เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:27:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121349 ครั้ง)
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #585 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:11:23 PM »

เมื่อสถานการณ์ ถึงระดับหนึ่ง..และอยู่ในกระแสธาร นั้นแล้ว ขอท่านจงหันหน้าไปเผชิญกับมัน .และ ต้องเข้าใจ มีแต่ีความ รุนแรง เท่านั้น ที่จะหยุดความรุนแรง.  อย่ายอมให้พวกมาร
มันมากระทำได้เอาแต่เพียงฝ่ายเดียว.

อย่าลืมว่า พระเจ้าสร้างมนุษย์ แซมมวล โคลท์ ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน.  
ผมคนหนึ่ง จะออกไป ร่วม กับ ฝ่าย ธรรมะ เผชิญหน้า กับพวกมารเหล่านี้.
จะขอเป็นผู้ร่วมบันทึกประวัติศาสตร์ อีกหนึ่งหน้า่นี้. ด้วยตนเอง.  เยี่ยม  
เอาเลยครับ...โคลท์คนเดียวกันแหละ..ถ้าจะพูดไมฟังกัน ไม่มีขื่อแป ผมก็พร้อมครับ ที่จะทำเพื่อความถูกต้องตามครรลองบ้านเมือง เผชิญหน้ากับฝ่่ายม้อบมารป่วนเมือง ผมก็จะร่วมบันทึกประวัติศาสตร์หลาย ๆหน้า..รอเรียกไปปฏิบัติหน้าที่อยู่ครับ..เพื่อพ้องเพื่อนตำรวจไทยที่ทำหน้าที่เพื่อชาติ

ผลสุดท้ายก็สารภาพว่าเป็นตำรวจแล้วน่ะสิครับ
คุณมันก็แค่เข้าข้างพวกเดียวกันเป็นธรรมดาของมนุษย์โลกเหมือนกัน
คุณน่าจะลองมองดูถึงสาเหตุของเหตุการณ์ไม่สงบครั้งนี้นะครับ

สาเหตุมาจากม้อบข้างถนน..ที่ขึ้นไปอยู่บนถนน...ปิดทางสัญจร กีดขวางการปฏิบัติหน้าที่ของรัฐสภา ..บงการโดยผู้ต้องหา "กบฏ"
นี่คือสาเหตุครับ..สาเหตุหลัก..ที่ทำให้ประเทศป่วน
ถ้าจะเอาจุดเริ่มต้นจริงๆ ลองมองย้อนกลับไปอีกนิดซิครับว่าถ้าไม่มีท่านทักษิณที่เข้ามากอบโกยเพื่อตัวเองและญาติมิตร ทำเอาประเทศใกล้ล่มจม จะมีคนมาประท้วงให้เมื่อยมั๊ยครับ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #586 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:11:44 PM »

Cheesy
แม๊ อยากเจอจังๆสักราย
ข้าราชการที่บอกว่าเจอหน้าพันธมิตร แล้วจะไม่ทำงานให้เนี่ย

..................

จะไปเป็นพยานโจทย์เวลาเขาฟ้องร้องเอาออกจากราชการน่ะฮะ

ได้เลยครับ คุณ a lone wolf pm มาเลย..
Cheesy
ข้าราชการที่บอกว่าเจอหน้าพันธมิตร แล้วจะไม่ทำงานให้เนี่ย

จะไปเป็นพยานโจทย์เวลาเขาฟ้องร้องเอาออกจากราชการน่ะฮะ

ได้เลยครับ คุณ a lone wolf pm มาเลย..

มีดีก็อย่าอวดคุณ a lone wolf เขาคนเดียว เขียนตั้งโต๊ะไว้เดี๋ยวทีวี NBT ไปถ่ายเอง
ไม่โง่..เหมือนบางพวกที่ไปบุก NBT หรอกครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #587 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:12:12 PM »

Cheesy

ขำก๊าก
จะ pm ทำไมเร๊า
ของอย่างนี้มันต้องไปเจอที่โรงพัก ถ้าคุณ gms เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจจริงๆน่ะนะ
แหม แต่คนอย่างผมก็ไม่ค่อยขึ้นโรงพักซะด้วยสิ
สักสองสามปี จึงจะไปจ่ายค่าปรับใบสั่งซักที
แล้วอย่างนี้จะไปเป็นพยานโจทย์เวลาคุณปฏิเสธบริการพันธมิตร ได้อย่างไร ผมยังสงสัยอยู่ อิอิ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #588 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:12:29 PM »

ต้องรอให้เขาเรียก
แสดงว่าถ้าไม่มีเงิน ไม่มีผลประโยชน์
กรูก็ไม่มา..

