เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:19:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่ซื้อปืนยาว แล้วขึ้นรถเมล์กลับบ้านบ้างครับ  (อ่าน 4623 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:09:02 PM »

สามกระบอกที่ซื้อมารถเมล์ทั้งนั้นละครับสำหรับผม... Grin Grin Grin

ส่วนผมต้องถ่อสังขารไปซื้อซะไกลเลย บู่

รถเมล์ทั้งไปทั้งกลับ.. ยิ้มีเลศนัย

เข้าสนาม..กลับบ้านต่างจังหวัด..ขึ้นเหนือล่องใต้...ไปไหนไปกัน..เอาGUNไปด้วย.. Grin

รถเมล์ทั้งนั้นครับ... Grin

เพราะไม่มีตังค์ซื้อรถขับกับเค้า(ซื้อปืนหมด).. หัวเราะร่าน้ำตาริน

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:18:04 PM »

สามกระบอกที่ซื้อมารถเมล์ทั้งนั้นละครับสำหรับผม... Grin Grin Grin

ส่วนผมต้องถ่อสังขารไปซื้อซะไกลเลย บู่

รถเมล์ทั้งไปทั้งกลับ.. ยิ้มีเลศนัย

เข้าสนาม..กลับบ้านต่างจังหวัด..ขึ้นเหนือล่องใต้...ไปไหนไปกัน..เอาGUNไปด้วย.. Grin

รถเมล์ทั้งนั้นครับ... Grin

เพราะไม่มีตังค์ซื้อรถขับกับเค้า(ซื้อปืนหมด).. หัวเราะร่าน้ำตาริน
มารถเมล์นะดีแล้วครับ  จะนั่งหลับนอนหลับได้ทั้งนั้น  แต่ต้องระวังน้ำจิ้มไหลด้วยนะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากและมีคนขับให้นั่งด้วยนะ  ไปไหนมาไหนก็ไม่เหงามีเพื่อนร่วมเดินทางมากันตั้งเยอะเเยะ   สนุกดีออก  ไม่ต้องเสียค่าน้ำมัน   ไม่ต้องหาที่จอดรถดีจะตายไปน้อง... Grin Grin Grin
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:22:00 PM »

ตอนผมไปซื้อเอารถไปเองครับ ทางร้านก็ห่อให้เหมือนของครูดำเลย ตอนกลับก็ผ่านด่านตรวจ นั่งทำหน้าเฉยๆ พี่แกก็ไม่เรียกค้นอะไร แม้กระทั้งทุกวันนี้ไปสนามยิงปืนก็ใส่ท้ายรถไปแต่แยกปืนกับกระสุนและถ่ายสำเนา ป.4 ติดไปด้วย

หากห่อให้อย่างดีแล้วถือขึ้นรถเมล์ พร้อมกับเอกสารการซื้อและสำเนา ป.3 ไปด้วยคงไม่น่ามีปัญหานะครับ แต่คนอื่นอาจจะคิดว่า "มันแบกอะไรมาวะ'"  ยิ้มีเลศนัย
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:27:22 AM »

ผมใส่ประเป๋ากีต้าร์สะพายขี่มอไซด์ไปยิงประจำแหละครับ  ขี่เกียจหาที่จอดรถ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 07:02:45 PM »

ใครที่ซื้อปืนยาว แล้วขึ้นรถเมล์กลับบ้านบ้างครับ  อยากรู้ว่าจะเอากลับยังไงครับ  ผมจะซื้อปืนลม  แล้วจะต้องขึ้นรถไฟที่หัวลำโพงด้วยสิครับ ถ้าเอาปืนลมใส่กล่องปืนแล้วหิ้ว ถือเดินไปมา  ตำรวจจะตรวจค้นหรือเปล่า คิดว่าตำรวจต้องรู้ว่าเป็นกล่องใส่ปืนแน่เลยครับ ทำไงดี
ปืนลมท่านยังกลัวผมหิ้ว 10/22 ขี่มอเตอร์ไซด์ผ่านด่าน 3 ด่านไม่ทำพิรุธ ไม่โดยขอเปิดดูครับ พอดีวันนั้นมันอยากได้มากไม่อยากรอเอารถเก๋งมาวันหลังเลยแบกขึ้นมอเตอร์ไซด์กลับบ้านครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 07:23:11 PM »

หลัง 19 กย. ผมขึ้นไปรับ10/22 วันที่ 25กย.

ออกจากร้านเดินผ่านพี่ๆทหารที่ยืนเฝ้า4แยก

พี่ๆทหารแกยังหันมายิ้มให้ผมเลย........อิอิ

(ในใจผมก็เสียวๆเหมือนกันครับ^^...)

Grin Grin Grin

แนะนำนั่งTAXI แบบที่พี่ๆแนะนำครับ สะดวก+สบายใจกว่า เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 08:00:22 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 07:43:19 PM »

ซื้อร้าน เขาก็ห่อกระดาษน้ำตาลให้อยู่แล้วครับ
แถมด้วยเชือกฟาง หรือ พลาสติกผูกรัด เรียบร้อย
ขึ้นรถ ก็ นั่งแถวหลัง  กล่องก็เสือกเข้าข้างรถ
หลับ......

นอนไม่หลับ.. ครับ

ถ้าหลับ ก็ฝันว่าปืนหาย  คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:19:32 PM »

Taxi only..

กระบอกล่าสุด Remington 870 18 " 

กว่าจะฝ่าพันธมิตรกว่าจะถึงบ้านได้.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:30:09 PM »

ผมพา ไซก้า และ 870 ห่อกระดาษสีน้ำตาล ขึ้นแท็กซี่...ต่อรถตู้กลับบ้าน....ปลอดภัยดี Grin

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:31:01 AM »

ผมพา ไซก้า และ 870 ห่อกระดาษสีน้ำตาล ขึ้นแท็กซี่...ต่อรถตู้กลับบ้าน....ปลอดภัยดี Grin
เหมื่อนผมเลย Grin

ไม่มีรถ ส่วนตัวเช่นกัน ใช้ บริการ แท็กซี่ ตลอด Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์