เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:21:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121505 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #660 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:03:37 PM »

ขสมก.ประกาศหยุดเดินรถเมล์ทุกสายทั่วกรุงเทพมหานคร
ตั้งแต่เวลานี้จนถึง 03.00 น.ของวันพรุ่งนี้ครับ
เนื่องจากการ์ดพันธมิตรได้ยึดรถเมล์,สาย 23 ไว้หนึ่งคันแล้ว
บริเวณใกล้กับสะพานชมัยมรุเชษฐ์
(ข่าวด่วนจากช่องเจ็ดสีครับ)

แกน พธม.โดย นายสนธิฯ ออกมาปฎิเสธแล้ว ว่า พธม. ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง.
ให้ทาง ขสมก. มารับรถคืนไปได้เลย. ข่าว ASTV เมื่อ. ๒๒.๐๐ น.

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #661 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:08:23 PM »

ดูจากภาพเช่นกันครับ...

ตำรวจคนอื่นเขาเดินปรกติ... แต่ตำรวจอ้วนเตี้ยในรูปวิ่งมาจากข้างหลัง แซงตำรวจกลุ่มที่เดินข้างซ้ายมือของภาพ...
กระแทกผู้หญิงจนล้ม แล้ววิ่งเลย... แซงตำรวจกลุ่มที่กำลังเดินอยู่...

ตำรวจกลุ่มที่กำลังเดินอยู่ หยุดเดินหันมามอง... ตำรวจอ้วนเตี้ยวิ่งต่อ...

ทางเดินเขาก็มีให้เดิน... ตำรวจกลุ่มที่กำลังเดินอยู่เขาก็เดินได้...
หากจะวิ่งแซงก็มีช่องว่าง ทำไมไม่วิ่งตามช่องว่าง...

ท่านนายกฯหมายถึงมือที่สามเหรอครับ

อย่าเรียกนายสมชายว่า"นายกฯ"ครับ...

มันเหมือนกับด่านายสมชาย(ฮา)... ทำนองว่าเป็นคนโหดร้ายผิดมนุษย์ หน้าด้านหน้าทน ประชาชนเจ็บตาย แต่ไม่เคยพูดสักคำว่าเสียใจ และไม่เคยเอ่ยปากว่าจะสืบสวนหาคนทำผิดมาลงโทษ...

นายสมชาย(ฮา)... เป็นคนละคนกับนายสมชาย(โหด)ครับ...

ฮา...

Grin Grin Grin   ถ้างั้นเรียก นาย ๒๖ ว่า นายสมโฉด .. ได้มั้ย ครับ.  Wink

เรียก สมชวย  หัวxxx ซิครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #662 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:12:18 PM »

ขสมก.ประกาศหยุดเดินรถเมล์ทุกสายทั่วกรุงเทพมหานคร
ตั้งแต่เวลานี้จนถึง 03.00 น.ของวันพรุ่งนี้ครับ
เนื่องจากการ์ดพันธมิตรได้ยึดรถเมล์,สาย 23 ไว้หนึ่งคันแล้ว
บริเวณใกล้กับสะพานชมัยมรุเชษฐ์
พธม ทำอะไรถูกหมดครับ เขามีความชอบทำ คนอ่นไม่มี อยากได้อะไรก็ไปยึดเอา คนไหนไม่เห็นด้วยกับพธม ก็ว่าเขาเป็นขี้ข้านักการเมือง สส อิสานกับเหนือ มันชั่วมันเลว ยกเว้น สส.ใต้กับกรุงเทพทีดีเลิศไปหมด

อย่ามาประชดแถวนี้.. เลยครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #663 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:12:59 PM »

แกน พธม.โดย นายสนธิฯ ออกมาปฎิเสธแล้ว ว่า พธม. ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง.
ให้ทาง ขสมก. มารับรถคืนไปได้เลย. ข่าว ASTV เมื่อ. ๒๒.๐๐ น.

