เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:33:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พล.ต จำลองถูกจับแล้ว  (อ่าน 9756 ครั้ง)
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 08:06:34 AM »

..รอดู.ว่าจะเกิด.อะไรขึ้น..
หา!...ดูเฉยๆหรอกรึ ไปตั๊ว....ทำเนียบ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 08:08:07 AM »

..รอดู.ว่าจะเกิด.อะไรขึ้น..
หา!...ดูเฉยๆหรอกรึ ไปตั๊ว....ทำเนียบ

..............หึ..ย่าน.ตาย.... คิก คิก.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 08:18:42 AM »

...จับตาดูอย่ากระพริบ..
..ใครจะเป็นผู้ปลดชนวน...
..ก่อนจะเกิด ตุลามหาวิปโยค ภาค 3 ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 08:32:55 AM »

ผมมองว่าการที่ท่านพลตรีจำลอง มีโอกาสเหมาะยิงนกนัดเดียวได้สองตัว ตัวที่หนึ่ง ท่านไม่เสียสิทธิ ตัวที่สอง เรียกกระแสมวลชนกลับ
พลเอกพัลลภ ดูจากข่าว  ท่านดูจะวางตัวดูท่าทีอยู่ในจุดที่ยังไม่เข้าร่วมโดยตรงไม่เหมื่อนช่วงที่ผ่านมา ......โดยบอกว่าทางแกนนำพธม.ไม่ได้ประกาศชื่อท่านเป็นแกนนำรุ่นสอง...และยังไม่ได้คุยกับท่านพลตรีจำลองและแกนนำพธม.
พลเอกพัลลภ เป็นแกนนำของพันธมิตรไม่ได้หรอกครับเพราะหลายๆสาเหตุ
1. จุดด่างพร้อยสมัยท่านอยู่กับ ทรท. เรื่องกรือเซะและตากใบ ยังไม่เคลียร์กับพี่น้องที่สูญเสียเลย
2. อัตตาท่านก็ไม่น้อย เพราะท่านก็เป็นมือกระบี่อันดับต้นๆเช่นกัน และหลายครั้งที่ท่านสัมภาษณ์เรื่องความชอบทำในการใช้การรุนแรงแก้ปัญหา อ่านมติชนรายสัปดาห์ช่วงปราบยาเสพติดสมัย ทักกี้ นะครับ
3. ความที่ท่านอยู่ กอรมน.สมัยรัฐบาล ทรท. มาก่อนทำให้หลายๆท่านไม่ไว้วางใจแม้ว่าท่านจะเป็นเพื่อนสนิทของท่านพล.ต. จำลองนะครับ
ท่านไม่เคยขึ้นเวทีสนับสนุนพันธมิตรมาก่อน จะนำพันธมิตรไปน่ะไม่ง่ายครับผม
ผมก็ไม่รู้ว่าจะลงตัวยังไง  แต่ถ้าเป็นแผนเอาตัวเข้าถ้ำเสือ ก็น่าสนใจครับ  อย่างอาจารย์สมเกียรติว่า เสีย 1 แลก 5 แสน แต่เราไม่ยอมเสีย 1 นี้ง่ายๆแน่นอน  

ด้วยความนับถือ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2008, 12:07:28 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 08:40:43 AM »

อืม ..... ลึกล้ำ หลากหลายลีลา น่าศึกษา รอติดตามตอนต่อไปครับ....  เยี่ยม

ความรู้...คู่คุณธรรม
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 09:08:50 AM »

ขอบอกเพียง. ช่วงของเดือนนี้ สถานการณ์มีความเหมาะสม แก่การแตกหัก ยิ่งนัก..
เพราะ จุดปลายทาง ที่ นาย ๒๓ ไม่อยากให้ไปถึง คำพิพากษา ในวันที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๕๑

รอแต่สิ่งที่มาเร้า.. เพราะเงื่อนไข ของพลังของมวลชน ที่ถูกจัดตั้งทางความคิด
มีความพร้อมถึงระดับ.. เป้าหมายนั้นชัดเจน.. 

