เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:24:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในเว็บนี้มีสมาชิกท่านใดที่เป็นพันธมิตรบ้างครับ  (อ่าน 14062 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 09:00:22 AM »

ผมไม่ได้เป็นครับ

ที่จริงผมไม่เห็นด้วยกับหลายพฤติกรรมของแกนนำพันธมิตร เกลียดขี้หน้าก็หลายคน

แต่พันธมิตรฯกำลังทะเลาะกับเรื่องที่ผมชิงชัง กับกลุ่มคนที่ผมรังเกียจ กับความคิดแบบขี้ข้าที่ผมเหยียดอย่างที่สุด

ผมเลยสนับสนุน เจอกล่องจะควักค่าขนมหยอดใส่ทุกครั้ง  Smiley

เห็นด้วย...ผมก็แบบนี้ เหมือนกัน...

ขอบพระคุณในน้ำใจแทนพธม. ที่ไม่ได้อ่านเวปนี้ครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2008, 10:36:19 AM โดย chew » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 09:38:45 AM »

ผมก็คนเสื้อเหลืองครับ เบื่อจริงๆเมื่อวานมีคนถามไปประท้วงได้เงินเท่าไหร่เดี๋ยวก็ตายฟรีหรอก  ผมเลยย้อนกลับไม่รู้สิยังไม่เคยได้ แต่คนที่ไปส่วนใหญ่มีแต่พวกรวยๆ ส่วนคนที่เสียชีวิตเรียนจบ ป.ตรีเอแบค

คนที่ไปพันธมิตรส่วนใหญ่หน้าตาดีครับ พอดีผมก็เป็นคนส่วนใหญ่ซะด้วย
ผมก็คนเสื้อเหลืองครับ เบื่อจริงๆเมื่อวานมีคนถามไปประท้วงได้เงินเท่าไหร่เดี๋ยวก็ตายฟรีหรอก  ผมเลยย้อนกลับไม่รู้สิยังไม่เคยได้ แต่คนที่ไปส่วนใหญ่มีแต่พวกรวยๆ ส่วนคนที่เสียชีวิตเรียนจบ ป.ตรีเอแบค

คนที่ไปพันธมิตรส่วนใหญ่หน้าตาดีครับ พอดีผมก็เป็นคนส่วนใหญ่ซะด้วย

ผมก็คิดเหมือนกันครับ ฮิ ฮิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 09:52:49 AM »

มาทำหน้าที่  ใช้หนี้แผ่นดิน  และมาทำบุญ  4ครั้งแล้วเป็นได้หรือเปล่าครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:23:34 PM »

หุหุ ขอเป็นคนส่วนใหญ่ด้วย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2008, 12:07:29 AM โดย gupod1 » บันทึกการเข้า

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:24:54 PM »

หุหุ ขอเป็นคนส่วยใหญ่ด้วย อิอิ
ขอเป็นด้วยคนนะครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:32:56 PM »

ผมก็ใส่เสื้อเหลืองครับ ....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:38:18 PM »

Grin

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่
38417 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: WWWWWWWWWWWWWW 

น่าจะเป็นชาวพันธมิตรนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:50:35 PM »

เมื่อสถานการณ์ ทางการเมืองไม่ปรกติ ผู้ัอยู่ข้าง พธม. ย่อมอยู่ในวิสัย.. มีความชอบธรรม
ที่จะใช้อาวุธปืน ไว้รอสวน เพื่อ ปกป้องตนเอง หรือปกป้องบุคคลอื่น.. ตาม ป.อาญา ม.๖๘

อาวุธปืนของท่าน ย่อมสร้างความเท่าเทียม เสมอภาค กับ คนเลว คนร้าย ..
ที่จะมาเบ่งแสดงอำนาจบาตรใหญ่ หวังจะใช้อาวุธปืน กับท่าน โดยไม่ชอบด้วยกฎหมาย.

ถ้าเลี่ยงไม่ได้แล้ว ลูกซองยาว และซอง auto คือปืนปราบ จะดับความ
กระเหี้ยน กระหือรือนั้น ได้ชะงัดนัก. ครับ. เยี่ยม

P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 08:13:23 PM »

ไม่ชอบรัฐบาล แต่กับฝ่ายค้านกับแกนนำพ.ธ.ม.บางคนกลับไม่ชอบยิ่งกว่า

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:27:19 PM »

ผมยอมรับความกล้าหาญของพี่ๆแต่ละท่านมากๆครับ ในวันที่เขาสลายม๊อบ
วันนั้นผมไม่ได้ไป นั่นดูอยู่หน้าจอ
ผมกล้าบอกอย่างไม่อายเลยครับว่า "ผมใจไม่ถึงพอ ใจผมยังไม่ถึงเศษเสี้ยว1ใน100ของพี่ๆทุกท่านในวันนั้นเลยครับ"
ด้วยจิตคารวะครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:34:17 PM »

ผมยอมรับความกล้าหาญของพี่ๆแต่ละท่านมากๆครับ ในวันที่เขาสลายม๊อบ
วันนั้นผมไม่ได้ไป นั่นดูอยู่หน้าจอ
ผมกล้าบอกอย่างไม่อายเลยครับว่า "ผมใจไม่ถึงพอ ใจผมยังไม่ถึงเศษเสี้ยว1ใน100ของพี่ๆทุกท่านในวันนั้นเลยครับ"

