เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:19:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: No.8 ชกนักข่าวกลางห้องส่ง  (อ่าน 14746 ครั้ง)
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 01:50:41 PM »

ผมคิดว่าคุณชูวิทย์อาจจะถึงที่สุดแล้วของความอดทน  ความบันดาลโทษะจึงแตกออกมา

คุณวิศาลที่เป็นนักข่าวเค้าถามแบบตอกย้ำจี้ประเด็น ทั้งกิริยาท่าทางใบหน้าเสมือนกวนอารมณ์

ผมว่าความอดทนคนเรามีขีดจำกัด  เจอคำถามแบบนี้อาจรวมถึงภาวะเครียดด้วยก็เป็นไปได้  น่าเห็นใจ

ความเห็นส่วนตัวครับผม

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 02:30:40 PM »

จากนี้ต่อไป...ผู้สื่อข่าวและพิธีกรฝีปากกล้าทั้งหลาย  อาจจะแหยงๆไปสักพักนึงแหละครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 02:48:37 PM »

ฟังแล้ว ท่านพิธีกร ก็เหลือเกิน ท่านชูวิทย์ เลยเหลืออด ครับ

noi5526
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 02:51:41 PM »

ก่อนหน้านี้ผมไม่มีความคิดที่จะเลือกเบอร์ 8 เลย แต่ดูข่าวแล้ว เข้าใจ-เห็นใจเบอร์ 8 เลย พิธีกรไม่ให้เกียรติคุณชูวิทย์เลย ไม่รู้กาลเทศะ ไม่รู้เด็ก-ผู้ใหญ่ ปีนเกลียวตลอด ที่เขาวิจารณ์กันว่าขาดคุณสมบัติผมว่า พิธีกรต่างหากที่ขาดคุณสมบัติ ถามไปถามมาคงรู้สึกมันปากหรือไง คุณชูวิทย์ทำถูกแล้วที่ออกมาชกหลังเวที ใครบอกว่าคุณชูวิทย์ทำอะไรไม่คิด ผมว่าเค้าคิดแล้ว "ลงเวทีไปโดนแน่ๆ"
เชียร์เบอร์ 8 กล้าคิด กล้าทำ ไม่หน่อมแน้ม
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 03:10:30 PM »

ผมก็ว่าคุณชูวิทย์ทำไม่ถูกครับ
แต่ว่าคุณวิศาลก็น่าโดนจริงๆน่ะแหละ ไม่ให้เกียรติแขกรับเชิญ
เขาเป็นยังไง มันเรื่องของเขา คุณต้องอยู่ในประเด็น และคุมเกม
จบรายการยังไม่ขอบคุณผู้ร่วมรายการตามมารยาทเลย
สะสมมาหลายครั้งแล้ว ซักทีก็ดี
แถมยังมีเหน็บนอกเวทีอีก เป็นสื่อก็มีเครื่องมีอเหนือชาวบ้านอย่างนี้แหละ
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 03:22:54 PM »

สมัครเป็นผู้บริหารกรุงเทพ แต่โดนยั่วยุก็เลยใช้แก้ปัญหาด้วยการชก ถ้าได้มาเป็นผู้ว่าใครพูดไม่ถูกใจ จะทำยังไงครับ
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 03:24:28 PM »

Cheesyพิธีกรชอบอ้างว่าเป็นหน้าที่ของสื่อ เดี๋ยวนี้เลียนแบบสรยุทธ์กันเยอะ ยากดังบ้าง ตาชูวิทย์ก็เกินไป ไปทำแบบนี้ แอบๆทำหนักๆดีกว่า ฮิ ฮิ ล้อเล่นครับ Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 03:25:11 PM »

หนึ่งหมัดกระทบปากแล้วจากไป
เรตติ้งพุ่งทันใดกำไรกว่า
คนชอบดูหมูกัดหมา คนปากกล้า
เร่กันมาดูคนชนทะเลาะ
นักการเมืองน้ำเน่าจับคู่เหมาะ
คำถามเจาะแทงใจชวนให้ด่า
ถมึงตึง กูมึง ถลึงตา
ล้วนแต่บ้าเกินบทตัวกลัวไม่ดัง

