เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:20:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 121455 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #855 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:55:53 AM »

แกนนำพธม.ได้ประกันตัวแล้ว "สนธิ"บอกตร.ร่วมมือดี

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 11.45 น. วันที่ 10 ต.ค. เจ้าหน้าที่ตำรวจสน.นางเลิ้ง ได้ให้แกนนำพันธมิตรฯ ที่ถูกออกหมายจับรวม 7 คน ประกอบด้วย นายสนธิ ลิ้มทองกุล, นายพิภพ ธงไชย, นายสมศักดิ์ โกศัยสุข, นายสมเกียรติ พงษ์ไพบูลย์, นายสุริยะใส กตะศิลา, นายอมร อมรรัตนานนท์ และ นายเทิดภูมิ ใจดี ประกันตัวแล้ว หลังจากถูกสอบสวนนานเกือบ 2 ชั่วโมง

นายสนธิ กล่าวว่า การมอบตัวในครั้งนี้ เจ้าหน้าที่ตำรวจให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี ทุกอย่างเรียบร้อย ไม่มีการกักขังแต่อย่างใด

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #856 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:08:04 PM »

ดูจากระยะที่มันเล็ง ไม่ต่ำกว่า  ๕๐ เมตร  (เทียบกับกำแพง ด้านข้าง ) ถ้ามันไม่ขี้กลัวมันก็คงก่ะ สอยจากระยะไกล ......
บุญเหลือเกินที่มีช่างภาพถ่ายอยู่ไม่งั้นข่าววันรุ่งขึ้นคงมีคนเจ็บและตายด้วยกระสุนจริงมากกว่านี้  ........   Angry

อาจมีอีก 2 ประเด็นครับที่น่าสนใจคือ
1.ไอ้ชั่วได้ยิงไปบ้างแล้วหรือยัง
2.มีไอ้ชั่วอีกกี่ตัวที่ทำแบบนี้แล้วกล้องไม่สามารถจับภาพได้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #857 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:10:37 PM »

55555 แล้วตกลงเจ้าของมือถือก็เสียของฟรีใช่มั้ยครับพี่ฟู ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ฟ้องทั้งเมีย ฟ้องทั้งแม่... Grin
นี่ฮากว่า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เยาะเย้ย
  เพิ่งกลับมาเหนื่อยมากๆ มีเรื่องตลกมาเล่าให้ฟังกัน ...................................................

วันที่เกิดเหตุที่หน้ารัฐสภาหลังจากที่พวกเราประทะกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ มี พธม คนหนึ่งเก็บมือถือได้หนึ่งเครื่อง
  ก็เอามาให้เจ้าหน้าที่ พธม หลังเวทีให้ประกาศหาเจ้าของมือถือเครื่องนั้น เพราะคิดว่าเป็นมือถือของพี่น้อง พธม เรา

เจ้าหน้าที่ พธม ก็ประกาศไปบนเวที เพื่อหาเจ้าของ สรุปว่าไม่มีของใครทำตกไว้ อ้าวแล้วมันเป็นของใคร ...............

พอตกกลางคืนวันที่เกิดเหตุ ได้มีเจ้าของมือถือเครื่องนั้นโทรมา เป็นมือถือของตำรวจนายหนึ่งยศ xx อยู่ที่จังหวัด xxx ติดกับ กทม
 โทรเข้ามาที่เครื่อง ........................ บอกว่าขอมือถือคืน

เจ้าหน้าที่บนเวทีก็ถามต่อไปว่า " คุณทำตกไว้ที่ไหน "  เจ้าของมือถือเครื่องนั้นก็ถามกลับไปว่า " แล้วคุณเก็บได้ที่ไหนล่ะ "

เจ้าหน้าที่ พธม ตอบไปว่า " ผมเก็บได้ที่หน้ารัฐสถา "  เจ้าของมือถือเครื่องนั้นก็ตอบไปว่า " ผมไม่ได้ไป วันนั้นผมไม่ได้ไป "

" อ้าวไม่ได้ไปแล้วทำไมมือถือคุณไปตกอยู่ที่นั้น "  เจ้าของมือถือเงียบไปแล้ววางสาย ...........................

