เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:26:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121723 ครั้ง)
<<Z80>>
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #765 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:34:59 PM »

เห็นพูดกันบ่อยๆถึงเรื่อง คนดี คนเลว แต่ละฝ่ายก็จะบอกว่าฝ่ายตรงข้ามเลว ระยำ กันทั้งนั้น และการเปรียบเทียบกันเป็นสัตว์ประเภทโน้นประเภทนี้  สัตว์ไม่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรนะครับ อย่าดึงพวกสัตว์มายุ่งด้วยเลย มันอยู่ของมันดีๆ  มันไม่รู้เรื่องของคนหรอก

จริง ผมก็สงสารสัตว์ แต่ใช้คำของนายกฯ คนที่แล้วว่า "รัฐบาลสัตว์นรก" คงไม่เป็นไร เพราะไม่ใช่สัตว์โลกที่มีชีวิตจิตใจ
555   "รัฐบาลสัตว์นรก"  คำนี้ได้ครับ ไม่กระทบสัตว์ตัวใดในโลกของเรา
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #766 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:35:28 PM »

เห็นพูดกันบ่อยๆถึงเรื่อง คนดี คนเลว แต่ละฝ่ายก็จะบอกว่าฝ่ายตรงข้ามเลว ระยำ กันทั้งนั้น และการเปรียบเทียบกันเป็นสัตว์ประเภทโน้นประเภทนี้  สัตว์ไม่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรนะครับ อย่าดึงพวกสัตว์มายุ่งด้วยเลย มันอยู่ของมันดีๆ  มันไม่รู้เรื่องของคนหรอก
วัฒนธรรมแบบชาวบ้านไทยเราน่ะเวลาจะหยาบหยามอีกฝั่ง
เราจะลดทอนคุณค่าอีกฝ่ายได้สองแบบ
แบบแรกเราเปรียบกับสัตว์ เช่น ไอ้ฟาย  ไอ้สัตว์นก  ไอ้ชิงม้าเกิด
แบบที่สองเราเปรียบกับอวัยวะครับ เช่น ไอ้หน้า...  ไอ้หน้าหนัง....  ฯลฯ (ผมเว้นให้คนไทยผู้รุ่มรวยภาษาคิดจินตนาการเองแล้วกัน  Grin )

ผมว่าเปรียบเป็นสัตว์แบบแรก ดีกว่าแบบที่สองนา

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #767 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:35:44 PM »

แบร่ พล.ต.ต.สุรพล ทวนทอง รองโฆษกสำนักงานตำรวจแห่งชาติ   กล่าวว่าส่วนกรณีที่สื่อมวลชนเผยแพร่ภาพชายปริศนาตั้งท่ายิงปืนใส่กลุ่มผู้ชุมนุมบริเวณหน้ารัฐสภาเมื่อวันที่ 7 ตุลาคมที่ผ่านมา ยืนยันว่า ไม่ใช่ตำรวจ ส่วนจะเป็นบุคคลใด คณะกรรมการสอบสวนของกองบัญชาการตำรวจนครบาล จะรวบรวมพยานหลักฐานต่อไป  แบร่ แบร่

แน่นอนมันไม่ใช่ตำรวจ  มันเป็นเดียรัจฉาน ในเครื่องแบบ  เล็งปืนใส่คนที่เขาไม่รู้ตัว แบร่ ยี๊
อ๊ากก์  ขำก๊าก
นี่ไงสันดานนายพลตำรวจไทย
โอยคนดีมันเหลืออยู่กี่คนเนี่ย  ยี๊

ไม่ใช่ ตร. สะพายปืนลูกซองยาวด้วย มีปืนสั้นด้วย ทำไม ตร.ไม่จับ

ไม่ใช่หน้าที่ไงครับ...

เขาจะโทร. ตามพวกเขาดินมาจับ...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #768 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:36:06 PM »

"..อีกคนตรงนั้นก็ไม่ใช่ตำรวจ เอ๊ะ คุณนี่พูดไม่รู้เรื่อง" โดนชก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
<<Z80>>
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #769 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:37:52 PM »

........................................................... ....................................
ไม่ใช่ ตร. สะพายปืนลูกซองยาวด้วย มีปืนสั้นด้วย ทำไม ตร.ไม่จับ

ตำรวจคงไม่ทันได้สังเกตุมั๊งครับ เพราะมัวแต่มองไปข้างหน้า ไม่ได้ดูค้านข้างๆและด้านหลัง  55555
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #770 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:43:20 PM »

ขอบคุณครับ ....  ผมเรียกมันเป็นสัตว์นรก คงพอได้รับยกเว้นนะครับ เพราะไม่ได้เปรียบเป็นน้องแมวน้องหมา หรือตัวเหี้ย ที่น่ารัก ........  อิอิอิ

สัตว์นรก นี่เป็นสัตว์พิเศษครับ ผู้เลี้ยงต้องชิงนรกมาเกิดถึงมีฌานแก่กล้า พอที่จะเลี้ยงดูมันได้

แต่ข้อเสียของสัตว์พวกนี้คือมันเลี้ยงไม่เชื่องครับ

ชอบมากครับ Grin
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #771 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:46:05 PM »

ไม่ใช่ตำรวจแล้วมันเอาปืนยิงแก็สน้ำตามาจากไหน 7อิเลฟเว่นมีขายเรอะ?

