เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:20:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่ซื้อปืนยาว แล้วขึ้นรถเมล์กลับบ้านบ้างครับ  (อ่าน 4625 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 01:59:08 PM »

ใครที่ซื้อปืนยาว แล้วขึ้นรถเมล์กลับบ้านบ้างครับ  อยากรู้ว่าจะเอากลับยังไงครับ  ผมจะซื้อปืนลม  แล้วจะต้องขึ้นรถไฟที่หัวลำโพงด้วยสิครับ ถ้าเอาปืนลมใส่กล่องปืนแล้วหิ้ว ถือเดินไปมา  ตำรวจจะตรวจค้นหรือเปล่า คิดว่าตำรวจต้องรู้ว่าเป็นกล่องใส่ปืนแน่เลยครับ ทำไงดี

ปืนกระบอกละแพง ยอมเสียค่าtaxiสักสองร้อยบาทจะเป็นไรไปครับ  Wink
อย่าเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายเลยครับ เกิดปัญหาขึ้นมาไม่คุ้มเลย

หรือถ้าต้องเดินทางกลับต่างจังหวัด ร้านปืนหลายๆร้านก็มีบริการส่งทางไปรษณีย์นิครับ  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 02:45:24 PM »

จากร้านปืนไปหัวลำโพง ขึ้นรถเมล์ถือว่าใช้ยาวนานกว่าครับ

ขึ้นแท๊กซี่ อาจแพงกว่า แต่ไวกว่ากันเยอะ ระยะสั้นๆ แต่รถเมล์วิ่งอ้อมกว่ามาก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 08:12:45 AM »

Grin Grinผมซื้อปืนลูกซองกระบอกแรก เอาใส่หลังมอเตอร์ไซค์แล้วขี่กลับบ้านครับไกลโขอยู่ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2008, 08:35:17 PM โดย vichai01 » บันทึกการเข้า

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 06:04:51 PM »

Grin
อ่านเรื่องความวิตกกังวล และข้อแนะนำของทุกท่านแล้ว...ตลกดีครับ
ตลกบ้านนี้เมืองนี้น่ะครับ
ตลกเจ้าพนักงานไทย
ตลกพี่น้องประชาชนชาวไทยด้วย
สมมติถ้าเจ้าพนักงานเรียกค้นแล้วมีใบจากร้านปืน  เจ้าพนักงานสงสัยเพิ่มเติม  โทรสอบถามจากร้านปืน ผมเดาว่า กว่าเก้าสิบเปอร์เซนต์ของเจ้าพนักงานที่เจอท่านก็น่าจะปล่อยท่านเจ้าของปืน
ฟังดูก็มีเหตุมีผลดี แม้ว่าจะผิดบางมาตราของ พรบ. อวป. แต่ผู้กระทำไม่ได้ตั้งใจเป็นคนเลวไม่เกรงกลัวกฏหมาย
แต่ปัญหาคือไอ้บ้านนี้เมืองนี้
พี่น้องประชาชนชาวไทยท่านกลัวเจ้าพนักงานที่มีจำนวนเปอร์เซนต์เป็นเลขตัวเดียวน่ะครับ
เฮ่อ...ที่ประเทศอเมริกา หรือ สวิตเซอร์แลนด์นี่ ไม่รู้เวปเกี่ยวกับ อวป. ของเขาจะมีคนตั้งกระทู้ถามเรื่องทำนองเดียวกันนี้ไหมหนอ Cheesy
เอาล่ะ เอาล่ะ ก็อยู่ๆกันไปครับ 
ทำสบายๆทำหัวใจเอกเขนก บ้านเรา เมืองเรา  ป่าเรา  ฟ้าเรา Cheesy

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 06:28:31 PM »

ผมและเพื่อนในชมรมฯ นั่งรถเมล๋เข้ากรุงฯหาซื้อได้แล้ว 2 กระบอกแบกของพะรุงพะรังครับ  แต่ก็ดีใจมากที่มีน้องๆ สมช.ในเวปเรานี่แหละ
เอาใจใส่ดูแลผู้เฒ่าฯ นำ 870 ขึ้นรถเมล์กลับถึงบ้านนอกโดยปลอดภัย(ร้านแพคให้เรียบร้อย) ไร้..แมลงเบียดเบียน  Grin Grin Grin  ไหว้

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 08:00:30 PM »

หลงรัก
ครับ
เมื่อปี 18 ผมซื้ออันชูต ออโตครับ
ทางร้านห่อให้อย่างดี แถมลูก 100 นัด
ปืนออโต .22 ของอันชูตถอดเป็น 2 ท่อนได้ครับ
กล่องไม่ใหญ่
ผมขึ้นรถเมกลับครับ

