เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:17:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยยิงกับกับทหารเขมรที่ภูมะเขือวันนี้พี่ๆท่านไดได้รับข้อมูลบ้างครับ..  (อ่าน 19788 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 09:30:56 AM »

ปจว. = ปฎิบัติการจิตวิทยา

สาขาหนึ่งของการทำสงครามทั้งร้อนและเย็น เมื่อเผชิญหน้ากัน .............

เลือกเสพย์ครับ .............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:45:57 PM »

..งานเข้าแล้วสำหรับF-16เราทั้ง3ฝูงบิน รอเมื่อไหร่รหัสแดงจะปล่อยเท่านั้น ฝูง403มาdeployedที่21sqn FW.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 09:10:29 PM »

"ถ้าหากฝ่ายกัมพูชาตั้งใจจะรบจริงๆ ฝ่ายไทยก็จะไม่รอดชีวิตแม้แต่คนเดียว"

กร๊าก............... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมนึกถึงเขาทรายตอนที่ยังไม่แขวนนวมครับ
ผู้ท้าชิงทุกคนก่อนขึ้นเวที ก็คุยว่าจะ "น๊อก" เขาทราย

มีอยู่รายหนึ่งมาจากแดนอารีรัง
พอลงเครื่องก็คุยข่มว่าจะน๊อกเขาทรายได้อย่างง่ายดาย
แต่พอขึ้นเวทีแล้วโดนไป 2-3 หมัด ก็ร่วงไปให้กรรมการนับสิบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2008, 09:17:54 PM โดย Springfield » บันทึกการเข้า

rouroumel.multiply.com
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 10:36:25 PM »

เมื่อครู่   ดูข่าวช่องเจ็ด

ฮุนเซ็น    บอกกับคุณสมพงษ์ว่า    ให้ถอดทหารภาคในคืนนี้เลยหรืออย่างช้าก็พรุ่งนี้

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 10:45:38 PM »

ทางการไทยตอบไปแล้วว่าไม่ถอน...มันต้องอย่างนี้...กลัวตายล่ะ...ไอ้เขมร
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 10:48:00 PM »

สงครามคงมีขึ้นเร็วๆนี้......

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:53:28 AM »

เหลี่ยมมันเล่นทุกรูปแบบ ทั้งในและนอกเลย

อเสวนา จะ พาลานัง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:54:04 AM »

สงครามคงมีขึ้นเร็วๆนี้......

เอาเลือดหัวมันมาล้างเท้า... ดั่งอดีต...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:56:53 AM »

เลิกรบกันเองก่อนดีกว่าแล้วค่อยรบกับเขมรครับ
เขาคงเห็นว่าเราแตกสามัคคีคงได้ข่มได้ข่มเอา ต้องเอาพวกต่างด้าวในประเทศไทยออกไปก่อน เดินกันเกลื่อนแล้ว ไม่เห็นเจ้าหน้าจะทำอะไรเลย  แบร่ ถ้าดูทางประชากรเขาเข้ามายึดเมืองหลวงมาตั้งนานแล้ว  มีเรื่องต่างด้าวก่อเหตุที ก็ออกมาเต้นโชว์กันที ต้องลงโทษให้หนัก ทั้งนายจ้าง เจ้าหน้าที่ ที่ปล่อยเข้ามา เมื่อไหร่คนไทยจะตื่นตัวกันซะที  ยี๊ เมื่อไม่นานดูข่าวที่คนไทยโดนสวมบัตรประชาชน คนเป็นๆยังโดน ลองคิดดู
ว่ามันง่ายดายขนาดไหน เลยไม่กล้าปล่อยให้บัตรขาดอายุแล้วเดี๋ยวนี้ เศร้า

Long Live The King

rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:05:22 AM »

สมเด็จฮุนเซ้น ท่าน กริ้วแล้ว ทหารไทย ว่าไง เขาบอกให้ถอนอย่างช้าวันนี้ ทำไงต่อดีละ แอ๊คท่า ถ่าบรูปจับมือ หรือ ปั้นข้าวเหนียว จิ้มแจ่วบอง ถ่ายรูป ให้ ดูว่า สัมพันธ์ ยังดี อยู่ หรือ ถอนออกมาตามเขาสั่ง