พูดฟายๆ.....เป็นนายพลขึ้นมาได้ยังไง ?

ก็เขาทำ.. และ พูดแบบนี้.. จึงได้เป็น นายพล... Wink

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #772 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:55:10 PM »

เรือนจำปล่อยตัว "จำลอง-ไชยวัฒน์"

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #773 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 05:01:02 PM »

7 พันธมิตรฯจะมอบตัวพรุ่งนี้ พร้อมยื่นประกันตัวต่อพนักงานสอบสวน

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #774 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 05:03:40 PM »

ฮ่า ฮ่า..... รองโฆษก สตช. เสียผู้เสียคนหละงานนี้..............

วัฒนธรรมแบบชาวบ้านไทยเราน่ะเวลาจะหยาบหยามอีกฝั่ง
เราจะลดทอนคุณค่าอีกฝ่ายได้สองแบบ
แบบแรกเราเปรียบกับสัตว์ เช่นไอ้ฟาย  ไอ้สัตว์นก  ไอ้ชิงม้าเกิด
แบบที่สองเราเปรียบกับอวัยวะครับ เช่น ไอ้หน้า...  ไอ้หน้าหนัง....  ฯลฯ (ผมเว้นให้คนไทยผู้รุ่มรวยภาษาคิดจินตนาการเองแล้วกัน  Grin )

ผมว่าเปรียบเป็นสัตว์แบบแรก ดีกว่าแบบที่สองนา
ท่าน a lone wolf พิมพ์ผิดตกตั้งหลายตัว  คิก คิก  คิก คิก  

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #775 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 05:12:13 PM »

แด่วีรชนผู้เสียสละชีวิตเพื่อประชาธิปไตย
แด่วีรชน
14 ต.ค.16.....
6ต.ค.19......
พ.ค.ทมิฬ 35......
และ 7 ต.ค.51

ขอเป็นกำลังใจให้ต่อสู้กับระบอบทักษิณ

นกสีเหลือง

กางปีกหลีกบินจากเมือง
เจ้านกสีเหลืองจากไป
เจ้าบินไปสู่เสรี
บัดนีเจ้าชีวาวาย

เจ้าเหิรไปสู่ห้วงหาว
เมฆขาวถามเจ้าคือใคร
อาบปีกด้วยแสงตะวัน
เจ้าฝันถึงโลกสีใด

จงบินไปเถิดคนกล้า
ความฝันสูงค่ากว่าใด
เจ้าบินไปจากรวงรัง
ข้างหลังเขายังอาลัย

กางปีกหลีกบินจากเมือง
เจ้านกสีเหลืองจากไป
เจ้าคือวิญญาณเสรี
บัดนี้เจ้าชีวาวาย ...

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #776 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 05:16:43 PM »

........
พอเสียงร่ำรัวกลองประกาศกล้า
ก็รู้ว่าวันพระมาอีกหน
พอปืนเปรี้ยงแปลบไปในมณฑล
ก็รู้ว่าประชาชน...จะชิงชัย ไหว้

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #777 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 05:22:28 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=c_VA_mcq80k

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #778 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 05:23:32 PM »

คลิปวิดีโอเจ้าหน้าที่ตำรวจใช้อาวุธปืนสั้นเล็งตรงแนวระนาบกับพื้นไปทางกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยในการสลายการชุมนุมที่บริเวณรัฐสภาเมื่อวันที่ 7 ตุลาคม ทางเว็บไซต์ยูทูบ

http://www.matichon.co.th/mtc-flv-window.php?newsid=1223528582

ชัดเจนเลยครับ  Angry
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #779 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 05:41:08 PM »

คำพูด นี้... คือ ตัวจริง ของนาย ๒๖... บอกได้เลยนายคนนี้ อันตราย...มาก ครับ

กรณีที่ประชาชนได้รับบาดเจ็บจนขาขาดจากการสลายการชุมนุม

" มีบุคคลกลุ่มหนึ่งจะเข้าไปในสภาเพื่อวัตถุประสงค์อะไรสักอย่าง อาจจะทำให้การทำงานในสภาไม่สะดวก เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงมีหน้าที่ต้องคอยดูแล เพื่อป้องกันความเสียหายที่จะเกิดขึ้นกับสภา "

เมื่อไปเยี่ยมตำรวจ

"ภูมิใจและขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ได้เสียสละในการรักษาความสงบของบ้านเมืองที่เกิดจาก"ผู้ที่ไม่หวังดีกับบ้านเมือง"

หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 65
  พิมพ์