เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:24:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านนายก งานเข้าแล้วครับ  (อ่าน 2546 ครั้ง)
Glock36
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:45:02 AM »

เมื่อเช้านี้ ผู้ประท้วงโดนแก๊ซน้ำตาเข้าไปเต็มๆ แถมมีบาดเจ็บหนักหลายคน ทีวีหลายช่องถ่ายเห็นจะๆ ประชาชนที่อยู่ที่บ้านคงทนไม่ไหว นิ่งเฉยไม่ได้แล้วครับ ท่านบอกสมานฉันท์ๆ แต่ทำไมออกมาแบบนี้ครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:51:22 AM »

นายสายชม รัฐบาลfamily นี้นิ่งลึกและร้ายกว่านาย25 เยอะครับ ยิ่งมีหลังบ้านตระกูลขายชาติด้วย

อเสวนา จะ พาลานัง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:54:59 AM »

นายสายชม รัฐบาลfamily นี้นิ่งลึกและร้ายกว่านาย25 เยอะครับ ยิ่งมีหลังบ้านตระกูลขายชาติด้วย

หลังบ้าน เขาเก่งจริงๆ...

แต่เก่งกว่านี้ หนีไปอังกฤษ หมดแล้ว... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 08:17:20 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:00:58 AM »

เสียรู้จริงๆ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:02:37 AM »

..เห็น.ติ๋มๆ.แบบนี้.ไม่นึกว่าจะร้าย... ยี๊

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:10:27 AM »

ดูซิว่าวันนี้ นายสายชม และ รัฐบาลfamily จะเข้าไปสภาแถลงนโยบายได้หรือปล่าว
เข้าสภาได้แต่ออกไม่ได้ เว้นแต่ตกงานครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:51:43 AM »

ขอให้ ฉิ.. ห.. ย ทั้ง โ ค ต ร.. สาธุ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:00:41 AM »

Tongue กำลังฟังนาย 26 แถลงอยู่ครับ เท่าที่ฟังตอนนี้มันช่างขัดแย้งกับเหตุการณ์ตอนเช้านี้เหลือเกิน  Undecided Tongue

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:02:52 AM »

มีกลุ่มผู้ชุมนุมมาเพิ่มเติม แต่ถูกตำรวจที่ตั้งกำลังบริเวณลานพระบรมรูปฯยิงแกสน้ำตาสกัด (ข่าว Nation)

ท่าทางวันนี้จะใช้แกสน้ำตาเปลือง ...  Undecided

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:10:09 AM »

งานนี้ น่าจะติดตั้งหน่วยพัดลม เคลื่อนที่เร็ว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:15:32 AM »

งานนี้ น่าจะติดตั้งหน่วยพัดลม เคลื่อนที่เร็ว

ยังไงเหรอครับ...  ขอภัยไม่ทราบจริงๆครับ  ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:16:26 AM »

นาย ๒๖ ร้ายกาจกว่า นาย ๒๕  เพราะ นาย ๒๖ เป็นสายตรง ที่ยอมรับคำบัญชา จากนาย ๒๓

และอยู่ในสถานการณ์ที่จะต้องให้เกิดผลดี กับ นาย ๒๓ ในระยะเวลาที่จำกัด เป็นตัวเร่ง ให้ไม่มีทางเลือกอื่น จึงจำต้องออกมาในทางแตกหัก . และยิ่งคนที่มีคำสั่งไม่ใต้องมารับผิดชอบด้วยตนเอง . ลอยอยู่เหนือบัญหาด้วยแล้ว .. นาย ๒๖ จึงอาจดูผิด ไปจากตัวตนที่แท้จริง   เยี่ยม

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:17:46 AM »

ยังไงเหรอครับ...  ขอภัยไม่ทราบจริงๆครับ  ไหว้

หรือไม่ก็ใช้ตัวดูด ที่จะเร็วกว่า ในการเก็บ หรือกระจายแก๊สนำตา นะครับ.

SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:21:37 AM »

มันเป็นระเบิดครับ ไม่ใช่แก๊สน้ำตาอย่างเดียว พธม. เขาเอาสะเก็ดระเบิดมาให้ดูด้วย มีนิ้วคนที่ขาดออกมาเขาเอามาให้ดูเลยครับเมื่อเช้านี้ พอดีที่ทำงานติดจาน ASTV ครับ เห็นจะจะ ความชั่วของรัฐโจรมันเป็นอย่างนี้แหละ ตำรวจก็ตำรวจโจร ถ้ามันถึงจุดเดือดที่ต้องเอาอาวุธเข้าห้ำหั่นกันจริงๆ คิดเหรอว่าตำรวจพวกนี้จะสู้ประชาชนได้ ผมแหละ พธม. คนหนึ่ง จะเอา M 870 และ 9 มม. ไปไล่ยิงพวกโจรเข่นฆ่าประชาชนอีกแรง ผมเป็นข้าราชการหัวใจรักชาติครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:29:05 AM »

อย่าคิดว่าการเข่นฆ่าประชาชนเป็นเรื่องสนุก คนที่เขาไปประท้วงไม่มีใครอยากลำบากเดือดร้อนหรอกครับ แต่คุณเคยไปฟังเหตุผลกันแค่ไหนครับว่าทำไมเขาออกมาประท้วง เคยเอาใจใส่ปัญหาประเทศชาติบ้างไหมครับ (คนที่คอยว่าและคอยสมน้ำหน้าเขา) เคยคิดไหมว่าเขาทำไมต้องออกมาประท้วงแบบนี้ ผมน่ะติดตามมาตลอดตั้งแต่ปี 48 จึงเข้าใจ พธม. ผมเป็นข้าราชการซี5 แต่ไม่เคยสนับสนุนรัฐบาล เพราะสิ่งที่รัฐบาลทำไม่ได้ทำเพื่อชาติ แต่ทำเพื่อ
ตระกูลชินคอร์รัปชั่น เกลียดจริงพวกขายชาติ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์