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #589 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:12:36 PM »

ไม่เขาข้างใครอยู่นิ่งๆสบายๆ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #590 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:12:46 PM »

เมื่อสถานการณ์ ถึงระดับหนึ่ง..และอยู่ในกระแสธาร นั้นแล้ว ขอท่านจงหันหน้าไปเผชิญกับมัน .และ ต้องเข้าใจ มีแต่ีความ รุนแรง เท่านั้น ที่จะหยุดความรุนแรง.  อย่ายอมให้พวกมาร
มันมากระทำได้เอาแต่เพียงฝ่ายเดียว.

อย่าลืมว่า พระเจ้าสร้างมนุษย์ แซมมวล โคลท์ ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน.  
ผมคนหนึ่ง จะออกไป ร่วม กับ ฝ่าย ธรรมะ เผชิญหน้า กับพวกมารเหล่านี้.
จะขอเป็นผู้ร่วมบันทึกประวัติศาสตร์ อีกหนึ่งหน้า่นี้. ด้วยตนเอง.  เยี่ยม  
เอาเลยครับ...โคลท์คนเดียวกันแหละ..ถ้าจะพูดไมฟังกัน ไม่มีขื่อแป ผมก็พร้อมครับ ที่จะทำเพื่อความถูกต้องตามครรลองบ้านเมือง เผชิญหน้ากับฝ่่ายม้อบมารป่วนเมือง ผมก็จะร่วมบันทึกประวัติศาสตร์หลาย ๆหน้า..รอเรียกไปปฏิบัติหน้าที่อยู่ครับ..เพื่อพ้องเพื่อนตำรวจไทยที่ทำหน้าที่เพื่อชาติ
ถ้าอยากจะมา ทำไมต้องรอให้เขาเรียกหล่ะครับ มาด้วยใจเลยสิลูกพี่

ถ้าอยากจะมา ทำไมต้องรอให้เขาเรียกหล่ะครับ มาด้วยใจเลยสิลูกพี่

นั่นสิครับ ผมงง ว่าไปทำตามหน้าที่งานราชการ หรือไปช่วยพวกพ้อง หรือทำพร้อมๆ กัน อาศัยบทบาทหนึ่งทำอีกอย่างหนึ่ง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #591 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:13:28 PM »

กีดขวางการปฏิบัติหน้าที่ของรัฐสภา

ยังมีเวลา ถึงวันที่ ๙  

รีบร้อนอะไรหนักหนา

ไม่เข้าใจ.....
นึกถึงคำคุณสมัคร กระเหี้ยนกระหือรืออะไรนักหนา รออีกซักวันสองวันไม่ได้หรือ ทำไมต้องเร่งด่วนจะประกาศนโยบาย บนกองเลือด
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #592 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:14:01 PM »

ไม่ทราบคุณgms ทำหน่วยงานราชการที่ไหนคะ แค่อยากทราบจริงๆอ่ะค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #593 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:14:20 PM »

ผลสุดท้ายก็สารภาพว่าเป็นตำรวจแล้วน่ะสิครับ
คุณมันก็แค่เข้าข้างพวกเดียวกันเป็นธรรมดาของมนุษย์โลกเหมือนกัน
คุณน่าจะลองมองดูถึงสาเหตุของเหตุการณ์ไม่สงบครั้งนี้นะครับ

สาเหตุมาจากม้อบข้างถนน..ที่ขึ้นไปอยู่บนถนน...ปิดทางสัญจร กีดขวางการปฏิบัติหน้าที่ของรัฐสภา ..บงการโดยผู้ต้องหา "กบฏ"
นี่คือสาเหตุครับ..สาเหตุหลัก..ที่ทำให้ประเทศป่วน

ด้วยความเคารพครับ
ผมเข้าใจว่าสาเหตุหลักที่เกิดเหตุการณ์รุนแรงครั้งนี้คือการที่ตำรวจใช้ความรุนแรงกับประชาชนก่อน
ปกติการจราจรที่เป็นสากล ผมไม่เคยเห็นครั้งไหนที่มาถึงเอาปืนยิงแก๊สน้ำตาไล่ยิงประชาชนอย่างนี้เลยครับ

ส่วนเรื่องบงการโดยผู้ต้องหา "กบฎ" นั้น ผมไม่ขอออกความเห็นเพราะผมไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายใด
แต่เพื่อนผมที่เขาไปชุมนุม รวมทั้งพ่อแม่ผม เค้าไปด้วยความเต็มใจครับ ไม่ได้มีใครบังคับ

สำหรับผม ผมไม่ได้มีอคติกับตำรวจเลยแม้แต่น้อย คนรู้จักที่อยู่แถวบ้านผมเป็นตำรวจหลายคน
แต่ละคนก็รักใคร่กับทางบ้านผมดี ... แต่ตำรวจที่อยู่ ณ ที่แห่งนั้น ที่ทำร้ายประชาชนแบบนั้น
ผมรับไม่ได้ครับ   มันโหดร้ายเกินไป ...