ตอนที่เจ้าหน้าที่มาเล่าให้ฟังบนเวที เวลานั้นไอ้ฟูอยู่ทามกลางสาวๆรุ่นใหญ่ชาวใต้อายุ 50 ขึ้นไปแทบทุกคน ( พธม สงขลา นครศรี )  แบบพี่เบิร์ด ธงชัย  อยู่ทามกลางแฟนคลับ

นอกเรื่องหน่อย ............................. ว่าทำไมอยู่ไอ้ฟูถึงไปอยู่ในกลุ่มสาวรุ่นใหญ่ชาวใต้ได้
 ตอนนั้นไอ้ฟูก็นั้งปะปนกับชาวบ้านเค้าทั่วไป แต่ที่นี้พอกลุ่มคุณป้าเค้ามากัน กลุ่มที่นั้งอยู่กับไอ้ฟูเค้าก็ลุกออกไปหาที่นอนกัน
 คุณป้ากลุ่มนี้แกมาถึงพอดี แกก็เลยมานั้งแทนที่ต่อ สาเหตุเลยทำให้ไอ้ฟูได้อยู่ท่ามกลางสาวๆรุ่นใหญ่ ก็แค่นั้นเอง

อีกซักพักเสียงมือถือก็โทรเข้ามาอีก " ผมไม่ได้ไปจริงๆในวันนั้น " เจ้าของมือถือที่เป็นตำรวจเน้นย้ำว่าไม่ได้ไป
 คุณป้าที่นั้งอยู่ข้างไอ้ฟู แกคงทนไม่ไหวบอกกับไอ้ฟูว่า " แม่งตอแหลอย่างแรงเลยนิ ป้าไม่ชอบเลยคนพูดโกหก"    " ครับคุณป้า "

เจ้าหน้าที่บนเวทีเค้าก็บอกกับ เจ้าของมือถือเครื่องนั้นไปว่า " ผมไม่เอาของๆคุณหรอก แต่ถ้าคุณอยากได้ก็ให้มารับบนเวทีคืนไป "

เจ้าของมือถือเครื่องนั้นรู้ตัวแล้วว่ามืดมนยิ่งนัก ขืนขึ้นไปเอามือถือบนเวทีมีหวังตายแน่ๆ
 ก็เลยให้เมียโทรมาอ้อนวอนขอมือถือคืน เจ้าหน้าที่บนเวทีก็ยังยืนยันคำเดิม ว่าให้มารับบนเวทีคืน

" หน้าตัวเมียอย่างแรงเลยนิ กล้าทำแต่ไม่กล้ารับ "  คุณป้าบอกกับไอ้ฟู  " ครับๆคุณป้า "

เจ้าของมือถือเครื่องนั้นคงจะจนปัญญาแน่แล้ว ก็เลยให้แม่โทรมาบอกขอคืนแทน แม่ก็โทรมา
 เจ้าหน้าที่ก็ยืนยันคำเดิมอีกว่าให้มารับบนเวที แล้วแม่ก็บอกกับเจ้าหน้าที่ พธม ว่า วันนั้นนายเค้าสั้งให้ไป ลูกชายก็ต้องไป
 เพราะเป็นคำสั้งผู้บังคับบัญชา แต่อนิจาเจ้าหน้าที่ก็ยืนยันคำเดิมว่าให้มารับบนเวทีตามคำเดิม

"น่าอายอย่างแรงนิ ตอนยิงประชาชนไม่คิด พอทำมือถือหายเสือกฟ้องแม่ "  " ครับๆคุณป้า "

" ผมขอตัวก่อนครับคุณป้า "    " ไปรีบไปไหนล่ะน้อง "  

" ผมง่วงนอนอย่างแรงเลยนิ  พรุ้งนี้เจอครับ "   "  โชดดีนะน้อง "    

"โชดดีอย่างแรงเช่นกันครับคุณป้า "

ฟ้องทั้งเมีย ฟ้องทั้งแม่... Grin
อ่านแล้ว ขำอย่างแรงเลยนิ ก๊ากกกกกกกกกกก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #858 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:41:55 PM »

แหม...กระทู้ร้อนจัง....
เปลี่ยนประเด็นดีกว่า  Grin Grin

ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ครับ

38417 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: WWWWWWWWWWWWWW

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #859 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:49:04 PM »

ครับ ยินดีต้อนรับ คุณสลับฟันปลา

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #860 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:59:05 PM »

เหอะๆๆ ดูอยู่เหมือนกันพี่ Subฯ  Grin
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #861 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 01:56:03 PM »

เพิ่งกลับมาเหนื่อยมากๆ มีเรื่องตลกมาเล่าให้ฟังกัน ...................................................

วันที่เกิดเหตุที่หน้ารัฐสภาหลังจากที่พวกเราประทะกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ มี พธม คนหนึ่งเก็บมือถือได้หนึ่งเครื่อง
  ก็เอามาให้เจ้าหน้าที่ พธม หลังเวทีให้ประกาศหาเจ้าของมือถือเครื่องนั้น เพราะคิดว่าเป็นมือถือของพี่น้อง พธม เรา

เจ้าหน้าที่ พธม ก็ประกาศไปบนเวที เพื่อหาเจ้าของ สรุปว่าไม่มีของใครทำตกไว้ อ้าวแล้วมันเป็นของใคร ...............

