เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:21:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121517 ครั้ง)
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #330 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:26:09 PM »

ป้าทำอาหารตามสั่งแถวๆบ้านผมแกบอกว่าพวกพธมมันจะระเบิดพลีชีพ ขาเลยขาด
ผมก็เห็นแกแก่แล้วเลยขี้เกียจสวนกลับ แถมฝีมือทำอาหารแกใช้ได้เลยไม่อยากทะเลาะด้วย

กองทัพต้องเดินด้วยท้องนิ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #331 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:30:23 PM »

มันเป็นยังไงครับพี่เจษ แสงเหรอครับ

ขอบพระคุณพี่วัต พี่ nick

Smiley ขออนุญาตคุณ.nick ขยายนะครับจะได้เห็นชัดๆ

ผมว่าน่าจะแบบเดียวกัน .....  Angry  ว่าแต่มันคืออะไรครับ เรียนถามผู้รู้
จะเรียกว่า Stun grenade หรือ flash bang  จะไว้ใช้โยนเข้าไปในห้องหรือบ้านก่อนที่จะเข้าทำ house clearing
จะมีเสียงดัง และแสงสว่างมากๆ  ทำให้งงไปชั่วขณะ  แต่อันตรายตรงแสงที่ออกมาเกิดจาก ฟอสฟอรัส ถ้ามจำไม่ผิด  จะมีความร้อนถ้าโยนมกล้สารหรือวัตถุไวไฟ   จะทำให้ไฟลุกได้  โยนไปโดนตัวคนใกล้ๆ  ก็ลองนึกภาพดูครับ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #332 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:32:51 PM »

ผมหดหู่มากๆครับ แค้นก็แค้น

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:35:43 PM »

จะเรียกว่า Stun grenade หรือ flash bang  จะไว้ใช้โยนเข้าไปในห้องหรือบ้านก่อนที่จะเข้าทำ house clearing
จะมีเสียงดัง และแสงสว่างมากๆ  ทำให้งงไปชั่วขณะ  แต่อันตรายตรงแสงที่ออกมาเกิดจาก ฟอสฟอรัส ถ้ามจำไม่ผิด  จะมีความร้อนถ้าโยนมกล้สารหรือวัตถุไวไฟ   จะทำให้ไฟลุกได้  โยนไปโดนตัวคนใกล้ๆ  ก็ลองนึกภาพดูครับ

ขอบคุณมากครับ... เย้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #334 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:39:04 PM »

หากญาตินายสมชายโดนฯ...

นายสมชายจะเอา List รายชื่อตำรวจพวกนี้มากางไว้ในสมุด...
ตามดูกิจวัตรฯ ทีละคนๆ... เจอจุดอ่อนตรงไหนของใคร...

จะไม่ปล่อยเอาไว้ครับ... รับรองได้พิการทุกคน...
คนมันต้องมีจุดอ่อนครับ... เช่นชอบเมาร้านคาราโอเกะร้านประจำ...

เมาได้ที่ก็ไม่รู้ตัวว่า... ขากูหายไปได้ยังไง...
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #335 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:43:20 PM »

ขอบพระคุณครับพี่เจษ  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #336 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:45:50 PM »

ครับ..

ในมุมมองผม ความรุนแรงเกิดขึ้นทั้งหมดเพราะ ตร เข้าไปสลายม็อบด้วยความรุนแรง
พอ พธม เล่นงานคืน ก็ดูเหมือนพวกม็อบดูป่าเถื่อน สำหรับผม ผมว่าไม่ใช่
ถ้าเป็นผม ผมก็คงต้องแลกคืนกันบ้างล่ะ ยิ่งตามข่าวบอกว่ามาถึง ตร ก็ใช้แก๊สน้ำตายิงใส่นี่ ผมรับไม่ได้..
เพราะผมไม่ได้ทำผิด ผมชุมนุมกันอย่างสันติ

วันนี้หลังจากเสร็จธุระ เพื่อนผมหลายคนรวมตัวกันไปชุมนุมเรียบร้อยครับ ทั้งชายและหญิง นับถือๆ  เยี่ยม
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #337 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:46:49 PM »

ครับ........ถ้านอนอยู่บ้านคงไม่เกิดเรื่อง      และคงรวมถึงตำหนวด 2 นาย นั้นด้วย

หากใครสักคนหนึ่ง (หรือหลายคน) ที่ออกมาเพื่อ......................

