เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:17:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้นกับ สมาคมยิงปืนของไทย ?  (อ่าน 3983 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 09:19:05 AM »

นัดละ 12 บาทยี่ห้ออะไรครับ ? เห็นเอกสารแวบๆว่า ลาปัวไมดาส แล้วนักกีฬาได้ยี่ห้ออะไรไปซ้อม...

..นัดละ 4 บาท ที่ผมคุ้นเคยก็น่าจะเป็น ซีซีไอ กับยีโก้....

ไม่เคยเห็น ครับ ยีห้อลาปัวไมดาส อยากทราบข้อมูล ครับ
ลาปัว ไมดาส, อีเลย์ เทนเอ็กซ์, เฟดเดอรัล โกลด์เมดัล   เป็นกระสุนลูกกรดที่ได้ชื่อว่าแม่นยำมาก นิยมใช้ในการแข่งขัน ราคาสูงกว่ากระสุนที่เราท่านซื้อหากันสามเท่าตัว....
http://www.lapua.com/index.php?id=897

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Attrick
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 09:35:23 AM »

คนเรานิสัยต่างกันก็จริง...แต่ความรับผิดชอบในหน้าที่ของนักกีฬาอาวุโสทั้ง ๓ ท่าน ...เป็นแรงกระตุ้นให้กับอีกหลาย ๆ คน ที่สนใจในกีฬาประเภทนี้ เยี่ยม พวกเขาอยู่กับสมาคมฯ มานานแล้ว...นานกว่าผู้บริหารสมาคมฯ หลายท่าน...ปัญหาที่เกิด...เกิดจากคนของสมาคมฯเองที่ทำงานเอาใจพวก เอาใจนาย เอาใจต่างชาติ จนทำให้ระบบการคัดเลือกนักกีฬาไม่ว่าระดับมีปัญหาอยู่เสมอ...เช่น การประกาศติดคะแนน...ติดประกาศหลังเวลาประท้วงเป็นชั่วโมง ๆ ก็หลายครั้ง...บางรายกายก็เอาเจ้าหน้าที่ธุรการ...นักการ...มาเป็นกรรมการ...ทั้ง ๆ ที่ไม่มีคุณสมบัติ...ที่แย่ ๆ กว่านี้ก็มีอีกมาก...งบประมาณถ้าไปตรวจสอบย้อยหลังบอกได้คำเดียวว่าน้อง ๆ สมาคมฟุตบอล...งบมาก...แค่ส้วม (ห้องน้ำ...เดี๋ยวจะหาว่าไม่สุภาพ) ยังดูแลไม่ได้เลย แลบลิ้น ยิ่งสนามสิบเมตร...เวลาแข่งเปิดแอร์...เวลาให้ซ้อมปิดแอร์...นักกีฬาต้องซ้อมไปอาบเหงื่อกันไป  แบร่...โดยเฉพาะปืนยาว...ก็ต้องแก้ไขปัญหากันเอง...บางคนก็ลงทุนซื้อพัดลมมาเปิดใช้...ทำให้นักกีฬาคนอื่นได้ประโยชน์ไปด้วย  ไหว้ ... การสร้างนักกีฬาประเภทนี้ต้องลงทุนสูงมาก เพราะว่าปืนแต่ละกระบอกก็เกินหลักแสนกว่าจนเกือบๆ จะสองแสนแล้ว  ตกใจหน้าซีด...อย่าไปหวังยืมหรือเช่าปืนของสมาคมฯ ...เพราะท่านต้องพบกับความผิดหวังในทุก ๆ ด้าน  แลบลิ้น เว้นแต่ท่านสมัครเรียนกับเจ้าหน้าที่ของสมาคมบางคนเป็นการส่วนตัว...ก็อาจทำใจได้ในสิ่งที่ได้รับ...สรุป...ผู้บริหารไม่เคยฟังเสียงสมาชิก นักกีฬารุ่นอาวุโสพยายามปกป้องสิทธิ์ของสมาชิกและนักกีฬา...แต่ผู้บริหารระดับสูงโดยเฉพาะลิ่วล้อระดับล่างกลับกลัวเสียผลประโยชน์ (หรือเปล่า)...