เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:28:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121819 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #405 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:45:03 AM »

ตามรูปนี้...

ตัวเล็ก ถนัดซ้าย ได้รับมอบหมายให้ทั้งยิงแก๊สและขว้างแก๊ส...  Grin
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #406 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:09:24 AM »

ตัวเล็ก ถนัดซ้าย ได้รับมอบหมายให้ทั้งยิงแก๊สและขว้างแก๊ส...  Grin
เจ็บทั้งสองฝ่าย... ตกใจ

Long Live The King

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #407 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:10:53 AM »

ดู นสพ. ไทยรัฐ วันนี้ เห็นมีตำรวจ ไปนอนหน้า รถปิ๊กอัพด้วย

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #408 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:11:10 AM »

ตำรวจบอกว่า ผู้ชุมนุมวิ่งเหยียบกันขาขาดอ่ะ   โดนชก

สลดใจกับเหตุการณ์  อยากจะขำคำตอบนี้ก็ขำไม่ออก......ใครเป็นคนพูดวิ่งเหยียบกันขาขาด  ขาคนน่ะครับไม่ใช่"วุ้นเส้น"ลวก
...ผบ.ช.น...เป็นคนให้สัมภาษณ์ครับ...ออกทีวี...

...ผมได้ดูและได้ฟังครับ....ยังบอกอีกว่า...ที่ขาขาดเพราะวิ่ง...

...ชนรั้ว...ลวดหนาม...คนนี้...ดูหน้าชัด ๆ แล้วไม่น่าไว้ใจครับ...

กล้า..  ที่จะโกหก.. เศร้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #409 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:29:01 AM »

พธม. เรียกลูกระเบิด มะนาวที่ตำรวจใช้ว่าระเบิดตัดขาครับ ไม่ใช่แก๊สน้ำตา

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #410 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:29:45 AM »

ดูตาลอย เหมือนโดนยาสั่ง ....

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #411 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:30:11 AM »

เจ็บทั้งสองฝ่าย... ตกใจ

ไม่ได้ดวลปืนกันแบบถ้าล้มคู่ต่อสู้ไม่ได้แล้วเราตายแน่...

มันมีวิธีไม่เจ็บ... ตามข้างล่างนี้ครับ...

เรื่องที่ว่าตำรวจได้รับคำสั่งให้ยิง... ก็ต้องยิง...

นายสมชายเล่นปืนมาพอๆกับคนในเว็บนี้แหละครับ... ก็เว็บปืนนี่นา เล่นปืนกันทั้งนั้น ถ้วนทั่วทุกตัวคน...

คนเล่นปืนจะรู้ว่าหากจะยิงใครแล้วยิงให้ถูกหรือไม่ถูก... คนที่มองผ่านศูนย์เพียงคนเดียวเท่านั้น ที่รู้ความจริง...

หากนายสมชายได้รับคำสั่งให้ยิงคนที่ไม่มีทางสู้ ไม่มีอาวุธจะสู้รบปรบมือได้... นายสมชายจะมองผ่านศูนย์ออกไปหาต้นไม้ใบหญ้า ไปหาท้องฟ้าแล้วลั่นไกปืนครับ... ใครมันจะรู้ดีกว่าคนมองศูนย์...

ส่วนเรื่องที่เอาคันธงแทงทะลุหน้าอกน่ะ... ระยะที่เอาคันธงแทงถึงมันไม่ถึงสองเมตรครับ เทียบไม่ได้กับระยะยิงของอาวุธฝ่ายตำรวจทั้งหลายที่ถืออยู่ในมือ...

หากตำรวจไม่ตั้งใจทำรุนแรง... ทำไมไม่ทำอย่างที่เคยทำกับพวก นปก. ที่เคยฝ่าด่านตำรวจมาลุย พธม. เช้ามืดวันที่เกิดเรื่องประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินเล่าครับ...

ครั้งนั้น"ดันสามที"ทะลุด่านเลย... ไม่มีแม้แต่เสียงตะโกนด่า มีแต่เสียงเฮ้ยๆ ปล่อยโว้ย...
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #412 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:33:48 AM »

งานนี้ใครพาคนไปตายอีกล่ะ พลทหารตาย เจ็บ แม่ทัพนั้งอยู่แต่ (ทำเนียบ)บัง เกอร์
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #413 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:38:04 AM »

ดู นสพ. ไทยรัฐ วันนี้ เห็นมีตำรวจ ไปนอนหน้า รถปิ๊กอัพด้วย

ทีวีก็ออกครับ ... ถ่ายไว้ได้ทั้งตอนชน ... และภายหลัง ...  Cool Cool Cool

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #414 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:38:52 AM »

เห็นข่าวแล้วเศร้าครับ
ขอให้ผู้ทำร้ายประชาชนจงได้รับกรรมแบบติดจรวดด้วยเถิด
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #415 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:41:20 AM »

ทีกับเขมร เจรจาประณีประณอม แต่กับคนไทยด้วยกันทำกันถึงขนาดนี้  เศร้า เศร้า

มันก็กำลังจัดสวัสดิการให้คนไทยเท่ากับคนเขมรครับ  ...ขาขาดเหมือนกัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #416 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:44:30 AM »