หลงรัก
ANSCHUTZ M525 เหมือนผมเลยครับ กระบอกนี้แหละผมถอดเป็น 2 ท่อนเเล้วเอาผ้าเช็ดตัวห่อไว้ ใส่เป้สะพายหลังได้สบาย หมายถึงเวลาปั่นจักรยานไปซ้อมที่สนามนะครับ ฮึๆประหยัดค่าน้ำมัน
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 11:57:49 PM »

วันก่อนผมซื้อกล่องปืน(ยาว) เดินถือขึ้นรถเมล์ กลับบ้าน
คนมองกันทั้งบาง... คิก คิก
bambie
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 02:27:46 AM »

เคยแต่จอดรถไว้ห้างเมเจอร์ปิ่นเกล้าแลัวนั่ง taxi ไปรับน้องคิมที่จองไว้ ก็ใส่เป้สะพายมา พอตอนขากลับจะเข้าห้างเจอ รปภ. ถือที่ตรวจอาวุธยืนอยู่หน้าห้าง เลยต้องเดินอ้อมไกลเลยครับ
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 04:40:35 AM »

ใครที่ซื้อปืนยาว แล้วขึ้นรถเมล์กลับบ้านบ้างครับ  อยากรู้ว่าจะเอากลับยังไงครับ  ผมจะซื้อปืนลม  แล้วจะต้องขึ้นรถไฟที่หัวลำโพงด้วยสิครับ ถ้าเอาปืนลมใส่กล่องปืนแล้วหิ้ว ถือเดินไปมา  ตำรวจจะตรวจค้นหรือเปล่า คิดว่าตำรวจต้องรู้ว่าเป็นกล่องใส่ปืนแน่เลยครับ ทำไงดี

เพื่อไม่ให้ลำบากใจก็สั่งแล้วส่งเงินไปให้ทางร้านให้เขาส่งทางไปรษณีย์มาก็ดีครับ เยี่ยม
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 07:48:57 AM »

เจอน้อง ท่านนึงในเว็ป ถอดรูเกอร์ 10/22  ใส่เป้หอบนั่งรถจาก

ตจว. ไป แต่งตัว แถวรังสิต   เยี่ยม

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 08:33:44 AM »

ผมซื้อปืนยาวก็เอาขึ้นรถเมล์กลับบ้านทุกครั้งครับและทุกครั้งก็เจอเจ้าหน้าทีตำรวจทุกที    เจอตรงป้อมสี่แยกที่ถนนอุณากรรณนะครับ   ท่านเห็นทีไรก็ยิ้มให้ทุกทีเราก็ส่งยิ้มให้ตอบแทน   ทุกครั้งก็กลับถึงบ้านโดยมิมีปัญหาในระหว่างการเดินทาง.....
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:38:03 PM »

กระบอกนี้ก็นอนรออยู่ที่บ้านอีกแหละ    ยิ้มีเลศนัย

ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:39:17 PM »

TAXI  แน่นอนที่สุดครับ ....................

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:47:10 PM »

สามกระบอกที่ซื้อมารถเมล์ทั้งนั้นละครับสำหรับผม... Grin Grin Grin
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:07:02 PM »

ในลักษณะแบบนี้ครับ

กล่องสีเหลี่ยมแบนยาว  ก็เป็นออร์แกน งัย....

กล่องแบบพี่ยอดนี่แหละครับ แล้วห่อด้วยกระดาษสีน้ำตาลซีลด้วยเทปอีกชั้น มองดูแล้ว น่าจะเหมือนไม้หน้า 4 มากกว่า
ครับผม  คิก คิก แล้วอย่าถือไปแถวทำเนียบรัฐบาลซะล่ะ เดี๋ยวจะโดนการ์ดพันธมิตรยึด  คิก คิก ผมไปรับปืนมาเมื่อเดือน
20 ตุลาคม ไปจอดรถไว้แถวสนามต้องนั่งสามล้อเครื่องแล้วก็เดินหาที่จอดรถ มีขบวนเสด็จด้วย  ตกใจ แต่ก็กลับมารอดปลอดภัย
ครับผม  คิก คิก  ขำก๊าก เมื่อวานพึ่งจะได้คู่มือจากกองทะเบียนแล้วก็เอาปืนไปตรวจเพื่อขอ ป.4 เจ้าหน้าที่นัดต้นเดือน เฮ้อ
เรียบร้อยอีก 1 กระบอก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์