เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:21:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: No.8 ชกนักข่าวกลางห้องส่ง  (อ่าน 14893 ครั้ง)
Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 04:56:59 AM »

อูยส์...........สะใจครับ นักข่าวเฮงซวย เอากำปั้นไปกินบ้างก็ดีแก้โรคปากสุนัข....ฮ่า ห้ามกินวันละ 2 หมัด โปรคสังเกตคำเตือนก่อนกินทุกครั้ง ....เชียน ป๋าชู...ครับ อิอิ เลือกเบอร์ 8 ฮ่า ฮ่า ....สะจ๋าย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 07:18:40 AM »

อยากให้สรยุทธ์ สุทัศนจินดาโดนบ้าง
.. Grin..ครับ.ผมก็อยากเห็นครับ... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 07:43:00 AM »

นักข่าวคนนี้  ชอบพูดมากกว่าถาม  ผมเห็นใจผู้เข้าร่วมรายการหลายคนที่ถูกซักถาม  แล้วไม่ยอมให้ตอบ
แต่ไม่ได้หมายความว่า ผมเห็นด้วยกับคุณชูวิทย์ นะครับ

เห็นด้วยครับ
นักข่าวคนนี้หยิบประเด็นเรื่องที่ชูวิทย์คุยก่อนเข้ารายการ และ พยายามจี้ถามเรื่องจุดด้อยของชูวิทย์
กับเรื่องเปลี่ยนป้ายหาเสียง ผมว่าไร้สาระและผิดมารยาทอย่างแรง  พอชูวิทย์เลี่ยงไม่ตอบ ก็ทำหน้าและน้ำเสียง
ไม่พอใจถามบอกชี้นำให้คนดู ปิดท้ายโดยชูวิทย์ไม่มีโอกาสจบได้สวย
ยิ่งให้สัมภาษณ์ตอนแจ้งความ ดูหน้าและน้ำเสียงเหน็บแนมแล้ว ไม่สมควรมาเป็นสื่อโดยไม่ดู
ตัวเองว่ามีจรรยาบรรณรึเปล่า  สมาคมฯก็ควรพิจจารณานายวิศาลด้วยเพื่อความเป็นธรรมต้องดูที่เหตุด้วย
ไม่มีใครอยากต่อยคนโดยไม่มีเหตุผลครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 08:10:05 AM »

...เกิด ชู แซงโค้งได้เป็น ผู้ว่า กทม. ...
...ในสภา กทม. คงไม่มีใครกล้าขัดใจแก...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 08:14:16 AM »

ชูวิทย์...สู้ๆ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 08:37:45 AM »

..ต่อไปใคร.สำภาษ.น้าชูต้องระวัง.พูดไม่เข้าหูเจอ..ฟันศอก... คิก คิก....... ขำก๊าก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 09:16:48 AM »

ขุนศอก กทม พธสมควรปากแ_ก
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 09:17:27 AM »

ขุนศอก กทม
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 09:35:59 AM »

นักข่าวคนนี้  ชอบพูดมากกว่าถาม  ผมเห็นใจผู้เข้าร่วมรายการหลายคนที่ถูกซักถาม  แล้วไม่ยอมให้ตอบ
แต่ไม่ได้หมายความว่า ผมเห็นด้วยกับคุณชูวิทย์ นะครับ

เมื่อวานผมก็ดูอยู่ตอน ออกรายการ คิดไว้ในใจ (เดี๋ยวมีมวยสดออกอากาศ)
 ในความคิดผมนักข่าวถามจิกเกินไปจริง...รู้อยู่คุณชูวิท แกเป็นคนอังไง
(เจ้าพ่อเก่าใช่ไหม) เมื่อโดนคำถามแบบจี้ใจดำ  เก็บลายเสือเก่าเอาไว้ไม่ได้
เลยต้องระเบิด ออกมาอย่างนั้น

เห็นด้วยครับ
นักข่าวคนนี้หยิบประเด็นเรื่องที่ชูวิทย์คุยก่อนเข้ารายการ และ พยายามจี้ถามเรื่องจุดด้อยของชูวิทย์
กับเรื่องเปลี่ยนป้ายหาเสียง ผมว่าไร้สาระและผิดมารยาทอย่างแรง  พอชูวิทย์เลี่ยงไม่ตอบ ก็ทำหน้าและน้ำเสียง
ไม่พอใจถามบอกชี้นำให้คนดู ปิดท้ายโดยชูวิทย์ไม่มีโอกาสจบได้สวย
ยิ่งให้สัมภาษณ์ตอนแจ้งความ ดูหน้าและน้ำเสียงเหน็บแนมแล้ว ไม่สมควรมาเป็นสื่อโดยไม่ดู
ตัวเองว่ามีจรรยาบรรณรึเปล่า  สมาคมฯก็ควรพิจจารณานายวิศาลด้วยเพื่อความเป็นธรรมต้องดูที่เหตุด้วย
ไม่มีใครอยากต่อยคนโดยไม่มีเหตุผลครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 09:37:31 AM »

