เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:33:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปืนควรมีสติมากๆหน่อยครับ  (อ่าน 1626 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 10:39:26 AM »

อ่านข่าวแล้วรู้สึกเศร้าใจกับคนขาดสติ เด็กไม่รู้เรื่องอะไรต้องมารับกรรมไปเต็มๆ
http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9480000114289

สลด!สามีหนุ่มโมโห ถูกภรรยา จับได้แอบมีเมียน้อย บันดาลโทสะ คว้าปืนยิงภรรยา แต่กระสุนพลาดเป้าถูกลูกสาววัย 7 ขวบ รับเคราะห์แทน เสียชีวิตขณะนำส่งโรงพยาบาล

เมื่อกลางดึกที่ผ่านมา 23 ส.ค. พ.ต.ต.สมเกียรติ โอสถานนท์ สารวัตรเวร สภ.อ.หาดใหญ่ รับแจ้งเหตุ เด็กถูกยิงแล้วเสียชีวิตหลังนำส่งโรงพยาบาลศิครินทร์หาดใหญ่ จึงรุดตรวจสอบที่เกิดเหตุ พบผู้เสียชีวิตคือ เด็กหญิงมณฑิรา นิลตีบ อายุ 7 ขวบ นักเรียนชั้น ป. 1 โรงเรียนวัดคลองแห สภาพศพถูกยิงเข้าที่หน้าอก 1 นัด เสียชีวิตขณะนำส่งโรงพยาบาล ซึ่งเหตุเกิดภายในบ้านเลขที่ 31/1 ม.4 ต.คลองแห อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา

จากการสอบสวนทราบว่า ก่อนเกิดเหตุ นายถาวร นิลตีบ อายุ 34 ปี ถูกภรรยาคือนางวันดี นิลตีบ จับได้ว่าแอบไปมีภรรยาน้อย จึงเกิดการโต้เถียงกันขึ้น ต่อหน้าลูกสาว ภายในบ้านพักเลขที่ 31/1 หมู่ 4 ตำบลคลองแห อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา เป็นเหตุให้นายถาวร บันดานโทสะ จึงชักอาวุธปืนชนิดลูกโม่ขนาด .38 ม.ม. ยิงใส่ภรรยา แต่กระสุนพลาดถูกลูกสาววัย 7 ขวบ ได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิตดังกล่าว

หลังเกิดเหตุ สองสามีภรรยา ได้นำลูกสาวส่งโรงพยาบาล ส่วนสามีได้หลบหนีความผิด ซึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจ อยู่ระหว่างติดตามจับกุม มาดำเนินคดีตามกฎหมาย

INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 10:49:38 AM »

Embarrassed Embarrassed Embarrassed

เฮ้อ.... สลดใจ

POD-17
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 10:58:40 AM »

แบบนี้ละครับมีปืนแต่ไม่มีสติ ผมไม่อยากคิดเลยถึงความรู้สึกของคนเป็นพ่อที่ต้องมาฆ่าลูกตัวเอง
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:00:03 AM »

Sad Sad Sad Sad Sad Sad ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Have guns  will  travel
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:01:05 AM »

ตกใจ
ปืนให้ทั้งคุณและโทษ...จริงๆ ครับ
แต่เรื่องนี้ผมไม่โทษปืนครับ โทษผู้ใช้ปืนครับ Angry
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:06:03 AM »

Cryสงสารน้องมณฑิรา   ที่ต้องมารับเคราะห์  Cry

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Sandra
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:17:07 AM »

Oh !! my god. หัวเราะร่าน้ำตาริน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:18:43 AM »

ตกใจ
ปืนให้ทั้งคุณและโทษ...จริงๆ ครับ
แต่เรื่องนี้ผมไม่โทษปืนครับ โทษผู้ใช้ปืนครับ Angry

เห็นด้วยครับ... มันแย่ตั้งแต่ไปมีเมียน้อยแล้วครับ...

นึกถึงประโยคที่ว่า... "ก่อนกินไม่ต้องปรุง หลังกินไม่ต้องเก็บ กินอิ่มกลับบ้าน" ครับ...

แบบนี้เรียกว่าผิดตั้งแต่แผนยุทธ์ศาสตร์แล้วครับ... ยุทธวิธีเลยเศร้า+คุก...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2005, 01:21:37 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:19:23 AM »

แย่มากๆ ครับ เด็กที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ต้องมาจบชีวิตลงเพราะการกระทำที่ขาดการยั้งคิดของบุพการีเยี่ยงนี้

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:23:01 AM »

พ่อหนอพ่อ  บันดาลโทษะอีกแล้ว   Tongue Tongue

บางโพ 5
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:33:49 AM »

กรรมเวรจริงๆ  คนสมัยนี้ทำผิดซ้ำซาก ก็ว่ากันตามกฎหมายนะครับ  จูบบบบ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:39:23 AM »

ขอแสดง ความเสียใจ ในเหตุการณ์ครั้งนี้ครับ  กับครอบครัว นิลตีบ  มีปืน ต้องมีสติ หากขาดสติ ก็จะมีเหตุการณ์อย่างนี้ อยู่ร่ำไป ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 12:16:54 PM »

พาดหัวไว้แบบนี้  ก็พอจะมองเห็นผลลัพธ์แล้วแหละครับ ว่าจะเป็นเช่นไร

คำว่า "บันดาลโทสะ" กับ "อาวุธปืน" มันไปด้วยกันไม่ได้อยู่แล้ว

และนี่คงไม่ใช่ตัวอย่างบทเรียนสุดท้ายอย่างแน่นอน

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 12:19:25 PM »

มีปืนมีสติหน่อยไม่พอครับ ต้องมีสติมาก มากกกกก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 12:27:17 PM »

เป็นเรื่องเศร้าอีกเรื่อง น่าสงสารครับ......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์