เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:19:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42] 43 44 45 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121406 ครั้ง)
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #615 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:42:36 PM »

...555...เสียดายคลิปตัวเองจังเลยหายไปพร้องโทรศัพย์...

เง้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #616 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:43:10 PM »

ซ่อนกันเพียบ...  Grin

อิอิอิ  ผมก็ซ่อนครับ ......  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #617 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:44:11 PM »

นายจีเอ็มเอสสงสัยไปช่วยเสธแดงกระมัง หายไปนานเลย

ปล. ผมก็ซ่อนแต่ตัว ใจไม่ซ่อน

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #618 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:45:53 PM »

ใช้อำนาจรัฐ เป็นข้าราชการในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Lips Sealed

Wink

สำเหนียกกันบ้าง

ไหว้ขอน้อมอัญเชิญ พระราชดำรัส พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว  ที่ทรงพระราชทานแก่ พล.อ.สุจินดา คราประยูร และพล.ต.จำลอง ศรีเมือง เมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม พ.ศ.2535 ในเหตุการณ์ "พฤษภาทมิฬ" มาให้เตือนสติ "คนไทย" ได้ตระหนักและหยุดคิดกันอีกครั้ง หลังเหตุ  7 ตุลาคม 2551        "...ประเทศของเรา ไม่ใช่ประเทศของหนึ่งคนสองคน เป็นประเทศของทุกคน   "เข้าหากัน ไม่เผชิญหน้ากัน แก้ไขปัญหา เพราะปัญหามีอยู่   "ที่เวลาเกิดจะใช้คำว่าบ้าเลือด เวลาคนมีการปฏิบัติรุนแรงมันลืมตัว ลงท้ายเขาไม่รู้ว่าตีกันเพราะอะไร แล้วก็จะแก้ปัญหาอะไร เพียงแต่ว่าจะต้องเอาชนะ แล้วก็ใครจะชนะ ไม่มีทาง อันตรายทั้งนั้น   "มีแต่แพ้ คือต่างคนต่างแพ้ ผู้ที่เผชิญหน้าก็แพ้ แล้วที่แพ้ที่สุดก็คือประเทศชาติ ประชาชน...   "แล้วก็จะมีประโยชน์อะไรที่จะทะนงตัวว่าชนะ เวลาอยู่บนกองซากปรักหักพัง..." ไหว้   
จากหนังสือพิมพ์มติชน
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1223452143&grpid=01&catid=02

ไหว้

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #619 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:46:43 PM »

อย่าเอาคำว่าตำรวจมาอ้างเลย พี่ที่เป็นตำรวจในเว็ปนี้ ยศก็ไม่ได้เล็ก ที่ผมยกมือใหว้อย่างเต็มใจก็มีอย่างน้อยสองคน เขาแยกใด้ว่าอะไรจริงอะไรโม้ ผมเบื่อคนขี้โม้
พวกนักเลงคีย์บอด แอบๆ เอาแต่พิม ดูสิครับที่ไหนอย่างไร รู้จักไหมคำว่า "เข้าเมืองตาหลิ่ว" หรือมันจะเป็นอย่างที่เขาว่าเจ้าหน้าที่ของรัฐมันดักดาน

ผมสรรเสริญ ข้าในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทุกท่าน แม้ท่านเหล่านั้นจะต้องมาอยู่ใน หน่วยปราบจลาจล ที่ทำเนียบก็เหอะ นายสั่งก็ต้องทำ  

ตาดู หูฟัง สมองคิด คิดไม่ออกก็อยู่เฉยๆสิ  อย่าให้เขารู้ว่าฉลาดจังเลย

ผมไม่ต่อล้อต่อเถียงนะ มันน้ำเน่า ทุกคนอะ เรียนมาก็สูง อายุไม่ใช่น้อย  ผมคงไม่กล้าสอนใคร ผมไม่ได้ฉลาดไปทุกเรื่อง (ก็ผมยอมรับว่าโง่สำหรับบางเรื่อง)
แต่อย่าลืมว่าหากเคยคุกเข่าลงต่อหน้าธงชัยเฉลิมพล คุณพูดอะไรเอาไว้ หากจำไม่ได้หรือ ลืมเพราะมันนานมาแล้วหรืออำนาจเงินตรา ก็แล้วแต่ อย่าเรียกตนเองว่าข้าราชการ เพราะมันมัวหมองแต่จงเรียกตนเองว่า ทาสนายเงิน ให้ชัดก็ ขี้ข้านักการเมือง นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 05:49:57 PM โดย krajong » บันทึกการเข้า

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #620 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:48:14 PM »

กล้ากับม็อบแต่ไม่กล้ากับผู้ก่อการร้าย........ไม่ต้องอะไรมากครับพี่น้องขโมยงัดห้องผมสามปีแล้วยังจับไม่ได้เลยครับ...555...เสียดายคลิปตัวเองจังเลยหายไปพร้องโทรศัพย์...
กล้ากับม็อบแต่ไม่กล้ากับผู้ก่อการร้าย........ไม่ต้องอะไรมากครับพี่น้องขโมยงัดห้องผมสามปีแล้วยังจับไม่ได้เลยครับ...555...เสียดายคลิปตัวเองจังเลยหายไปพร้องโทรศัพย์...