พิธีกรก็มีอารมณ์ฉุนเฉียว ใช้คำพูดไม่เหมาะสมหลายครั้งหลายครา ....... สมาคมนักข่าวฯควรพิจารณาด้วย  อย่าประณามคนอื่นข้างเดียว

,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 09:50:15 AM »

หมองูตายเพราะงู นักข่าวตายเพราะปาก สมควรแล้ว
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 10:02:38 AM »

อยากให้สรยุทธ์ สุทัศนจินดาโดนบ้าง

ใจผมก็คิดเช่นนั้น  แต่คงยาก เพราะเขานกรู้กว่า  รู้ว่าคนไหนที่เขาจะถามแบบไหนได้ถามอะไรไม่ได้   และบทบาทเหมือนนักแสดงมากกว่า

....ตามล่า...อีตอแหล
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 10:07:28 AM »

ผมเคยนึกอยากตบกระโหลกนักข่าวหน้าเขียดคนนี้มาหลายทีแล้ว เกลียดหน้ามัน ยี๊

แต่ผมรังเกียจอดีตแมงดาฟอกตัวมากกว่า .........

คนเคยขายคนกินได้ลงคอ ยังไงก็ไม่มีวันเป็นคนดี ต่อให้อยาก"จริง"ก็ไม่สำเร็จ ไม่มีวันเจริญ มีแต่รอรับผลกรรมที่ก่อไว้.....ความหยาบช้ามันหนักหนาเกินไปนัก  Angry
ตรงประเด็นมากครับพี่  เยี่ยม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 10:07:56 AM »

นักการเมือง จะต้องไม่ลุแก่โทษะตนเอง.  กรณีนี้ จะเป็นภาพลบกับตัวเขา ไม่มีทางจะล้างออกไปได้.. ถึงขอโทษเอาน้ำลายมาลบแล้ว ก็ตาม

ถ้าสื่อ กระทำไม่ถูก จะต้องใช้วิธีการทางกฎหมายไปจัดการกับเขา ถ้าเพียงเพราะไม่ถูกใจตนเอง แล้วเลือกชกปาก .. เรื่องเลวนี้จะเป็นแบบอย่างแก่เยาวชน ประชาชน ทั่วไป ใช่เพียงจะเกิดแล้วก็จบกันไป.

ต่อไป เมื่อไม่พอใจ ก็มาดักชกปาก หนักหน่อยก็ให้คนมาดักตีกบาล..
แล้วคิดว่า จะเป็นศาลเตี้ย กระทำได้ฝ่ายเดียว กระนั้นหรือ ..

ต่างคนต่างมีหน้าที่ สื่อก็มีหน้าที่ของเขา อาจไม่ถูกใจบางท่าน และก็อาจถูกใจอีกหลายท่าน.  

คุณวิศาล เป็นนักอ่านข่าวที่ดี แต่วิเคราะห์ข่าว ได้แย่มาก เพราะขาดหลักคิดในการวิเคราะห์ และยึดถือความเห็นตัวเอง ..   แต่ก็อยากวิเคราะห์ เพื่อให้เห็นคุณภาพงานของตน.. แต่เขาเป็นคนที่พัฒนาตัวเองตลอด..  

ผมเข้าใจในเรื่องนี้ จึงไม่เคยคิดดูแคลนเขา ดี -ไม่ดีเป็นเรื่องที่ต้องตกกับตัวเขาเอง .. ผิดก็จะต้องใช้กฎหมายเล่นงานเขา ..เมื่่อไม่ชอบ ไม่ถูกใจ ก็อย่าไปแอบดู..

มีข่าว ช่อง ๕, ๙,TPBS  ยังเป็นทางเลือก อีกตั้งเยอะ.  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2008, 10:14:12 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 10:48:51 AM »

สิทธิเสรีภาพของนักข่าว...........ควรใช้ให้ถูกต้อง.......บรรดาพิธีกรผู้ประกาศข่าวสมควรโดนกันบ้าง..เพราะมันละเมิดสิทธิของผู้อื่น

Off record มันไม่เข้าใจหรือว่ามันหมายความว่าอย่างไร

งานนี้ น่ยชูวิทย์ อาจจะได้เรตติ้งเพิ่มขึ้น เพราะความบ้าระห่ำ....

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์