เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:26:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121303 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:14:51 PM »

คืนนี้... เสียวไส้ครับ...

โดนกันขนาดนี้คงเลิกมือเปล่าทั้งสองฝ่ายแล้วครับ...

ที่นายสมชายกลัวคือแก๊งค์มอร์ไซค์ป่วนเมือง...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #511 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:15:39 PM »

วิทยุ 92.25 แจ้งว่า คณะแพทย์ รพ.จุฬา ประกาศ "ไม่รับตรวจโรคและรักษาตำรวจ"

เพื่อเป็นการประท้วงการใช้ความรุนแรงเกินกว่าเหตุ โดยจะพิจารณาตรวจรักษาตามปรกติ เมื่อผู้บังคับบัญชาตำรวจออกมาแสดงความรับผิดชอบ
เกลือจิ้มเกลือ   ดีครับ ชอบ

เพราะถึงยังไง คนที่เจ็บหนัก และคนส่วนมากที่เจ็บ เห็นจะเป็นชาวบ้านมากกว่าตำรวจ Smiley

..และชาวบ้านอาจไม่อยากเข้า รพ. ตำรวจเพราะเซ็ง หรือพอแพทย์รักษาแล้ว ตร. อื่นอาจจับขังตั้งข้อหาอีกด้วยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #512 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:17:08 PM »

โดนกันขนาดนี้คงเลิกมือเปล่าทั้งสองฝ่ายแล้วครับ...

ที่นายสมชายกลัวคือแก๊งค์มอร์ไซค์ป่วนเมือง...

ผมคุ้น ๆเหมือนเมื่อสัก สิบกว่าปีก่อน .....  อิอิอิ

คุณแหลม กับคุณกล้วยทอดไปไหนแล้วนี่  ......  อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #513 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:18:05 PM »

วิทยุ 92.25 แจ้งว่า คณะแพทย์ รพ.จุฬา ประกาศ "ไม่รับตรวจโรคและรักษาตำรวจ"

เพื่อเป็นการประท้วงการใช้ความรุนแรงเกินกว่าเหตุ โดยจะพิจารณาตรวจรักษาตามปรกติ เมื่อผู้บังคับบัญชาตำรวจออกมาแสดงความรับผิดชอบ

ผมขอไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ผมถือว่าแพทย์จุฬาเหล่านี้จรรยาบรรณแพทย์ยังสู้สัตวแพทย์ไม่ได้เลย

กรณีนี้ ผมก็ไม่เห็นด้วยครับ ถึงแม้ว่า พวกทรราชจะถูกทำร้ายมา
ก็ต้องรักษาให้เพื่อมารับใช้กรรม หรือ รอลงโทษประหาร

อเสวนา จะ พาลานัง
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #514 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:19:11 PM »

ผมคุ้น ๆเหมือนเมื่อสัก สิบกว่าปีก่อน .....  อิอิอิ

คุณแหลม กับคุณกล้วยทอดไปไหนแล้วนี่  ......  อิอิอิอิ

เมื่อวาน เต็มช่อง 153.050

อเสวนา จะ พาลานัง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #515 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:19:58 PM »

ฉีดยาผิด หรือ เดินยาแรง ได้มั้ยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #516 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:22:03 PM »

ขออนุญาต ครับ

เรื่องที่ท่านเล่ามันย้อนความหลังให้มันปิ๊งขึ้นมาในสติครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #517 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:23:10 PM »

อ่าวเหรอพี่ .......  อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #518 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:24:39 PM »

รีพีส  ทำงานหนัก...........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #519 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:26:09 PM »

ภาพเหตุการณ์ ร.ต.ต.เกรียงไกร ทั่งสามี รอง สวป. สน.เตาปูน ถูกกลุ่มพันธมิตรขับรถชน และถอยกลับมาทับ ทำให้ได้รับบาดเจ็บสาหัส มีอาการขาหัก

เยี่ยม

ในรูปคืออะไรหรอครับ ขวาสุดลูก40ม.ม.คืออะไร
 ลูกสีขาวๆ เข้าใจว่าเป็นแก็สน้ำตาชนิดขว้างใช่หรือไม่
แล้วในกรอบสีแดง Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 03:35:04 PM โดย Agent47 » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #520 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:26:27 PM »

ฉีดยาผิด หรือ เดินยาแรง ได้มั้ยครับ
พูดเหมือนคนหน้าปากซอยบ้านนายสมชายครับ...

ลุงแกบอกว่าหลานโดนตีมา เป็นผู้หญิงยังโดนตี... ลุงแกบอกว่าทำร้ายคนสู้ไม่ได้อย่างนี้...
ต้องตามตีกบาลตำรวจที่มันเข้าโรงบาล... เพราะตำรวจที่เข้าโรงบาลมาแล้ว ก็สู้แกไม่ได้เหมือนกัน...