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #594 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:14:28 PM »

ผมถึงบอกไงครับพี่ว่า "ไม่มีตำรวจเลวๆหรอกครับ มีแต่คนเลวๆที่ใส่เครื่องแบบเท่านั้นเอง"

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #595 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:14:43 PM »

จริงๆ ต้องพูดว่า คุณ gms ทำเลยสิครับ.... ขึ้นป้ายไว้เหนือโต๊ะทำงานเลยว่า ไม่รับบริการ พธม.

กัปตันจักรี ท่านไม่รับ ท่านก็กล้าทำโดยเปิดเผย โดนสอบสวนก็รับผลอันนั้นไป...

แต่ท่าน gms จะกล้าหรือครับ........

ถูกครับ  กัปตันเครื่องบิน  เป็นอาชีพที่ต้นทุนทางสังคมและความเชื่อถือทางสังคมสูง

งานเขาพลาดไม่ได้  ไม่เหมือนงานผม  ผิดพลาดไป ผลกระทบที่เกิด
ไม่ได้เกี่ยวข้องหรือเป็นสาเหตุให้ถึงแก่ชีวิต

ดังนั้น  เหตุและผลที่เขาตัดสินใจเช่นนั้นก็มี  มิใช่ว่าจะอยากเด่น อยากดัง

ที่สำคัญ มีการให้สิทธิกัปตันเขาให้ทำเช่นนั้นด้วยสิ  

แต่อาชีพอื่น  หน้าที่อื่น  มีใคร ให้สิทธิที่จะให้ทำเช่นนั้นหรือไม่

ถ้ามีก็ทำเถิด แต่อย่าทำเพราะอารมณ์  ดื้อ ดึง  เอาชนะคะคานกันเลย

ไม่ได้เกิดมรรคผลอันใด  แถมยังแสดงความตื้นเขินไม่สมวัยและความรับผิดชอบที่มี

โตๆจนหมาเลียก้นไม่ถึงกันแล้ว  คิดกันบ้าง

หากคิดได้  จะรู้เอง  ประเทศชาติเป็นแบบนี้  เพราะใคร

คุณ gmsครับ  คุณมีสิทธิที่จะ ขึ้นป้ายไม่ให้บริการพันธมิตราหรือไม่ครับ

ผมขอถาม

พรุ่งนี้ จะมาอ่านคำตอบครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #596 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:15:42 PM »

gms คือตัวอย่างที่เห็นได้ชัด ของคำว่า

มาด้วยใจ

กับคำว่า

มาด้วยหน้าที่..รอให้เขาเรียก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 05:18:35 PM โดย Colt Rampant » บันทึกการเข้า

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

Auan_ลูกกระจาย
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #597 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:18:04 PM »

กว่าจะเกิดมาเป็น "มนุษย์" หลับตาแล้วนึกภาพซิครับ
กว่าจะเติบใหญ่ขึ้นมา สรุปผมเสียดายสิ่งที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน
เสียหายด้วยกันทุกๆฝ่าย เพราะคำว่า"คนไทย"ไม่มีผู้ชนะหลอกครับ
เป็นประวัติศาสตร์ที่ถูกบันทึกให้คนไทยรุ่นต่อไปอ่านอีกนานเท่านาน เศร้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #598 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:19:13 PM »

เหอะๆ เพื่อนพ้องตำรวจกันนี่เอง

ไม่น่าใช่ครับพี่  เห็นว่า มี ป. 12 ไม่น่าปลอม ผู้ว่าเซ้นต์ให้ อายุ 1 ปี  

ตำรวจ ไม่ต้องใช้ใบ ป. 12   ( เพราะไม่มีใครจับ )........เย้ย....งานเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #599 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:20:32 PM »

Cheesy

Cheesy

มีดีก็อย่าอวดคุณ a lone wolf เขาคนเดียว เขียนตั้งโต๊ะไว้เดี๋ยวทีวี NBT ไปถ่ายเอง
ไม่โง่..เหมือนบางพวกที่ไปบุก NBT หรอกครับ..
Cheesy

Cheesy

ถ้าเป็นเรื่องที่เชื่อในใจตนจริงๆ แล้ว อย่าบอกว่าโง่สิครับ

..บอกว่าเป็นข้าราชการแล้ว เรื่องอยากทำอะไรส่วนตัวอย่าแสดงออกจะดีกว่าครับ พูดในฐานะข้าราชการด้วยกัน ที่จริงเอาเรื่องนักบินมาเปรียบก็ไม่ควร ไม่ว่าจะชอบหรือไม่ชอบ เพราะเขาทำงานบริษัท ไม่ใช่งาน "ราชการ" ซึ่งเป็นงานสาธารณะ ใช้อำนาจรัฐ เป็นข้าราชการในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 65
  พิมพ์