เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:20:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121478 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #570 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:02:22 PM »

เหอะๆ เพื่อนพ้องตำรวจกันนี่เอง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #571 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:02:29 PM »

ภาพเหตุการณ์ ร.ต.ต.เกรียงไกร ทั่งสามี รอง สวป. สน.เตาปูน ถูกกลุ่มพันธมิตรขับรถชน และถอยกลับมาทับ ทำให้ได้รับบาดเจ็บสาหัส มีอาการขาหัก

รถคันนี้น่าจะเป็นคันที่ทางASTVบอกว่า โดนยิงด้วยแก๊ซน้ำตาเข้าไปในตัวรถ(ดูที่กระจกหลังรถมีรอยแตกเลยเชื่อว่าน่าจะใช่)แก๊ซเข้าตาคนขับ จนไม่สามารถควบคุมรถได้ครับ
เห็นในภาพตั้งใจวิ่งเข้าชน..แล้วถอยหลังนี่นะ..แก๊สเข้าตา ..อย่างตะแบงตะแคงข้างเข้ากันมากนักเลย..ผิดก็ว่าไปตามผิดเถอะ..
อารมณ์หุนหันพลันแล่น..ชั่ววูบกันได้ ข้อหาพยายามฆ่า ถ้าแก้ตัวได้ ไม่ถึงตายหรอก..

นาย gms ในหัวนายมีอะไรอื่นอีกไหม "นอกจากขี้" ? ? ?

นาย KingFisher หัวผมมี "ขี้" หัวคุณก็มีแต่ "ควาย" ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #572 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:03:32 PM »

ภาพเหตุการณ์ ร.ต.ต.เกรียงไกร ทั่งสามี รอง สวป. สน.เตาปูน ถูกกลุ่มพันธมิตรขับรถชน และถอยกลับมาทับ ทำให้ได้รับบาดเจ็บสาหัส มีอาการขาหัก

ผมไม่สงสารนายตำรวจท่านนี้ครับ  ดูภาพด้วยจิตใจที่นิ่งมาก (ไม่รู้ว่าตัวเองผิดปกติไปหรือเปล่า  แต่ลูกเมียญาติพี่น้องนายตำรวจท่านนี้คงเคืองผม)
ผมรู้สึกว่ารัฐบาลและ สนง. ตำรวจแห่งชาติ  มองเห็นประชาชนเป็นศัตรู
เรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อวานเป็นสงคราม  ตำรวจเขาคงคิดว่ากำลังกระทำการกับอริราชศัตรูอยู่มั๊ง
ท่านขยี้ศัตรูจนเท้าจนมือจนชีวิตของเขาแหลกยับ  ศัตรู...ถ้าเขามีโอกาส เขาก็ขยี้ท่านกลับ
ในการสงคราม โอกาสเสี่ยง โอกาสสูญเสีย มีทั้งสองฝ่าย
เรื่องนี้....เป็นไปตามธรรมดาแห่งการทำสงคราม

พันธมิตรต่างหากที่เห็นตำรวจเป็นศัตรู..ยั่วยุ ทำผิดกฎหมาย ปิดทางสัญจร..ยังมีหน้ามาอ้างว่าทำถูก..
อาวุธก็มีเต็มมือ..นักรบบ้าบออะไรนั่นเอาไว้รบกับใครกัน..ถ้าไม่่มาทำร้ายฝ่ายตรงกันข้าม..
บาดเจ็บสูญเสียก็ทั้งสองฝ่่าย พวกคุณพันธมิตรก็อย่าด่าแต่ตำรวจซิ..คุณก็ต้องยอมรับว่่าพันธมิตรเองเป็นฝ่ายผิดด้วย..
ถนัดนักเอาความช่ัวใส่คนอื่น พวกตัวดีตายเลย..
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เอิ๊ก (เสียงหัวเราะด้วยความขบขัน)
คุณ gms อ่านหนังสือไม่แตกหรือครับ
ผมเขียนว่าสงคราม  ทั้งสองฝ่ายต่างเห็นอีกฝ่ายเป็นศัตรู
ผมเขียนตรงไหนหรือครับว่า พันธมิตรไม่เห็นตำรวจเป็นศัตรู  
โดนยิงจนขาขาด มือแหว่ง หรือจนตายขนาดนั้น  ถ้ายังเห็นตำรวจเป็นมิตรก็บ้าแล้ว