ผมว่า ทั่วๆ ไปแล้ว

นักการเมือง ไม่ต้องคาดหวังเลยว่าสื่อจะเล่นแฟร์ๆ พูดแฟร์ๆ ด้วย แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม ผลงานของนักการเมืองเกิดจากตัวเขาเองเท่านั้น แสดงตัวได้ดี มีเหตุผล มหาชนตัดสินเอง สื่อเต้นยังไงใครดูก็รู้ได้ ไม่ต้องพยายาม "กำหราบ" ใครทั้งนั้น

สื่อ สมัยนี้เล่นสำนวนเกินไปครับ เจาะตรง ถามตรง เป็นสิ่งควรทำ แต่ถ้าให้ท่าทางและใช้บทบาทที่คุมรายการเอาเปรียบในการสนทนา เช่น ตัดตอน ถากถาง รู้สึกเกินไปหน่อย เกินวิชาการทางสื่อ

ถ้าทุกฝ่ายยึดมารยาทสังคมไทยๆ ตามปรกติกันก็จะดีขึ้น

สำหรับกรณีนี้ ผมว่านายวิศาลไม่เดือดร้อนเลยครับ ส่วนนายชู ผมก็เกลียดหน้าเหมือนเดิม  

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 04:06:04 PM »

ผมไม่ได้เชียร์ชูวิทย์นะครับ แต่เห็น กริยาและคำถามจากนักข่าวท่านนี้แล้ว ประเมินได้ว่าท่านคุมสถานการณ์ไม่อยู่แล้วใส่อารมณ์ของตนเองเข้าไป แถมปิดท้ายอย่างแสบสันต์แบบถีบผู้เข้าร่วมรายการแบบจมดินโดยไม่มีโอกาสได้แก้ตัว

ขิงก็ราข่าก็แรง

ขอแสดงความคิดเห็นได้อย่างเดียวว่า สมน้ำสมเนื้อและหน้าครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 04:10:49 PM »

ผมก็เคยไม่ชอบนายคนนี้เหมือนกัน   เรื่องก็คือแย่งที่จอดรถ  ปรกติคอนโดเขาจะวิ่งวนซ้ายหาที่จอด   หมอนี่เห็นที่ว่างก็ถอยสวนมาเลย   ขณะที่ผมก็ตีไฟจะเข้าจอดแล้ว  ผมเลยต้องวนอีกรอบว่าจะวางตะปูอยู่พอดีลืม   เป็นคนที่เห็นปุ๊บรู้สึกเลยว่าไม่ชอบ Wink    

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 04:19:45 PM »

เคยไม่ชอบนายคนนี้เหมือนกัน   

ใครหรือครับ....  ยิ้มีเลศนัย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 04:32:01 PM »

ใครชอบ ใครถูกใจ ผมไม่ทราบนะครับ
ไปต่อยเค้า ก็ไม่ถูกอยู่ดี
   คนจะเป็นผู้นำคน ความอดทนต้องเยี่ยม
รู้จักเอาความกวนของเค้า มาสวนเค้าบ้าง ใช้สมอง ดีกว่าใช้กำลัง
   อนาจแทนคนกรุงเทพ ถ้าได้ผู้นำแบบนี้ ควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้ด้วยซ้ำ
   เคยอ่านข่าวเบอร์อะไรไม่รู้ ที่ทะเลาะกับตำรวจบนทางด่วน คล้ายกันเลย

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 04:39:42 PM »

เรื่องชกหน้านักข่าวนี่ ผมว่า เขาก็น่าจะโดนจริง ๆ นั่นแหละ  
และคุณชุวิทย์แกก็แสดงความเป็นนักเลงให้เห็น คนตรงแบบนี้คบง่ายครับ พวกต่อหน้ายิ้มแย้มแต่ซ่อนมีดเอาไว้แทงข้างหลังน่ากลัวกว่าเยอะ

ผมไม่เคยคิดว่าแกเป็นคนดีครับ แต่ผมต้องการคนพูดจริงทำจริงกล้าแสดงออก ไม่ก้มหัวให้ผู้มีอำนาจมากกว่า และไม่เกี่ยวข้องกับกลุ่มอำนาจใด ๆ อีกด้วย

