เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:26:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121309 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #390 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 04:59:42 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:08:18 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #391 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 06:13:26 AM »

686 ใช้ยิงแก๊สน้ำตาได้ด้วยหรอครับ ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #392 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 07:13:25 AM »

ทหารออกมาแล้ว พร้อมกระบองและโล่ห์ ไม่มีรถถังมาด้วย ค่อยยังชั่วหน่อย

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #393 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 07:16:48 AM »

ผมสงสารผู้ที่อยู่ในแนวปะทะจริง และผมไม่อยากให้ผู้นำทั้งสองฝ่าย ที่คิดแต่จะใช้ความรุนแรงโดยตัวเองอยู่ห่างไกลแนวปะทะซึ่งไม่มีโอกาสเจ็บและตาย  เวลาเกิดความสูญเสียกับผู้คนซึ่งผมคิดว่าไม่มีนามสกุลของคนเหล่านั้นรวมอยู่ด้วย คงไม่รู้สึกถึงความเจ็บปวดและความเสียใจที่แท้จริง มันเหมือนพี่เลี้ยงของนักมวยที่ไม่ได้ขึ้นเวทีชกเอง สั่งแต่ให้นักมวยลุยอย่างเดียว ถึงแม้บางครั้งนักมวยของตัวเองสู้ไม่ได้ ทั้งเจ็บทั้งบอบช้ำก็ยังสั่งให้ลุยอย่างเดียว โดยมีอารมย์ฉุนเฉียวอยู่ข้างเวที ผมเองอยากเห็นพี่เลี้ยงพวกนี้ขึ้นชกเองบางสักที ว่าจะทำอย่างที่ได้สั่งให้คนอื่นเขาทำบ้างหรือไม่ สงสารผู้บาดเจ็บและล้มตายเวลาดูข่าว และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวเขาเหล่านั้นอย่างแท้จริง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
gamer
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #394 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 07:18:05 AM »

อันนี้หรือเปล่าครับ  Huh

ลองดูรูปด้านหน้าดีๆครับ มันเหมือนกันไหม อย่าสักแต่หลับหูหลับตาเชื่อ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #395 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:03:41 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียและบาดเจ็บด้วยครับ

หากเป็นไปได้อยากให้เพื่อนๆช่วยเช็คว่าตำรวจที่ทำร้ายประชาชนครั้งนี้ มาจากไหนบ้าง
มีผู้บังคับบัญชาตั้งแต่ระดับกองร้อยถึงระดับผู้ออกคำสั่ง ถึงเวลาแล้วเช็คบิล
แล้วปรับปรุงสตชไม่ต้องขึ้นตรงและรับใช้นักการเมืองเสียที

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #396 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:11:56 AM »

อันนี้หรือเปล่าครับ  Huh

ลองดูรูปด้านหน้าดีๆครับ มันเหมือนกันไหม อย่าสักแต่หลับหูหลับตาเชื่อ

มีรายละเอียดที่นี่ครับ... เป็นระเบิดแก๊สควบคุมจลาจล...

http://en.wikipedia.org/wiki/Survey_of_modern_US_hand_grenades#XM47.2FE1.2FE2.2FE3
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #397 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:15:58 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียและบาดเจ็บด้วยครับ

หากเป็นไปได้อยากให้เพื่อนๆช่วยเช็คว่าตำรวจที่ทำร้ายประชาชนครั้งนี้ มาจากไหนบ้าง
มีผู้บังคับบัญชาตั้งแต่ระดับกองร้อยถึงระดับผู้ออกคำสั่ง ถึงเวลาแล้วเช็คบิล
แล้วปรับปรุงสตชไม่ต้องขึ้นตรงและรับใช้นักการเมืองเสียที

เมื่อคืนนายสมชายโทร. ถามดู... มาจากหลายจังหวัดครับ...

เฉพาะนายคนที่รับสายนายสมชาย มันบอกว่ามาจากอ่างทอง...
ยังมีหน้ามาบอกว่าอยากยิงด้วยกระสุนจริงเสียด้วย เสียดายว่าถามชื่อจริงไม่ยอมบอก...