คนเป็นศัตรูกันเขาก็ย่อมต้องเอาชั่วใส่อีกฝ่ายอยู่แหงมๆ
เรื่องนี้ผมไม่เห็นฝ่ายพันธมิตรเป็นฝ่ายผิดฮะ
ไอ้จะบอกว่า "ผิดด้วยกันทั้งสองฝ่าย" ผมพูดไม่ได้ฮะ
เพราะไม่เห็นเช่นนั้น

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #573 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:04:01 PM »

เมื่อสถานการณ์ ถึงระดับหนึ่ง..และอยู่ในกระแสธาร นั้นแล้ว ขอท่านจงหันหน้าไปเผชิญกับมัน .และ ต้องเข้าใจ มีแต่ีความ รุนแรง เท่านั้น ที่จะหยุดความรุนแรง.  อย่ายอมให้พวกมาร
มันมากระทำได้เอาแต่เพียงฝ่ายเดียว.

อย่าลืมว่า พระเจ้าสร้างมนุษย์ แซมมวล โคลท์ ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน.  
ผมคนหนึ่ง จะออกไป ร่วม กับ ฝ่าย ธรรมะ เผชิญหน้า กับพวกมารเหล่านี้.
จะขอเป็นผู้ร่วมบันทึกประวัติศาสตร์ อีกหนึ่งหน้า่นี้. ด้วยตนเอง.  เยี่ยม  
เอาเลยครับ...โคลท์คนเดียวกันแหละ..ถ้าจะพูดไมฟังกัน ไม่มีขื่อแป ผมก็พร้อมครับ ที่จะทำเพื่อความถูกต้องตามครรลองบ้านเมือง เผชิญหน้ากับฝ่่ายม้อบมารป่วนเมือง ผมก็จะร่วมบันทึกประวัติศาสตร์หลาย ๆหน้า..รอเรียกไปปฏิบัติหน้าที่อยู่ครับ..เพื่อพ้องเพื่อนตำรวจไทยที่ทำหน้าที่เพื่อชาติ

ผลสุดท้ายก็สารภาพว่าเป็นตำรวจแล้วน่ะสิครับ
คุณมันก็แค่เข้าข้างพวกเดียวกันเป็นธรรมดาของมนุษย์โลกเหมือนกัน
คุณน่าจะลองมองดูถึงสาเหตุของเหตุการณ์ไม่สงบครั้งนี้นะครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #574 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:04:24 PM »

เมื่อสถานการณ์ ถึงระดับหนึ่ง..และอยู่ในกระแสธาร นั้นแล้ว ขอท่านจงหันหน้าไปเผชิญกับมัน .และ ต้องเข้าใจ มีแต่ีความ รุนแรง เท่านั้น ที่จะหยุดความรุนแรง.  อย่ายอมให้พวกมาร
มันมากระทำได้เอาแต่เพียงฝ่ายเดียว.

อย่าลืมว่า พระเจ้าสร้างมนุษย์ แซมมวล โคลท์ ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน.  
ผมคนหนึ่ง จะออกไป ร่วม กับ ฝ่าย ธรรมะ เผชิญหน้า กับพวกมารเหล่านี้.
จะขอเป็นผู้ร่วมบันทึกประวัติศาสตร์ อีกหนึ่งหน้า่นี้. ด้วยตนเอง.  เยี่ยม  
เอาเลยครับ...โคลท์คนเดียวกันแหละ..ถ้าจะพูดไมฟังกัน ไม่มีขื่อแป ผมก็พร้อมครับ ที่จะทำเพื่อความถูกต้องตามครรลองบ้านเมือง เผชิญหน้ากับฝ่่ายม้อบมารป่วนเมือง ผมก็จะร่วมบันทึกประวัติศาสตร์หลาย ๆหน้า..รอเรียกไปปฏิบัติหน้าที่อยู่ครับ..เพื่อพ้องเพื่อนตำรวจไทยที่ทำหน้าที่เพื่อชาติ
ระวังโดนสวนด้วยหนังกะติ๊กนะครับ  Grin
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #575 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:04:31 PM »

