เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:27:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121773 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #135 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:37:05 PM »

ขอให้นายสมชายพูดผิดนะครับ... พลบค่ำคืนนี้จะมีปลอกทองเหลืองเกลื่อนถนนแน่ๆ...

มีสิ่งแตกต่างระหว่างพฤษภาทมิฬ กับครั้งนี้ ตรงที่ครั้งที่แล้วไม่มีสื่อรายงานข่าวหนาแน่นแบบครั้งนี้ครับ...
ครั้งที่แล้วคนไม่รู้ เลยไปดูเพื่อให้รู้... ต่างไม่ได้ตระเตรียม"ของ"มาป้องกันตนเอง...

แต่ครั้งนี้คนที่ดูข่าว แล้วตัดสินใจไปสถานที่นั้น ต่างรู้ล่วงหน้าว่าจะพบอะไรบ้าง... ใครไปมือเปล่าถือว่าฉลาดน้อยแบบ"สมองบัดซบ"ครับ...

เวลาไปถึงโน่น หากไม่ได้นัดกับคนอื่นเอาไว้... ก็จะไม่รู้ว่าใครเป็นใคร...
จะเห็นคนสื้อขาวแบบที่เราเคยเห็นในคลิป VDO มาอีกแยะครับ...
ตัวอย่างเช่นยืนใต้ต้นไม้ ทำไก๋ถ่ายรูป ยืนโทรศัพท์... พอเป้าได้ระยะก็ควักขึ้นมายิงโป้ง แล้วก็เดินหนี...

มันก็จะมีคำถามว่าฝ่ายไหนยิงใครบ้าง...
คำตอบคือมีโอกาสร่วงได้ทั้งสองฝ่ายครับ...
เสื้อแดงร่วง... เสื้อเหลืองร่วง... หรือสีกากีร่วง...
แล้วก็จะมีคนคอยดักเก็บพวกแอบยิงจากข้างทางอีกต่อหนึ่ง... ร่วงอีก...

ท่านใดไม่เกี่ยวข้อง หากจะไปร่วมแสดงพลังบริสุทธิ์... ก็ต้องพิจารณาด้วยนะครับ เพราะคนอื่นเขาไม่คิดบริสุทธิ์แบบท่านด้วยหรอก...

อย่างน้อยมีคนขาขาดแล้วครับ... ไม่ได้ล้อเล่นเลย ของจริงเห็นๆ...

ไม่ฮา...
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:43:11 PM »

ขอให้นายสมชายพูดผิดนะครับ... พลบค่ำคืนนี้จะมีปลอกทองเหลืองเกลื่อนถนนแน่ๆ...

มีสิ่งแตกต่างระหว่างพฤษภาทมิฬ กับครั้งนี้ ตรงที่ครั้งที่แล้วไม่มีสื่อรายงานข่าวหนาแน่นแบบครั้งนี้ครับ...
ครั้งที่แล้วคนไม่รู้ เลยไปดูเพื่อให้รู้... ต่างไม่ได้ตระเตรียม"ของ"มาป้องกันตนเอง...

แต่ครั้งนี้คนที่ดูข่าว แล้วตัดสินใจไปสถานที่นั้น ต่างรู้ล่วงหน้าว่าจะพบอะไรบ้าง... ใครไปมือเปล่าถือว่าฉลาดน้อยแบบ"สมองบัดซบ"ครับ...

เวลาไปถึงโน่น หากไม่ได้นัดกับคนอื่นเอาไว้... ก็จะไม่รู้ว่าใครเป็นใคร...
จะเห็นคนสื้อขาวแบบที่เราเคยเห็นในคลิป VDO มาอีกแยะครับ...
ตัวอย่างเช่นยืนใต้ต้นไม้ ทำไก๋ถ่ายรูป ยืนโทรศัพท์... พอเป้าได้ระยะก็ควักขึ้นมายิงโป้ง แล้วก็เดินหนี...

มันก็จะมีคำถามว่าฝ่ายไหนยิงใครบ้าง...
คำตอบคือมีโอกาสร่วงได้ทั้งสองฝ่ายครับ...
เสื้อแดงร่วง... เสื้อเหลืองร่วง... หรือสีกากีร่วง...
แล้วก็จะมีคนคอยดักเก็บพวกแอบยิงจากข้างทางอีกต่อหนึ่ง... ร่วงอีก...

ท่านใดไม่เกี่ยวข้อง หากจะไปร่วมแสดงพลังบริสุทธิ์... ก็ต้องพิจารณาด้วยนะครับ เพราะคนอื่นเขาไม่คิดบริสุทธิ์แบบท่านด้วยหรอก...

