เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:30:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121923 ครั้ง)
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #675 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:55:59 PM »

อย่าด่าตำรวจกันนักเลย คิดว่าเขาอยากมาทำหน้าที่นี้กันนักหรือ
บางคนอาจมีญาติในกลุ่มพันธมิตรด้วยซ้ำ
เขาเป็นลูกน้องถูกสั่งมาก็ต้องทำ เลวจริงๆมีไม่มากหรอก
ทุกกลุ่มมีทั้งดี ทั้งเลวปนกันนั่นแหละ
อย่ามาขัดแย้งกันเองเลยครับ
ขอให้เป็นเวทีแลกเปลี่ยนความคิดเห็น
และสิ่งที่ได้รู้ได้เห็นกันดีกว่าครับ

ด่าไปเลยครับ....ผมลูก ตชด.เก่า
  พ่อผมสอนเสมอว่า คำสั่งที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย เรา(ผู้ปฎิบัติงาน)มีสิทธิ์ไม่ทำตาม
ถ้าทำถือว่าเราผิดไปด้วย...
พ่อผมคงเสียใจที่รุ่นน้องๆ ... ไม่รักษาชื่อเสียงของ ตชด.
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #676 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:57:50 PM »

อย่าด่าตำรวจกันนักเลย คิดว่าเขาอยากมาทำหน้าที่นี้กันนักหรือ
บางคนอาจมีญาติในกลุ่มพันธมิตรด้วยซ้ำ
เขาเป็นลูกน้องถูกสั่งมาก็ต้องทำ เลวจริงๆมีไม่มากหรอก
ทุกกลุ่มมีทั้งดี ทั้งเลวปนกันนั่นแหละ
ขอให้เป็นเวทีแลกเปลี่ยนความคิดเห็น
และสิ่งที่ได้รู้ได้เห็นกันดีกว่าครับ

ด่าไปเลยครับ....ผมลูก ตชด.เก่า
  พ่อผมสอนเสมอว่า คำสั่งที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย เรา(ผู้ปฎิบัติงาน)มีสิทธิ์ไม่ทำตาม
พ่อผมคงเสียใจที่รุ่นน้องๆ ... ไม่รักษาชื่อเสียงของ ตชด.

ผมชอบทั้งสองความเห็นนี้ครับ...เยี่ยม

ผมเองมีเพื่อนเป็นตำรวจหลายท่าน...

รู้จักตำรวจดีๆก็มาก...

แต่จากที่เห็น ตำรวจไม่ดีก็มีเยอะครับ...
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #677 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:01:01 PM »

การที่เราจะเป็นตำรวจ หรือว่าเป็นอะไรก็ตาม
เมื่อเรากระทำสิ่งใดๆลงไป ในนามของตำรวจ
นั้นหมายความว่า เรานำพาตำรวจทั้งประเทศกระทำไปกับเราด้วย
เพราะตำรวจไทยทุกๆคน ก็สวมเครื่องแบบเดียวกันกับคุณ
เมื่อคุณกระทำสิ่งอันเลวร้าย เขาไม่ได้กล่าวว่าคุณเป็นคนกระทำ
แต่เขาจะกล่าวว่า ตำรวจเป็นคนกระทำ
ตอบเท่านี้ คงพอเข้าใจนะ
ว่าทำไมเขาถึงด่าตำรวจ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #678 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:06:40 PM »