รับรองตีไม่ผิดตัวด้วย... เนื่องจากคนที่โน่นตีกบาลมาแล้ว ไม่ผิดตัวแน่ๆ...

ฮา...
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #521 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:31:41 PM »

อ่านแล้ว  ฮา  จริงครับ พี่นายสมชาย(ฮา)......

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #522 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:36:11 PM »

ภาพเหตุการณ์ ร.ต.ต.เกรียงไกร ทั่งสามี รอง สวป. สน.เตาปูน ถูกกลุ่มพันธมิตรขับรถชน และถอยกลับมาทับ ทำให้ได้รับบาดเจ็บสาหัส มีอาการขาหัก

ก็เล่นเขาขาขาดนี่ครับ... เมื่อถึงเวลานี้มันก็ทั้งคู่แหละ ใครเผลอก็โดน...
เมื่อถึงเวลานี้บอกว่าใครผิดใครถูกก็ไม่มีใครเชื่อ... ต่างฝ่ายก็ว่าตัวเองถูก...

ต้องยุส่งให้ตำรวจทำรุนแรงกว่านี้กับประชาชนครับ... ถ้าแน่จริง...

หากก่อนเมื่อวาน เขาพูดกันว่าอย่าทำอะไรรุนแรงเลย คนไทยด้วยกัน... แล้วไงครับ...

ในเวลานี้...

นายสมชายว่าต่อให้ประกาศว่าจะจัดการขั้นรุนแรง... ประชาชนที่ชุมนุมก็ไม่กลัวแล้วครับ...
แต่จะสลายการชุมนุมหายวับในไม่กี่นาที... ทิ้งไว้แต่ความว่างเปล่า...

แต่จะมีหน่วยจรยุทธครับ... กระจัดกระจายตอดโน่นตอดนี่ทั่วกรุง...

ความแตกต่างเวลานี้กับก่อนหน้านี้... อยู่ที่การสร้างศัตรูร่วม...
หากสร้างศัตรูร่วมไม่ได้ ก็ต้องอยู่รวมกัน...

แต่ถ้าสร้างศัตรูร่วมได้... ใช้มือถือนัดหมายกันก็ยังได้ครับ...

อย่าลืมนะครับ...
ปรมาจารย์สงครามใต้ดินได้สละเรือแล้วครับ...
ถ้านึกย้อนหลังว่าใครเป็นคนเล่นเร่องแก๊งค์มอร์ไซค์ป่วนเมืองเมื่อสิบกว่าปีก่อนออก...

จะร้อง... อ๋ออออออ...
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #523 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:41:06 PM »

เยี่ยม

ในรูปคืออะไรหรอครับ ขวาสุดลูก40ม.ม.คืออะไร
 ลูกสีขาวๆ เข้าใจว่าเป็นแก็สน้ำตาชนิดขว้างใช่หรือไม่
แล้วในกรอบสีแดง Huh
จับคนขับได้ไหมครับ

Long Live The King

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #524 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:45:16 PM »

ไหว้ขอน้อมอัญเชิญ พระราชดำรัส พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว  ที่ทรงพระราชทานแก่ พล.อ.สุจินดา คราประยูร และพล.ต.จำลอง ศรีเมือง เมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม พ.ศ.2535 ในเหตุการณ์ "พฤษภาทมิฬ" มาให้เตือนสติ "คนไทย" ได้ตระหนักและหยุดคิดกันอีกครั้ง หลังเหตุ  7 ตุลาคม 2551        "...ประเทศของเรา ไม่ใช่ประเทศของหนึ่งคนสองคน เป็นประเทศของทุกคน   "เข้าหากัน ไม่เผชิญหน้ากัน แก้ไขปัญหา เพราะปัญหามีอยู่   "ที่เวลาเกิดจะใช้คำว่าบ้าเลือด เวลาคนมีการปฏิบัติรุนแรงมันลืมตัว ลงท้ายเขาไม่รู้ว่าตีกันเพราะอะไร แล้วก็จะแก้ปัญหาอะไร เพียงแต่ว่าจะต้องเอาชนะ แล้วก็ใครจะชนะ ไม่มีทาง อันตรายทั้งนั้น   "มีแต่แพ้ คือต่างคนต่างแพ้ ผู้ที่เผชิญหน้าก็แพ้ แล้วที่แพ้ที่สุดก็คือประเทศชาติ ประชาชน...   "แล้วก็จะมีประโยชน์อะไรที่จะทะนงตัวว่าชนะ เวลาอยู่บนกองซากปรักหักพัง..." ไหว้   
จากหนังสือพิมพ์มติชน
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1223452143&grpid=01&catid=02

Long Live The King

หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 65
  พิมพ์