุณชุวิทย์แกก็แสดงความเป็นนักเลงให้เห็น คนตรงแบบนี้คบง่ายครับ พวกต่อหน้ายิ้มแย้มแต่ซ่อนมีดเอาไว้แทงข้างหลังน่ากลัวกว่าเยอะ

ผมไม่เคยคิดว่าแกเป็นคนดีครับ แต่ผมต้องการคนพูดจริงทำจริงกล้าแสดงออก ไม่ก้มหัวให้ผู้มีอำนาจมากกว่า และไม่เกี่ยวข้องกับกลุ่มอำนาจใด ๆ อีกด้วย

สำหรับความเป็นแมงดาหากินกับหว่างขาผู้หญิงของแกนั้น มันไม่ใช่เรื่องแปลกครับ เพราะถ้ามันชั่วช้าจริง ทำไมถึงมีคนใช้บริการของแก จนแกร่ำรวยละครับ (ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบใช้บริการประเภทนี้)

ผมไม่รู้ว่า ท่านอื่นมีเกณท์การดูคนกันยังไง
แต่ผมไม่เคยตัดสินคนจากเสื้อผ้าเครื่องแต่งกาย หรือประวัติความเป็นมา ในอดีต
ผมอยากรู้แค่ว่าในตอนนี้ที่ผมจะเลือกเขา ผมอยากรู้ว่าเขาทำอะไรให้ผมได้บ้าง
หานซิ่นเคยเป็นแค่คนจรจัด ขอข้าวยายแก่ชาวบ้านกิน กวนอูก็เป็นผู้ร้ายฆ่าคน หนีคดีมาเจอเล่าปี่
โรบินฮู้ดแห่งป่าเชอร์วูดก็เป็นโจรปล้นเขากิน และอีกหลายต่อหลายท่านที่ผมยังนึกไม่ออก ต่างก็เป็นผู้มีชื่อเสียงอยู่ในประวัติศาตรส์โลก
เมื่อเอ่ยชื่อก็มีคนยกย่องสรรเสริญ

แล้วคุณจะไปสนใจอดีตของเขาทำไมกัน ถ้างั้นไปเลือก คุณปลื้ม ไม่ดีกว่าหรือมีเชื้อสายผู้ดีแถมเป็นนักเรียนนอกด้วย ตกใจ

ชอบ ความเห็นนี้ครับ +1

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 11:27:43 PM »

ขอบคุณ คุณชูวิทย์จากใจครับ ผมก็เป็นคนทำสื่อ ยืนยันว่าสือกวนๆก็โดนเตะได้ เพราะสือไม่ใช่พระเจ้าครับ ไหว้

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 11:29:08 PM »

สไตล์การพูดคุณชู  น้ำไหล ไฟดับ เหมือนอดีตนาย ก
พิธีกรอยากให้ได้ผลงานเข้าตา......เลยเข้าตาจริง ๆ  Grin

ใคร ๆ ก็มีอารมณ์ขุ่นเคืองครับ  แหม  แต่ลงสมัครเป็นคนของประชาชนทั้งที......

แต่ดูคลิปแล้ว.....ถ้าไม่ชกวันนั้น
กลับมา งึม งำ เสกหนังควายเข้าท้อง.....คงไม่ไหว  ขำก๊าก

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
oho
Jr. Member
**

คะแนน 22

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 01:21:26 AM »

ผมเคยนึกอยากตบกระโหลกนักข่าวหน้าเขียดคนนี้มาหลายทีแล้ว เกลียดหน้ามัน ยี๊

แต่ผมรังเกียจอดีตแมงดาฟอกตัวมากกว่า .........

