เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:28:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121817 ครั้ง)
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #480 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:04:39 PM »

พี่นายสมชาย บอกผมด้วย  อยากรู้  จะเอาไปใช้กับที่บ้าน..

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #481 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:16:37 PM »

หากมันกระเหี้ยนกระหือรือ .. และเราไม่มีปืนจะไปดวลกับมัน.

ให้มันใส่เกราะอ่อน แต่งครบ ทรงเครื่อง. อย่างนี้แหละให้มันแต่หล่อไปเถอะ

ถ้าจะเตรียมการณ์เพื่อรับมือได้ทัน
เอาน้ำมันเครื่องเก่า + เบนซิน 1:2 ผสมกัน ถ้าไม่ทัน เบนซิน ล้วน ล้วนนี่แหละ
ใส่ถุงพลาสติกขว้างใส่ และเป็นการปรามมันไว้ ถึงไม่ถูกก็ไม่เป็นไร ให้ลงพื้นแตกกระจาย
รอบตัวมันไว้

ขว้างโ่ด่ง หรือขว้างอัด เข้าไปสัก 20 ถุง +/-  ส่วนไฟนั้น ปล่อยมันจุดจากประกายไฟ
จากปากกระบอกปืนของมันเอง. .  เยี่ยม
โหดนะครับ

รับรองขาไม่ขาดครับ ดับยากหน่อยหากมีน้ำมันเครื่อง
หยอดลงกลางวง ตรงที่ จงลัก สุชาติ และ อำนวย ยืนเลย

อเสวนา จะ พาลานัง
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #482 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:19:40 PM »

.........เจ้าหน้าและผู้ที่สั่งการและรับผิดชอบไม่มีความรู้ความสามารถและการวางแผนที่ดี ขาดการฝึกอบรมและอุปกรณ์ที่เหมาะสมในการสลายกลุ่มชุมนุม ทำให้เกิดเหตุการณ์รุนแรง การบาดเจ็บ และปะทะกัน เกิดขึ้น.........
.........แกนนำฝ่าย พธม. ก็รู้ศักยภาพเจ้าหน้าที่และประเมินล่วงหน้าด้วยว่าจะต้องเกิดเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้น..............เปิดสภาไม่ได้รัฐบาลก็ล่ม.....ประชาชนบาดเจ็บล้มตายรัฐบาลก็อยู่ไม่ได้อีกเช่นกัน............
.......ขอแสดงความเสียใจกับผู้บาดเจ็บและเสียชีวิต............ไม่ว่าฝ่ายไหนจะชนะ อีกไม่นานผู้คนทุกฝ่าย ก็จะค่อยๆ ลืมเหตุการณ์นี้ไป ปล่อยให้ความเสียใจอยู่กับครอบครัวผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บตลอดไป..........เหมือนกับที่ผ่านๆ มา

ขออนุญาตเห็นเพิ่มเติม ถ้าเมื่อวานไม่มีการห้ามปรามและแกนนำปล่อยให้ทุกอย่างเกิดตามธรรมชาติของอารมณ์ ณ ขณะนั่น ผมบอกได้เลยว่ามีการสูญเสียเยอะมากกว่านี้แน่นอนทั้งตำรวจและประชาชน รวมทั้งบชน.ก็ไม่แน่เหมือนกันว่าวันนี้จะอยู่ดีหรือเปล่า?  ผมยังได้ยินกับหูตัวเองหลังจากเกิดเรื่องที่บชน.แล้ว บางคนบอกว่า " กูกลับแล้ว จะทำอะไร? ก็ไม่ได้คอยแต่จะห้ามรอให้พวกมันบุกทำเนียบหรือไร? อีกคนก็คอยห้ามว่าให้อยู่ ก่อน ...."  เพราะนาทีนั่นผมเชื่อว่าไม่มีใครกลัวตำรวจเลย  ยอมรับจริงๆว่าผมยังขี้ขลาดมากกว่าพวกเขาอีก  กลับบ้านมาดู ASTV ตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว จนกระทั่งบัดนี้ ฝ่ายแกนนำยังต้องออกมาชี้แจงผ่าน ASTV  ถึงเรื่องการตัดสินใจดังกล่าวกับผลที่เกิดขึ้น  ต่อไปนี้ต้องดูต่อว่าจะทำเขาอย่างไร?  แต่ถ้ายังเป็นเหมือนเมื่อวานอีก ผมว่าอาจจะเสียมวลชนบางส่วนที่อาจจะทำตามที่ตัวเองคิด