จึงทำอะไรตลก ๆ อยู่เสมอ  เช่น ให้สัมภาษณ์ว่า สมาคมฯ มีฐานะเป็นองค์การเอกชน...แต่ดันขอ...งบจากรัฐทุกปี (และชอบจังที่บอกว่าค่าไฟเดือนละแสน...ทำแผนว่าต้องใช้ไฟฟ้าอย่างไร...แต่ในทางปฏิบัติ...ทำได้ยังไม่ถึงร้อยละ ๒๔ ของแผนว่าจะใช้ไฟฟ้าอย่างไร) ติดประกาศล่าสุดว่าสมาชิกแต่ละประเภทต้องเสียค่าสมาชิกกี่บากต่อปี...เช่นนักเรียน ๓๐๐ บาทต่อปี...แต่ก็มีต่อท้ายว่าสมาชิกต้องมีอายุ ๒๐ ปีบริบูรณ์ แล้วจะรับสมัครหรือมีสมาชิกประเภทนักเรียน นักศึกษา ไปทำไม ยิ้มีเลศนัย...ชอบอ้างกฎระเบียบของสมาคมฯ แต่ตัวผู้บริหารเองไม่เคยดูความเป็นจริงที่เกิดขึ้น...แค่การรับสมัครสมาชิกยังมีปัญหา...จนต้องมีการปิดรับสมัครสมาชิก (สมาคมฯ สูญเสียรายได้นะจ๊ะ)...อ้างว่าต้องตรวจคุณสมบัติของผู้สมัคร...ที่ได้รับใบสมัครไปแล้ว...จนมีประกาศติดว่าผู้ใดที่สมัครไปแล้วหลักฐานไม่ครบ...ฮิ ฮิ ๆ...เขารู้กันทั้งบางว่าเจตนาจริงคืออะไร...ถ้าเก่งจริง...ก็แค่ให้เจ้าหน้าที่ไม่รับใบสมัครตั้งแต่แรกก็หมดเรื่อง...มันก็เลยเกิดเรื่อง...บางคนสมัครได้บางคนสมัครไม่ได้ทั้งที่เอกสารไม่ครบ...เอกสารครบก็สมัครไม่ได้...ก็ยังไม่อยากเปิดรับสมัคร...แล้วจะทำไม...สมาคมฯ อยู่ได้เพราะสมาชิกและนักกีฬา...ถ้ามีผู้บริหารที่ไม่เข้าใจกีฬาที่ตนเองไปได้ตำแหน่งมานั่ง...อยู่ไปก็ถ่วง....ชอบกันจริงที่ให้พวกนักการเมืองมาเป็นผู้บริหารสมาคมกีฬาต่าง ๆ....ได้โปรดอย่าเอาเรื่องเงินมาอ้างกับนักกีฬาเลยครับ...๑๐๐ คน ๑๐๐๐ คน จะมีสักกี่คนได้เป็นทีมชาติ เป็นแล้วจะเป็นได้กี่เดือน...บางรายการได้ชื่อว่าเป็นทีมชาติอาจไม่ถึงเดือน (เช่น SEASA)...แต่ผู้บริหารเป็นแล้วเป็นนาน ถ้ามีสมาชิกอยู่ในมือยกมือให้บริหารต่อ...โดยตัดสิทธิสมาชิกคนอื่นไม่ให้เข้าร่วมประชุมเพราะอ้างว่ามีความเป็นสมาชิกไม่สมบูรณ์...เมื่อรับใบสมัคร เก็บเงิบค่าสมาชิก ออกหมายเลขสมาชิก ...แต่ไม่ให้เขามีสิทธิออกเสียง...ก็ต้องมีคนไม่พอใจ...อย่าอ้างว่าสมาชิกทำผิดกฎ...เจ้าหน้าที่ ผู้บริหาร ทำผิดกฎ ทำไมไม่พูดกันบ้าง...มีกฎข้อไหนที่ให้รับใบสมัครทั้ง ๆ ที่เอกสารไม่ครบ...ในเมื่อรับแล้ว...ก็ต้องให้สิทธิเขาเต็ม ๆ....คนของตัวเองทำผิดแล้วยังพูดจากทวงบุญคุณสมาชิกฯเสียอีก...อายเด็ก ๆ ที่่อ่านประกาศและ นสพ. ออก...สงสารเจ้าหน้าที่ ที่ต้องรับหน้ากับสมาชิกฯ...แต่ก็ต้องทนต่อไป...ได้แต่หวังว่าสักวันจะดีขึ้น...ทำไงได้...ก็ใจมันรักกีฬายิงปืนแล้วนิ
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 01:14:22 PM »