อย่างน้อยมีคนขาขาดแล้วครับ... ไม่ได้ล้อเล่นเลย ของจริงเห็นๆ...

ไม่ฮา...

ขอบพระคุณครับพี่สมชาย เพิ่มเติมข้อมูลนิดนึง .... ศูนย์นเรนทรขอกำลังสนับสนุน ทีมแพทย์ และ รถ น. พยาบาลจาก ศูนย์แพทย์ รอบ ๆ กทม. เช่น นครปฐม ฉะเชิงเทรา  สมุทรปาการ ฯลฯ   บางส่วนสแตนบายอยู่ บชน.

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:44:05 PM »

ใกล้ถึงจุดแตกหักแล้วกระมัง

แต่..........ผมพร้อมแล้วครับ

แล้วท่านล่ะพร้อมไหม?
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:44:27 PM »

หดหู่ครับ เศร้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:45:10 PM »

ต้องเอามันมาประหารครับ เหลี่ยมชาติชั่ว หมักปากหมา สมชายหน้าติ๋มใจทราม  Angry
ผมว่า PMมากกว่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #140 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:46:23 PM »

ฟ้าหม่นตั้งแต่เช้า....เศร้าครับ...

คนไทยด้วยกันทํากันได้.....

ไม่รู้คนที่สั่งการคิดยังไง....

หรือคิดว่า...ตายสักหน่อยคงจะเข็ด....

แต่ทีผมรู้ สัมผัสจากคนรอบๆตัว....รังแต่จะสร้างความเคียดแค้น...

กวาดต้อนคนให้ไปอยู่ฝ่ายตรงข้ามมากขึ้น...

โง่สิ้นดี......แนวคิดไอ้เหลี่ยมชัดๆแบบนี้

เข้าแผนขอหลี้ภัยพอดีครับ  

ตำรวจใช้ความรุนแรงแต่ อ้างหลักสากล ทุเรศที่สุด  ไม่เคยเห็นข่าวตำรวจหันปากกระบอกปืนยิงแก๊สน้ำตาเข้าประชาชนซะที  

** *  ตำรวจคนที่ตีหัว ปชช.คราวที่แล้วยังจับไม่ได้เลย  รูปก็มี พยานก็มี   คนที่หมิ่นเบื้องสูงคดีก็ไม่เดินหน้า  วันๆ คอยหาเรื่องฆ่าคนมือเปล่า  ข่มเหงรังแกประชาชนตลอด  . . . จบดีกว่า นอกเรื่องแล้ว. .  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:50:29 PM »

สวัสดีครับพี่ nick หวังว่ายังคงจำหมาป่าเดียวดายตัวนี้ได้
ไม่เจอพี่ที่สนามอีกเลย
พี่สบายดีนะครับ
เรื่องความพร้อมนั้น ผมขอโมทนาด้วย
ขอพระคุ้มครองพี่ครับ

ปล. งานนี้ MKII กระบอกนั้นคงหน้าตัดเล็กไปหน่อย ไม่ได้ออกงานกับพี่แน่ ไหว้

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #142 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:06:39 PM »

ชื่อบัญชี บริษัท เอเอสทีวี (ประเทศไทย) จำกัด

บัญชี กระแสรายวัน เลขที่ 008-1-09535-3

บัญชีประเภท ออมทรัพย์ เลขที่ 008-2-17154-3

สนับสนุนการจัดชุมนุมโดย

โอน/ฝาก ผ่านบัญชี ธนาคารกสิกรไทย สาขาบางลำพู

ชื่อบัญชี “มูลนิธิยามเฝ้าแผ่นดิน”

บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่ 008-2-18199-9

สำหรับพันธมิตรในสหรัฐอเมริกา บริจาคได้ที่

Bank of America

Bank’s address : California USA

ชื่อบัญชี Asia sattellite Television USA

เลขที่ 297-164-1282

สำหรับผู้ที่สะดวกเดินทางมาด้วยตนเอง
สามารถมาบริจาคได้ที่ บ้านพระอาทิตย์

วันจันทร์-ศุกร์

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
พีระพงษ์
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #143 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:11:37 PM »