ไม่มีใครต้องการให้เกิดการสูญเสีย แต่เมื่อคิดจะอย่างเข้าไป ณ ที่ตรงนั่นแล้ว ผมว่ามีประชาชนส่วนใหญ่ยังมองโลกในแง่ดีและยอมรับถึงสิ่งที่กำลังเกิดขึ้นได้ อาจจะรับได้หรือรับไม่ได้เมื่อเกิดแล้วถือว่าเป็นอีกเรื่องหนึ่ง ความสูญเสียที่เกิดขึ้นแล้ว ที่ไม่อาจจะบังคับได้ ไม่มีอะไร?ที่จะดีกว่าการไม่ยอมให้ความสูญเสียนั่นสูญเปล่า?  โดยไร้ประโยชน์ ในเมื่อหลายฝ่ายชอบอ้างกันเรื่องกฎหมาย ทำไม? ไม่ช่วยกันสนับสนุนให้มีการตรวจสอบที่ถูกต้อง อย่าให้ตำรวจตอแหล่บางคนออกมาสร้างภาพกล่าวหาประชาชนเพียงฝ่ายเดียวผ่านสื่อขายตัว โดยยังไม่มีการสอบสวนและสืบสวน อย่าให้ต้องมีความรู้สึกว่า สามัญสำนึกของนายตำรวจบางคนมันแปรผกผันกับตำแหน่งที่สูงขี้นอีกเลย  แต่ถ้ามันยังเป็นอย่างนี้ รัฐไม่สามารถสร้างความเชื่อมั่นให้ประชาชนได้ อะไรจะเกิดก็ต้องให้มันเกิดไป

การกล่าวหาว่า  ถ้าเปิดสภาไม่ได้รัฐบาลก็ล่ม ผมว่าเป็นการกล่าวเกินความจริง รัฐบาลฆาตกรยังมีเวลาถึงวันที่ 9/10/51 ไม่ใช่หรือที่จะแถลงนโยบายของพวกตัวเองต่อรัฐสภาและ มันมีความจำเป็นมากหรือครับ? ที่พวกมันต้องดำเนินการอย่างรุนแรงตั้งแต่เช้า ด้วยว่าต้องการแถลงนโยบายเพียง แค่ 3 ชั่วโมง แล้วแลกกับสิ่งที่สูญเสียที่เกิดขึ้น เท่านั่นหรือ?? ....

มีเรื่องตลก มีช่วงหนึ่งที่ทหารหน่วยปราบจลาจลเข้ามาที่ลานพระบรมรูปฯ ก่อนจะเกิดเรื่องที่หน้า บชน. 3-4 คันรถ  มีแต่เสียงดีใจ เชียร์ทหารของกลุ่มผู้ชุมนุมบริเวณนั่น  แต่หลังจากเกิดเรื่องแล้ว ทหารทำได้เพียงขับรถวนไปวนมาแล้วขับไปทางที่มา จนกระทั่งจากเสียงโห่ดีใจกลายเป็นเสียงตะโกนด่าตามหลังแทน... Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #483 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:28:45 PM »

นายกฯชี้ ใช้แก๊สน้ำตาเป็นหลักสากลสลายชุมนุม
 13:27 น.

นายสมชาย วงศ์สวัสดิ์ นายกรัฐมนตรี ระบุว่าการที่ตำรวจใช้แก๊สน้ำตาเข้าสลายการชุมนุมกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย เมื่อวานนี้เป็นการปฎิบัติโดยหลักทั่วไปที่เป็นสากล ขณะที่การชุมนุมก็ไม่ได้เป็นการชุมนุมโดยสงบและปราศจากอาวุธ

"ตำรวจถูกเหล็กแทง ถูกปืนยิง ถูกด้ามธง การชุมนุมไม่เป็นการชุมนุมโดยสงบและปราศจากอาวุธอย่างที่พูด...แต่เรายังไม่มีการปิดประตูเรื่องการเจรจา" นายสมชายกล่าวขณะเดินทางไปเยี่ยมตำรวจที่ได้รับบาดเจ็บ จากเหตุการณ์สลายการชุมนุมกลุ่มพันธมิตรฯและการปะทะกันเมื่อวานนี้

