เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:22:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121170 ครั้ง)
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #810 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:23:18 PM »

หน่วยไหน ที่ใช้อาวุธพวกนี้ครับ
ลักษณะการแต่งกายแบบนี้ครับ

พล.ต.ต.สุรพล ทวนทอง รองโฆษกตร. กล่าวถึงกรณีมีการเผยแพร่ภาพตำรวจนั่งเล็งปืนขนาด .38 ซึ่งเชื่อว่าเป็นการเล็งไปที่กลุ่มผู้ชุมนุมกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ที่แพร่ภาพทางเว็บไซท์ยูทูบ ว่าได้ตรวจสอบแล้วตำรวจคนดังกล่าวอยู่ในสังกัดกองบังคับการตำรวจปฏิบัติการพิเศษ หรือ 191กองบัญชาการตำรวจนครบาล และจากภาพดังกล่าวเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในช่วงที่ตำรวจถูกขับรถพุ่งชน และทราบว่ายังมีภาพต่อเนื่องอีกหลายช่วง

" อย่างไรก็ตามตำรวจจะมีการตรวจสอบข้อเท็จจริงในประเด็นนี้ และอยากให้คณะกรรมการกลางที่รัฐบาลตั้งขึ้นเข้ามาตรวจสอบตรวจสอบประเด็นนี้ด้วย ซึ่งหากพบมีความผิดพลาดอย่างไร บกพร่องต่อหน้าที่ ไม่ปฏิบัติตามคำสั่งจนก่อให้เกิดความเสียหาย ก็ต้องดำเนินการพิจารณาโทษตามระเบียบ ทั้งผู้ที่ทำผิด และผู้บังคับบัญชา ทั้งนี้ก็ต้องให้ความเป็นธรรมกับผู้ปฏิบัติด้วย โดยจะต้องพิจารณาที่มาที่ไปเหตุการณ์ตั้งแต่ต้นจนจบไม่ใช่ดูจากภาพช่วงหนึ่งและตัดสินว่าผิดหรือไม่ผิด"พล.ต.ต.สุรพลกล่าว

กดที่ข้อความครับ

แต่มันยอมรับแล้วใช่มั๊ย  ว่า ตำรวจไม่ได้มีแค่ ปืนยิงแก๊สน้ำตา(แบบที่มันพูดมาตลอดว่า ปราศจากอาวุธ ถุ้ย...ไอ้ สารเลว ) หรือว่า ปืนยิงแก๊ส บ้านมันเป็นโม่ รุ่น 686

mp5 SD  คงเป็นลูกยางอีกรึเปล่าครับ  
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #811 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:34:31 PM »

ผมไม่มีความรู้หรอกครับด้านพิสูจน์หลักฐาน แต่ผมก็พอทราบในกระบวนการทำระเบิด แค่นี้พอให้ความเห็นได้มั๊ยครับ หรือที่อื่นเขาใช้วงจรระเบิดต่อห่างจากระเบิดเป็นกิโลถึงได้เหลือแผงวงจรระเบิดทั้งแผงไว้ให้ตำรวจดู

เยี่ยม อย่าไปใส่ใจเลยครับ คุณ.pucca คนพวกนี้ได้แต่โพส พอโดนถามกลับ กับไม่ตอบหนีหายไปเฉยๆหลายกระทู้แล้ว แล้วก็กลับมาโพสข้อความเสียสีผู้อื่นในกระทู้อีก

ที่ผมเห็นมันไม่ใช่ยังงั้นสิครับพี่วัฒน์  อ๋อย

นายคนนี้แสดงตัวตนว่าเป็นคนเล่นปืน"จริง" ที่ผ่านมาแสดงออกเหมือนจะรักษามารยาท ย้ำบ่อยครั้งทำนองว่ามีความคิดเห็นของตัวเอง

แต่พอดูดีๆแล้ว กลับเป็นคนมารยาทย่ำแย่ ยกอีโก้ทึบๆขึ้นมาข่มคนอื่นอยู่เนืองๆ มารยาทที่เหมือนจะดีก็ไม่ได้ดี แค่ไม่พูดหยาบ แต่ใจความที่พูดจากับคนอื่นผมอ่านแล้วรู้สึกเหมือนฟังปลัดเห่ยๆพล่ามข้างเดียว เจอหน้าที่ก็บ่นงึมงำๆ น่าเบื่อ .... เจอบ่อยๆแล้วหงุดหงิด  ยี๊
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #812 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:52:24 PM »

