เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:25:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121681 ครั้ง)
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #600 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:21:49 PM »

ภาพเหตุการณ์ ร.ต.ต.เกรียงไกร ทั่งสามี รอง สวป. สน.เตาปูน ถูกกลุ่มพันธมิตรขับรถชน และถอยกลับมาทับ ทำให้ได้รับบาดเจ็บสาหัส มีอาการขาหัก

เยี่ยม

ขำก๊าก   ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #601 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:24:03 PM »

Cheesy
แม๊ อยากเจอจังๆสักราย
ข้าราชการที่บอกว่าเจอหน้าพันธมิตร แล้วจะไม่ทำงานให้เนี่ย

..................

จะไปเป็นพยานโจทย์เวลาเขาฟ้องร้องเอาออกจากราชการน่ะฮะ

ได้เลยครับ คุณ a lone wolf pm มาเลย..
ขำก๊าก
จะ pm ทำไมเร๊า
ของอย่างนี้มันต้องไปเจอที่โรงพัก ถ้าคุณ gms เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจจริงๆน่ะนะ
แหม แต่คนอย่างผมก็ไม่ค่อยขึ้นโรงพักซะด้วยสิ
สักสองสามปี จึงจะไปจ่ายค่าปรับใบสั่งซักที
แล้วอย่างนี้จะไปเป็นพยานโจทย์เวลาคุณปฏิเสธบริการพันธมิตร ได้อย่างไร ผมยังสงสัยอยู่ อิอิ

หมากัดหรือครับ  เดี๋ยวช่วยตีให้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #602 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:26:49 PM »

เหอะๆ เพื่อนพ้องตำรวจกันนี่เอง

ไม่น่าใช่ครับพี่  เห็นว่า มี ป. 12 ไม่น่าปลอม ผู้ว่าเซ้นต์ให้ อายุ 1 ปี  

ตำรวจ ไม่ต้องใช้ใบ ป. 12   ( เพราะไม่มีใครจับ )........เย้ย....งานเข้า

เหอะๆ เพื่อนพ้องตำรวจกันนี่เอง

ไม่น่าใช่ครับพี่  เห็นว่า มี ป. 12 ไม่น่าปลอม ผู้ว่าเซ้นต์ให้ อายุ 1 ปี  

ตำรวจ ไม่ต้องใช้ใบ ป. 12   ( เพราะไม่มีใครจับ )........เย้ย....งานเข้า

อ้าว เหรอครับ

เจ้าพนักงานบางประเภทใช้ปืนของหน่วยงาน/ส่วนตัวในงานราชการได้ถูกกฎหมายเลยครับ ไม่ต้องใช้ ป.12 เลย พรบ. มีทางเลือกให้ได้รับการยกเว้น

แต่ อือม์ มี ป.12 ผู้ว่าลงนามให้นี่น่าสนใจ สงสัยสนิทสนมกันเป็นพิเศษเลยขอไว้เล่นๆ ถ้าเป็น ตร. นะครับ

ถ้าไม่ใช่ก็เป็นแสดงว่าคนที่รับงาน มีหน้าที่ไปช่วย ตร. ที่ปราบประชาชนอยู่ในขณะนี้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #603 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:28:12 PM »

อยากให้คุณ gms อยู่กรมสรรพากรจังผมจะได้อ้างได้ว่าคุณไม่รับชำระเองนะภาษีน่ะ   แหมแต่ถ้าเป็นหน่วยงานที่กำลังโดนด่าอยู่นี่เห็นผมเป็นไม่ได้แบมือขอตังค์อยู่เรื่อยทั้งๆที่ไม่ได้ไปหาที่หน่วยงานซักหน่อย  เห็นเต็มใจบริการประชาชนอยู่ข้างถนนหลวงก็เยอะรายได้ดีนี่นะระวังคลิบวีดีโอไว้หน่อยก็ดีเดี๋ยวโดนไล่ออก ลูกเมียจะเดือดร้อน
gamer
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #604 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:28:46 PM »

น่าดีใจแทนประเทศไทย ที่มีตร.แบบนายgms มีท้าทายทางPMด้วย น่ากลัวจริงๆ ใหญ่โตจริงๆ เก่งมากก็ระบุชื่อ ชั้นยศส่งไปเลยครับ ผมว่าไม่นานเดี๋ยวมีคนจัดให้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #605 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:29:22 PM »

ก็เพราะว่า ไม่รู้จัก กับคำว่า  ข้าราชการ

ยังถือมีหัวโขน   ปล่อยวางบ้าง....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #606 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:32:13 PM »

เละไปแล้ว ..นายgms

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #607 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:33:47 PM »

gms คือตัวอย่างที่เห็นได้ชัด ของคำว่า

มาด้วยใจ

กับคำว่า

มาด้วยหน้าที่..รอให้เขาเรียก

เอาสิครับ...ผมว่านายgmsไม่กล้ามาเอง ถ้าเขาไม่สั่ง....

