เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:21:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121151 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #495 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:49:25 PM »

วิทยุ 92.25 แจ้งว่า คณะแพทย์ รพ.จุฬา ประกาศ "ไม่รับตรวจโรคและรักษาตำรวจ"

เพื่อเป็นการประท้วงการใช้ความรุนแรงเกินกว่าเหตุ โดยจะพิจารณาตรวจรักษาตามปรกติ เมื่อผู้บังคับบัญชาตำรวจออกมาแสดงความรับผิดชอบ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #496 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:50:48 PM »

วิทยุ 92.25 แจ้งว่า คณะแพทย์ รพ.จุฬา ประกาศ "ไม่รับตรวจโรคและรักษาตำรวจ"

เพื่อเป็นการประท้วงการใช้ความรุนแรงเกินกว่าเหตุ โดยจะพิจารณาตรวจรักษาตามปรกติ เมื่อผู้บังคับบัญชาตำรวจออกมาแสดงความรับผิดชอบ
สนับสนุนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 02:56:30 PM โดย Agent47 » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #497 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:54:17 PM »

เครือข่ายโรงพยาบาลอื่น ๆ น่า จะร่วมด้วยนะครับ ลองให้ท่าน ๆ นอนเจ็บกันกลางถนนบ้าง

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #498 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:56:41 PM »

น่าอนาถ คนระดับนักบินแยกแยะเรื่องส่วนตัวและหน้าที่การงานไม่ออก
สมควรให้มีการสอบสวนและลงโทษ..ผมรับราชการ เห็นหน้าพันธมิตรแล้วไม่อยากให้บริการ เพราะเห็นแล้วทำให้ไม่สบายใจ ปวดหัว..วิงเวียน ขอไปพัก..ไม่พร้อมให้บริการ..ผมทำบ้าง

ก็แหล้วแต้ อะ จะให้ดีลาออกไปเป็นขี้ข้านักการเมืองชั่วๆ ดีกว่า

อเสวนา จะ พาลานัง
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #499 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:57:41 PM »

เครือข่ายโรงพยาบาลอื่น ๆ น่า จะร่วมด้วยนะครับ ลองให้ท่าน ๆ นอนเจ็บกันกลางถนนบ้าง
เด๊ยวเขาก็ แห่ไป รพ.ตำรวจหมดสิครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #500 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:58:45 PM »

น่าอนาถ คนระดับนักบินแยกแยะเรื่องส่วนตัวและหน้าที่การงานไม่ออก
สมควรให้มีการสอบสวนและลงโทษ..ผมรับราชการ เห็นหน้าพันธมิตรแล้วไม่อยากให้บริการ เพราะเห็นแล้วทำให้ไม่สบายใจ ปวดหัว..วิงเวียน ขอไปพัก..ไม่พร้อมให้บริการ..ผมทำบ้าง

ท่านรับราชการที่ใดหรือครับ... และให้บริการด้านใด...
ที่จริงหากอยากหยุดงานบ้าง ไม่ให้บริการ ก็น่าจะดีนะครับ...

อย่างน้อยจะได้สบายใจ...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #501 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:00:12 PM »

ก็แหล้วแต้ อะ จะให้ดีลาออกไปเป็นขี้ข้านักการเมืองชั่วๆ ดีกว่า
[/quote]

โดยทั่วไป เป็นนายอะไรสักคนอาจจะเรียกค่าตัวขี้ข้ายาก ยกเว้นเป็นอันธพาลฝีมือดี

เป็นขี้ข้านักการเมืองทั้งๆ ที่เป็นข้าราชการมีภาษีดีกว่าครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #502 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:02:41 PM »

