เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:31:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในเว็บนี้มีสมาชิกท่านใดที่เป็นพันธมิตรบ้างครับ  (อ่าน 14117 ครั้ง)
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:40:19 AM »

ผมขอสารภาพว่า ผมไม่ใช่พันธมิตรหรอกครับ แต่ผมเห็นด้วยกับแนวทางของพันธมิตร และแสดงความเห็นสนับสนุนเสมอ และผมไม่เคยเห็นด้วยกับ นปก. แต่ที่ผมอยากเห็นมากที่สุดก็คือ อยากเห็นชาวพันธมิตร และชาว นปก. ที่ถูกชักนำไปในทางตรงกันข้ามกันเข้ามาร่วมมือร่วมใจกันนำพาประเทศไทยไปสู่ความมั่นคงและเจริญก้าวหน้า เพื่อความสุขสงบที่ยั่งยืนของพวกเราชาวไทยทุกคน ผมไม่กินข้าวผสมขี้แน่นอนครับ มันจะอ๊วก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 12:04:14 PM »

ผมเป็นประชาชนคนไทยที่รักและเป็นห่วงบ้านเมืองครับ...

เป็นข้าใต้เบื้องพระยุคลบาท...ไหว้

และผมใส่เสื้อสีเหลืองติดต่อกันมานานแล้วครับ...

ผมอยู่ข้างเดียวกับพันธมิตร .... ถือเป็นแนวร่วม
ร่วม รับรู้-รับฟัง-สือสาร-เยี่ยมเยียน
แต่ไม่อาจไปร่วมชุมนุมได้นาน
เพราะผมใจไม่สูงพอรับแนวทางอหิงสา........ เศร้า

ลอกคำตอบของทั้ง 2 ท่านครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 12:16:25 PM »

ผมว่า คนในนี้ ไม่เห็นด้วยกับ พันธมิตร ก็เยอะ  แต่ไม่อยากจะแสดงความเห็น กลัวจะเป็นการขัดแย้ง  เลยการเป็นว่า ที่นี่เป็น เวทีของพันธมิตรไปแล้ว............... ท่านพันธมิตร ทุกท่านครับ โปรดนำความเห็นของท่าน ไปแสดงออก ที่ชุมนุมดีกว่าครับ  จงยุติการตอบโต้ กันไปมาเถอะครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้   และจะด่า  หรือว่า กระผมอย่างไรก็ตาม  ผมก็จะไม่ตอบโต้ เรื่องนี้อีก

เรียนท่าน เวปมาสเตอร์ปิ๊ก  ลบกระทู้ที่เกี่ยวกับ เรื่องนี้ออกเถอะครับ เพื่อความสมานฉันท์ ของคนในเวปครับ ไหว้ ไหว้

ทำไมต้องลบด้วยละครับ
ชื่อหัวข้อกระทู้ก็บอกชัดเจน ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ต้องเข้ามาดูหรือตอบโต้ ก็ไม่มีเรื่อง
เว้นแต่จะเข้ามาป่วน เวลาโดนไล่ถามเหตุผลไม่มีก็เงียบหนีไป
สังคมดีจะอยู่ได้ด้วยปัญญาครับ

ไม่ชอบก็เปิดผ่านไป เหมือนผมที่ไม่ค่อยจะย่างกรายไป ฟ้าเดียวกัน
ไม่ชอบก็เปิดผ่านไป.... ไม่ชอบก็เปิดผ่านไป.... ไม่ชอบก็เปิดผ่านไป... ไม่ชอบก็เปิดผ่านไป

Cheesy  1 แต้มครับผม
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 12:40:37 PM »

ผมว่า คนในนี้ ไม่เห็นด้วยกับ พันธมิตร ก็เยอะ  แต่ไม่อยากจะแสดงความเห็น กลัวจะเป็นการขัดแย้ง  เลยการเป็นว่า ที่นี่เป็น เวทีของพันธมิตรไปแล้ว............... ท่านพันธมิตร ทุกท่านครับ โปรดนำความเห็นของท่าน ไปแสดงออก ที่ชุมนุมดีกว่าครับ  จงยุติการตอบโต้ กันไปมาเถอะครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้   และจะด่า  หรือว่า กระผมอย่างไรก็ตาม  ผมก็จะไม่ตอบโต้ เรื่องนี้อีก