นายสมชายอวยพรไปว่าขอให้รอดจากโดนแอบเอาค้อนทุบสะบ้าหัวเข่าตอนเมา...
มันยังมีหน้ามาย้อนอีกว่า ไปกินเหล้าก็พกปืนไปด้วย... ฮา...

ขอให้มันเจริญๆ... ลง
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #398 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:17:31 AM »

ผมสงสารผู้ที่อยู่ในแนวปะทะจริง และผมไม่อยากให้ผู้นำทั้งสองฝ่าย ที่คิดแต่จะใช้ความรุนแรงโดยตัวเองอยู่ห่างไกลแนวปะทะซึ่งไม่มีโอกาสเจ็บและตาย  เวลาเกิดความสูญเสียกับผู้คนซึ่งผมคิดว่าไม่มีนามสกุลของคนเหล่านั้นรวมอยู่ด้วย คงไม่รู้สึกถึงความเจ็บปวดและความเสียใจที่แท้จริง มันเหมือนพี่เลี้ยงของนักมวยที่ไม่ได้ขึ้นเวทีชกเอง สั่งแต่ให้นักมวยลุยอย่างเดียว ถึงแม้บางครั้งนักมวยของตัวเองสู้ไม่ได้ ทั้งเจ็บทั้งบอบช้ำก็ยังสั่งให้ลุยอย่างเดียว โดยมีอารมย์ฉุนเฉียวอยู่ข้างเวที ผมเองอยากเห็นพี่เลี้ยงพวกนี้ขึ้นชกเองบางสักที ว่าจะทำอย่างที่ได้สั่งให้คนอื่นเขาทำบ้างหรือไม่ สงสารผู้บาดเจ็บและล้มตายเวลาดูข่าว และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวเขาเหล่านั้นอย่างแท้จริง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยคงจะได้ดู ASTV ถ่ายทอดสดที่แยกพิชัย ... เมื่อวานนี้ ... ใช่ไหมครับ ...

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #399 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:19:31 AM »

มันยังมีหน้ามาย้อนอีกว่า ไปกินเหล้าก็พกปืนไปด้วย... ฮา...

ถ้าจริง   งานนี้ มีแถม.....   ยิ้มีเลศนัย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #400 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:22:08 AM »

ขอบคุณคุณสมชายครับ
ผมว่าควรจะเอาเรื่องพวกนี้บ้างยิ่งระดับผู้บังคับบัญชา เพราะหากไม่ลงโทษอนาคตก็เกิดอีก
คนตายและพิการต้องสังเวยกับความชั่วแค่ไม่กีคน

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #401 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:22:18 AM »

ท่านใดตรวจสอบได้ รบกวนเอาขึ้นเว็บบอร์ดด้วยนะครับ... เอาแค่ว่ามาจากจังหวัดใด และ สภต. ใดก็พอครับ...
เอาแค่ สภต. ก็เพียงพอสำหรับวัตถุประสงค์"ประจาน"แล้ว...

ถ้าเอารายชื่อมาขึ้นบอร์ดมันก็ก้าวล่วงสิทธิ์มากเกินไป... ส่วนญาติพี่น้องใครจะดำเนินการต่อจากนี้ ก็เป็นเรื่องส่วนบุคคลแล้วครับ...
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #402 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:35:33 AM »

ไม่รู้ว่าจะมีครูที่สอนเราให้ยิงปืนหรือเปล่าหนอ  เพราะเห็นว่ามาจาก  ตชด  ก็เยอะ เจอหน้าคงยกมือไหว้ไม่สนิทใจ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #403 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:39:08 AM »

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #404 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:41:37 AM »

ไม่รู้ว่าจะมีครูที่สอนเราให้ยิงปืนหรือเปล่าหนอ  เพราะเห็นว่ามาจาก  ตชด  ก็เยอะ เจอหน้าคงยกมือไหว้ไม่สนิทใจ

ก่อนไหว้...

คงต้องถามก่อนครับ ว่ามาร่วมปราบ พธม. หรือไม่...
เขาได้ยินคำถามแล้วต้องตัดสินใจเองครับว่าจะตอบอย่างไร...

หากเขาตัดสินใจแล้ว ก็ควรจะเคารพการตัดสินใจของเขา...
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 65
  พิมพ์