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #608 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:34:17 PM »

Cheesy
แม๊ อยากเจอจังๆสักราย
ข้าราชการที่บอกว่าเจอหน้าพันธมิตร แล้วจะไม่ทำงานให้เนี่ย

..................

จะไปเป็นพยานโจทย์เวลาเขาฟ้องร้องเอาออกจากราชการน่ะฮะ

ได้เลยครับ คุณ a lone wolf pm มาเลย..
ขำก๊าก
จะ pm ทำไมเร๊า
ของอย่างนี้มันต้องไปเจอที่โรงพัก ถ้าคุณ gms เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจจริงๆน่ะนะ
แหม แต่คนอย่างผมก็ไม่ค่อยขึ้นโรงพักซะด้วยสิ
สักสองสามปี จึงจะไปจ่ายค่าปรับใบสั่งซักที
แล้วอย่างนี้จะไปเป็นพยานโจทย์เวลาคุณปฏิเสธบริการพันธมิตร ได้อย่างไร ผมยังสงสัยอยู่ อิอิ

หมากัดหรือครับ  เดี๋ยวช่วยตีให้
ไหว้ ขอบคุณครับพี่ nick
สำหรับความเอื้อเฟื้อ แต่ไม่รบกวนพี่หรอกครับ
เขาไม่ใช่หมาครับพี่
แต่เป็นข้าราชการ
ข้าราชการ  _มาๆ Grin

(ปล. ถ้า RO เห็นว่าผมรุนแรงเกินไป ลบได้นะครับ)

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #609 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:35:58 PM »

เมื่อสถานการณ์ ถึงระดับหนึ่ง..และอยู่ในกระแสธาร นั้นแล้ว ขอท่านจงหันหน้าไปเผชิญกับมัน .และ ต้องเข้าใจ มีแต่ีความ รุนแรง เท่านั้น ที่จะหยุดความรุนแรง.  อย่ายอมให้พวกมาร
มันมากระทำได้เอาแต่เพียงฝ่ายเดียว.

อย่าลืมว่า พระเจ้าสร้างมนุษย์ แซมมวล โคลท์ ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน.  
ผมคนหนึ่ง จะออกไป ร่วม กับ ฝ่าย ธรรมะ เผชิญหน้า กับพวกมารเหล่านี้.
จะขอเป็นผู้ร่วมบันทึกประวัติศาสตร์ อีกหนึ่งหน้า่นี้. ด้วยตนเอง.  เยี่ยม  
เอาเลยครับ...โคลท์คนเดียวกันแหละ..ถ้าจะพูดไมฟังกัน ไม่มีขื่อแป ผมก็พร้อมครับ ที่จะทำเพื่อความถูกต้องตามครรลองบ้านเมือง เผชิญหน้ากับฝ่่ายม้อบมารป่วนเมือง ผมก็จะร่วมบันทึกประวัติศาสตร์หลาย ๆหน้า..รอเรียกไปปฏิบัติหน้าที่อยู่ครับ..เพื่อพ้องเพื่อนตำรวจไทยที่ทำหน้าที่เพื่อชาติ
[/color]
แหวะ... แบร่ แบร่ แบร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 06:16:14 PM โดย Giant » บันทึกการเข้า

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #610 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:36:47 PM »

อิอิอิ  สันดาน ของตร.เลว ๆ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #611 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:36:59 PM »

นี่ครับ

ข่าว ป 12  ท่าน gms

สงสัย จะซวย งานนี้ นายกระต่ายหมายจันทร์    Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #612 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:38:09 PM »

ถ้า เป็นข้าราชการ ตร. จริง ดังอ้าง ตรองดูสักนิด คิดดูสักหน่อย ถึงเหตุและผล กลับมายืนข้างประชาชนเถิด  .......  

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #613 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:40:19 PM »

กล้ากับม็อบแต่ไม่กล้ากับผู้ก่อการร้าย........ไม่ต้องอะไรมากครับพี่น้องขโมยงัดห้องผมสามปีแล้วยังจับไม่ได้เลยครับ...555...เสียดายคลิปตัวเองจังเลยหายไปพร้องโทรศัพย์...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #614 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:41:09 PM »

ซ่อนกันเพียบ...  Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 65
  พิมพ์