บางท่าน โพสมาอ่านแล้ว ผ่านไปดีกว่า

ไหม ครับ ไม่คู่ควรไป ต่อปากต่อคำด้วยเลย  

แยกของดีกับของเสียไม่ออก ให้เข้าอยู่ กับ ขี้ ต่อไป   อ้างอิงกระทู้..... คิก คิก

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #576 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:05:16 PM »

Cheesy
แม๊ อยากเจอจังๆสักราย
ข้าราชการที่บอกว่าเจอหน้าพันธมิตร แล้วจะไม่ทำงานให้เนี่ย

..................

จะไปเป็นพยานโจทย์เวลาเขาฟ้องร้องเอาออกจากราชการน่ะฮะ

ได้เลยครับ คุณ a lone wolf pm มาเลย..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #577 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:05:36 PM »

เออ....ถ้าคอแห้ง...
รับ Cocktail สักที่นึงม่ะครับ...คริ คริ

Molotov Cocktail อ่ะครับ....คริ คริ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #578 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:06:11 PM »

สำหรับผู้บาดเจ็บ.. ขอแสดงความเ้ห็นใจทุกท่าน ไม่แบ่งว่าจะเป็นฝ่ายใด

ไม่ซ้ำเติม คนที่ยอม.. วิ่งหนี หรือ หันหลังให้

แต่ถ้าต้องเผชิญหน้ากัน.. เราก็ต่างมีหน้าที่จะต้องกระทำ .. ไม่อย่างนั้น ก็อย่ามายืนอยู่ตรงนั้น

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #579 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:07:42 PM »

ผลสุดท้ายก็สารภาพว่าเป็นตำรวจแล้วน่ะสิครับ
คุณมันก็แค่เข้าข้างพวกเดียวกันเป็นธรรมดาของมนุษย์โลกเหมือนกัน
คุณน่าจะลองมองดูถึงสาเหตุของเหตุการณ์ไม่สงบครั้งนี้นะครับ

สาเหตุมาจากม้อบข้างถนน..ที่ขึ้นไปอยู่บนถนน...ปิดทางสัญจร กีดขวางการปฏิบัติหน้าที่ของรัฐสภา ..บงการโดยผู้ต้องหา "กบฏ"
นี่คือสาเหตุครับ..สาเหตุหลัก..ที่ทำให้ประเทศป่วน

Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #580 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:08:06 PM »

เออ....ถ้าคอแห้ง...
รับ Cocktail สักที่นึงม่ะครับ...คริ คริ

Molotov Cocktail อ่ะครับ....คริ คริ

คอกเทลแบบนี้นึกถึงท่านพลเอกพัลลภเลยครับ ถ้าให้เดินตามหลังใครซักคนผมขอเลือกเดินตามหลังท่านผู้นี้ครับ
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #581 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:08:23 PM »

Cheesy
ข้าราชการที่บอกว่าเจอหน้าพันธมิตร แล้วจะไม่ทำงานให้เนี่ย

จะไปเป็นพยานโจทย์เวลาเขาฟ้องร้องเอาออกจากราชการน่ะฮะ

ได้เลยครับ คุณ a lone wolf pm มาเลย..

ผมปั๊มไว้ให้แล้วนะครับ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #582 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:09:03 PM »

Cheesy

Cheesy

มีดีก็อย่าอวดคุณ a lone wolf เขาคนเดียว เขียนตั้งโต๊ะไว้เดี๋ยวทีวี NBT ไปถ่ายเอง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #583 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:10:01 PM »

กีดขวางการปฏิบัติหน้าที่ของรัฐสภา

ยังมีเวลา ถึงวันที่ ๙  

รีบร้อนอะไรหนักหนา

ไม่เข้าใจ.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #584 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:10:38 PM »

ถ้าอยากจะมา ทำไมต้องรอให้เขาเรียกหล่ะครับ มาด้วยใจเลยสิลูกพี่

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 65
  พิมพ์