เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:27:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121794 ครั้ง)
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #435 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:45:26 AM »

สงสัยมาก รถคันนี้ระเบิดได้อย่างไร + เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์อย่างไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 10:49:03 AM โดย mambo » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #436 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:49:41 AM »

ยิ่งดูรูปแล้วเศร้าครับ  

ทำไมต้องทำร้ายกันเพื่อเปิดทางให้รัฐบาลชั่วไปแถลงนโยบาย แล้วต้องเอาพวกมันออกจากสภา
เพราะนายสั่ง สมเพชนายตำรวจขี้ข้า
พวกนักการเมืองเลวๆนี้มันไม่รู้สึกความเจ็บปวดหรอก สมควรที่ถูกกัปตันการบินไทยไล่ หากออก
มาถนน ผมก็จะไล่ครับ บู่

...เหมือนกับว่าไม่มีแผนเป็นเรื่องเป็นราวในการเปิดทาง เพราะเมื่อตอนเช้าไล่ผู้ชุมนุมให้ผู้มีเกียรติเข้าได้แล้ว ตร. ก็ไม่เข้าควบคุมพื้นที่ทางเข้า-ออกไว้ ปล่อยให้คนเข้าไปอออีก ตอนเย็นจะให้ผู้ทรงเกียรติออกก็ไล่ตี ไล่ยิงผู้ชุมนุมอีก

...ใช้ความรุนแรงพล่อยๆ ตามใจชอบ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #437 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:52:02 AM »

นายสมชาย ยกเลิกการแถลงข่าว ที่กระทรวง ต่างประเทศแล้ว
ผมยังเห็นนายสมชายเขียนตอบกระทู้อยู่เลย  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #438 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:53:14 AM »

นายสมชาย ยกเลิกการแถลงข่าว ที่กระทรวง ต่างประเทศแล้ว
ผมยังเห็นนายสมชายเขียนตอบกระทู้อยู่เลย  Grin

ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #439 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:53:56 AM »

พี่สมชาย.....ฮา.......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #440 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:54:08 AM »

สงสัยมาก รถคันนี้ระเบิดได้อย่างไร + เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์อย่างไร

Smiley มืคนร่วมสร้างครับ แต่หนีออกมาไม่ทัน...เลยเศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 11:38:45 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #441 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:54:39 AM »

อิอิอิอิ   ในเวปพี่สมชาย ฮา ครับ ......  แตนอกเวปที่เป็นข่าว สมชาย ฮาไม่ออก ....  อิอิอิอิ

ขออภัยพี่ สมชายที่ แซว ครับ  ไหว้  .....  อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #442 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:56:21 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก อ้าว...พี่สมชาย ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #443 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:56:51 AM »

นายสมชาย(ฮา)ว่า...

นายสมชาย(โหด)... ไปเขมรแล้วคงกลับมาที่เมืองไทยไม่ได้ครับ...
ตรงดิ่งไปลอนดอน หรือไม่ก็เกาะกงครับ...

ว่าแมะ...
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #444 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:09:34 AM »

นายสมชาย(ฮา)ว่า...

นายสมชาย(โหด)... ไปเขมรแล้วคงกลับมาที่เมืองไทยไม่ได้ครับ...
ตรงดิ่งไปลอนดอน หรือไม่ก็เกาะกงครับ...

ว่าแมะ...
[/quote
ว่าครับ... Grin
ขอให้มันไปแล้วไม่ได้กลับ...]

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #445 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:14:39 AM »

.........เจ้าหน้าและผู้ที่สั่งการและรับผิดชอบไม่มีความรู้ความสามารถและการวางแผนที่ดี ขาดการฝึกอบรมและอุปกรณ์ที่เหมาะสมในการสลายกลุ่มชุมนุม ทำให้เกิดเหตุการณ์รุนแรง การบาดเจ็บ และปะทะกัน เกิดขึ้น.........
.........แกนนำฝ่าย พธม. ก็รู้ศักยภาพเจ้าหน้าที่และประเมินล่วงหน้าด้วยว่าจะต้องเกิดเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้น..............เปิดสภาไม่ได้รัฐบาลก็ล่ม.....ประชาชนบาดเจ็บล้มตายรัฐบาลก็อยู่ไม่ได้อีกเช่นกัน............
.......ขอแสดงความเสียใจกับผู้บาดเจ็บและเสียชีวิต............ไม่ว่าฝ่ายไหนจะชนะ อีกไม่นานผู้คนทุกฝ่าย ก็จะค่อยๆ ลืมเหตุการณ์นี้ไป ปล่อยให้ความเสียใจอยู่กับครอบครัวผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บตลอดไป..........เหมือนกับที่ผ่านๆ มา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 11:20:15 AM โดย mambo » บันทึกการเข้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #446 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:15:14 AM »

การสลายการชุมนุม ทำแบบนี้หรือเปล่า....

ทำร้ายผู้หญิงแก่......โอพระเจ้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #447 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:36:24 AM »

เสื้อ กันกระสุนมั้ยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Jesada_w
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

อยู่หลังปืน

« ตอบ #448 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:39:54 AM »

พี่ๆท่านใดพอจะทราบหรือเปล่าครับ ว่านายกหายหัวไปไหนแล้วครับ เอาตัวรอดไปไหนแล้ว ด้วยความเคารพ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #449 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:45:26 AM »

สองภาพล่างสุดถูกรถกระบะไล่ชนครับ ...

คงจะแค้น...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 65
  พิมพ์