เรียนท่าน เวปมาสเตอร์ปิ๊ก  ลบกระทู้ที่เกี่ยวกับ เรื่องนี้ออกเถอะครับ เพื่อความสมานฉันท์ ของคนในเวปครับ ไหว้ ไหว้
ตามหัวข้อกระทูครับ "ในเว็บนี้มีสมาชิกท่านใดที่เป็นพันธมิตรบ้างครับ"   ท่านไม่เป็นก็ไม่มีใครไล่หรอกครับ แต่ว่าจะมาบอกให้ลบกระทู้ที่มีคนอ่านอยู่นี่  นิสัยพวกไหนน้า!!!!!!!!!!!!! คุ้นๆ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:03:48 PM »

ผมไม่ได้เป็น แต่เห็นด้วย กับ พธม. และขอคารวะ ในความกล้าหา่ญ เด็ดเดี่ยว
ที่กล้าเสียสละ มากกว่า คนการเมือง ในยุคของผม เมื่อปี  ๑๘-๑๙  .  ไหว้

ผมได้ไปสัมผัส มาด้วยตัวของผมเอง .. เพียงแต่ผม ยังใจยังไม่ถึง ขึ้น อโหสิ อหิงสา .
แม้แต่ คุณ chew . ผมยังต้องยอมรับใจ. ที่กล้าหาญ เช่นนี้   เยี่ยม

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 02:02:05 PM »

ไม่ได้เป็น พธม ครับ แต่ คอยสนับสนุนและส่งใจเชียร์อยู่ตลอดเวลา  เยี่ยม

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
speed (LO)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 02:10:36 PM »

ไม่ได้เป็น  พธม  และ  นปก แต่เดือดร้อนจากการชุมนุม ลูกไปเรียนยาก  น่าจะจบก่อนเปิดเทอม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 02:23:43 PM »

ผมไม่ได้เป็น แต่เห็นด้วย กับ พธม. และขอคารวะ ในความกล้าหา่ญ เด็ดเดี่ยว
ที่กล้าเสียสละ มากกว่า คนการเมือง ในยุคของผม เมื่อปี  ๑๘-๑๙  .  ไหว้

ผมได้ไปสัมผัส มาด้วยตัวของผมเอง .. เพียงแต่ผม ยังใจยังไม่ถึง ขึ้น อโหสิ อหิงสา .
แม้แต่ คุณchew . ผมยังต้องยอมรับใจ. ที่กล้าหาญ เช่นนี้   เยี่ยม
ผมเกือบจะหลุดหลายมีเหมือนกับครับพี่  แต่พอคิดถึงว่าเราอยู่กับเขาก็ต้องทำตามกฎเขาครับ
เขาอโหสิ อหิงสา  เราก็ค่อยๆเรียนรู้ไป พี่ๆน้องๆหลายท่านเขาคอยเตือนเราครับ  โดยเฉพาะพี่ๆน้าๆกองทัพธรรม
เขาเข้าใจโลกดีกว่าผมมากครับ ผมคิดแค่ว่าถ้าเราจะเอาตร. ให้ตาย เราทำได้หลายหนแล้วครับ แต่เราก็ไม่ทำ ตรงแยกการเรือนตอนเที่ยงตรงเรามีกำลังมากกว่าตร. หลายเท่า กระหนาบทั้งจากแยกพิชัยและจากแยกการเรือน แต่เราก็ตกลงอย่างสันติเปิดทางให้เขาถอยไป  4 ชมหลังจากนั้นเขาก็ยิงแก็สใส่เราอีก เฮ้อ! เหนื่อย

คำชมของพี่ผมไม่กล้ารับครับ  มีพี่น้องในเวปอีกหลายท่านที่เป็นการ์ดอาสาเต็มตัวแต่ไม่ค่อยPost มา ผมแค่เป็นกระบอกเสียงให้เขาหน่อย ผมแค่คิดว่าตัวเองเป็นคนโชคดีเสมอและใช้ชีวิตมาคุ้มแล้ว ไม่มีลูกให้ห่วง คุณพ่อคุณแม่ก็แข็งแรงดี มีพี่น้องคนอื่นช่วยดูอยู่ ถ้าถึงเวลาต้องไปก็หมดกรรมไป  และอยู่ช่วยพี่น้องเพราะเราคิดว่าเรามีสติและทำบางอย่างได้ดีกว่าคนอื่น Smiley  ผมเคยทำงานแค้มป์ผู้อพยพสมัยญวนยังรบกับเขมรชายแดนเรา เคยเห็นเวลาแค้มป์ถูกบุก ลูกปืนใหญ่วิ่งข้ามหัวไปมา  แก็สน้ำตา 5 5 5เด็กๆ    