Smiley น่าจะเป็นกลุ่มที่เสธฯคนดังฝึกไว้นะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #664 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:16:16 PM »

Smiley น่าจะเป็นกลุ่มที่เสธฯคนดังฝึกไว้นะครับ

อ่อ ไอ้กลุ่มเสียชื่อเด็กฝั่งธนฯ เหรอครับ พี่วัตน์ ........ 
ผมก็ลูกหลานเจ้าตากเด็กฝั่งธนฯ  แต่เกลียดคนร-ะ-ยำพวกนี้ จริง เอาชื่อเจ้าตากไปใช้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #665 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:18:50 PM »

อยากให้สงบเร็ว ๆ ครับ บ้านเมืองจะได้มีเวลาทำอะไรอย่างอื่นบ้าง

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #666 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:21:29 PM »

ที่ผมเข้าใจตามข่าว.. น่าจะเป็น การ์ด ทำ.. โดยไม่ผ่านการปรึกษากับทีมงาน...

แต่ก็ยังแปลกๆ อยู่... ช่วงนี้ เสพ ข่าว ต้อง.. ระวัง..

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #667 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:23:02 PM »

ขสมก.ประกาศหยุดเดินรถเมล์ ทุกสายทั่วกรุงเทพมหานคร
ตั้งแต่เวลานี้จนถึง03.00น.ของวันพรุ่งนี้ครับเนื่องจากการ์ดพันธมิตรได้ยึดรถเมล์ ,สาย23ไว้หนึ่งคันแล้ว
บริเวณใกล้กับสะพานชมัยมรุเชษฐ์(ข่าวด่วนจากช่องเจ็ดสีครับ)
พธมทำอะไรถูกหมดครับเขามีความชอบทำคนอ่นไม่มี อยากได้อะไรก็ไปยึดเอาคนไหนไม่เห็นด้วยกับพธม ก็ว่าเขาเป็นขี้ข้านักการเมือง สสอิสานกับเหนือ มันชั่วมัน เลวยกเว้นสส.ใต้กับกรุงเทพทีดีเลิศไปหมด

อ่อนไหวจังเลยนะครับ...ข่าวยังไม่ได้กรอง...อย่าเพิ่งเอามาขยายต่อ....นะ

ส่วนเรื่องส.ส.นั้น....ผมว่าไม่จริงครับ ไม่ได้ชั่วไม่ได้เลวหรอกครับ....แต่ผมว่ากากเดนมากกว่า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #668 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:31:22 PM »

อย่าด่าตำรวจกันนักเลย คิดว่าเขาอยากมาทำหน้าที่นี้กันนักหรือ
บางคนอาจมีญาติในกลุ่มพันธมิตรด้วยซ้ำ
เขาเป็นลูกน้องถูกสั่งมาก็ต้องทำ เลวจริงๆมีไม่มากหรอก
ทุกกลุ่มมีทั้งดี ทั้งเลวปนกันนั่นแหละ
อย่ามาขัดแย้งกันเองเลยครับ
ขอให้เป็นเวทีแลกเปลี่ยนความคิดเห็น
และสิ่งที่ได้รู้ได้เห็นกันดีกว่าครับ
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #669 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:40:03 PM »

อย่าด่าตำรวจกันนักเลย คิดว่าเขาอยากมาทำหน้าที่นี้กันนักหรือ
บางคนอาจมีญาติในกลุ่มพันธมิตรด้วยซ้ำ
เขาเป็นลูกน้องถูกสั่งมาก็ต้องทำ เลวจริงๆมีไม่มากหรอก
ทุกกลุ่มมีทั้งดี ทั้งเลวปนกันนั่นแหละ
ขอให้เป็นเวทีแลกเปลี่ยนความคิดเห็น
และสิ่งที่ได้รู้ได้เห็นกันดีกว่าครับ

