เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:18:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121366 ครั้ง)
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #345 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:07:55 PM »

ผมหดหู่มากๆครับ แค้นก็แค้น

หากญาตินายสมชายโดนฯ...

นายสมชายจะเอา List รายชื่อตำรวจพวกนี้มากางไว้ในสมุด...
ตามดูกิจวัตรฯ ทีละคนๆ... เจอจุดอ่อนตรงไหนของใคร...

จะไม่ปล่อยเอาไว้ครับ... รับรองได้พิการทุกคน...
คนมันต้องมีจุดอ่อนครับ... เช่นชอบเมาร้านคาราโอเกะร้านประจำ...

เมาได้ที่ก็ไม่รู้ตัวว่า... ขากูหายไปได้ยังไง...

ทหารพิการ เราเรียกทหารผ่านศึก

แล้วตำรวจ(ในlistของน้าสมชาย..ฮา)พิการ เราจะเรียกว่าอย่างไรครับ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #346 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:17:25 PM »

ผมคิดว่า เขาปอกเปลือกออก เพื่อไม่ให้รู้ว่ามาจากที่ใด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #347 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:18:19 PM »

ลักษณะ.. ยิงเข้าหน้า... เศร้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #348 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:27:32 PM »

ทีกับเขมร เจรจาประณีประณอม แต่กับคนไทยด้วยกันทำกันถึงขนาดนี้  เศร้า เศร้า

ชอบครับประโยคนี้

ให้  ๑  แต้มครับ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #349 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:29:19 PM »

จะเรียกว่า Stun grenade หรือ flash bang  จะไว้ใช้โยนเข้าไปในห้องหรือบ้านก่อนที่จะเข้าทำ house clearing
จะมีเสียงดัง และแสงสว่างมากๆ  ทำให้งงไปชั่วขณะ  แต่อันตรายตรงแสงที่ออกมาเกิดจาก ฟอสฟอรัส ถ้ามจำไม่ผิด  จะมีความร้อนถ้าโยนมกล้สารหรือวัตถุไวไฟ   จะทำให้ไฟลุกได้  โยนไปโดนตัวคนใกล้ๆ  ก็ลองนึกภาพดูครับ

ขอบคุณมากครับ... เย้
สงสัยผมจะให้ข้อมูลผิดจากรูปแล้วครับ  เพิ่งจะได้ดูรูปจากจอคอมอันใหญ่  ที่ตำรวจกำอยู่ในมือ  ผมเห็นแต่ตรง safety spoon  เป็นอันเล็ก  มาดูอีกทีถึงเห็นขาวๆข้างล่าง   อันนี้ไม่ทราบครับ  ไม่เคยเห็นมาก่อนครับ
ต้องขอโทษด้วยครับ 

ลูกขาว ๆ  น่าจะเป็นแกสน้ำตาของจีน
ถ้าเป็นลูกระเบิดขว้าง/สังหาร  M26  จะสีเขียว มีตัวอักษรสีเหลือง
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #350 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:34:08 PM »

Smiley ขออนุญาตคุณ.nick ขยายนะครับจะได้เห็นชัดๆ

มันคืออันเดียวกันกับที่ท่าน  yod  สงสัยว่าห่อผ้ามาหรือเปล่า

เห็นเหมือนผ้าห่อห้อยอยู่หว่างขา

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #351 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:38:30 PM »

เศร้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #352 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:39:30 PM »

ทีกับเขมร เจรจาประณีประณอม แต่กับคนไทยด้วยกันทำกันถึงขนาดนี้  เศร้า เศร้า

ชอบครับประโยคนี้

ให้  ๑  แต้มครับ
ผมก็ชอบครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #353 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:40:08 PM »

จะเรียกว่า Stun grenade หรือ flash bang  จะไว้ใช้โยนเข้าไปในห้องหรือบ้านก่อนที่จะเข้าทำ house clearing
จะมีเสียงดัง และแสงสว่างมากๆ  ทำให้งงไปชั่วขณะ  แต่อันตรายตรงแสงที่ออกมาเกิดจาก ฟอสฟอรัส ถ้ามจำไม่ผิด  จะมีความร้อนถ้าโยนมกล้สารหรือวัตถุไวไฟ   จะทำให้ไฟลุกได้  โยนไปโดนตัวคนใกล้ๆ  ก็ลองนึกภาพดูครับ

ขอบคุณมากครับ... เย้
สงสัยผมจะให้ข้อมูลผิดจากรูปแล้วครับ  เพิ่งจะได้ดูรูปจากจอคอมอันใหญ่  ที่ตำรวจกำอยู่ในมือ  ผมเห็นแต่ตรง safety spoon  เป็นอันเล็ก  มาดูอีกทีถึงเห็นขาวๆข้างล่าง   อันนี้ไม่ทราบครับ  ไม่เคยเห็นมาก่อนครับ
ต้องขอโทษด้วยครับ 

ลูกขาว ๆ  น่าจะเป็นแกสน้ำตาของจีน
ถ้าเป็นลูกระเบิดขว้าง/สังหาร  M26  จะสีเขียว มีตัวอักษรสีเหลือง
ขอบคุณครับพี่   คงจะใช้ครับเพราะคนปาใส่ Gas Mask
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #354 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:45:13 PM »

เศร้า

ไม่น่าเชื่อ.................  ภาวนาว่าไม่จริง      ตกใจ ตกใจ ตกใจ       Huh Huh Huh

KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #355 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:47:08 PM »

หมาเฝ้าบ้านตัวใหม่ได้รับการแต่งตั้งแล้วครับ

..มันชื่อนัดทะวุด ไสหัวไปไกล ๆ

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #356 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:48:06 PM »

เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ

ใช่เลยผมเข้าไปด่าที่ๆมันชอบเข้าไปสุมหัวกันหลายวันแล้ว...โหด....มัน....ฮา....ไปตามยถากรรม
ก็รัฐบานไม่ทำอะไรมันนี่ด่าเองก็ได้วะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #357 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:52:08 PM »

เศร้า

ไม่น่าเชื่อ.................  ภาวนาว่าไม่จริง      ตกใจ ตกใจ ตกใจ       Huh Huh Huh

โดนชกไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ตกใจ
Patthanan
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #358 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:52:20 PM »

เศร้า

ด้วยคนครับ เป็นไปได้ยังไง เอาปืนออกมายิง ถ้าเป็นจริงละก็ เลวมากๆ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #359 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:53:24 PM »

หมาเฝ้าบ้านตัวใหม่ได้รับการแต่งตั้งแล้วครับ

..มันชื่อนัดทะวุด ไสหัวไปไกล ๆ

ห่ะ...มันกำลังพ่นออกทีวีอยู่บอกว่าตำรวจเข้าปราบปราบตามกฎหมายโดยไม่มีอาวุธ
โกหกต่อหน้ากล้องและภาพถ่ายได้ไง......มันพูดถึง พธม.....เป็นกองกำลังติดอาวุธ......แดม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 65
  พิมพ์