เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:28:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในเว็บนี้มีสมาชิกท่านใดที่เป็นพันธมิตรบ้างครับ  (อ่าน 14110 ครั้ง)
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:01:05 AM »

ผมไม่ไช่พันธมิตร แต่เป็นประชาชนที่เอาด้วยกับพันธมิตร
และรู้สึกแค้นในหัวใจทุกทีที่ได้ข่าวพี่น้องที่ได้รับบาดเจ็บและตายจากการกระทำของตำรวจ
หลายครั้งที่อยากลงรถไปยิงตำรวจที่เช่ารถหวอไปจอดเก็บเงินบนถนนพหลโยธินทางจากกรุงเทพไปโคราช
เห็นว่ามันก็สองสามคน ผมก็สองสามคน มันมีปืน ผมก็มีปืน มันแฟร์ดี
ทั้งๆก็รู้ว่า เขาอาจจะไม่เกี่ยว แต่ผมห้ามความรู้สึกไม่ได้จริง

งดบริการ สุนัข และตำรวจ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:01:46 AM »

ถึงเวลาที่จะต้องมีการเปลี่ยนแปลง...ขอให้เปลี่ยนไปในทางที่ดี...และดีที่สุด
ถ้ากลุ่มพันธมิตรฯได้อำนาจเข้าควบคุมและปกครองประเทศ จะมีอะไรที่แตกต่างไปจากอตีดและปัจจุบันบ้าง  ก็อาจจะมีอีกกลุ่มเรียกร้องหาประชาธิปไตยกันอีกครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 09:03:56 AM โดย 101101101 » บันทึกการเข้า

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:04:39 AM »

Grin ,เห็นมีแต่คนขอเป็นพวก พธม. ม่ะมีใครแสดงตัวเป็นพวก นปก.หรือนปช. บ้างเลยอ่ะ อย่างงี้เวลาจัดมิตติ้ง..กินเลี้ยงกันที่ไหนระวัง!!!
.....แขกม่ะรับเชิญเอาส้มเกลี้ยงมาช่วยงานนะครับ ตกใจ ......ผมม่ะขอแสดงตัวนะครับว่าอยู่ข้างไหน....ผมม่ะขอแบ่งความเป็นคนไทยออกจากกัน.....เพราะแค่นี้คนในบ้านเมืองเราก็แตกแยกกันมากเพียงพอแล้ว......ฝ่ายหนึ่งอ้างระบบ..ฝ่ายหนึ่งอ้างมะโนธรรม......สุดท้ายถึงจุดแตกหักคนไทยหันหน้าห้ำหันกันเอง...ขายหน้าไปทั่วโลก......แน่นอนครับถ้าระบบปกครองคนในชาติไม่ได้...สังคมยอมไม่เป็นสังคม..และหากถึงระบบอยู่ได้แต่ผู้นำขาดมะโนธรรม...สังคมจะสมบูรณ์แบบได้อย่างไร..... ไหว้
คุณล้อเล่นไม่ถูกที่ หรือขู่พวกผมครับ  ถ้าล้อเล่น  ผมว่าคุณไม่รู้กาละเทศะ  ถ้าขู่ ผมบอกได้ว่าคนในเวปนี้ไม่กลัวหรอกครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:08:22 AM »

ถึงเวลาที่จะต้องมีการเปลี่ยนแปลง...ขอให้เปลี่ยนไปในทางที่ดี...และดีที่สุด
ถ้ากลุ่มพันธมิตรฯได้อำนาจเข้าควบคุมและปกครองประเทศ จะมีอะไรที่แตกต่างไปจากอตีดและปัจจุบันบ้าง  ก็อาจจะมีอีกกลุ่มเรียกร้องหาประชาธิปไตยกันอีกครั้ง
อันนี้แสดงว่าท่านไม่เข้าใจพธม. แล้วครับ  คนกล้าประกันได้ว่าพธม. ไม่ได้แสวงหาอำนาจแนอน
 ถ้าเขาลืมตัวแบบนั้น การจะมีคนมาประท้วงก็ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:17:25 AM »

งดกิจกรรมบรรเทิงและการเคลื่อนไหวเพื่อไว้อาลัย.พธม.ที่เสียชีวิต
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:25:51 AM »

..หัวข้อกระทู้ก็บอกแล้วเขาจะDiscuseกันเรื่องอะไร คนที่มีความเห็นเป็นอย่างอื่น กรุณาอ่านเฉยๆ บ่ต้องแสดงความเห็น ขอบคุณที่อ่านออก.. แบร่

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:28:24 AM »

ผมเชื่อ  ครับผม

ขอให้สนุกๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:05:04 AM »

มาแสดงตนเป็นคนใส่เสื้อเหลืองครับ.....