ขอบพระคุณสำหรับกำลังใจครับพี่  ไหว้  ไว้เจอกันแถวมัฆวานอีกนะครับ    เยี่ยม

ด้วยความรักและนับถือครับ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:03:53 PM »

แม้แต่ คุณchew . ผมยังต้องยอมรับใจ. ที่กล้าหาญ เช่นนี้   เยี่ยม
ผมเกือบจะหลุดหลายมีเหมือนกับครับพี่  แต่พอคิดถึงว่าเราอยู่กับเขาก็ต้องทำตามกฎเขาครับ
เขาอโหสิ อหิงสา  เราก็ค่อยๆเรียนรู้ไป พี่ๆน้องๆหลายท่านเขาคอยเตือนเราครับ  โดยเฉพาะพี่ๆน้าๆกองทัพธรรม
เขาเข้าใจโลกดีกว่าผมมากครับ ผมคิดแค่ว่าถ้าเราจะเอาตร. ให้ตาย เราทำได้หลายหนแล้วครับ แต่เราก็ไม่ทำ ตรงแยกการเรือนตอนเที่ยงตรงเรามีกำลังมากกว่าตร. หลายเท่า กระหนาบทั้งจากแยกพิชัยและจากแยกการเรือน แต่เราก็ตกลงอย่างสันติเปิดทางให้เขาถอยไป  4 ชมหลังจากนั้นเขาก็ยิงแก็สใส่เราอีก เฮ้อ! เหนื่อย

คำชมของพี่ผมไม่กล้ารับครับ  มีพี่น้องในเวปอีกหลายท่านที่เป็นการ์ดอาสาเต็มตัวแต่ไม่ค่อยPost มา ผมแค่เป็นกระบอกเสียงให้เขาหน่อย ผมแค่คิดว่าตัวเองเป็นคนโชคดีเสมอและใช้ชีวิตมาคุ้มแล้ว ไม่มีลูกให้ห่วง คุณพ่อคุณแม่ก็แข็งแรงดี มีพี่น้องคนอื่นช่วยดูอยู่ ถ้าถึงเวลาต้องไปก็หมดกรรมไป  และอยู่ช่วยพี่น้องเพราะเราคิดว่าเรามีสติและทำบางอย่างได้ดีกว่าคนอื่น Smiley  ผมเคยทำงานแค้มป์ผู้อพยพสมัยญวนยังรบกับเขมรชายแดนเรา เคยเห็นเวลาแค้มป์ถูกบุก ลูกปืนใหญ่วิ่งข้ามหัวไปมา  แก็สน้ำตา 5 5 5เด็กๆ    

ขอบพระคุณสำหรับกำลังใจครับพี่  ไหว้  ไว้เจอกันแถวมัฆวานอีกนะครับ    เยี่ยม

ด้วยความรักและนับถือครับ

นับถือน้ำใจจริง ๆ ครับ ขอให้กำลังใจชาวพันธมิตรทุกท่านครับ เห็นด้วยกับพันธมิตรครับ

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 07:26:52 PM »

...ผมเองไม่ได้เป็นพธม. แต่ผมสนับสนุนการแสดงออกตามสิทธิที่ประชาชนพึงมีตามที่รัฐธรรมนูญบัญญัติไว้ นอกจากนั้นผมยังเห็นด้วยในหลายๆ เรื่องที่ทางพธม. ตั้งประเด็นต่อสู้เป็นอย่างยิ่งแต่ก็ไม่ทุกประเด็นครับ ด้วยความเคารพผมเพียงแต่เลือกแนวทางการแสดงออกทางความคิดและใช้สิทธิของผมในอีกวิธีหนึ่งเท่านั้นเองครับ...

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:57:19 PM »

ขอโทษนะครับ ใจผมยังไม่ใช่ พธม 100%
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เพราะยังมีบางเรื่องที่ไม่เห็นด้วย เช่น การเมืองใหม่ที่เน้นการแต่งตั้ง
เพราะการแต่งตั้งไม่สามารถยืนยันการเป็นคนดีได้ตลอดไป
แต่การเลือกตั้งสามารถพัฒนาไปสู่สิ่งที่ดีได้
ด้วยการตรวจสอบที่เข้มข้นโดยเฉพาะแนวทางภาคประชาชน
เหมือนดังเช่น พธม ทำอยู่ตอนนี้
ถึงแม้ปัจจุบัน จะยังมีประชาชนบางส่วนยังเข้าไม่ถึงข้อมูล
ยังยอมรับสิ่งที่เขาหยิบยื่นให้แล้วถือเป็นบุณคุณที่จะยอมให้เขาทำตามใจชอบ
โดยคิดแค่ว่าให้ตัวเองสบาย
แต่ผมเชื่อว่าถ้าคนเหล่านี้ได้รับข้อมูลที่แสดงให้เห็นเนื้อแท้ของคนเหล่านี้
ผมเชื่อว่าบางส่วนจะต้องเข้าใจและเปลี่ยนแปลงความคิด
เพื่อที่จะได้คนดีมาปกครองคนไม่ดี
ถึงแม้ว่าจะต้องใช้เวลานานขนาดไหนก็ตาม
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