น่าจะใช้กำลังสลายตั้งนานแล้ว มีที่เดียวในโลกมั้งที่รัฐสภาถูกยึด การชุมนุมครั้งนี้ไม่มีความชอบธรรมมาแต่แรกเพราะเน้นการใช้กำลังเข้ายึดสถานที่สำคัญต่างๆ ไม่ได้กระทำด้วยความสงบ ไม่ได้เป็นข้างไหนแต่ไม่เห็นด้วยกับการละเมิดกฏหมาย หรือคิดว่าทำถูกแล้วถ้าถูกกฏหมายผู้นำชุมนุมจะถูกศาลออกหมายจับได้อย่างไร

ความคิดกับชื่อเหมาะสมกับที่มาจากยุคหิน  Grin 
มีที่เดียวในโลกที่รัฐบาลโดนประชาชนยึดทำเนียบและรัฐสภาแต่ยังหน้าด้านอยู่  แถมใช้อำนาจรัฐตำรวจโจร
ใช้อาวุธและกฏหมายในมือเที่ยวจับประชาชน แต่พวกที่ขายชาติและจาบจ้วงกับนิ่งเฉย

เห็นใจแกเถอะครับ  คุณหนวดมีความคิดว่า

"ในมุมมองของผมนั้นคนหรือมนุษย์ต้องมีผู้ปกครองเนื่องจากโดยธรรมชาติกำหนดให้เกิดมาเพื่อทำเลว จากกิเลส ตัณหา ทุกๆอย่างจะพยายามเบียดบังประโยชน์เข้าสู่ตัวเอง ถ้าปล่อยให้ทุกคนมีสิทธิเสรีใครอยากทำอะไรก็ได้ ไม่ต้องมีระเบียบ-กฏหมาย สังคมจะตัดสินกันด้วยกำลังไม่ต่างกับสัตว์ และเป็นเรื่องจริงแท้แน่นอนที่ว่าหากผู้ปกครองไม่เข็มแข็ง(กว่า)แล้ว ย่อมปกครองไม่ได้ "

ไปถึงขนาดนี้ คงกู่ไม่กลับแล้ว

Shoot first !
Ask question later.
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:29:33 PM »

น่าจะใช้กำลังสลายตั้งนานแล้ว มีที่เดียวในโลกมั้งที่รัฐสภาถูกยึด การชุมนุมครั้งนี้ไม่มีความชอบธรรมมาแต่แรกเพราะเน้นการใช้กำลังเข้ายึดสถานที่สำคัญต่างๆ ไม่ได้กระทำด้วยความสงบ ไม่ได้เป็นข้างไหนแต่ไม่เห็นด้วยกับการละเมิดกฏหมาย หรือคิดว่าทำถูกแล้วถ้าถูกกฏหมายผู้นำชุมนุมจะถูกศาลออกหมายจับได้อย่างไร

ความคิดกับชื่อเหมาะสมกับที่มาจากยุคหิน  Grin 
มีที่เดียวในโลกที่รัฐบาลโดนประชาชนยึดทำเนียบและรัฐสภาแต่ยังหน้าด้านอยู่  แถมใช้อำนาจรัฐตำรวจโจร
ใช้อาวุธและกฏหมายในมือเที่ยวจับประชาชน แต่พวกที่ขายชาติและจาบจ้วงกับนิ่งเฉย

เห็นใจแกเถอะครับ  คุณหนวดมีความคิดว่า

"ในมุมมองของผมนั้นคนหรือมนุษย์ต้องมีผู้ปกครองเนื่องจากโดยธรรมชาติกำหนดให้เกิดมาเพื่อทำเลว จากกิเลส ตัณหา ทุกๆอย่างจะพยายามเบียดบังประโยชน์เข้าสู่ตัวเอง ถ้าปล่อยให้ทุกคนมีสิทธิเสรีใครอยากทำอะไรก็ได้ ไม่ต้องมีระเบียบ-กฏหมาย สังคมจะตัดสินกันด้วยกำลังไม่ต่างกับสัตว์ และเป็นเรื่องจริงแท้แน่นอนที่ว่าหากผู้ปกครองไม่เข็มแข็ง(กว่า)แล้ว ย่อมปกครองไม่ได้ "