ปล. ไม่ได้ประชด ไม่ได้กระทบกระเทียบ เขียนตามสิ่งที่สื่อนำเสนอมา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:20:06 AM »

พร้อมแล้วหรือครับ  ถ้าจะสงครามจริงๆ  คนอยู่ข้างหลังก็เชียร์กันแย้วๆ 
คนที่ต้องไปถือปืนรอรับลูกระสุนซิครับไม่สนุก 
เขมรมันไม่มีอะไรที่ต้องมาคำนึงถึงการเสีย  มีแต่ได้  เราซิครับทำอะไรลงไปถึงชนะก็  ไม่ชนะครับ
ในประเทศเองยังไม่สงบเลย  จะเปิดอีกด้านนึง  ต้องคิดให้ดีครับ 
อย่าเพิ่งไปดูถูกว่าเขมรมันไม่มีอะไร   ดูอย่าง US Army Ranger ที่ Somalia ซิครับ  หืดขึ้นคอ
ผมไม่ได้บอกว่ากลัวมันน่ะครับ   แต่พร้อมแล้วหรือครับ
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:44:01 AM »

พร้อมแล้วหรือครับ  ถ้าจะสงครามจริงๆ  คนอยู่ข้างหลังก็เชียร์กันแย้วๆ 
คนที่ต้องไปถือปืนรอรับลูกระสุนซิครับไม่สนุก 
เขมรมันไม่มีอะไรที่ต้องมาคำนึงถึงการเสีย  มีแต่ได้  เราซิครับทำอะไรลงไปถึงชนะก็  ไม่ชนะครับ
ในประเทศเองยังไม่สงบเลย  จะเปิดอีกด้านนึง  ต้องคิดให้ดีครับ 
อย่าเพิ่งไปดูถูกว่าเขมรมันไม่มีอะไร   ดูอย่าง US Army Ranger ที่ Somalia ซิครับ  หืดขึ้นคอ

อ๋อ ไม่ได้เชียร์ ให้รบกับเขมรครับ  ก็ถ้ายังไม่พร้อมก็ถอนตามที่เขาสั่งสิครับ เห็นใจคนที่ต้องไปถือปืนรอรับลูกกระสุนครับ ไม่อยากให้รบหรอก ทางที่ดีควรถอนทหารออกมาให้หมดตามที่ ฮุนเซ้นสั่ง ทหารเราจะได้ปลอดภัย
ผมไม่ได้บอกว่ากลัวมันน่ะครับ   แต่พร้อมแล้วหรือครับ

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:46:39 AM »

อย่าเพิ่งไปดูถูกว่าเขมรมันไม่มีอะไร   ดูอย่าง US Army Ranger ที่ Somalia ซิครับ  หืดขึ้นคอ
ผมไม่ได้บอกว่ากลัวมันน่ะครับ   แต่พร้อมแล้วหรือครับ

เอาแค่ถล่มพนมเปญ....แต่อย่ายึด...ถ้ายึดมันยืดเยื้อ..เข้าทางมันเพราะมันเก่งสงครามกองโจร... หรือเอากองเรือกดดันไม่ให้เรือสินค้าเข้าออกปิดชายแดน จนกว่ามันจะถอนทหารออกไป...
ยังไงเอาเลือดไอ้ลูกหลานพระยาละแวกมาล้างตีน

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:59:42 AM »

เอาแค่ถล่มพนมเปญ....แต่อย่ายึด...ถ้ายึดมันยืดเยื้อ..เข้าทางมันเพราะมันเก่งสงครามกองโจร... หรือเอากองเรือกดดันไม่ให้เรือสินค้าเข้าออกปิดชายแดน จนกว่ามันจะถอนทหารออกไป...
ยังไงเอาเลือดไอ้ลูกหลานพระยาละแวกมาล้างตีน