ด่าไปเลยครับ....ผมลูก ตชด.เก่า
  พ่อผมสอนเสมอว่า คำสั่งที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย เรา(ผู้ปฎิบัติงาน)มีสิทธิ์ไม่ทำตาม
ถ้าทำถือว่าเราผิดไปด้วย...
พ่อผมคงเสียใจที่รุ่นน้องๆ ... ไม่รักษาชื่อเสียงของ ตชด.
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #670 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:44:27 PM »

ด่าไปเลยครับ....ผมลูก ตชด.เก่า
  พ่อผมสอนเสมอว่า คำสั่งที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย เรา(ผู้ปฎิบัติงาน)มีสิทธิ์ไม่ทำตาม
ถ้าทำถือว่าเราผิดไปด้วย...
พ่อผมคงเสียใจที่รุ่นน้องๆ ... ไม่รักษาชื่อเสียงของ ตชด.

เยี่ยม  เยี่ยมครับ   เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #671 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:48:45 PM »

ผมก็มีญาติเป็นตำรวจครับ ... แต่ก็คิดแบบที่ท่านสมชาย (ฮา) ให้ความเห็นไว้ .... ว่าคนอยู่หลังเครื่องยิงแกสน้ำตาน่ะ ... มันก็รู้ ๆ ว่า ยิ่งใส่อะไร ....

ตอนแสดงให้นักข่าวดู ท่ายิงก็ตั้งปืนเกิน ๔๕ องศา ... แต่คนใช้ยิงจริง ๆ ทำไมตั้งปืนต่ำกว่า ๕ องศา Huh ...

ผมว่าทั้งคนสั่ง แ ละคนปฏิบัติมันก็พอกัน .... คงไม่่ใ ช่ดีพอกันแน่ .....

ผมก็ไม่ได้เห็นด้วยกับแนวทางของพันธมิตรมากนัก .... แต่เห็นการปฏิบัติของตำรวจต่อผู้ชุมนุมแล้วรับไม่ได้ครับ ....

และยิ่งกว่านั้นนายกสมชาย (คนละคนกับท่านสมชาย Grin ) ก็ยังตีหน้าระรื่นปฏิบัติภาระกิจเอาหน้าตามปกติ .... วิญญาณนักการเมืองเข้าสิงโดยสมบูรณ์แล้ว .... วิญญาณของข้าราชการในองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวหายไปไหนหมด .... ความรับผิดชอบต่อคนไทยด้วยกันกลับไม่มีการพูดถึงเลย

ผมไม่อยากใช้คำว่า ... มันก็ I้ ตะเภาเดียวกันกับนาย ๒๓ นั่นเอง ....  แลบลิ้น

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #672 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:51:28 PM »

Smiley เท่าที่อ่านมาผมว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้แยกแยะออกไม่ได้ว่าตำรวจทั้งหมด แต่ว่าเฉพาะที่ปฎิบัติหน้าที่แบบน่าเกลียด เช่น โกหกข่าวแบบไม่มีทางเป็นไปได้ หรือ คนที่ใช้เครื่องยิงแก๊สน้ำตาเข้าใส่ฝูงชนแบบตรงๆ หรือ คนที่ออกคำสั่งให้ยิง บอกว่าต้องการสลายฝูงชน  จริงๆมันไม่ใช่ ถ้าต้องการสลายจริงๆ พอยิงเสร็จต้องเข้าจับกุม เหตุการณ์เมื่อวานมันเหมือนกับพยายามให้มันวุ่นวาย จะได้เข้าทางใครหรือเปล่า  

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #673 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:54:25 PM »

เกิดเหตุระบิดที่ป้อม ตร. จราจร  ที่แยก ประชาเกษม   ....จากข่าวเนชั่น ฯ

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #674 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:55:39 PM »

เจ้าหน้าที่หน่วยเก็บกู้วัตถุระเบิดแจ้งว่าเป็นประทัดยักษ์ แรงดันต่ำ

หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 65
  พิมพ์