โอเคครับ รู้แล้วว่าดาราชายไม่ปรากฎนามคือใคร อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #621 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:50:08 PM »

โอเคครับ รู้แล้วว่าดาราชายไม่ปรากฎนามคือใคร อิ อิ
[/quote]

อ้าวที่แท้ พี่ NOOM 19  คือ อ้น สราวุธ  ปลอมตัวมานี่เอง .......  อิอิอิอิ  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #622 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:50:29 PM »

ผมก็มีเพื่อนที่เป็น ตำรวจ ผมก็พูดกับมันตรงๆ.. (ในเว๊ปนี้ก็มีตำรวจเยอะ ครับ Grin)

ผมถาม : มึงทำอย่างงี้ ได้ไงวะ..

เพื่อนตอบ : นายสั่งมา

ผม : เฮอ!!!

เอา ชนแก้ว...  Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #623 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:52:05 PM »

แฮะๆ..ผมก็ช่อน Grin
กะว่าจะเข้ามาดูข่าวสารสดๆแต่.... ตกใจ
ไปดีกว่า..........

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #624 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:56:16 PM »

ซ่อนตัวไปทำไมกันครับ พวกพี่ๆ
ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรสักหน่อย(ในกระทู้นี้นะ)

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #625 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:56:55 PM »

ผมก็มีเพื่อนที่เป็น ตำรวจ ผมก็พูดกับมันตรงๆ.. (ในเว๊ปนี้ก็มีตำรวจเยอะ ครับ Grin)

ผมถาม : มึงทำอย่างงี้ ได้ไงวะ..

ก็พี่ในเว็ปนี้นี่แลเป็นตำรวจ  ไปเที่ยวกัน ผมขับรถให้เข้านั่ง ขับไปก็ด่าตำรวจไป ตอนถึงปลายทาง นึกขึ้นใด้เขาเป็นตำรวจนี่หว่า หัวเราะกันกลิ้งเลย

เพื่อนก็เพื่อนงานก็งาน มีอีกหลายเรื่องที่คุยกันใด้ เห็นไม่ตรงกันเรื่องไหนก็ไม่ต้องคุยกันเรื่องนั้น
หรือ หากอยากคุย เปิดกระทู้ใหม่ไปสิ กระทู้ที่พวกเดียวกันคุยกันรู้เรื่อง เปิดกระทู้ใหม่ไม่เสียเงินนี่ เต็มที่ RO ก็ลบ หรือ มันไม่จริง  

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #626 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:58:53 PM »

ซ่อนตัวไปทำไมกันครับ พวกพี่ๆ
ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรสักหน่อย(ในกระทู้นี้นะ)

ซ่อนมานานแล้วครับตั้งแต่เวปบอร์ดเก่า เปลี่ยนใหม่ ก็ซ่อนตัวเลื่อยมา เหมือนท่าน ซิลลฟูลว่า ถึงซ่อนตัว แต่ไม่ซ่อนใจครับ ....  อิอิอิอิ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #627 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:59:48 PM »

ก็พี่ในเว็ปนี้นี่แลเป็นตำรวจ  ไปเที่ยวกัน ผมขับรถให้เข้านั่ง ขับไปก็ด่าตำรวจไป ตอนถึงปลายทาง นึกขึ้นใด้เขาเป็นตำรวจนี่หว่า หัวเราะกันกลิ้งเลย

เพื่อนก็เพื่อนงานก็งาน มีอีกหลายเรื่องที่คุยกันใด้ เห็นไม่ตรงกันเรื่องไหนก็ไม่ต้องคุยกันเรื่องนั้น
หรือ หากอยากคุย เปิดกระทู้ใหม่ไปสิ กระทู้ที่พวกเดียวกันคุยกันรู้เรื่อง เปิดกระทู้ใหม่ไม่เสียเงินนี่ เต็มที่ RO ก็ลบ หรือ มันไม่จริง  

ผมได้ยินตำรวจด่าคนทำ ตำรวจดีๆ มีครับ แต่ตำรวจที่ทำชั่ว มันชั่ว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #628 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 06:08:39 PM »

นายจีเอ็มเอสสงสัยไปช่วยเสธแดงกระมัง หายไปนานเลย

ปล. ผมก็ซ่อนแต่ตัว ใจไม่ซ่อน

GMS  หรือ  GSM  ครับพี่....