ขั้นตอนการเป็นสมาชิกวุ่นวาย  ค่าสมาชิกแพง (เป็นสมาคมกิฬาของรัฐควรจะถูกกว่าที่อื่น ) กระสุนก็แพง  เจ้าหน้าที่สนามก็อยู่บ้างไม่อยู่บ้างมือใหม่เข้าไปก็ดูแลกันเอง  ปัจจุบันบทบาทของสมาคมไม่ได้ช่วยส่งเสริมกีฬายิงปืนซะเท่าไหร่  ผมเป็นอยู่ปีเดียวก็ไม่ต่ออายุแล้ว  เสียดายสนามดีอุปกรณ์ทันสมัยแต่บริหารห่วยแตก

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
pk...รักในหลวง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 03:29:44 PM »

สำหรับผมๆว่าในกรณีนี้นิสัยส่วนตัวของนักกีฬาเอาไว้ทีหลังครับผม แต่จากการที่ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามกีฬาในบ้านเรามาพอสมควร เท่าที่ได้อ่านข่าว เท่าที่ทราบ ก็มีปัญหากันเกือบทุกสมาคมครับในเรื่องการบริหาร

ชนะใจตน ชนะคนทั้งโลก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 03:35:32 PM »

หลายแง่ หลายมุม ขอบคุณครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 06:38:18 PM »

ขั้นตอนการเป็นสมาชิกวุ่นวาย  ค่าสมาชิกแพง (เป็นสมาคมกิฬาของรัฐควรจะถูกกว่าที่อื่น ) กระสุนก็แพง  เจ้าหน้าที่สนามก็อยู่บ้างไม่อยู่บ้างมือใหม่เข้าไปก็ดูแลกันเอง  ปัจจุบันบทบาทของสมาคมไม่ได้ช่วยส่งเสริมกีฬายิงปืนซะเท่าไหร่  ผมเป็นอยู่ปีเดียวก็ไม่ต่ออายุแล้ว  เสียดายสนามดีอุปกรณ์ทันสมัยแต่บริหารห่วยแตก
ผมก็มองเห็นแบบนี้เหมือนกัน
หรือว่าของรัฐต้องทำแบบนี้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 07:53:09 PM »

กำลังสาวไส้กันเพลินเลยครับตอนนี้

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 10:08:19 PM »

เมื่อก่อนผมเคยคิดจะไปสมัครเป็นสมาชิก....จนถึงทุกวันนี้ผมยังไม่มีวาสนาเพราะสาเหตุนี้แหละครับ ...

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 10:16:37 PM »

..... เวทีนี้คงไม่เหมาะที่จะมาระบายสีกันไป - มา ปัญหาน่าจะมีทางออกแม้ว่าจะร้าวไปบ้างแล้วก็ตาม  ลองหันหน้าคุยกันไม่ดีกว่าหรือครับผม  ฟังแค่ตอนนี้ไม่เห็นมีใครได้อะไรเพิ่มขึ้นมาเลยนะครับ  มีแต่กลิ่นออกมาพร้อมกับไส้ .... ด้วยความเคารพครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 06:19:46 PM »

เวรกรรม............................................

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์