เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:17:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยยิงกับกับทหารเขมรที่ภูมะเขือวันนี้พี่ๆท่านไดได้รับข้อมูลบ้างครับ..  (อ่าน 19787 ครั้ง)
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 09:56:18 AM »

ฮุนเซ้น เมื่อก่อน คือนาย ฮุนเซ็น วันนี้ สมเด็จอัครมหาเสนาบดีเดโชฮุนเซน  55555+ เฮ้อ .............
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 10:11:14 AM »

ณ. เวลานี้  ผมว่า เรายังไม่มีความชอบธรรม ในสายตา ชาวโลก...

การข่าว.. การให้ข่าว การปล่อยข่าว ต้องดีกว่านี้.. ดีกว่าเขมร

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 10:31:19 AM »

เหลือเวลาอีก 1 ช.ม กับ อีก 30 ถึงเส้นตายที่เขมรขีดใว้ ดูสิว่ามันจะทำตามที่มันพูดหรือเปล่า แบร่ ข้าวเที่ยงวันนี้ตื้นเต้นน่าดู
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 10:37:35 AM »

นี่ถึงขนาดจะต้องเอาชีวิตทหาร  เอาประเทศเข้าสู่สงครามเพื่อสร้างความนิยมกันเลยหรือครับ เศร้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 02:21:36 PM »

ไม่ยากคิดว่าเป็น conspiracy theory

ถ้าเป็นจริง........คนคิดจัญไรมาก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:14:20 PM »

ถ้าเขมรทำจริง สู้ตายรักษาแผ่นดินครับ ทหารไทยสู้ๆๆๆครับ

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:21:30 PM »

ฮุนเซ้น เมื่อก่อน คือนาย ฮุนเซ็น วันนี้ สมเด็จอัครมหาเสนาบดีเดโชฮุนเซน  55555+ เฮ้อ .............

ขออนุญาตครับท่าน..............ฟังมาว่า

คำว่า    " สมเด็จอัครมหาเสนาบดีเดโช "   เป็นตำแหน่ง    หาใช่การสืบสายชาติตระกูล

คนที่เคยได้ตำแหน่งนี้ในกัมพูชามีสามคน     มีเฮงสำริน    และอีกคนผมจำชื่อไม่ได้

จริงแท้ประการใดผมไม่ยืนยัน    ถ้าท่านใดมีข้อมูลก็ช่วยเสริมด้วยนะครับ

( มิได้เจตนาใดเคลือบแฝง   เพียงพยายามเข้าใจให้ใกล้เคียงความเป็นจริง )

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:26:31 PM »

งง ครับ  ผมหมายถึงทหารในรูปเป็นทหารเขมรแม่นบ่  เพราะดูมันสะเหร่อ อยู่ในป่าแต่ในชุดพรางลายนั้น  ดูจากหน้าหมวกคิดว่าไม่ใช่ทหารไทย

เขมร.. ครับพี่

ท่าน  USP40    เคยเห็นชุดของ  อส. บ้านเราตอนนี้ไหมครับ     ผมว่าก็ประมาณนี้เหมือนกัน.......... Huh

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:07:06 PM »

งง ครับ  ผมหมายถึงทหารในรูปเป็นทหารเขมรแม่นบ่  เพราะดูมันสะเหร่อ อยู่ในป่าแต่ในชุดพรางลายนั้น  ดูจากหน้าหมวกคิดว่าไม่ใช่ทหารไทย

ท่าน  USP40    เคยเห็นชุดของ  อส. บ้านเราตอนนี้ไหมครับ     ผมว่าก็ประมาณนี้เหมือนกัน.......... Huh
ไม่เคยเห็นครับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 11:49:17 PM »

เฮ้อ ...  เศร้า  นายก ฯ  กับ  รมว.ต่างประเทศชองไทยเรา  เฮ้อ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 09:38:48 AM »

เป็นการเล่นเกมกันของคนขายชาติ หัวเราะร่าน้ำตาริน เศ้ราจัง

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

โต
Full Member

คะแนน 6

ให้เสียงโดย พันธมิตร

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 09:41:50 AM »

จัดชุดกำลัง รักษาสภาฯ พร้อมปืนแก๊สน้ำตา ส่งแนวชายแดนด่วน ชุดนี้เขา ใจถึงจริงๆ

<<< ONE SHOT - ONE KILL=
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 11:00:00 AM »

ท่าน  USP40    เคยเห็นชุดของ  อส. บ้านเราตอนนี้ไหมครับ     ผมว่าก็ประมาณนี้เหมือนกัน.......... Huh

มีหลายแบบครับ ... เดาเอาว่า ... คงใช้งานตามภารกิจและคำสั่ง ผบ. ... แต่ที่เคยเห็น(พอดีทำงานร่วมกันบ่อย  Grin  ) ... เครื่องแบบมีตั้งแต่ ...

เขียวทหารล้วน ... เคยเห็นใช้ใส่เป็นเครื่องแบบฝึกประจำปีและสมัยเมื่อก่อน ...

เขียวลายพราง แบบทหาร ... ใช้เวลาออกสนามชายแดน(ป่า) ...

ลายพรางสีกากี ... อันนี้เข้าใจว่าเพื่อให้ดูแตกต่างจากหน่วยงานอื่น เวลาปฏิบัติงานในพื้นที่ปกติ ...

ใหม่ล่าสุด ... ลายพรางเขียวออกโทนดำ ... ไม่รู้เรียกว่าลายอะไร ... เหมือนลายกราฟฟิกคอมพิวเตอร์ ... ครับ

เกร็ดเล็กน้อยครับ  Grin Grin Grin

http://www.dopa.go.th/ASA/law-ASA-2.pdf

http://www.dopa.go.th/ASA/rank.html

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 02:45:36 PM »

14:25 รายงานการปะทะบริเวณภูมะเขือ อีกครั้ง

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 02:59:15 PM »

ขออย่าให้เหตุการณ์รุนแรงเลยครับ เป็นห่วงจนท.และประชาชนครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์