เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:18:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121378 ครั้ง)
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #270 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:53:05 PM »

จะจบอย่างไงครับมีคนเจ็บคนตายด้วย

Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #271 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:53:21 PM »

รถที่ระเบิด.....ข่าวแจ้งว่าอาจจะเกิดจากข้อผิดพลาดจากก๊าส LPG ที่รถติดตั้งอยู่

เออ........เนอะคิดได้ไง
เขาคงคิดว่า ปชช ยังทานหญ้าเป็นอาหารหลักล่ะมั้งครับ  แลบลิ้น
น่าเศร้าจริงๆ ขอให้เหตุการณ์สงบไวๆทีเถิด  ไหว้
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #272 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:02:45 PM »

จะพยายามเป็นกลางที่สุดครับ Smiley
ดูให้แน่ใจว่าจะเข้าร่วมหรือไม่ ถึงตอนนั้นคงตัองบอกลาแม่และน้องก่อนครับ
แต่ต้องให้ถึงที่สุดจริง ๆ  ไหว้

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #273 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:04:26 PM »

จะจบอย่างไงครับมีคนเจ็บคนตายด้วย
ด้านอยู่ต่อไปไง....ถามได้  แลบลิ้น แลบลิ้น ... ครม ชุดนี้ฝึกวิชาด้านทนมาจากได้ตะหมูกหมูมาตั้ง 6 เดือนแล้ว มันทนได้แน่นอน  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #274 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:04:52 PM »

ข่าวจากบชน. พธม.โดนลูกหลงขาขาดอีก4 เจ็บระนาว

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #275 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:05:06 PM »

ขาขาดไปอีก 4 คน
ทำกันถึงขนาดนี้  สงสัยว่าวันพรุ่งนี้  ตำรวจ และครอบครัวตำรวจไปโรงพยาบาล   จะมีหมอยอมรักษาให้หรือเปล่า
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #276 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:05:39 PM »

ขอเรียกร้องให้ยกเลิกการยิงแก๊สน้ำตาเข้าใส่กลุ่มผู้ชุนนุมโดยตรง และขอความเห็นกับเหตุการณ์ดังนี้

สรรพาวุธตำรวจออกมาแถลงข่าวพร้อมทั้งสาธิตการยิงแก๊สน้ำตาจากเครื่องยิงขนาด 40 mm
ในการสาธิต จะยิงใส่ วัตถุเนื้ออ่อนทำให้คล้ายขาของคน แล้วทำการยิงแก๊สน้ำตาไป(เห็นไม่ชัดว่ากระทบกับท่อนดังกล่าวหรือไม่)
แก๊สน้ำตาตกพื้น ไม่เกิดเสียงดังใดๆ รอประมาณไม่ถึง วินาทีก็เกิดควันสีขาวพุ่งออกมาอย่างไม่รุนแรง ผลคือ ท่อนเนื้อสมมติไม่ได้รับผลใดๆ

แต่  ในภาพข่าวตั้งแต่เช้า พอลองเอามาเปรียบเทียบ รู้สึกว่า จะคนละแบบกันโดยสิ้นเชิง อาทิเช่น
- แก๊สน้ำตาระเบิดขึ้นตรงแนวสิ่งกีดขว้างที่ใช้ยางรถยนต์วางซ้อนทับกัน
            ผลคือ เกิดการระเบิดอย่างรวดเร็วและรุนแรงระดับที่ทำให้ยางรถยนต์จำนวนมากสั่นสะเทือน

- ภาพข่าวช่วงสาย เมื่อแก๊สน้ำตาตกพื้น เกิดระเบิดควันกระจายแรง  แผ่รัศมีประมาณ2-3 เมตร กลุ่มควันพุ่งไม่เกินหัวเข่า

อยากให้นำแก๊สน้ำตาที่เป็นแบบหรือรุ่นเดียวกันมาทดสอบจริงๆ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 08:07:17 PM โดย fflluukk » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #277 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:08:02 PM »

มันเป็นกบกระโดดรุ่นใหม่มั่งครับ

ทหารออกแล้ว เป็นผู้ช่วยตำรวจ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #278 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:08:11 PM »

ข่าวจากคมชัดลึก บอกว่าขาขาด2ราย ครับ Cry

http://www.komchadluek.net/specialreport/breakdownmob/specialreportnews.php?id=315

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #279 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:08:43 PM »

รถที่ระเบิด.....ข่าวแจ้งว่าอาจจะเกิดจากข้อผิดพลาดจากก๊าส LPG ที่รถติดตั้งอยู่

เออ........เนอะคิดได้ไง
เขาคงคิดว่า ปชช ยังทานหญ้าเป็นอาหารหลักล่ะมั้งครับ  แลบลิ้น
น่าเศร้าจริงๆ ขอให้เหตุการณ์สงบไวๆทีเถิด  ไหว้
ซวยเลย LPG ผิดอีกแล้ว....
ติดอู่ไหนเนี๊ย... Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #280 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:11:21 PM »

ค...ว..า....ย.........เอ๊ย..............