แต่สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดคือแนวความคิดล้มล้างสถาบันของ นปก หรือ นปช ก็ตาม
การจาบจ้วงเบื้องสูงของทักษิณ
หรือคนที่รับรู้ แล้วนิ่งเฉย

ขอให้มันผู้นั้น พบแต่ความฉิบหาย
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

และผมกำลังสงสัยในตัวนายสมชาย (โฉด)
 แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:01:45 PM »

ผมก็คนเสื้อเหลืองครับ เบื่อจริงๆเมื่อวานมีคนถามไปประท้วงได้เงินเท่าไหร่เดี๋ยวก็ตายฟรีหรอก  ผมเลยย้อนกลับไม่รู้สิยังไม่เคยได้ แต่คนที่ไปส่วนใหญ่มีแต่พวกรวยๆ ส่วนคนที่เสียชีวิตเรียนจบ ป.ตรีเอแบค

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:40:07 PM »

ผมก็คนเสื้อเหลืองครับ เบื่อจริงๆเมื่อวานมีคนถามไปประท้วงได้เงินเท่าไหร่เดี๋ยวก็ตายฟรีหรอก  ผมเลยย้อนกลับไม่รู้สิยังไม่เคยได้ แต่คนที่ไปส่วนใหญ่มีแต่พวกรวยๆ ส่วนคนที่เสียชีวิตเรียนจบ ป.ตรีเอแบค

คนที่ไปพันธมิตรส่วนใหญ่หน้าตาดีครับ พอดีผมก็เป็นคนส่วนใหญ่ซะด้วย

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:43:47 AM »

แม้แต่ คุณ chew . ผมยังต้องยอมรับใจ. ที่กล้าหาญ เช่นนี้   เยี่ยม

ไม่ได้เป็น แต่ได้ไปครับ  เพราะทนไม่ไหวและก็รับไม่ได้กับหลายๆสิ่งที่รัฐบาลได้กระทำลงไป...... ซึ่งก็คงเหมือนกับหลายๆท่าน เมื่อถึงเวลาที่ต้องไป..... เราก็ไป......    เรื่องบางอย่าง บางครั้งก็ไม่ได้ใช้เหตุผล เป็นเรื่องของความรู้สึกล้วนๆ  หัวใจมันคิดอยู่เพียงแค่นี้....... 

มีโอกาสได้อ่านเรื่องราวเมื่อครั้งกาลก่อนนั้นของพี่ Ro@d  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=52675.0   ไหว้ ขออนุญาตแสดงความนับถือหัวใจที่เข้มแข็งเด็ดเดี่ยวกล้าหาญ ด้วยจิตคาราวะและภาคภูมิใจที่มีศิษย์พี่เช่นนี้  ไหว้

หากสุดท้ายจะเป็นเพียงแค่เบี้ย ก้อนกรวด เม็ดทราย หรือจะต้องกลับคืนสู่อ้อมกอดของพระแม่ธรณี ก็ให้ระลึกเสมอว่า เลือดเนื้อนี้มีแม่โดมเป็นผู้ให้กำเนิดและประสิทธิ์ประสาทวิชาสอนสั่งให้  "ฉันรักธรรมศาสตร์ เพราะ ธรรมศาสตร์สอนให้ฉันรักประชาชน"

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:38:39 AM »

ผมไม่ได้เป็นครับ

ที่จริงผมไม่เห็นด้วยกับหลายพฤติกรรมของแกนนำพันธมิตร เกลียดขี้หน้าก็หลายคน

แต่พันธมิตรฯกำลังทะเลาะกับเรื่องที่ผมชิงชัง กับกลุ่มคนที่ผมรังเกียจ กับความคิดแบบขี้ข้าที่ผมเหยียดอย่างที่สุด

ผมเลยสนับสนุน เจอกล่องจะควักค่าขนมหยอดใส่ทุกครั้ง  Smiley

เห็นด้วย...ผมก็แบบนี้ เหมือนกัน...

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์