กัปตันจักรีครับ คุณต๊อก

ในฐานะที่เป็นนักบินคนหนึ่ง การที่จะปฏิเสธไม่ให้ผู้โดยสารขึ้นเครื่องบินในเที่ยวบินที่ตัวเองรับผิดชอบอยู่นั้น สามารถปฏิเสธได้ทุกกรณี โดยเฉพาะอย่างยิ่งหากผู้โดยสารขึ้นเครื่องมาแล้วอาจจะทำให้เกิดความไม่สงบหรือเกิดความวุ่นวายบนเครื่องจนอาจจะเกิดการจลาจลย่อยๆได้นั้น กัปตันมีสิทธิที่จะปฏิเสธครับ และในกรณีนี้ก็เช่นกัน ใครจะไปทราบว่าจำนวนผู้โดยสารท่านอื่นๆบนเครื่องบินจะชอบรัฐบาลหรือชอบพันธมิตรมากกว่า หากเป็นฝ่ายตรงข้ามกัน อะไรจะเกิดขึ้นบนเครื่องบิน..... ดังนั้นการปฏิเสธไม่ให้ขึ้นเครื่องบินจึงเป็นการรักษามาตรการการรักษาความปลอดภัยต่ออากาศยานตามอนุสัญญาโตเกียว ว่าด้วย Unlawful Interference

ส่วนตัวผมเคยปฏิเสธไม่ให้ขึ้นเครื่องในเที่ยวบินเดียวกันทั้งหมด 24 คน เพราะอาจจะทำให้เกิดความวุ่นวายบนเครื่องบินและอาจจะเป็นอันตรายต่อการเดินอากาศ

ไปแขวะคนอื่นว่าแยกแยะไม่ออก....ทั้งๆที่เขาก็อธิบายด้วยเหตุผลมาอยู่แล้ว...แต่ตัวเองก็แสดงนิสัยถาวรออกมา...

ผมว่าคุณgmsน่ะ น่าอนาถกว่า....ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเข้ามารับราชการได้ยังไงเนี่ย...เปลืองเงินภาษีจริงๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #503 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:05:27 PM »

ผมขอไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ผมถือว่าแพทย์จุฬาเหล่านี้จรรยาบรรณแพทย์ยังสู้สัตวแพทย์ไม่ได้เลย

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #504 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:07:06 PM »

ตามปกติ เค้าใช้น้ำฉีดกันไม่ใช่หรือครับ  ในการสลายการชุมนุม แก๊สน้ำตานี้น่าจะเป็นขั้นตอนท้ายๆๆ    Huh Huh Huh Huh  

ตอนนี้สำหรับผม ความหวังทั้งหมดอยู่ที่ทหารแล้วละครับ  เศร้า เศร้า เศร้า คาดว่าเหตุการ์รคงหนักขึ้นทุกวัน  

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #505 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:08:14 PM »

ผมขอไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ผมถือว่าแพทย์จุฬาเหล่านี้จรรยาบรรณแพทย์ยังสู้สัตวแพทย์ไม่ได้เลย

แสดงว่าสัตวแพทย์รับรักษาตํารวจที่บาดเจ็บนะสิ....

อ้าว...อย่างนี้หมาของผม....ช่วงนี้ก็ห้ามป่วยน่ะสิ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #506 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:08:38 PM »

หมาที่กัดคนมาสัตวแพทย์ก็รับรักษาครับ แต่ต้องมัดปากมาก่อน

คนไข้อาชญากร ที่เคยมา รพ. ในฐานะผู้ต้องหา แพทย์เหล่านี้ก็รักษามาแล้ว

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #507 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:12:41 PM »

เกลือจิ้มเกลือ   ดีครับ ชอบ

เพราะถึงยังไง คนที่เจ็บหนัก และคนส่วนมากที่เจ็บ เห็นจะเป็นชาวบ้านมากกว่าตำรวจ Smiley

sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #508 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:13:22 PM »

ถ้าทางโรงพยาบาลตำรวจประกาศไม่รับรักษาผู้ชุมนุมที่บาดเจ็บ ผมก็จะออกมาประณามเช่นกัน

ความขัดแย้งทั้งหมดควรหยุดอยู่หน้าประตูโรงพยาบาลเท่านั้นครับ อย่าให้มันเกินเลยไปไม่มีขอบเขตเลยครับ ขอร้องครับ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #509 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:13:54 PM »

หมอก็คนนะครับอย่าลืม  มีสุข เศร้า รัก โลภ โกรธ หลง   ถ้าคุณเป็นหมอแล้วเห็นเพื่อนหมอของคุณโดนยิงแล้วไม่รู้สึกอะไรก็แปลกนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 65
  พิมพ์