รอพวกสายเหยี่ยว มือซ้ายของ ผู้กุมอำนาจรัฐ.. โฉบงับ.และกลืนเบ็ด ลงท้อง..
และเมื่อกระแสถูกตีให้ติด . เมื่อเอย ก็เมื่อนั้น. แล  เยี่ยม

และผมมีความเห็น สอดคล้องกับ ผู้การฯสุพินท์ .  เยี่ยม

เห็นด้วยกับพี่ Ro@d และผ้การครับ ไหว้
นาย ๒๓ กำลังทำทุกทางทั้งเกมรุกและเผื่อรับ
อาจเปิดเกมรุนแรงหมดตัก เพราะเปิดทางถอยไว้แล้วที่อังกฤษ
โดยหลบการตรวจสอบของรัฐสภาอังกฤษ และหากถูกพิพากษาคอรัปชั่นจะหมดโอกาสลี้ภัย
จึงต้องทุ่มสุดตัวแน่
ประชาบดี59
Jr. Member
**

คะแนน 5

จริงเป็นเท็จ เท็จเป็นจริง

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 09:41:07 AM »

จริงเป็นเท็จ เท็จเป็นจริง สิ่งที่ท่านเห็นและอ่านอาจไม่เป็นจริงอย่างที่ท่านคิด โปรดใช้วิจารณญานในการวิเคราะห์และจับสื่อให้หลายทางประกอบด้วยครับ
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 10:15:03 AM »

แค่คนหนึ่งล้านคน เดินเท้าไปปิดล้อมทำเนียบดอนเมือง
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 10:17:33 AM »

ผมมองว่าการที่ท่านพลตรีจำลอง มีโอกาสเหมาะยิงนกนัดเดียวได้สองตัว ตัวที่หนึ่ง ท่านไม่เสียสิทธิ ตัวที่สอง เรียกกระแสมวลชนกลับ
พลเอกพัลลภ ดูจากข่าว  ท่านดูจะวางตัวดูท่าทีอยู่ในจุดที่ยังไม่เข้าร่วมโดยตรงไม่เหมื่อนช่วงที่ผ่านมา ......โดยบอกว่าทางแกนนำพธม.ไม่ได้ประกาศชื่อท่านเป็นแกนนำรุ่นสอง...และยังไม่ได้คุยกับท่านพลตรีจำลองและแกนนำพธม.
พลเอกพัลลภ เป็นแกนนำของพันธมิตรไม่ได้หรอกครับเพราะหลายๆสาเหตุ
1. จุดด่างพร้อยสมัยท่านอยู่กับ ทรท. เรื่องกรือเซะและตากใบ ยังไม่เคลียร์กับพี่น้องที่สูญเสียเลย
2. อัตตาท่านก็ไม่น้อย เพราะท่านก็เป็นมือกระบี่อันดับต้นๆเช่นกัน และหลายครั้งที่ท่านสัมภาษณ์เรื่องความชอบทำในการใช้การรุนแรงแก้ปัญหา อ่านมติชนรายสัปดาห์ช่องปราบยาเสพติดสมัย ทักกี้ นะครับ
3. ความที่ท่านอยู่ กอรมน.สมัยรัฐบาล ทรท. มาก่อนทำให้หลายๆท่านไม่ไว้วางใจแม้ว่าท่านจะเป็นเพื่อนสนิทของท่านพล.ต. จำลองนะครับ
ท่านไม่เคยขึ้นเวทีสนับสนุนพันธมิตรมาก่อน จะนำพันธมิตรไปน่ะไม่ง่ายครับผม
ผมก็ไม่รู้ว่าจะลงตัวยังไง  แต่ถ้าเป็นแผนเอาตัวเข้าถ้ำเสือ ก็น่าสนใจครับ  อย่างอาจารย์สมเกียรติว่า เสีย 1 แลก 5 แสน แต่เราไม่ยอมเสีย 1 นี้ง่ายๆแน่นอน  