กลบเกลื่อนทุกด้านเลย...มึ...ง

ท่าน  RO   จะลบกะไม่ว่าครับ   แต่มันเหลืออด  กับ   รบ.  เถื่อนนี่สุดๆ  แล้วครับ

C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #281 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:15:21 PM »

ขาขาดไปอีก 4 คน
ทำกันถึงขนาดนี้  สงสัยว่าวันพรุ่งนี้  ตำรวจ และครอบครัวตำรวจไปโรงพยาบาล   จะมีหมอยอมรักษาให้หรือเปล่า
ผู้การครับ ผมห่วงคืนนี้ครับ... ที่รามาก็ตายไปสองแล้ว
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #282 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:16:45 PM »

ค...ว..า....ย.........เอ๊ย..............

กลบเกลื่อนทุกด้านเลย...มึ...ง

ท่าน  RO   จะลบกะไม่ว่าครับ   แต่มันเหลืออด  กับ   รบ.  เถื่อนนี่สุดๆ  แล้วครับ

ผมก็คิดเหมือนพี่เลยครับ....

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #283 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:19:35 PM »

ในภาพเป็นแก๊สน้ำตาแบบไหนครับ

แก๊สน้ำตามีส่วนผสมเป็นเม็ดๆแบบนี้ด้วย

*ภาพข่าวของเวป คมชักลึกครับ

http://www.komchadluek.net/specialreport/breakdownmob/specialreportnews.php?id=315

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #284 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:19:51 PM »

ไม่ได้เข้าข้างตำรวจนะครับ   เเต่ก็คิดว่าตำรวจเขาก็ไม่อยากทำหรอกครับ    ตำรวจถูกครอบงำโดยการเมืองก็เพราะ    ตำรวจมีคณะบริหารงานสูงสุดที่ชื่อว่า  
คณะกรรมมาธิการนโยบายตำรวจเเห่งชาติ  มีนายกเป็นประทานฯโดยตำเเหน่ง มีสมาชิกคือ
1.รมว.มหาดไทย
2.ปลัดมหาดไทย
3.รมว.ยุติธรรม
4.ปลัดยุติธรรม
5.ผบ.ตร.
เเละผู้ทรงคุณวุฒิอีก4คนที่มาจาก6คนข้างบนคัดเลือก   ทั้งหมดนี้มีอำนาจกำหนดนโยบายเเละการทำงานของสตช.ได้เบ็ดเสร็จเด็ดขาด
สามารถเปลี่ยนผบ.ตร.ได้24ชม.จนกว่าจะพอใจ(ผบ.ตร.จะฟ้องกตช.ก็ได้เเต่ในความเป็นจริงเเล้วยาก)    เป็นนักการเมืองซะครึ่งนึง  ข้าราชการลูกน้องนักการเมืองอีกครึ่งนึง  มีตำรวจเเค่คนเดียว เเล้วจะไม่ให้ตำรวจปวดหัวได้ยังไง        ถ้าเทียบกับทางทหารที่มีสภากลาโหมที่ส่วนใหญ่เป็นทหารด้วยกันทั้งนั้น   เเล้วมันจะให้ตำรวจเป็นกลางได้ยังไง   ตำรวจก็ต้องก้มหน้ารับกรรมโดนด่าต่อไป    จะพูดอะไรถึงตำรวจก็ขอให้เห็นใจซักนิดนะครับ    โดยเฉพาะผู้ที่ไปทำหน้าที่สลายการชุมนุมโดยตรงยิ่งเป็นเเค่ชั้นประทวน    ที่ไม่มีสิทธิเเสดงความเห็นใดๆทั้งสิ้น    

ทำหน้าที่บังคับใช้กฎหมาย ทำอะไรไปก็ต้องรับตามกฎหมายนะครับ

เพราะเมื่อการเมืองช่วยนอกกฎหมายก็คือการพึ่งซุกใต้ปีกมาร หนุนให้มารถีบตัวขึ้นครอบงำต่อไปอีก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 65
  พิมพ์