พอตกกลางคืนวันที่เกิดเหตุ ได้มีเจ้าของมือถือเครื่องนั้นโทรมา เป็นมือถือของตำรวจนายหนึ่งยศ xx อยู่ที่จังหวัด xxx ติดกับ กทม
 โทรเข้ามาที่เครื่อง ........................ บอกว่าขอมือถือคืน

เจ้าหน้าที่บนเวทีก็ถามต่อไปว่า " คุณทำตกไว้ที่ไหน "  เจ้าของมือถือเครื่องนั้นก็ถามกลับไปว่า " แล้วคุณเก็บได้ที่ไหนล่ะ "

เจ้าหน้าที่ พธม ตอบไปว่า " ผมเก็บได้ที่หน้ารัฐสถา "  เจ้าของมือถือเครื่องนั้นก็ตอบไปว่า " ผมไม่ได้ไป วันนั้นผมไม่ได้ไป "

" อ้าวไม่ได้ไปแล้วทำไมมือถือคุณไปตกอยู่ที่นั้น "  เจ้าของมือถือเงียบไปแล้ววางสาย ...........................

ตอนที่เจ้าหน้าที่มาเล่าให้ฟังบนเวที เวลานั้นไอ้ฟูอยู่ทามกลางสาวๆรุ่นใหญ่ชาวใต้อายุ 50 ขึ้นไปแทบทุกคน ( พธม สงขลา นครศรี )  แบบพี่เบิร์ด ธงชัย  อยู่ทามกลางแฟนคลับ

นอกเรื่องหน่อย ............................. ว่าทำไมอยู่ไอ้ฟูถึงไปอยู่ในกลุ่มสาวรุ่นใหญ่ชาวใต้ได้
 ตอนนั้นไอ้ฟูก็นั้งปะปนกับชาวบ้านเค้าทั่วไป แต่ที่นี้พอกลุ่มคุณป้าเค้ามากัน กลุ่มที่นั้งอยู่กับไอ้ฟูเค้าก็ลุกออกไปหาที่นอนกัน
 คุณป้ากลุ่มนี้แกมาถึงพอดี แกก็เลยมานั้งแทนที่ต่อ สาเหตุเลยทำให้ไอ้ฟูได้อยู่ท่ามกลางสาวๆรุ่นใหญ่ ก็แค่นั้นเอง

อีกซักพักเสียงมือถือก็โทรเข้ามาอีก " ผมไม่ได้ไปจริงๆในวันนั้น " เจ้าของมือถือที่เป็นตำรวจเน้นย้ำว่าไม่ได้ไป
 คุณป้าที่นั้งอยู่ข้างไอ้ฟู แกคงทนไม่ไหวบอกกับไอ้ฟูว่า " แม่งตอแหลอย่างแรงเลยนิ ป้าไม่ชอบเลยคนพูดโกหก"    " ครับคุณป้า "

เจ้าหน้าที่บนเวทีเค้าก็บอกกับ เจ้าของมือถือเครื่องนั้นไปว่า " ผมไม่เอาของๆคุณหรอก แต่ถ้าคุณอยากได้ก็ให้มารับบนเวทีคืนไป "

เจ้าของมือถือเครื่องนั้นรู้ตัวแล้วว่ามืดมนยิ่งนัก ขืนขึ้นไปเอามือถือบนเวทีมีหวังตายแน่ๆ
 ก็เลยให้เมียโทรมาอ้อนวอนขอมือถือคืน เจ้าหน้าที่บนเวทีก็ยังยืนยันคำเดิม ว่าให้มารับบนเวทีคืน

" หน้าตัวเมียอย่างแรงเลยนิ กล้าทำแต่ไม่กล้ารับ "  คุณป้าบอกกับไอ้ฟู  " ครับๆคุณป้า "

เจ้าของมือถือเครื่องนั้นคงจะจนปัญญาแน่แล้ว ก็เลยให้แม่โทรมาบอกขอคืนแทน แม่ก็โทรมา
 เจ้าหน้าที่ก็ยืนยันคำเดิมอีกว่าให้มารับบนเวที แล้วแม่ก็บอกกับเจ้าหน้าที่ พธม ว่า วันนั้นนายเค้าสั้งให้ไป ลูกชายก็ต้องไป
 เพราะเป็นคำสั้งผู้บังคับบัญชา แต่อนิจาเจ้าหน้าที่ก็ยืนยันคำเดิมว่าให้มารับบนเวทีตามคำเดิม