ผมไม่มีความรู้หรอกครับด้านพิสูจน์หลักฐาน แต่ผมก็พอทราบในกระบวนการทำระเบิด แค่นี้พอให้ความเห็นได้มั๊ยครับ หรือที่อื่นเขาใช้วงจรระเบิดต่อห่างจากระเบิดเป็นกิโลถึงได้เหลือแผงวงจรระเบิดทั้งแผงไว้ให้ตำรวจดู

เยี่ยม อย่าไปใส่ใจเลยครับ คุณ.pucca คนพวกนี้ได้แต่โพส พอโดนถามกลับ กับไม่ตอบหนีหายไปเฉยๆหลายกระทู้แล้ว แล้วก็กลับมาโพสข้อความเสียสีผู้อื่นในกระทู้อีก

ที่ผมเห็นมันไม่ใช่ยังงั้นสิครับพี่วัฒน์  อ๋อย

นายคนนี้แสดงตัวตนว่าเป็นคนเล่นปืน"จริง" ที่ผ่านมาแสดงออกเหมือนจะรักษามารยาท ย้ำบ่อยครั้งทำนองว่ามีความคิดเห็นของตัวเอง

แต่พอดูดีๆแล้ว กลับเป็นคนมารยาทย่ำแย่ ยกอีโก้ทึบๆขึ้นมาข่มคนอื่นอยู่เนืองๆ มารยาทที่เหมือนจะดีก็ไม่ได้ดี แค่ไม่พูดหยาบ แต่ใจความที่พูดจากับคนอื่นผมอ่านแล้วรู้สึกเหมือนฟังปลัดเห่ยๆพล่ามข้างเดียว เจอหน้าที่ก็บ่นงึมงำๆ น่าเบื่อ .... เจอบ่อยๆแล้วหงุดหงิด  ยี๊

เห็นด้วยกับ พี่เจ้า พี่วัฒน์ครับ พี่ หวดหิน นี่แกมีความรู้หลากหลาย โพสฟาดฟันเค้าไปทั่ว มี ป 12 ด้วย  Grin

รู้ทุกเรื่อง ถามอะไรไม่เคยกลับมาตอบ ไถ ไปแบบ ข้าง ๆ คู ๆ  แบบ นักการเมือง ห่วย ๆ ตอนนี้เลยครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #813 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:54:04 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #814 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:25:25 PM »

เห็นด้วยกับ พี่เจ้า พี่วัฒน์ครับ พี่ หวดหิน นี่แกมีความรู้หลากหลาย โพสฟาดฟันเค้าไปทั่ว มี ป 12 ด้วย  Grin

รู้ทุกเรื่อง ถามอะไรไม่เคยกลับมาตอบ ไถ ไปแบบ ข้าง ๆ คู ๆ  แบบ นักการเมือง ห่วย ๆ ตอนนี้เลยครับ

น้าวัฒน์ น้าจ้าว น้าต่ายครับ ปล่อยมันไปเหอะ ดี๋ยว รมณ์เสีย Grin
เล่นเว็บนี้มาก็นาน
เจอขาป่วนแบบนี้ จะมีมาประปราย
แขวะคนอื่นเขา พอเขาไล่บี้ก็หายไปซักพักแล้วก็กลับมาใหม่
ยอมรับครับแรกๆ เจอแบบนี้แล้วรู้สึกทนไม่ได้

แต่ตอนนี้ชินแล้วครับ

เห็นกองขี้ แค่รำคาญสายตา กับเหม็นนิดหน่อย
หากปล่อยให้มันแห้งไปเอง ก็ หายเหม็น แล้วมันก็หายไปกับสายลม ยิ้มีเลศนัย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #815 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:28:56 PM »

เจอกับนายคนนี้ผมก็เบื่อครับ เพราะแกไม่เคยที่จะเคารพในความเห็นผู้อื่นเลย และบางโพสก็ดูเหมือนว่า "ไม่ได้คิด" ขอให้ข้าได้โพสได้ดูถูกให้คนอื่นมันต่ำกว่าตัวเองเท่านั้นเอง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #816 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:30:07 PM »

Smiley ขอบคุณครัยคุณ.จ้าว ผมนะอยากรู้ว่า "คนเล่นปืนจริง" จะรู้จริงเรื่องที่ตนเองโพสทุกกระทู้หรือเปล่า ถ้าแสดงความคิดเห็นส่วนตัวผมจะไม่สนใจเลย แต่นี่ชอบอ้างหลักการณ์ และเสียดสีคนอื่นว่ารู้จริงหรือเปล่า พอมีคำถามกลับ แต่ไม่ตอบทำเป็นเฉยๆ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น  หลายครั้งหลายหน ยังมีเพื่อนสมาชิกหลายท่านกระทำแบบนี้ ไม่รู้ว่ามาจากที่เดียวกันหรือเปล่า รวมทั้งกระทู้นี้ด้วยครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62844.90