หากเจ้าของกระทู้หรือเพื่อนสมาชิก ได้ติดตามกระทู้ที่ซึ่งได้แสดงความคิดเห็น

เกี่ยวกับเรื่องต่างๆ เหล่านี้มาบ้างที่มีอยู่หลายๆ กระทู้   

ก็คงจะพอมองเห็นชาว พธม.ในบอร์ดนี้  ซึ่งก็มีอยู่ไม่น้อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 11:38:50 AM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:08:16 AM »

ผมไม่ใช่พธม.ครับ แต่ผมไม่ชอบการกระทำของรัฐบาล....  Tongue

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ได้รับบาดเจ็บ และเสียชีวิต ในเหตุการณ์ครั้งนี้ด้วยครับ  ไหว้

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:33:55 AM »

ผมว่า คนในนี้ ไม่เห็นด้วยกับ พันธมิตร ก็เยอะ  แต่ไม่อยากจะแสดงความเห็น กลัวจะเป็นการขัดแย้ง  เลยการเป็นว่า ที่นี่เป็น เวทีของพันธมิตรไปแล้ว............... ท่านพันธมิตร ทุกท่านครับ โปรดนำความเห็นของท่าน ไปแสดงออก ที่ชุมนุมดีกว่าครับ  จงยุติการตอบโต้ กันไปมาเถอะครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้   และจะด่า  หรือว่า กระผมอย่างไรก็ตาม  ผมก็จะไม่ตอบโต้ เรื่องนี้อีก

เรียนท่าน เวปมาสเตอร์ปิ๊ก  ลบกระทู้ที่เกี่ยวกับ เรื่องนี้ออกเถอะครับ เพื่อความสมานฉันท์ ของคนในเวปครับ ไหว้ ไหว้
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:43:47 AM »

ผมว่า คนในนี้ ไม่เห็นด้วยกับ พันธมิตร ก็เยอะ  แต่ไม่อยากจะแสดงความเห็น กลัวจะเป็นการขัดแย้ง  เลยการเป็นว่า ที่นี่เป็น เวทีของพันธมิตรไปแล้ว............... ท่านพันธมิตร ทุกท่านครับ โปรดนำความเห็นของท่าน ไปแสดงออก ที่ชุมนุมดีกว่าครับ  จงยุติการตอบโต้ กันไปมาเถอะครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้   และจะด่า  หรือว่า กระผมอย่างไรก็ตาม  ผมก็จะไม่ตอบโต้ เรื่องนี้อีก

เรียนท่าน เวปมาสเตอร์ปิ๊ก  ลบกระทู้ที่เกี่ยวกับ เรื่องนี้ออกเถอะครับ เพื่อความสมานฉันท์ ของคนในเวปครับ ไหว้ ไหว้

ทำไมต้องลบด้วยละครับ
ชื่อหัวข้อกระทู้ก็บอกชัดเจน ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ต้องเข้ามาดูหรือตอบโต้ ก็ไม่มีเรื่อง
เว้นแต่จะเข้ามาป่วน เวลาโดนไล่ถามเหตุผลไม่มีก็เงียบหนีไป
สังคมดีจะอยู่ได้ด้วยปัญญาครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:04:00 AM »

ผมอยู่ข้างเดียวกับพันธมิตร .... ถือเป็นแนวร่วม
ร่วม รับรู้-รับฟัง-สือสาร-เยี่ยมเยียน
แต่ไม่อาจไปร่วมชุมนุมได้นาน
เพราะผมใจไม่สูงพอรับแนวทางอหิงสา........ เศร้า

IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:14:46 AM »

พันธมิตรมีบางเรื่องที่ผมไม่เห็นด้วย

แต่ ฝ่ายตรงข้ามมีทุกเรื่องที่ผมคัดค้าน
ตรงใจผมมากที่สุดแล้วครับ
ทีแรกผมตั้งใจว่าจะเข้าไปอ่านเฉยๆ รับรู้มุมมองของอีกฝ่าย แต่มันทนไม่ไหว ตอบไปบ้าง แหะ..แหะ.. โดนรุมยับเลยครับ ที่นี่http://board.sae-dang.com/m_board.php หากท่านใดพอมีเวลา ก็แวะเวียนไปให้แสงสว่างกับพวกเขาบ้างนะครับ มีบางข้อความจาบจ้วงเบื้องสูงด้วย (อันนี้แค้นสุดๆ) มันโพส แล้วมันก็ลบ หากมีท่านใดมีความรู้ความสามารถทางกฏหมายอินเตอร์เน็ต หากเข้าไปเจอ ช่วยจัดการมันด้วยครับ...ได้โปรด ไหว้
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:22:47 AM »

ผมว่า คนในนี้ ไม่เห็นด้วยกับ พันธมิตร ก็เยอะ  แต่ไม่อยากจะแสดงความเห็น กลัวจะเป็นการขัดแย้ง  เลยการเป็นว่า ที่นี่เป็น เวทีของพันธมิตรไปแล้ว............... ท่านพันธมิตร ทุกท่านครับ โปรดนำความเห็นของท่าน ไปแสดงออก ที่ชุมนุมดีกว่าครับ  จงยุติการตอบโต้ กันไปมาเถอะครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้   และจะด่า  หรือว่า กระผมอย่างไรก็ตาม  ผมก็จะไม่ตอบโต้ เรื่องนี้อีก

ทำไมต้องลบด้วยละครับ
ชื่อหัวข้อกระทู้ก็บอกชัดเจน ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ต้องเข้ามาดูหรือตอบโต้ ก็ไม่มีเรื่อง
เว้นแต่จะเข้ามาป่วน เวลาโดนไล่ถามเหตุผลไม่มีก็เงียบหนีไป
สังคมดีจะอยู่ได้ด้วยปัญญาครับ

ไม่ชอบก็เปิดผ่านไป เหมือนผมที่ไม่ค่อยจะย่างกรายไป ฟ้าเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 11:34:04 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:31:44 AM »

ผมไม่ใช่ทั้ง พธม. และ นปช.ครับ ...............

ผมอยู่ฝั่งเดียวกับประชาชน ...............หากแต่เมื่อประชาชนแตกแยกเป็นสองฝั่ง

ผมอยู่ตรงกลางครับ
เจอพวกแล้วครับ  อิอิอิ ไหว้
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์