เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:23:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121609 ครั้ง)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #195 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:51:37 PM »

ถ้านอนอยู่ที่บ้านคงไม่เกิดเรื่องครับ
เย้ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

ยินดีต้อนรับครับ Grin

สวัสดีด้วยครับ สมาชิกใหม่

ไม่แนะนำตัวก่อนหรือครับ สมัครตั้งนานแล้ว

โพสกระทู้แรก ก็ยำยีหัวใจ คนได้ตั้งหลายคน

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #196 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:52:44 PM »

ถ้านอนอยู่ที่บ้านคงไม่เกิดเรื่องครับ

เวรกรรม...  Tongue

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #197 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:59:37 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #198 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:04:18 PM »

ครับ........ถ้านอนอยู่บ้านคงไม่เกิดเรื่อง   เศร้า   และคงรวมถึงตำหนวด 2 นาย นั้นด้วย

หากใครสักคนหนึ่ง (หรือหลายคน) ที่ออกมาเพื่อ......................

ร่วมกันชุมนุมเพื่อต่อต้านไอ้พวกขายชาติ ขายแผ่นดิน

ร่วมกันชุมนุมต่อต้าน/เรียกร้องให้เอาไอ้คนที่ลบหลู่สถาบันฯ มาลงโทษ

ร่วมกันชุมนุมต่อต้าน/เรียกร้องให้เอาคนที่โกงชาติบ้านเมือง มาลงโทษ

ร่วมกันชุมนุมต่อต้าน/เรียกร้อง ให้เกิดความยุติธรรมขึ้นในบ้านเมือง

ร่วมกันชุมนุมต่อต้าน/เรียกร้อง ให้ผู้มีอำนาจในบ้านเมือง มีคุณธรรม จริยธรรม ในการปกครองบ้านเมือง

ผมจะขออยู่ข้างเขาเหล่านั้นครับ   ..........ด้วยความเคารพครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 04:08:34 PM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #199 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:07:30 PM »

เกิดเหตุรถระเบิดหน้าที่ทำการพรรคชาติไทย ข่าวเบื้องต้น ตายในรถ ๑

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #200 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:09:55 PM »

ยิงแก๊สน้ำตากันอีกแล้ว  ...  ฝั่งด้านหน้าม.สวนดุสิต 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 04:11:57 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #201 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:15:38 PM »

เกิดเหตุรถระเบิดหน้าที่ทำการพรรคชาติไทย ข่าวเบื้องต้น ตายในรถ ๑
ถ้าท่านใดได้ฟัง คำให้สัมภาษของ นายบรรหาร แล้วคงไม่แปลกใจกับข่าวนี้เท่าไรนัก Smiley
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #202 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:16:13 PM »

แล้วเรื่องตำรวจโดนแทงไม่เห็นมีใครพูดเลย ภาพที่ปรากฏทั้งไม้ทั้งเหล็กแหลม อย่างนี้จะว่าไม่มีอาวุธได้อย่างไร เพราะอาวุธให้หมายความรวมถึงสิ่งที่ไม่ใช่อาวุธโดยสภาพแต่มีเจตนาจะใช้ประทุษร้ายร่างกายกันอย่างอาวุธด้วย ทหารนั้นออกมาบอกว่าหากตำรวจไม่สามารถควบคุมภาวะได้จะออกมาช่วย รอวัดใจทหารดู

Smiley คุณ.หนวด ไม่ตอบคำถามผม แต่มาเปิดประเด็นอื่นอีก บอกตามตรงนะ...ผมเบื่อพวกชอบโพสแบบไม่รับผิดชอบ

น่าจะใช้กำลังสลายตั้งนานแล้ว มีที่เดียวในโลกมั้งที่รัฐสภาถูกยึด การชุมนุมครั้งนี้ไม่มีความชอบธรรมมาแต่แรกเพราะเน้นการใช้กำลังเข้ายึดสถานที่สำคัญต่างๆ ไม่ได้กระทำด้วยความสงบ ไม่ได้เป็นข้างไหนแต่ไม่เห็นด้วยกับการละเมิดกฏหมาย หรือคิดว่าทำถูกแล้วถ้าถูกกฏหมายผู้นำชุมนุมจะถูกศาลออกหมายจับได้อย่างไร