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #817 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:48:38 PM »

ตำรวจที่ถืออาวุธของจริง อาจเป็นชุดคุ้มครองหน่วยปราบจราจลอีกที ไม่ได้ใช้ปะทะ เป็นไปได้ไหมครับ
(ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย เดาเอาครับ)

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #818 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:50:50 PM »

ตำรวจที่ถืออาวุธของจริง อาจเป็นชุดคุ้มครองหน่วยปราบจราจลอีกที ไม่ได้ใช้ปะทะ เป็นไปได้ไหมครับ
(ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย เดาเอาครับ)

มีเหตุผลครับแต่ผมเห็นข้างหลังมัน  มีปืนคล้าย ๆปืนแก๊สน้ำตาอยู่ ....... 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #819 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:53:45 PM »

ถ้าพูดถึงไอ้หน้าจิ้งเหลนที่ถือปืนสั้นผมว่าคงไม่ต้อง คุ้มครองมันหรอกครับ    กว่าด้ามธงจะถึงตัวมันคงสอยไปหลายศพ ......  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #820 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:01:52 PM »

น้า รูเกอร์ ว่ามันหน้าเหมือนจิ้งเหลนเหรอครับ
ดูดีๆนะน้า
ผมว่าผิวหน้ามันสากๆไม่ลื่นนะน้า

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #821 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:02:11 PM »

ดูจากระยะที่มันเล็ง ไม่ต่ำกว่า  ๕๐ เมตร  (เทียบกับกำแพง ด้านข้าง ) ถ้ามันไม่ขี้กลัวมันก็คงก่ะ สอยจากระยะไกล ......
บุญเหลือเกินที่มีช่างภาพถ่ายอยู่ไม่งั้นข่าววันรุ่งขึ้นคงมีคนเจ็บและตายด้วยกระสุนจริงมากกว่านี้  ........   Angry

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #822 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:03:13 PM »

น้า รูเกอร์ ว่ามันหน้าเหมือนจิ้งเหลนเหรอครับ
ดูดีๆนะน้า
ผมว่าผิวหน้ามันสากๆไม่ลื่นนะน้า

คงเป็นพันธุ์ตัวใหญ่อ่ะ ครับ .......  อิอิ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #823 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:06:32 PM »

นายสมชายพอจะมีความรู้เรื่องนี้อยู่บ้างครับ... ไม่ได้เดา เพราะรู้จริงครับ...

โดยปรกติตำรวจปราบจลาจลจะเป็นหน่วยที่อ่อนแอที่สุดครับ... ต้องมีหน่วยคุ้มกัน ทำนองเดียวกับเรือฟรีเกตคอยคุ้มกันเรือสินค้า... และทำนองเดียวกับมีเครื่องบินไฟต์เตอร์คอยคุ้มกันเครื่องบินคาร์โกครับ...

สำหรับตามท้องเรื่องในกระทู้นี้... มีหน่วยคุ้มกันหน่วยปราบจราจลมาด้วยครับ ไม่ได้ใช้ปะทะ คือหน่วยนี้จะมีหน้าที่ยิงเปิดทางให้ปราบจราจลเข้าปะทะครับ...

ที่จริงเต็มสูตร... จะมีทหารสื่อสารวิ่งตามไปด้วย แล้วหากเป็นกรณีสำคัญ จะมีนายทหารฝ่ายยุทธการคอยวางแผนเข้าปะทะให้หน่วยปราบฯ แล้วก็จะมียานรบกวนอิเลกทรอนิกส์คอยรบกวนเรด้าร์ของฝ่ายตรงข้าม... นอกจากนี้หากเห็นว่าจำเป็น ผู้มีอำนาจอาจสั่งให้มีทหารม้า และปืนใหญ่สนับสนุนครับ... หากเป็นกรณีหลัง ที่มีปืนใหญ่สนับสนุน ก็จะมีตรวจการณ์หน้าคอยแฝงตัวชี้เป้าให้ปืนใหญ่ก่อน...

ทั้งหมดนี้เพื่อให้หน่วยปราบจราจลเข้าปะทะสะดวกๆ ครับ... ที่จริงยังไม่จบ ยังมีเรื่องการใช้อากาศยานเข้าสนับสนุนอีกด้วยครับ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #824 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:07:46 PM »

พอดี  นั่งเล็ง
ฐานแน่น
ลุกช้า............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 65
  พิมพ์