เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:27:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121796 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #180 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:17:17 PM »

สามัญสำนึก

เห็นกงจักร เป็นดอกบัว

เห็นกงจักรเป็นดอกบัว  : หมายความว่า  เห็นสิ่งที่ไม่ดีเป็นดี  หรือเห็นผิดเป็นชอบ  คำว่า  " กงจักร "  ซึ่ง หมายถึง  " ไม่ดี "  และ  " ดอกบัว " ซึ่งหมายถึง  " สิ่งดี "  นั้น  ได้เค้ามาจากนิทานชาดกเรื่อง  " มิตตวินทุชาดก "  เมื่อพระโพธิ์เสวยชาติเป็นเทวดาและลงไปเที่ยวในเมืองนรก  ไปเห็นมิตตวินทุตกนรกมีกงจักรครอบอยู่บนหัวทรมานเจ็บปวด  แต่พระโพธิสัตว์  กลับมองเห็นกงจักรเป็นดอกบัว  มีสีสันสวยงาม  ก็ออกปากขอกงจักรนั้นมาสวมบ้างเป็นการทำให้มิตตวินทุสิ้นกรรม  แต่ตัวพระโพธิสัตว์เองกลับต้องรับกรรมแทน.

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #181 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:22:39 PM »

เล่นซะขาขาดเลย ทำไมใจร้ายนัก Fuck

คืนที่มืดสนิท แต่อีกไม่นานก็จะเจอเช้าที่สดใสแล้ว

เย็นนี้เจอกันพี่น้องผู้กล้า จงอย่ากลัวว่าท่านจะอยู่เดียวดาย ยังมีไอ้ฟูยืนอยู่คู่กับท่านด้วย

แต่กระนั้นเลยไม่ได้แดกไอ้ฟูหรอกไอ้ฟูวิ่งเร็ว ขาไม่มีขาดแน่

เยี่ยม
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #182 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:25:47 PM »

พ่อหอมมะลิเอ๊ย.....

รัดถะบานชุดนี้สง่างามอย่างไร มาจากสิ่งค้ำจุนความถูกต้องที่เรียกว่ากติกาอย่างไร

รัดถะบานพรรคนาซีของฮิตเลอร์ก็มาจากการเลือกตั้งตามกติกาเยี่ยงกัน

หากคิดอย่างคุณ ฝ่ายสัมพันธมิตรทุกประเทศผิดหมด

ทำไมไม่ปล่อยให้ประชาชนเยอรมันในครั้งนั้นเลือกตั้งใหม่ตามกติกาหล่ะ จะได้ไม่เลือกพรรคนาซี

เอาทหารสัมพันธมิตรบุกยึดเบอร์ลินทำไม มันทำลายผู้นำที่มาจากการเลือกตั้งชัด ๆ

ระบอบทักษิณและเหล่าลูกสมุนก็เยี่ยงกัน

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #183 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:38:40 PM »

..ประชาชนหลายหน่วยงาน..หลายองค์กร..ออกมากดดันให้รัฐบาลรับผิดชอบ..
..ด้วยการยุบสภา..ลาออก..

..แล้วทหารในกองทัพ...
... จะเป็นทหารของรัฐบาล..หรือ ทหารของประชาชน..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #184 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:38:56 PM »

ไอ้ฟู..... กรูรักมรึงว่ะ

เพื่อนผมครับ ไอ้ฟูมันเพื่อนผมครับ

สู้นะเพื่อน วิ่งให้เร็ว และไปให้ถึงจุดที่ปลอดภัย

คนดีพระคุ้มครองนะเพื่อน Wink

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #185 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:42:14 PM »

ข่าวจาก   THAI TBS

ตำรวจถูกแทง 2 นาย................

คงจะวิ่งสดุดขาตัวเองไปชนเอามีด.............(อันนี้ผมคิดเอง  ข่าวไม่ได้บอก)

ผมว่าไม่ขำนะขอโทษนะครับแต่ผมขำไม่ออกจริงๆ เศร้า
จะออกความเห็นอะไรคิดถึงใจผู้สูญเสียบ้างก็ดีครับ ไหว้

ผมก็ไม่ได้บอกว่าขำนี่

ผมก็เลียนแบบผู้หลักผู้ใหญ่ที่มีอำนาจในบ้านเมือง

ที่เห็นว่า ปชช. ซึ่งถูกยิงด้วยแก๊สน้ำตา (หรืออาจจะเป็นระเบิด) จนขาขาดว่า.....

อาจจะวิ่งสดุดหกล้มหรือล้มทับกัน..........ก็แค่นั้นอง

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
*-**-**-*
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #186 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:43:58 PM »

ถ้านอนอยู่ที่บ้านคงไม่เกิดเรื่องครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #187 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:45:40 PM »

ถ้านอนอยู่ที่บ้านคงไม่เกิดเรื่องครับ
เย้ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #188 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:46:50 PM »

..แล้วทหารในกองทัพ...
... จะเป็นทหารของรัฐบาล..หรือ ทหารของประชาชน..

FYI. ได้ยินมาว่า เป็นทหารของพระเจ้าแผ่นดินครับ

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #189 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:47:51 PM »

เย้ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

ยินดีต้อนรับครับ Grin

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #190 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:48:09 PM »

ชอบอ้างแต่กฎหมายๆๆๆๆ
แต่กฎหมายหากไม่ใช้ควบคู่กับศิลธรรมมันก็เหมือนเครื่องมือรังแกประชาชนนั่นแหละ  Angry

ตำรวจทำตัวแย่จริงๆ    แบร่

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #191 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:49:15 PM »

เขียนรายงานผลคืบหน้าเรื่อยๆนะครับ ผมอยู่ไกลจะได้ทันข่าวเหมือนเพื่อนๆที่อยู่เมืองไทย
ผมอยู่ไกลหลานพันไมล์ ใจยังเป็นกังวลเลยครับ ถึงนอนหลับคงไม่สบายนัก
ถึงอยู่ไกลแต่หัวใจเป็นไทยครับ ไม่อยากให้เกิดเรื่องคนไทยทำร้ายกันเอง และก็อย่างเห็นบ้านเมือง ร่มเย็นเป็นสุข
มีความเจริญรุ่งเรื่อง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #192 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:49:33 PM »

ยินดีต้อนรับครับ Grin
คงจะเฉพาะกิจน่ะครับ ยิ้มีเลศนัย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #193 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:50:51 PM »

กดที่รูปได้ครับ

นายไชยยา พูนแก้ว ได้รับบาดเจ็บ ขาซ้ายตั้งแต่หัวเข่าลงไปขาด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #194 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:51:06 PM »

Wink

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 65
  พิมพ์