ใอ้เจี๊ยบไม่ได้ทำผิดอะไร

ตูไม่ซ่อนตัว

เมื่อเช้า  เพื่อนที่เป็นตำรวจมาขอกาแฟทานที่บ้าน
.............
มันบอกว่า   ......................

มึงอย่าด่า  กู นะ  กูไม่เกี่ยว   

มันเรื่องของนาย

แต่ไอ้คนที่ทำ   ...?

มันก็ น่าจะเฉยๆ  เสียมั่งก็ได้

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #629 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 06:11:58 PM »

โต้ทรราช! กัปตันบินไทย 2 เที่ยวเช้า ไม่รับ ส.ส.พปช. ขึ้นเครื่อง

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000119372

ขอไหว้ท่านนักบินงามๆ ครับ ใครทราบชื่อนักบินกรุณาช่วยแจ้งทางข้อความส่วนตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ

กัปตันจักรีครับ คุณต๊อก

ในฐานะที่เป็นนักบินคนหนึ่ง การที่จะปฏิเสธไม่ให้ผู้โดยสารขึ้นเครื่องบินในเที่ยวบินที่ตัวเองรับผิดชอบอยู่นั้น สามารถปฏิเสธได้ทุกกรณี โดยเฉพาะอย่างยิ่งหากผู้โดยสารขึ้นเครื่องมาแล้วอาจจะทำให้เกิดความไม่สงบหรือเกิดความวุ่นวายบนเครื่องจนอาจจะเกิดการจลาจลย่อยๆได้นั้น กัปตันมีสิทธิที่จะปฏิเสธครับ และในกรณีนี้ก็เช่นกัน ใครจะไปทราบว่าจำนวนผู้โดยสารท่านอื่นๆบนเครื่องบินจะชอบรัฐบาลหรือชอบพันธมิตรมากกว่า หากเป็นฝ่ายตรงข้ามกัน อะไรจะเกิดขึ้นบนเครื่องบิน..... ดังนั้นการปฏิเสธไม่ให้ขึ้นเครื่องบินจึงเป็นการรักษามาตรการการรักษาความปลอดภัยต่ออากาศยานตามอนุสัญญาโตเกียว ว่าด้วย Unlawful Interference

ส่วนตัวผมเคยปฏิเสธไม่ให้ขึ้นเครื่องในเที่ยวบินเดียวกันทั้งหมด 24 คน เพราะอาจจะทำให้เกิดความวุ่นวายบนเครื่องบินและอาจจะเป็นอันตรายต่อการเดินอากาศ
น่าอนาถ คนระดับนักบินแยกแยะเรื่องส่วนตัวและหน้าที่การงานไม่ออก
สมควรให้มีการสอบสวนและลงโทษ..ผมรับราชการ เห็นหน้าพันธมิตรแล้วไม่อยากให้บริการ เพราะเห็นแล้วทำให้ไม่สบายใจ ปวดหัว..วิงเวียน ขอไปพัก..ไม่พร้อมให้บริการ..ผมทำบ้าง

ผมว่าคนอย่างคุณ ก็เป็นได้แค่นี้ คุณจะให้บริการหรือไม่เป็นเรื่องของคุณ

ผมไม่ได้เถียงแทนกัปตันจักรี เพราะผมไม่รู้จัก ผมไม่ได้อยู่การบินไทยด้วย แต่การที่กัปตันปฎิเสธไม่รับผู้โดยสาร เป็นอำนาจและหน้าที่ที่จะต้องรักษาความสงบบนเครื่องบินมิให้เกิดอันตรายต่อส่วนรวม คุณทราบหรือไม่ว่าการก่อความไม่สงบบนเครื่องบิน คือการก่อกบฎครับ ไม่ใช่แค่ก่อความไม่สงบอย่างเดียว
ถึงอย่างไรก็ตามเมื่อปฏิเสธแล้ว ต้องทำรายงานส่งอยู่ดี การสอบสวนมันมีอยู่แล้ว คุณไม่ต้องห่วงหรอกครับว่าจะมีการเอาพรรคเอาพวก ว่ากันไปตามเนื้อผ้า อาชีพนี้มันเสี่ยงตลอดเวลา คุณควรที่จะทำอาชีพของคุณให้ดีที่สุดก็แล้วกัน อาชีพใครอาชีพมัน จรรยาบรรณแต่ละอาชีพมันไม่เหมือนกันหรอก

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42] 43 44 45 ... 65
  พิมพ์