พล.อ.พัลลพ ยังมีอีกหลายเรื่องให้ฝ่ายรัฐบาลโจมตีได้
และนิสัยท่าน  ไม่ใช่คนขึ้นเวที หรอกครับ  แต่ถ้าทำงานเบื้องหลัง  บอกได้เลยว่า  น่ากลัว
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 10:31:43 AM »

หมากฮอส  แม้รู้ว่าจะถูกกิน ก็ หยุดเดินไม่ได้   แต่โดนกินอย่างไร ถึงจะได้ กินสอง กินสาม  แล้วเข้าฮอส
โทษที  ผมละเมอไปน่ะ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 10:59:03 AM »

ทุกฝ่ายต่างกระทำตามหน้าที่   ด้วยหน้าที่  ที่มีอยู่ครับผม

ผมคิดว่าท่าน พล.อ.พัลลภ ท่านไม่น่าจะออกมานำ พธม. หรือทำหน้าที่แทน พล.ต.จำลอง  ครับผม

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 12:10:39 PM »

2. อัตตาท่านก็ไม่น้อย เพราะท่านก็เป็นมือกระบี่อันดับต้นๆเช่นกัน และหลายครั้งที่ท่านสัมภาษณ์เรื่องความชอบทำในการใช้การรุนแรงแก้ปัญหา อ่านมติชนรายสัปดาห์ช่องปราบยาเสพติดสมัย ทักกี้ นะครับ

พล.อ.พัลลพ ยังมีอีกหลายเรื่องให้ฝ่ายรัฐบาลโจมตีได้
และนิสัยท่าน  ไม่ใช่คนขึ้นเวที หรอกครับ  แต่ถ้าทำงานเบื้องหลัง  บอกได้เลยว่า  น่ากลัว
อันนี้ผมเห็นด้วยครับ  ถ้าท่านอยู่หลังมหาจริงๆ  เราจะมีกำลังหนุ่นที่แข็งแรงมากครับ
รัฐบาลโจมตีเราทุกเรื่องอยู่แล้วครับพี่ อีกหลายๆเรื่องก็คงไม่มีผลต่างมากสำหรับเรา  แต่สำหรับพลเอกพัลลพท่าน ผมไม่แน่ใจ Cheesy
rut
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 12:39:39 PM »

เวบอาวุธปืนหรือหนังสือพิมพ์การเมือง มีแต่เรื่องการเมือง
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 12:44:34 PM »

ถ้ามองสถานการณ์ตามเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นไม่ได้มองจากอารมณ์ความรู้สึก ฝ่ายมหาจำลองไปหน่วยเลือกตั้ง ถ้าเจ้าหน้าที่ประจำหน่วยไม่จับบุคคลที่มีประกาศจับตามหมายจับ จะมีความผิดฐานละเว้นการปฏิบัติหน้าที่หรือไม่อย่างไร ? ถ้าเหตุการณ์ดำเนินไปตามนี้ทำเพื่อระดมมวลชนที่เบาบางอ่อนแรงลงไปเพราะเงื่อนไขไม่ให้ กลายเป็นมีเงื่อนไขที่จะเรียกผู้ชุมนุมกลับมาหรือไม่? แต่ในมุมมองส่วนตัวผม แย่ทั้ง2 ฝ่าย สาดโคลนใส่กันก็เปรอะเปื้อนทั้ง2 ฝ่าย น่าสงสารที่สุดคือประเทศไทย นักการเมืองมาจากประชาชน ประชาชนเป็นผู้เลือกนักการเมือง     "    นักการเมืองไม่ดีก็เพราะประชาชนที่ไม่ดีเลือก    "      ถ้าประชาชนดีก็จะเลือกนักการเมืองที่ดี   ประชาธิปไตยสำหรับชนชาติที่ขาดความรับผิดชอบ ไม่รู้จักหน้าที่ ทำให้เราได้   "   ตัวแทนไม่ดีจากกลุ่มคนส่วนใหญ่ที่เห็นแก่ผลประโยชน์   "    ใช่ไหมครับ  Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 12:47:35 PM »

เวบอาวุธปืนหรือหนังสือพิมพ์การเมือง มีแต่เรื่องการเมือง

เลือกอ่านกระทู้อื่นสิครับ ............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์