Huh Huh Huh Huh  จะแตกแยกกันไปทำไมครับ ก่อนจะหาว่าใครผิด ช่วยกันคิดก่อนดีไหมว่าทำไงให้มันจบ   Huh Huh Huh Huh ใครจะผิดจะถูกไปว่ากันตอนหลังเรื่องจบก็ยังไม่สายครับ  สิ่งที่เราทำได้ชัวๆๆผมว่าเราความที่จะเลือกเสพสื่อว่าสื่อไหนเชื่อถือได้สื่อไหนที่ไม่น่าเชื่อถือและบอกในสิ่งที่ถูกแก่คนอื่นดีกว่าไหมครับ   สำหรับผมใครก็ได้ครับที่ทำให้ประชาชนอิ่มท้องนอนหลับสบายทำมาหากินสะดวกบ้านเมืองสงบ
  เวปนี้ช่วยให้ผมเข้าใจอะไรมากขึ้นทั้งข้อมูลข่าวสารที่เท็จจริง  เช่นเรื่องที่แท้จริงแล้วแก๊สน้ำตายิงคนตายได้จริงไหม  อะไรที่ถูกก็ว่ากันตามถูกอะไรที่ผิดก็ว่ากันตามผิด ไม่ใช่เอาสีข้างเข้าถูกันไปเพื่อยืนยันในสิ่งที่ตนคิดว่าถูก  เวปนี้เป็นเวปสาธารณะมีหลายคนเข้ามาอ่านหลายอาชีพทุกเพศทุกวัย ยังไงก็รบกวนขอความช่วยเหลือจากทุกท่านที่จะรักษาภาพของกลุ่มคนที่ชืนชอบปืนกันนะครับใช้คำพูดกันสุภาพนิดนึง อย่างน้อยคนนอกมองมาหรือขาจรผ่านไปมาและเด็กๆรวมทั้งผู้มีอำนาจหน้าที่จะได้มองว่า คนที่มีอาวุธปืนครอบครองเป็นกลุ่มคนที่มีวุฒิภาวะสูงควบคุมอารมณ์กันได้ดีมีความคิดอ่านที่ดี    ไม่ใช่แหล่งรวมกลุ่มคนที่ชอบความรุนแรง

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #679 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:08:47 PM »

Huh
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #680 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:17:07 PM »

ขอบคุณครับช่วย ๆกันจำหน้ามันไว้ .....  มาแถวบ้าน พ่อด จะเอาหนักกะติ๊กสอยหูแมร่งซะเลย

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #681 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:57:57 PM »

แหม.................

ท่านั่งยิง    เหมือนจะเกือบถอดมาจากตำรา    สมเป็นชายชาตรียอดตำรวจ

น่าดีใจ   ที่บ้านนี้เมืองนี้  มีงบประมาณไว้ฝึกฝนคนเป็น  จนท. 

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #682 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 12:23:51 AM »

โชคดีที่ยังไม่ได้เหนี่ยวไก เพื่อนเห็นกล้องเลยสะกิดเรียกมาทันเสียก่อน ...

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ChatKLF-รักในหลวง
Glock ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #683 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 12:59:01 AM »

ว่าจะไม่โพสแล้วนะครับ....นี่เองที่ท่าน...เฮ้ยไม่ใช่สิ ต้องเรียกว่าไอ้โฆษกทรราช  แบร่ที่มันสัมพาษกับนักข่าวว่าเห็นปืนสแตนเลส... ตกใจ
ตอนนี้ เกิดเหตุวุ่นวายนิดหน่อยที่ชุมนุม พธม เนื่องจากมือที่ 3 เริ่มก่อกวนแล้วครับ  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 01:03:34 AM โดย ChatKLF » บันทึกการเข้า
Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #684 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:09:04 AM »