คนเคยขายคนกินได้ลงคอ ยังไงก็ไม่มีวันเป็นคนดี ต่อให้อยาก"จริง"ก็ไม่สำเร็จ ไม่มีวันเจริญ มีแต่รอรับผลกรรมที่ก่อไว้.....ความหยาบช้ามันหนักหนาเกินไปนัก  Angry
Grin Grin Grin
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 01:54:15 AM »

ถึงสิ่งที่ คุณชูวิทย์ ทำลงไปจะไม่เหมาะสม แต่ผมก็ไม่ชอบนักข่าวคนนี้สักเท่าไหร่ครับ

ดูแกเล่าข่าวทีไร ก็ได้แต่นึกว่าฝ่ายรายการจะจัดให้มีนักข่าวหญิงมานั่ง ค่ะ ค่ะ เฉยเฉยทำไมก็ไม่รู้

และในหลายหลายครั้งที่เล่าข่าวแบบชี้นำอย่างไม่ค่อยเหมาะสมเหมือนกัน    อ๋อย

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
jarong
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 02:17:07 AM »

ช่องนี้ผมดูแต่ข่าวกีฬาครับ....

เห็นว่าช่วงที่นักข่าวคนนี้รักษาตัวอยู่...จะให้คุณปลื้มมาทำหน้าที่แทนซะด้วย.... Grin

Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 02:25:10 AM »

ควบคุมอารมณ์ ตัวเองไม่ได้อย่างนี้ แล้วจะไปเป็นบุคคลสาธารณะได้อย่างไร ?

ด้วยความเคารพครับ คุณ ชูวิทย์ ไหว้

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 02:32:53 AM »

นึกถึงตอนตั้ง ITV ใหม่ๆ  พิธีกร คุณสุทธิชัย หยุน และ คุณสุภาพ คลีขละจาย สัมภาษณ์ คุณประสิทธิ์  กาญจนวัตร  มามุขทำนองนี้เหมือนกัน  ...ซึ่งคงคุยอะไรกันนอกรอบก่อนแล้ว แต่เริ่มเปลี่ยนคำถามหลังจากบันทึกภาพ   แต่แขกรับเชิญอ่านเกมส์ออก  เล่นว่าพิธีกรแรงๆ
ตรงๆไปเลย  แต่พิธีกร คุมอาการได้ดีโดยยิ้มรับตลอด  

ผลออกมากลายเป็น ทีวี นำภาพช่วงนี้ออกโฆษณารายการ  สร้างชื่อเสียงให้พิธีกร

....ตามล่า...อีตอแหล
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 03:23:28 AM »

แค่คำพูดพิธีกรก็ไม่ค่อยให้เกียรติแขกรับเชิญอยู่แล้ว เรียกชื่อไม่มี"คุณ"นำหน้าเลย แถมด้วยสีหน้า ท่าทาง ไม่มีการให้เกียรติใคร 

มนุษยสัมพันธ์ก็ไม่มี สัมภาษณ์ด้วยสีหน้าเหยียดๆ แย่ครับ  Tongue

หลายครั้งหลายคราที่เค้าทำแบบนี้ นั่งดูอยู่หน้าจอทีวียังรำคาญเลย  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 04:38:39 AM »

อยู่ใกล้ๆน้องหน่อย  สงสัยโดนถอง คิก คิก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 08:48:21 AM »

งานนี้ถูกใจ นักเลง...  คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 09:02:09 AM »

ระหว่างการโต้เถียงของทั้งสอง ต้องดูทีละประโยค

นักการเมืองเมื่อตอบคำถามไม่ได้ก็ไม่ควรมาออกสื่อ ไม่ใช่ใช้วิธีการตั้งคำถามย้อนกลับเพื่อเบี่ยงประเด็น
หากตอบไม่อยากตอบก็พูดไปเลยว่าไม่อยากตอบ เหมือนเช่นที่นาย ๒๖ เคยใช้
หากนักการเมืองคุมอารมณ์ไม่ได้นี่ไม่ต้องคิดอีกแล้ว

จากการที่เคยร่วมรายการกับคุณวิศาลหลายครั้ง ผมว่าเป็นคนที่เตรียมความพร้อมมามาก
ผลงานดีหรือไม่ก็แล้วแต่ผู้ชมจะตัดสิน.....
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์