สำหรับผมมันไม่ใช่เรื่องของความกล้า แต่เป็นความละอายใจในตัวเอง หากจะยังทำเป็นไม่รับรู้ ไม่สนใจหรือนิ่งเฉยเสียในความไม่ถูกต้องและสิ่งที่รัฐบาลได้กระทำ.....  สำนึกพื้นฐานมันบอกว่าอยู่อย่างนี้ไม่ได้แล้ว โทรหาเพื่อน โทรลาป่วยที่ทำงาน โทรบอกแฟน บอกพี่สาว มีหลายๆคนห้าม แม้สุขภาพจะยังไม่ค่อยดี  แต่ก็ไป..... คิดได้แค่นี้ หัวใจผมมันคิดอยู่เพียงแค่นี้....... 

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:03:38 AM »

สำหรับผมมันไม่ใช่เรื่องของความกล้า แต่เป็นความละอายใจในตัวเอง หากจะยังทำเป็นไม่รับรู้ ไม่สนใจหรือนิ่งเฉยเสียในความไม่ถูกต้องและสิ่งที่รัฐบาลได้กระทำ.....  สำนึกพื้นฐานมันบอกว่าอยู่อย่างนี้ไม่ได้แล้ว โทรหาเพื่อน โทรลาป่วยที่ทำงาน โทรบอกแฟน บอกพี่สาว มีหลายๆคนห้าม แม้สุขภาพจะยังไม่ค่อยดี  แต่ก็ไป..... คิดได้แค่นี้ หัวใจผมมันคิดอยู่เพียงแค่นี้....... 

สวัสดีครับ วันนั้นผมอาจจะยืนอยู่ข้างๆพี่ก็ได้ ขอบคุณสำหรับน้ำที่เอามาล้างหน้าผม ไม่รู้เป็นพี่หรือเปล่า

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 08:19:12 AM »

1....ครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:25:04 AM »

มีวิธีแก้ครับ  ลองไปสักครั้งแล้วจะรู้สึกว่าเวลาฮอร์โมนมันหลั่งด้วยความโกรธมันไม่รู้สึกอะไรหรอกครับนอกจากต้องการจะตอบโต้มันให้สาสม  ผมรู้สึกเหมือนท่านAguru "ละอายใจในตัวเอง หากจะยังทำเป็นไม่รับรู้ ไม่สนใจหรือนิ่งเฉยเสียในความไม่ถูกต้อง"

ไม่อายที่จะบอกนะครับว่าวันแรกที่เรายึดทำเนียบได้  คืนนั้นนั่งอยู่ประตู 4 ดูตร.  ตั้งแถว 50 เมตรห่างจากเราโดยมีแค่ราวเหล็กกั้นระหว่าง2ฝั่ง แล้วเราถูกสั่งจากหัวหน้าการ์ดตรงนั้นให้วางไม้(ถ้าใครมีอยู)ลงเพราะไม่มีนโยบายปะทะ แค่ต้องการให้เขาเข้าได้สะดวกน้อยที่สุด  สำนึกแรกคือ เราบ้าหรือเปล่าที่มานั่งรอให้เขาตี  กลัวเจ็บฟรีแน่นอนและคิดว่าโอกาสสูงมากด้วย  แต่รู้ว่าถ้าเราหนีในขณะที่ผู้หญิงและคนที่แก่กว่าเรายังนั่งปิดประตูอยู่  มันก็ดูหน้าตัวเองไม่ได้อีกครับ  หลังจากตี4กว่าผมก็นึกว่าเรียบร้อยแล้วเพราะดูเขาไม่ได้เดินมาทางเราแต่ว่าย้ายไปๆมาเท่านั้น มารู้ทีหลังว่าประตูอื่นถูกตี  หัวแตกหลายคนรวมทั้งผู้หญิงที่คลานหนีก็โดนด้วย  มันโกรธนะครับ  แต่ก็ไม่ได้อยู่นาน คนโดนตีเขาก็ไม่โกรธ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมตีเรามือเปล่า โดยเฉพาะพี่ผู้หญิงด้วย

ลองมาดูครับ หลังจากนี้คุณจะรู้สึกโตขึ้นอีกหน่อย  ไม่ว่าคุณจะอายุเท่าไหร่  Cheesy

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:50:43 AM »

ผมไม่ได้เป็นครับ

ที่จริงผมไม่เห็นด้วยกับหลายพฤติกรรมของแกนนำพันธมิตร เกลียดขี้หน้าก็หลายคน

แต่พันธมิตรฯกำลังทะเลาะกับเรื่องที่ผมชิงชัง กับกลุ่มคนที่ผมรังเกียจ กับความคิดแบบขี้ข้าที่ผมเหยียดอย่างที่สุด

ผมเลยสนับสนุน เจอกล่องจะควักค่าขนมหยอดใส่ทุกครั้ง  Smiley
เช่นกันครับพี่  ศัตรูของศัตรูข้าคือมิตรของข้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 10:15:25 AM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์