Angry หลับตาเขียนอีกแล้ว ไม่มีใครเข้าไปยึดรัฐสภาเลย ขนาดรั้วยังไม่เข้าไปชิด มีแต่อยู่บริเวณถนน ปราศจากอาวุธ
ผมว่าที่ออกความเห็นส่วนใหญ่ก็เอียงกันทั้งนั้น ลองไปอ่านกระทู้ในห้องราชดำเนินในเวปพันทิพดูบ้างนะครับ ผมไม่ได้ปิดตาตัวเองแต่ดูทั้ง 2 ฝ่ายแล้วเชื่อตัวเอง ที่แน่ๆ ไม่ใช่ไอ้สูตร 70-30 โดยหวังจะให้กลุ่มตัวเองเข้ามามีบทบาท แถมยังไปดูถูกคนภาคอื่นๆว่าโง่อีก

Smiley แล้วเมื่อเช้าดูจากที่ไหนครับว่ายึดรัฐสภา เอาหลักฐานมายืนยันหน่อย ส่วนประเด็นอื่นถ้าอยากคุยเปิดกระทู้ใหม่ดีกว่าครับ

Smiley ไปอ่านเสมอครับเวปพันทิพท์ห้องราชดำเนิน และรู้ด้วยว่าที่นี่อยู่ด้วยเงินของใคร ใครอยู่เบื้องหลัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 04:20:10 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #203 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:16:27 PM »

เวง....
โชคดีที่ ผจก.ผมไม่เข้า สวนดุสิตวันนี้ (ทางสวนดุสิตขอยกเลิกนัด)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #204 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:19:26 PM »

ยิงแก๊สน้ำตากันอีกแล้ว  ...  ฝั่งด้านหน้าม.สวนดุสิต 

นั่งรอ.........ติดตามข่าวครับ

คุณพระ คุณเจ้า คุ้มครองพ่อแม่พี่น้องชาว พธม.  ด้วยเถิด   ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #205 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:21:47 PM »

เวง....
โชคดีที่ ผจก.ผมไม่เข้า สวนดุสิตวันนี้ (ทางสวนดุสิตขอยกเลิกนัด)

โชคดึเหมือนกันพี่ซับ ... ผมป่วย ... ไม่ได้ไปราชการที่ กทม. (วังสวนสุนันทา) ... แต่พวกที่ไปซวย ... อยู่กลางวงเลย ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #206 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:22:12 PM »

สัตว์นรกส่ง..ม่งมาเกิด ! !
หากคนเจ็บ เป็นญาติพี่น้อง มันจะรู้สึกยังงัย

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #207 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:22:38 PM »

ตามข่าวอยู่ครับ คืนนี้คงนอนเช้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #208 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:25:20 PM »

นายไชยยา พูนแก้ว ได้รับบาดเจ็บ ขาซ้ายตั้งแต่หัวเข่าลงไปขาด

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้ปลอดภัยและหายไวๆครับ
pranyai
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #209 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 04:29:14 PM »

ผมไม่ได้อยู่ข้างรัฐบาลนะครับ แต่อยากให้วิเคราะห์ภาพนี้ เพราะว่าขณะนี้หน่วยกู้ภัย และเพื่อนพันธมิตรยังหาชิ้นส่วนขาที่ี่ขาดไม่พบ ล่าสุด ผอ.รพ.วชิระ บอกว่าเป็นสะเก็ดระเบิดที่พบในแผล คล้ายกับเศษสะเก็ดจากระเบิดปิงปอง ตำรวจมีการใช้ระเบิดปิงปองไว้ประจำการด้วยหรือเปล่า

ขัดความรู้สึกประการใดขออภัย แค่สงสัยจะด่าว่าอะไรผมก็ได้ครับ
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 65
  พิมพ์