เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:32:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในเว็บนี้มีสมาชิกท่านใดที่เป็นพันธมิตรบ้างครับ  (อ่าน 13996 ครั้ง)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:15:39 PM »

จะได้รู้จักเพื่อนร่วมอุดมการณ์กันครับ อยากรู้ว่าที่นี่สนใจแต่เรื่องปืน หรือเป็นผู้รอบรู้ในเหตูการณ์บ้านเมืองด้วย

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:18:22 PM »

ดูเหมือนกระทู้จะซ้ำนะครับ Grin Grin Grin

แต่ผมนี่แหละคนหนึ่ง  Smiley         เป็นเกือบ 100% ด้วย       

แต่หากวันใด พันธมิตร ทรยศต่ออุดมการณ์ตัวเอง

ผมก็พร้อมจะละทิ้งพันธมิตร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 02:51:20 PM โดย comrade » บันทึกการเข้า
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:20:27 PM »

ผมอีก 1 เสียงครับ ไหว้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:21:35 PM »

ผมเห็นด้วยกับ พธม. ร้อยละ ๙๙...

ไม่ทราบว่าเป็น พธม. ป่าว.. ครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 02:23:29 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:22:11 PM »

ผมด้วยครับ ชอบเอเอสทีวีด้วย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:22:13 PM »

ผมอายุ 32 ปี เองครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:25:24 PM »

ผมไม่ได้เป็นครับ

ที่จริงผมไม่เห็นด้วยกับหลายพฤติกรรมของแกนนำพันธมิตร เกลียดขี้หน้าก็หลายคน

แต่พันธมิตรฯกำลังทะเลาะกับเรื่องที่ผมชิงชัง กับกลุ่มคนที่ผมรังเกียจ กับความคิดแบบขี้ข้าที่ผมเหยียดอย่างที่สุด

ผมเลยสนับสนุน เจอกล่องจะควักค่าขนมหยอดใส่ทุกครั้ง  Smiley
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:27:05 PM »

ที่จริงผมไม่เห็นด้วยกับหลายพฤติกรรมของแกนนำพันธมิตร เกลียดขี้หน้าก็หลายคน

แต่พันธมิตรฯกำลังทะเลาะกับเรื่องที่ผมชิงชัง กับกลุ่มคนที่ผมรังเกียจ กับความคิดแบบขี้ข้าที่ผมเหยียดอย่างที่สุด

ผมเลยสนับสนุน เจอกล่องจะควักค่าขนมหยอดใส่ทุกครั้ง  Smiley

งั้นเราก็พวกเดียวกัน ......  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:28:47 PM »

งั้นเราก็พวกเดียวกัน ......  อิอิอิ

ต่อให้พี่วรรณเป็นสมาชิกพปช. เราก็ยังคงเป็นพวกเดียวกันครับ  เยี่ยม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:46:10 PM »

ผมอยู่ข้างพันธมิตรแม้ไม่ชอบบางคน  แต่มีศัตรูร่วมกันก็คือพวกเดียวกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:46:36 PM »

ด้วยคนนะครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:50:58 PM »

พันธมิตรมีบางเรื่องที่ผมไม่เห็นด้วย

แต่ ฝ่ายตรงข้ามมีทุกเรื่องที่ผมคัดค้าน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:52:38 PM »

พันธมิตรมีบางเรื่องที่ผมไม่เห็นด้วย

แต่ ฝ่ายตรงข้ามมีทุกเรื่องที่ผมคัดค้าน

ใช่เลยครับ....ไปด้วยคนนะ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:08:36 PM »

ผมไม่ใช่ทั้ง พธม. และ นปช.ครับ ...............

ผมอยู่ฝั่งเดียวกับประชาชน ...............หากแต่เมื่อประชาชนแตกแยกเป็นสองฝั่ง

ผมอยู่ตรงกลางครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:11:46 PM »

ผมไม่ใช่ทั้ง พธม. และ นปช.ครับ ...............

ผมอยู่ฝั่งเดียวกับประชาชน ...............หากแต่เมื่อประชาชนแตกแยกเป็นสองฝั่ง

ผมอยู่ตรงกลางครับ

ดีที่ลุงหมักไปแล้วนะไม่งั้นแกบังคับให้เลือกข้าง ยิ้มีเลศนัย แย่เลย

ด้วยความเคารพครับ ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2 3 4 ... 11
  พิมพ์