นายกรัฐมนตรี กล่าวอีกว่า การปฏิบัติหน้าที่ของตำรวจ ไม่ใช่การปฎิบัติการรุนแรง

"ภูมิใจและขอบคุณที่เสียสละ รักษาสถาบันและความสงบให้กับบ้านเมืองจากเหตุการณ์ที่มีผู้ไม่หวังดี ออกมาก่อความไม่สงบจนทำให้เกิดความวุ่นวายที่มาไม่ได้อยากเอาหน้าหรืออยากเป็นข่าว พี่ชายผมเป็นตำรวจรู้สึกสะเทือนใจ

รัฐบาลจะเดินหน้าแก้ปัญหาต่อไป" นายกรัฐมนตรี กล่าวกับตำรวจนายหนึ่งที่พักรักษาตัวอยู่ภายในโรงพยาบาลตำรวจ

ผู้สื่อข่าว รายงานว่า ระหว่างที่นายกรัฐมนตรีเยี่ยมตำรวจที่ได้รับบาดเจ็บมีหญิงสาวคนหนึ่งอายุประมาณ 40 ปี ใส่เสื้อสีเหลือง ถือมีอตบที่ใช้ในการชุมนุมกลุ่มพันธมิตรฯตบขึ้นหลายครั้งพร้อมส่งเสียงต่อว่านายสมชายหลายครั้ง อย่างไรก็ตาม นายกรัฐมนตรี ไม่ได้ตอบโต้และเดินผ่านไป

จากนั้น นายกรัฐมนตรีได้เดินทางไปโรงพยาบาลพระมงกุฏเกล้า เพื่อเยี่ยมผู้ชุมนุมที่ได้รับบาดเจ็บจากเหตุการณ์เมื่อวานนี้

เลวได้ใจผม...อีกคน... Tongue

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #484 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:38:21 PM »

ผมว่าแล้วคนเงียบ ๆ นิ่ม ๆ นี่แหละน่ากลัวกว่าคนที่โวยวายเป็นไหน ๆ
ลุงหมักได้แต่พูดไม่ได้ทำ สมชายไม่พูดแต่สั่งให้ลูกน้องทำ
คนไหนเลวกว่ากัน

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #485 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:42:19 PM »

ใคร???

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #486 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:45:27 PM »

น้ำนิ่งไหลลึก คนแบบนี้แสบจริงๆๆๆ

deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #487 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:47:15 PM »

โต้ทรราช! กัปตันบินไทย 2 เที่ยวเช้า ไม่รับ ส.ส.พปช. ขึ้นเครื่อง

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000119372

ขอไหว้ท่านนักบินงามๆ ครับ ใครทราบชื่อนักบินกรุณาช่วยแจ้งทางข้อความส่วนตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ

เมื่อก่อนมีข่าวโชเฟอร์แท็กซี่(บางคน)ปฏิเสธไม่รับผู้โดยสารที่เป็นพวกพันธมิตร

เดี๋ยวนี้ท่านกัปตันการบินไทยได้เจริญรอยตามบ้างแล้วครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #488 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:48:54 PM »

นั่นดิครับ   เขาคือใคร  ฝ่ายไหน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
blacktiger
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #489 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:58:23 PM »

มือที่สาม   ไหว้ ไหว้ ไหว้
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #490 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:09:58 PM »

ใคร???

- ชายคนหนึ่งแอบซุ่มอยู่ในรั้วสวนสัตว์เขาดิน และใช้ปืนสั้นเล็งมาทางฝูงชนและกลุ่มเจ้าหน้าที่ตำรวจ
บนถนนอู่ทองในด้านหน้ารัฐสภาระหว่างเหตุชุลมุนเมื่อช่วงเย็นวันที่ 7 ตุลาคม (ภาพ:มติชน)
    หัวเราะร่าน้ำตาริน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #491 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:25:48 PM »

โต้ทรราช! กัปตันบินไทย 2 เที่ยวเช้า ไม่รับ ส.ส.พปช. ขึ้นเครื่อง

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000119372

ขอไหว้ท่านนักบินงามๆ ครับ ใครทราบชื่อนักบินกรุณาช่วยแจ้งทางข้อความส่วนตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ

กัปตันจักรีครับ คุณต๊อก

ในฐานะที่เป็นนักบินคนหนึ่ง การที่จะปฏิเสธไม่ให้ผู้โดยสารขึ้นเครื่องบินในเที่ยวบินที่ตัวเองรับผิดชอบอยู่นั้น สามารถปฏิเสธได้ทุกกรณี โดยเฉพาะอย่างยิ่งหากผู้โดยสารขึ้นเครื่องมาแล้วอาจจะทำให้เกิดความไม่สงบหรือเกิดความวุ่นวายบนเครื่องจนอาจจะเกิดการจลาจลย่อยๆได้นั้น กัปตันมีสิทธิที่จะปฏิเสธครับ และในกรณีนี้ก็เช่นกัน ใครจะไปทราบว่าจำนวนผู้โดยสารท่านอื่นๆบนเครื่องบินจะชอบรัฐบาลหรือชอบพันธมิตรมากกว่า หากเป็นฝ่ายตรงข้ามกัน อะไรจะเกิดขึ้นบนเครื่องบิน..... ดังนั้นการปฏิเสธไม่ให้ขึ้นเครื่องบินจึงเป็นการรักษามาตรการการรักษาความปลอดภัยต่ออากาศยานตามอนุสัญญาโตเกียว ว่าด้วย Unlawful Interference

ส่วนตัวผมเคยปฏิเสธไม่ให้ขึ้นเครื่องในเที่ยวบินเดียวกันทั้งหมด 24 คน เพราะอาจจะทำให้เกิดความวุ่นวายบนเครื่องบินและอาจจะเป็นอันตรายต่อการเดินอากาศ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #492 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:38:28 PM »

ในฐานะที่เป็นนักบินคนหนึ่ง การที่จะปฏิเสธไม่ให้ผู้โดยสารขึ้นเครื่องบินในเที่ยวบินที่ตัวเองรับผิดชอบอยู่นั้น สามารถปฏิเสธได้ทุกกรณี โดยเฉพาะอย่างยิ่งหากผู้โดยสารขึ้นเครื่องมาแล้วอาจจะทำให้เกิดความไม่สงบหรือเกิดความวุ่นวายบนเครื่องจนอาจจะเกิดการจลาจลย่อยๆได้นั้น กัปตันมีสิทธิที่จะปฏิเสธครับ และในกรณีนี้ก็เช่นกัน ใครจะไปทราบว่าจำนวนผู้โดยสารท่านอื่นๆบนเครื่องบินจะชอบรัฐบาลหรือชอบพันธมิตรมากกว่า หากเป็นฝ่ายตรงข้ามกัน อะไรจะเกิดขึ้นบนเครื่องบิน..... ดังนั้นการปฏิเสธไม่ให้ขึ้นเครื่องบินจึงเป็นการรักษามาตรการการรักษาความปลอดภัยต่ออากาศยานตามอนุสัญญาโตเกียว ว่าด้วย Unlawful Interference

ส่วนตัวผมเคยปฏิเสธไม่ให้ขึ้นเครื่องในเที่ยวบินเดียวกันทั้งหมด 24 คน เพราะอาจจะทำให้เกิดความวุ่นวายบนเครื่องบินและอาจจะเป็นอันตรายต่อการเดินอากาศ
น่าอนาถ คนระดับนักบินแยกแยะเรื่องส่วนตัวและหน้าที่การงานไม่ออก
สมควรให้มีการสอบสวนและลงโทษ..ผมรับราชการ เห็นหน้าพันธมิตรแล้วไม่อยากให้บริการ เพราะเห็นแล้วทำให้ไม่สบายใจ ปวดหัว..วิงเวียน ขอไปพัก..ไม่พร้อมให้บริการ..ผมทำบ้าง

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #493 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:39:31 PM »

มีสิทธิ ทำได้ ก็ทำครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #494 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:40:44 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ แสดงว่าต้องมีการนำรายชื่อผู้โดยสารให้กัปตันดูก่อนทำการบินทุกเที่ยวใช่ไหมครับ? ผมนึกว่าแค่ จำนวนคน และนน. สิ่งของ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 65
  พิมพ์