เห็นด้วยครับตรงที่ว่า  ไม่ให้เรือสินค้าเข้า  และปิดชายแดน
เริ่มง่ายๆก็  ไม่ต้องไปค้าขายกับมัน    แค่นี้ก่อน  แรงงานเขมรให้ส่งออกไปให้หมด 
ทางทหารไม่มีปัญหาครับ
ทางทหารเมื่อครั้งมันเผาสถานทูตเรา  ทางกรมปฏิบัติการพิเศษ ทอ ได้แสดงแสนยานุภาพมาแล้ว
แต่ทางการทูต  เราไม่พร้อม  ผมเห็นว่าแบบนั้น 
ถ้าเกิดเขมรยกกำลังเข้ามา เหมือนเมื่อตอนที่ทหารญวนทำ  แบบนั้นล่ะก้อไปให้ถึง พนมเปญเลยครับ  แล้วไม่ต้องคืน  สหประชาชาติจะว่าไง  ไม่ต้องไปสนครับ
ขอบบอกก่อนว่า ผมไม่ได้ชวนท่านใดทะเลาะนะครับ   มาว่ากันด้วยเหตุผลว่า  เป็นไปได้แค่ไหนครับ

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 09:19:28 AM »

ประเด็นของ กัมพูชา อ่านข่าวที่ไรก็หงุดหงิดทุกที เพราะมันมีข่าวดังเฉพาะของฝ่ายนู้นฝ่ายเดียว  ไม่ใช่ว่าเราไม่โต้ตอบ ผมว่าเราโต้ตอบกับการให้ข่าวของฝ่ายนู้น แต่ปัญหาคือว่า ข่าวฝ่ายเราทำไม? ไม่ดังเท่าฝ่ายนู้นเท่านั่นเอง ถ้าสังเกตุข่าวจากฝ่ายกัมพูชาออกข่าวแต่ละที โวยวายแต่ละครั้ง เขาพยายามออกข่าวในลักษณะะข่มเราตลอดมา ถ้าสังเกตให้ดีผมว่าฝ่ายเราตรึงกำลังไว้อย่างนี้ตามที่เขาโวยวาย นั่นแหล่ะดีแล้ว (จริงเท็จอย่างไร? ผมไม่เห็นกับตา ว่ากันตามข่าวครับ) 

ถ้าทำตามเขา  ผมว่าหมดครับ.. ศักดิ์ศรีและเกียรติภูมิประเทศหมดครับ การถอยไม่ถอยมันต้องคุยกันบนโต๊ะไม่ใช่ออกมาให้ข่าวในลักษณะที่ผ่านมา พูดเอง เออเอง ยกย่องกันเอง อยากจะบอกว่าถ้า ฮุนเซน แน่จริงก็รีบๆทำตามที่พูดเถอะ จะได้ทราบสักทีว่าใครคิดผิดหรือคิดถูก  ขออย่างเดียวในสภาพบ้านเมืองเป็นอย่างนี้  ฝ่ายที่รับผิดชอบของเราเองควรจะเล่นข่าวในเชิ่งรุกบ้าง อย่าอ้างขั้นตอนบางอย่างให้มันวุ่นวายเลยครับ วิธีการและขั้นตอนผมเข้าใจว่าผู้รับผิดชอบ น่าจะรู้ดีที่สุด อย่างน้อยที่สุดก็เป็นผลในแง่ของจิตวิทยามวลชนและเลือดรักชาติของชนชาติเราเอง  แต่อย่าไปอ้างถึงพวกนักการเมืองชั่ว ขายชาติเหล่านั่นเลย  ปล่อยให้มันทำจนเละแทะขนาดนี้แล้ว  น่าจะแสดงตัว จุดยืนและภาพให้มันชัดเจนจะดีกว่า  ปล่อยให้มันอึมครี้มอย่างนี้ ความเสียหายและความรู้สึกมันไม่ได้ตกอยู่ที่กัมพูชาหรอกครับ  เอาใจประชาชนในชาติบางเถอะในบ้างครั้ง  จะได้รู้สึกอุ่นใจและเชื่อมั่นมากกว่าที่เป็นอยู่นี้  ... Cry

หมายเหตุ : เพิ่งเห็นกระทู้ของ "พี่เจษ " ..ผมเห็นด้วยครับที่ด้านต่างประเทศเราไม่พร้อม จริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2008, 09:26:28 AM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์