ครับ อ่านกระทูนี้ตั้งแต่ต้นจนจบ รู้สึกไม่ดีเลยที่คนไทยต้องมาทะเลาะกัน เข่นฆ่ากันเอง
เพราะคนคนเดียวที่ไม่รู้จักพอ  คงคิดว่าตัวเองเป็นเจ้าของประเทศ
ส่วนตัวแล้วถึงจะไม่ชอบการกระทำบางเรื่องของกลุ่มพันธมิตรแต่ก็ไม่ชอบไอ้รัฐบาลแบบนี้มากกว่า แต่งตั้งรัฐมนตรีแต่ละคนไม่ได้เกรงใจประชาชนเลย อ้างแต่เสียงข้างมากที่มาจากเงินอย่างเดียว ผมไม่ได้ดูถูกพี่น้องประชาชนที่เป็นฐานเสียงของรัฐบาลนะครับแต่ตอนนี้ก็คงรู้แล้วว่าพวกที่เลือกเข้ามามันไม่ได้ทำประโยชน์ให้กับประเทศชาติเลย จริงๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้
การสลายการชุมนุมครั้งนี้ ตำรวจอ้างสิทธิในการควบคุมความสงบนั่นก็ถูก แต่การกระทำมันไม่ถูก
(พึ่งเคยเห็นการยิงแก็สน้ำตาแบบเล็งตรงๆ) พี่น้องคนไทยเชื้อชาติเดียวกันแท้ ไม่น่าจะทำรุนแรงอย่างนี้  ถ้าเป็นพวกโจรใต้หรือไอ้พวกก่อกวนตามชายแดนจะไม่ว่าสักคำ
ที่ผ่านมาอยากให้พวกผู้ใหญ่(แต่ตัว  สมอง...Huh) ลองคิดทบทวนว่าที่ทำไปมันถูกต้องหรือ
ลองหันหน้าเข้าหากันมุ่งไปสู่ความปรองดอง เพื่อความสันติสุขของคนไทย
ขอให้เหตุการณ์นี้สงบลงโดยเร็ว
ขอให้ทักษิโณมิกจงล่มสลายไปจากประเทศไทย
ขอแสดงความเสียใจแด่ญาติผู้สูญเสียทุกคน
ขอให้ประเทศได้พัฒนาต่อไป
ด้วนความเคารพ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #685 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:44:55 AM »

แค่อยากลี้ภัย ต้องทำร้ายประชาชน กันขนาดนี้เลยหรือครับ แล้ว รัฐบาลอังกฤษ จะรู้เรื่องการทำให้สถานการณ์ รุนแรงเพื่อให้ ครอบครัวนี้ลี้ภัยบ้างหรือเปล่านี่ครับ  อยากให้เขารู้ จริงๆๆคงไม่ปลื้มเท่าไรที่ต้องทำให้คน ตาย 2 บาดเจ็บ 450 คนเพื่ออนุมัติลี้ภัย เศร้า

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #686 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:47:39 AM »

แค่อยากลี้ภัย ต้องทำร้ายประชาชน กันขนาดนี้เลยหรือครับ แล้ว รัฐบาลอังกฤษ จะรู้เรื่องการทำให้สถานการณ์ รุนแรงเพื่อให้ ครอบครัวนี้ลี้ภัยบ้างหรือเปล่านี่ครับ  อยากให้เขารู้ จริงๆๆคงไม่ปลื้มเท่าไรที่ต้องทำให้คน ตาย 2 บาดเจ็บ 450 คนเพื่ออนุมัติลี้ภัย เศร้า

ผมว่า อังกฤษ รู้มากกว่า... คนไทยด้วยซ้ำ เพียงแต่ เขาต้องชั่งผลประโยชน์ต่อชาติ ก่อน...

ข่าวว่า ลูกนาย ๒๖ ไปอังกฤษ... พวกนี้คงมั่นใจ อังกฤษ พอสมควร..

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #687 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:58:10 AM »

ผู้พิทักสันติราษฎร์ที่แท้จริง อยู่ที่นี่ครับ ทีเหลือตามภาพในกระทู้คือ.............

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #688 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:59:06 AM »

10 แต้ม จากผมครับ  พี่น้องผมมีทั้งทหารและตำรวจ บางคนมีญาติเป็นตำรวจนะครับ  แต่ตำรวจทุกคนมีญาติเป็นคนธรรมดาอย่างเราๆท่านๆ  ทำไมเขาทำชั่วๆแบบนี้ได้ครับ  ทั้งใส่ร้ายป้ายสีให้ข่าวบิดเบือน คนดีๆเขาไม่ร้อนตัวหรอกครับ  
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #689 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:59:15 AM »

+1 ครับ  เยี่ยม ตำรวจดีมีมาก แต่ตำรวจเลวที่เป็นระดับสูง ทำให้ความเป็นธรรมในสังคมหายไป
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 65
  พิมพ์