"น่าอายอย่างแรงนิ ตอนยิงประชาชนไม่คิด พอทำมือถือหายเสือกฟ้องแม่ "  " ครับๆคุณป้า "

" ผมขอตัวก่อนครับคุณป้า "    " ไปรีบไปไหนล่ะน้อง "  

" ผมง่วงนอนอย่างแรงเลยนิ  พรุ้งนี้เจอครับ "   "  โชดดีนะน้อง "    

"โชดดีอย่างแรงเช่นกันครับคุณป้า "

ฮาจริงๆ "เมียจ๋าเอามือถือให้สามีทีค่ะ" "แม่จ๋าเอามือถือให้หนูทีค่ะ" ไอตุ้ดเอ้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2008, 01:59:10 PM โดย Agent47 » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #862 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:08:12 PM »

...นั่นสิครับ ไอ้โจรใจตุ๊ด กล้าแต่ทำให้แม่/เมียคนอื่นพิการขาขาด

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #863 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:15:26 PM »

ทำได้ไหมครับ

ส่ง SMS ไปถึง เบอร์ในเครื่องทุก ๆเบอร์แล้ว บอกว่า 

ผมกลายเป็น ตร. หญิง ไปแล้ว... .เดี๋ยวก็รู้ว่าใคร สถานีไหน  คิก คิก

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #864 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:21:03 PM »

ผมอ่านและติดตามตั้งแต่วันที่ 7/10/51 ... รอดูอยู่ว่าใครจะมีภาพ ของ สส.พปช จ.อยุธยา ที่ออกมายั่วยุ พธม. ในขณะที่ติดอยู่รัฐสภา ... ด้วยการเดินมาตรงหน้าประตูแล้วชูนิ้วกลางให้ แล้วล้วงกระเป๋าตังค์ออกมา นำเงินให้ตำรวจที่เฝ้าอยู่ตรงหน้ารั้วประตู ... อ๋อย อ๋อย           อยากเห็นจังเลย ใครถ่ายเอาไว้บ้างครับ ...  ไหว้ ไหว้
จะได้ไม่ผิดฝา ผิดตัว เวลาเจอตัวเป็นๆ ...  ยี๊ ยี๊
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #865 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:24:20 PM »

อีกอย่างหนึ่ง  ดูข่าวมาก็หลายช่อง มีแต่คนให้ใช้สติแก้ปัญหา ... ผมไม่มี  STI  (มีแต่คิมเบอร์)  ...
ใครมี STI ช่วยแก้ปัญหาให้ที่เถอะ ... สาธุ ...  ไหว้ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #866 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:28:30 PM »

ส่ง SMS ไปถึง เบอร์ในเครื่องทุก ๆเบอร์แล้ว บอกว่า 

ผมกลายเป็น ตร. หญิง ไปแล้ว... .เดี๋ยวก็รู้ว่าใคร สถานีไหน  คิก คิก

เชื่อว่าสักพัก พวกนักข่าวก็คงรู้รายชื่อตำรวจทั้งหมดที่มาร่วมปฏิบัติการฯ... (ไม่ใช่แค่เจ้าของมือถือ...)
อยู่ที่ว่าจะเอามาเปิดเผยหรือไม่ครับ... เพราะเปิดเผยแล้วก็มีคนตามล้างแค้นแน่ๆ...

หากเขาจะเช็ครายชื่อ ก็คงเอามาจากรายชื่อเบิกเบี้ยเลี้ยงแหละครับ...
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #867 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:33:52 PM »

เมื่อคืนผมนั่งดู (astv )   อยู่ด้วยพอดี

พิธีกรแจ้งเลยครับว่าเจ้าของมือถือชื่อ............(แต่ผมจำไม่ได้)  ชั้นประทวนครับ   สภ....ส้มโอหวาน ข้าวสารสวย.......

และแจ้งเบอร์บ้านด้วย............(ถ้าจำไม่ผิด)

ส่วนที่อยู่ น่าจะอยู่ในระหว่างการตรวจสอบของทีมงานครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #868 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:45:51 PM »

เข้าข่าย พรบ.สื่อสาร หรือเปล่าครับ
โดยเปิดเผย เมื่อร้องขอ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #869 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:50:44 PM »

ไปกันใหญ่แล้วท่าน ตามนี้ครับ มันมั่วได้ใจจริงๆ

http://hilight.kapook.com/view/29757

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 65
  พิมพ์