คุณหนวดหินคงจะมีความเป็นอยู่สุขสบายดีแล้ว น่าจะมีฐานะร่ำรวยแล้ว จึงไม่ค่อยจะทุกข์ร้อนอะไรกับการมีรัฐบาลที่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว เบียดบังประโยชน์ที่ควรจะตกแก่ประเทศชาติและประชาชนเป็นของตนเองและพวกพ้อง คุณหนวดหินคงจะคิดว่า ไม่ว่ารัฐบาลจะกอบโกยอย่างไร ประชาชนชาวไทยคนอื่นๆจะเดือดร้อนทุกข์ยากอย่างไร ตนเองก็ไม่เดือดร้อนหรือลำบากอะไร เพราะถึงอย่างไรคุณหนวดหินก็มีกินมีอยู่อย่างสบายอยู่แล้ว แต่สำหรับผมแล้ว ผมไม่เอารัฐบาลแบบนี้ครับ เพราะผมยังลำบากอยู่และก็ไม่อยากเห็นลูกหลานของผมลำบากเหมือนผมอีก รัฐบาลแบบนี้ผมเคยเห็นมาเยอะแล้วครับ บอกตามตรงว่า เบื่อครับ (สะอิดสะเอียน ไม่รู้จักหมดพันธุ์เสียที)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:41:44 PM »

เหมือนกับทางรัดบานต้องการให้เป็นข่าวใหญ่เพื่อให้คนไม่สนใจข่าวอื่นรึเปล่าคะ Huh

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:44:19 PM »

Angry หลับตาเขียนอีกแล้ว ไม่มีใครเข้าไปยึดรัฐสภาเลย ขนาดรั้วยังไม่เข้าไปชิด มีแต่อยู่บริเวณถนน ปราศจากอาวุธ
ผมว่าที่ออกความเห็นส่วนใหญ่ก็เอียงกันทั้งนั้น ลองไปอ่านกระทู้ในห้องราชดำเนินในเวปพันทิพดูบ้างนะครับ ผมไม่ได้ปิดตาตัวเองแต่ดูทั้ง 2 ฝ่ายแล้วเชื่อตัวเอง ที่แน่ๆ ไม่ใช่ไอ้สูตร 70-30 โดยหวังจะให้กลุ่มตัวเองเข้ามามีบทบาท แถมยังไปดูถูกคนภาคอื่นๆว่าโง่อีก

คุณหนวดหินรับราชการอยู่ใช่ไหมครับ?

คุ้นๆว่าอยู่พื้นที่เสี่ยงแถว3จชต.ด้วยใช่บ่?
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:59:52 PM »

นี่มันระเบิด อะไรครับ???

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #148 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:09:11 PM »

สวัสดีครับพี่ nick หวังว่ายังคงจำหมาป่าเดียวดายตัวนี้ได้
ไม่เจอพี่ที่สนามอีกเลย
พี่สบายดีนะครับ
เรื่องความพร้อมนั้น ผมขอโมทนาด้วย
ขอพระคุ้มครองพี่ครับ

ปล. งานนี้ MKII กระบอกนั้นคงหน้าตัดเล็กไปหน่อย ไม่ได้ออกงานกับพี่แน่ ไหว้

สวัสดีครับท่านหมาป่าสุดหล่อ

คงสบายดีเช่นกันครับ  ระลึกถึงเสมอครับ

ไม่ได้เข้าสนามเลยครับ

เจ้า MKII ไม่ใช้หรอกครับ  จะไปยืนด่ามันน่ะครับ  555+
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #149 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:19:57 PM »

คุณหนวดหินคงจะมีความเป็นอยู่สุขสบายดีแล้ว น่าจะมีฐานะร่ำรวยแล้ว จึงไม่ค่อยจะทุกข์ร้อนอะไรกับการมีรัฐบาลที่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว เบียดบังประโยชน์ที่ควรจะตกแก่ประเทศชาติและประชาชนเป็นของตนเองและพวกพ้อง คุณหนวดหินคงจะคิดว่า ไม่ว่ารัฐบาลจะกอบโกยอย่างไร ประชาชนชาวไทยคนอื่นๆจะเดือดร้อนทุกข์ยากอย่างไร ตนเองก็ไม่เดือดร้อนหรือลำบากอะไร เพราะถึงอย่างไรคุณหนวดหินก็มีกินมีอยู่อย่างสบายอยู่แล้ว แต่สำหรับผมแล้ว ผมไม่เอารัฐบาลแบบนี้ครับ เพราะผมยังลำบากอยู่และก็ไม่อยากเห็นลูกหลานของผมลำบากเหมือนผมอีก รัฐบาลแบบนี้ผมเคยเห็นมาเยอะแล้วครับ บอกตามตรงว่า เบื่อครับ (สะอิดสะเอียน ไม่รู้จักหมดพันธุ์เสียที)
พูดได้ตรงใจผมมากเลยครับ คุณ meethai
เพราะประเทศเรามีคนแบบนี้อยู่มาก บ้านเมืองเราถึงเป็นแบบนี้
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 65
  พิมพ์