สำหรับความเป็นแมงดาหากินกับหว่างขาผู้หญิงของแกนั้น มันไม่ใช่เรื่องแปลกครับ เพราะถ้ามันชั่วช้าจริง ทำไมถึงมีคนใช้บริการของแก จนแกร่ำรวยละครับ (ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบใช้บริการประเภทนี้)

ผมไม่รู้ว่า ท่านอื่นมีเกณท์การดูคนกันยังไง
แต่ผมไม่เคยตัดสินคนจากเสื้อผ้าเครื่องแต่งกาย หรือประวัติความเป็นมา ในอดีต
ผมอยากรู้แค่ว่าในตอนนี้ที่ผมจะเลือกเขา ผมอยากรู้ว่าเขาทำอะไรให้ผมได้บ้าง
หานซิ่นเคยเป็นแค่คนจรจัด ขอข้าวยายแก่ชาวบ้านกิน กวนอูก็เป็นผู้ร้ายฆ่าคน หนีคดีมาเจอเล่าปี่
โรบินฮู้ดแห่งป่าเชอร์วูดก็เป็นโจรปล้นเขากิน และอีกหลายต่อหลายท่านที่ผมยังนึกไม่ออก ต่างก็เป็นผู้มีชื่อเสียงอยู่ในประวัติศาตรส์โลก
เมื่อเอ่ยชื่อก็มีคนยกย่องสรรเสริญ

แล้วคุณจะไปสนใจอดีตของเขาทำไมกัน ถ้างั้นไปเลือก คุณปลื้ม ไม่ดีกว่าหรือมีเชื้อสายผู้ดีแถมเป็นนักเรียนนอกด้วย ตกใจ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 05:09:19 PM »

เรื่องชกหน้านักข่าวนี่ ผมว่า เขาก็น่าจะโดนจริง ๆ นั่นแหละ  
และคุณชุวิทย์แกก็แสดงความเป็นนักเลงให้เห็น คนตรงแบบนี้คบง่ายครับ พวกต่อหน้ายิ้มแย้มแต่ซ่อนมีดเอาไว้แทงข้างหลังน่ากลัวกว่าเยอะ

ผมไม่เคยคิดว่าแกเป็นคนดีครับ แต่ผมต้องการคนพูดจริงทำจริงกล้าแสดงออก ไม่ก้มหัวให้ผู้มีอำนาจมากกว่า และไม่เกี่ยวข้องกับกลุ่มอำนาจใด ๆ อีกด้วย

สำหรับความเป็นแมงดาหากินกับหว่างขาผู้หญิงของแกนั้น มันไม่ใช่เรื่องแปลกครับ เพราะถ้ามันชั่วช้าจริง ทำไมถึงมีคนใช้บริการของแก จนแกร่ำรวยละครับ (ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบใช้บริการประเภทนี้)

ผมไม่รู้ว่า ท่านอื่นมีเกณท์การดูคนกันยังไง
แต่ผมไม่เคยตัดสินคนจากเสื้อผ้าเครื่องแต่งกาย หรือประวัติความเป็นมา ในอดีต
ผมอยากรู้แค่ว่าในตอนนี้ที่ผมจะเลือกเขา ผมอยากรู้ว่าเขาทำอะไรให้ผมได้บ้าง
หานซิ่นเคยเป็นแค่คนจรจัด ขอข้าวยายแก่ชาวบ้านกิน กวนอูก็เป็นผู้ร้ายฆ่าคน หนีคดีมาเจอเล่าปี่
โรบินฮู้ดแห่งป่าเชอร์วูดก็เป็นโจรปล้นเขากิน และอีกหลายต่อหลายท่านที่ผมยังนึกไม่ออก ต่างก็เป็นผู้มีชื่อเสียงอยู่ในประวัติศาตรส์โลก
เมื่อเอ่ยชื่อก็มีคนยกย่องสรรเสริญ

แล้วคุณจะไปสนใจอดีตของเขาทำไมกัน ถ้างั้นไปเลือก คุณปลื้ม ไม่ดีกว่าหรือมีเชื้อสายผู้ดีแถมเป็นนักเรียนนอกด้วย ตกใจ
ก็เพราะคนสนใจอดีตนี่แหละครับคนถึงไม่ปลื้ม คนๆนี้ไงครับ Smiley
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 05:16:11 PM »

ขยายหน่อยครับ ผมไม่ทราบจริง ๆ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์