ร่วมกันชุมนุมเพื่อต่อต้านไอ้พวกขายชาติ ขายแผ่นดิน

ร่วมกันชุมนุมต่อต้าน/เรียกร้องให้เอาไอ้คนที่ลบหลู่สถาบันฯ มาลงโทษ

ร่วมกันชุมนุมต่อต้าน/เรียกร้องให้เอาคนที่โกงชาติบ้านเมือง มาลงโทษ

ร่วมกันชุมนุมต่อต้าน/เรียกร้อง ให้เกิดความยุติธรรมขึ้นในบ้านเมือง

ร่วมกันชุมนุมต่อต้าน/เรียกร้อง ให้ผู้มีอำนาจในบ้านเมือง มีคุณธรรม จริยธรรม ในการปกครองบ้านเมือง

ผมจะขออยู่ข้างเขาเหล่านั้นครับ   ..........ด้วยความเคารพครับ  

ผมขอร่วมด้วยคนครับ

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #338 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:47:49 PM »

นายสมชายจะเอา List รายชื่อตำรวจพวกนี้มากางไว้ในสมุด...
ตามดูกิจวัตรฯ ทีละคนๆ... เจอจุดอ่อนตรงไหนของใคร...

จะไม่ปล่อยเอาไว้ครับ... รับรองได้พิการทุกคน...
คนมันต้องมีจุดอ่อนครับ... เช่นชอบเมาร้านคาราโอเกะร้านประจำ...

เมาได้ที่ก็ไม่รู้ตัวว่า... ขากูหายไปได้ยังไง...

Grin Grin  ขออนุญาต อมยิ้มครับ

POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #339 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:50:12 PM »

Huhทำไมช่อง 3  5  7  9  ไม่ออกมาถ่ายทอดสด มัวแต่ฉายละครนำเน่าอยู่ได้  Huh

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
Jesada_w
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

อยู่หลังปืน

« ตอบ #340 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:51:59 PM »

ทีกับเขมร เจรจาประณีประณอม แต่กับคนไทยด้วยกันทำกันถึงขนาดนี้  เศร้า เศร้า

เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #341 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:58:39 PM »

Huhทำไมช่อง 3  5  7  9  ไม่ออกมาถ่ายทอดสด มัวแต่ฉายละครนำเน่าอยู่ได้  Huh

ร้ายแรงกว่านี้... ก็ไม่สำคัญเท่าละคร หลอกครับ.. สำหรับช่อง พวกนี้...

มันก็เป็นอีกสิ่งหนึ่งที่น่าสังเกตุ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #342 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:00:24 PM »

หนาว...ไปอีกนานเลยตำรวจคนนี้
อา....ประชาธิปไตยมันดีอย่างนี้ผมชอบจังเลยบ้านนี้เมืองนี้.....ตำรวจมีปืนได้.....ชาวบ้านก็มีปืนได้
ขอบคุณกล้องดิจิตอล....

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #343 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:05:47 PM »

จะเรียกว่า Stun grenade หรือ flash bang  จะไว้ใช้โยนเข้าไปในห้องหรือบ้านก่อนที่จะเข้าทำ house clearing
จะมีเสียงดัง และแสงสว่างมากๆ  ทำให้งงไปชั่วขณะ  แต่อันตรายตรงแสงที่ออกมาเกิดจาก ฟอสฟอรัส ถ้ามจำไม่ผิด  จะมีความร้อนถ้าโยนมกล้สารหรือวัตถุไวไฟ   จะทำให้ไฟลุกได้  โยนไปโดนตัวคนใกล้ๆ  ก็ลองนึกภาพดูครับ

ขอบคุณมากครับ... เย้
สงสัยผมจะให้ข้อมูลผิดจากรูปแล้วครับ  เพิ่งจะได้ดูรูปจากจอคอมอันใหญ่  ที่ตำรวจกำอยู่ในมือ  ผมเห็นแต่ตรง safety spoon  เป็นอันเล็ก  มาดูอีกทีถึงเห็นขาวๆข้างล่าง   อันนี้ไม่ทราบครับ  ไม่เคยเห็นมาก่อนครับ
ต้องขอโทษด้วยครับ 
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #344 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:06:42 PM »

พันธมิตรเสียชีวิต3รายหลังตร.สลายชุมนุม เศร้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 65
  พิมพ์