งานนี้ใครพาคนไปตายอีกล่ะ พลทหารตาย เจ็บ แม่ทัพนั้งอยู่แต่ (ทำเนียบ)บัง เกอร์

หากคุณชวนเพื่อนไปกินเหล้าแล้วถูกยิงก็ต้องโทษตัวคุณใช่มัยครับ
ไม่มีคนตาย หากไม่มีคนชั่วใช้อาวุธครับ  ตำรวจชั้นผู้น้อยไม่ต้องเหนื่อยเพื่อนายเอาใจนักการเมืองเลว

อเสวนา จะ พาลานัง
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #417 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:46:54 AM »

ทีกับเขมร เจรจาประณีประณอม แต่กับคนไทยด้วยกันทำกันถึงขนาดนี้  เศร้า เศร้า

มันก็กำลังจัดสวัสดิการให้คนไทยเท่ากับคนเขมรครับ  ...ขาขาดเหมือนกัน
ทำทุกอย่างให้พี่เมีย ได้ลี้ภัย ผลประโยชน์ญาติมาก่อน

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #418 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:47:03 AM »

ไม่มีใครพาใครครับ  เราไปด้วยใจ  เดี๋ยวเสร็จจากนี้ก็จะไปต่อ  
พธม. สู้คนชั่วเพื่อแผ่นดินของเราครับ  ไม่ใช่ถูกจ้างวานและมอมเมา
ร.5 ท่านปลดความเป็นทาสของเรากว่าร้อยปีแล้ว  
แต่ทาสรุ่นใหม่ที่เอาแต่เงิน อำนาจจนลือว่าเรายังมีพรเจ้าอยู่หัวที่ประเสริฐกว่าใครในโลก  มันเห็นไอ้เหลี่ยมและเศษเงินของมันสำคัญกว่า
ผมเสียใจที่พี่น้องที่สูญเสียและบาดเจ็บครับ ยืนยันว่าเขามาด้วยใจ  ไอ้ที่นั่งที่บ้าน ดูแต่เวป แล้วด่าคนที่บาดเจ็บ ล้มตายทั้งๆที่มือเปล่าและไม่ได้ทำผิดกฎหมายน่ะไม่ใช่คนแล้วครับ  
ผมอยู่แนวหน้า เห็นแล้วเจ็บครับท่าน  อหิงสาทำให้เราสูญเสียมากกว่าฝั่งตรงข้าม
เราไม่ว่าตร.ที่ไม่มีความสามารถจะฝืนคำสั่งได้ครับ  แต่หลายท่านตั้งใจมากไปหน่อยนะครับ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #419 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:03:11 AM »

ไม่มีใครพาใครครับ  เราไปด้วยใจ  เดี๋ยวเสร็จจากนี้ก็จะไปต่อ  
พธม. สู้คนชั่วเพื่อแผ่นดินของเราครับ  ไม่ใช่ถูกจ้างวานและมอมเมา
ร.5 ท่านปลดความเป็นทาสของเรากว่าร้อยปีแล้ว  
แต่ทาสรุ่นใหม่ที่เอาแต่เงิน อำนาจจนลือว่าเรายังมีพรเจ้าอยู่หัวที่ประเสริฐกว่าใครในโลก  มันเห็นไอ้เหลี่ยมและเศษเงินของมันสำคัญกว่า
ผมเสียใจที่พี่น้องที่สูญเสียและบาดเจ็บครับ ยืนยันว่าเขามาด้วยใจ  ไอ้ที่นั่งที่บ้าน ดูแต่เวป แล้วด่าคนที่บาดเจ็บ ล้มตายทั้งๆที่มือเปล่าและไม่ได้ทำผิดกฎหมายน่ะไม่ใช่คนแล้วครับ  
ผมอยู่แนวหน้า เห็นแล้วเจ็บครับท่าน  อหิงสาทำให้เราสูญเสียมากกว่าฝั่งตรงข้าม
เราไม่ว่าตร.ที่ไม่มีความสามารถจะฝืนคำสั่งได้ครับ  แต่หลายท่านตั้งใจมากไปหน่อยนะครับ

คงหมายถึงว่า ... มีวิธีที่จะหลีกเลี่ยงความรุนแรงมากกว่านี้ครับ ... เมื่อต่างฝ่าย ๆ ต่างสูญเสีย ... มันก็ก่อเกิดความเจ็บแค้นเพิ่มมากขึ้น ... ชนวนของการพัฒนาความรุนแรง การแตกหัก และความสูญสีย ... จะมีมากกว่านี้ ... ยิ่งประชาชนมาด้วยความกล้าหาญ ... มาด้วยใจ ... ผู้นำยิ่งต้องมองเห็น ดูแล และห่วงใยเขาเหล่านั้นให้จงหนัก ... 

อ้อ ... ผมไม่ของกล่าวอ้างถึงอีกฝ่าย ... เพราะว่ามันไร้ยางอายและทำพฤติกรรมสารเลวมานานแล้ว ... ไม่จำเป็นต้องอธิบายมากก็รู้ ... ผมเป็นห่วงประชาชนที่ไปชุนนุมร่วมกับพันธมิตรมากกว่า ... 

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 65
  พิมพ์