เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:16:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในเว็บนี้มีสมาชิกท่านใดที่เป็นพันธมิตรบ้างครับ  (อ่าน 14020 ครั้ง)
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:56:17 AM »

ผมยืนอยู่คนละฝั่งกับรัฐบาล แต่ก็ไม่ใช่ฝั่งเดียวกับพันธมิตรครับ

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:12:38 AM »

ผมยอมรับความกล้าหาญของพี่ๆแต่ละท่านมากๆครับ ในวันที่เขาสลายม๊อบ
วันนั้นผมไม่ได้ไป นั่นดูอยู่หน้าจอ
ผมกล้าบอกอย่างไม่อายเลยครับว่า "ผมใจไม่ถึงพอ ใจผมยังไม่ถึงเศษเสี้ยว1ใน100ของพี่ๆทุกท่านในวันนั้นเลยครับ"
ด้วยจิตคารวะครับ
มีวิธีแก้ครับ  ลองไปสักครั้งแล้วจะรู้สึกว่าเวลาฮอร์โมนมันหลั่งด้วยความโกรธมันไม่รู้สึกอะไรหรอกครับนอกจากต้องการจะตอบโต้มันให้สาสม  ผมรู้สึกเหมือนท่านAguru "ละอายใจในตัวเอง หากจะยังทำเป็นไม่รับรู้ ไม่สนใจหรือนิ่งเฉยเสียในความไม่ถูกต้อง"

ไม่อายที่จะบอกนะครับว่าวันแรกที่เรายึดทำเนียบได้  คืนนั้นนั่งอยู่ประตู 4 ดูตร.  ตั้งแถว 50 เมตรห่างจากเราโดยมีแค่ราวเหล็กกั้นระหว่าง2ฝั่ง แล้วเราถูกสั่งจากหัวหน้าการ์ดตรงนั้นให้วางไม้(ถ้าใครมีอยู)ลงเพราะไม่มีนโยบายปะทะ แค่ต้องการให้เขาเข้าได้สะดวกน้อยที่สุด  สำนึกแรกคือ เราบ้าหรือเปล่าที่มานั่งรอให้เขาตี  กลัวเจ็บฟรีแน่นอนและคิดว่าโอกาสสูงมากด้วย  แต่รู้ว่าถ้าเราหนีในขณะที่ผู้หญิงและคนที่แก่กว่าเรายังนั่งปิดประตูอยู่  มันก็ดูหน้าตัวเองไม่ได้อีกครับ  หลังจากตี4กว่าผมก็นึกว่าเรียบร้อยแล้วเพราะดูเขาไม่ได้เดินมาทางเราแต่ว่าย้ายไปๆมาเท่านั้น มารู้ทีหลังว่าประตูอื่นถูกตี  หัวแตกหลายคนรวมทั้งผู้หญิงที่คลานหนีก็โดนด้วย  มันโกรธนะครับ  แต่ก็ไม่ได้อยู่นาน คนโดนตีเขาก็ไม่โกรธ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมตีเรามือเปล่า โดยเฉพาะพี่ผู้หญิงด้วย

ลองมาดูครับ หลังจากนี้คุณจะรู้สึกโตขึ้นอีกหน่อย  ไม่ว่าคุณจะอายุเท่าไหร่  Cheesy

ผมไปมาหลายครั้งแล้วครับ แต่โดยส่วนมากเหตุการณ์โดยทั่วๆไปปกติครับ
ตอนวันที่บุกไปเยี่ยมNBTก็ไปครับ Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:17:50 AM »

ผมไปมาหลายครั้งแล้วครับ แต่โดยส่วนมากเหตุการณ์โดยทั่วๆไปปกติครับ
ตอนวันที่บุกไปเยี่ยมNBTก็ไปครับ Grin
   คนนี้นี่เองที่ไปทุบกระจกห้องทำงานผม  หยุดยกมือขี้น..........แล้วช่วยรินเบียร์ให้ทีสิจ๊ะ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
k_ssw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:22:05 AM »

ยังมีคนที่คิดแตกต่างเรื่องการเมืองอยู่ร่วมกันในทุกสังคมจนถึงวันนี้น่ะครับ บอร์ดนี้ก็เช่นกันครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นบอร์ดการเมืองไปซะก่อน
 อ๋อย อ๋อย ไหว้
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:51:56 AM »

ยังมีคนที่คิดแตกต่างเรื่องการเมืองอยู่ร่วมกันในทุกสังคมจนถึงวันนี้น่ะครับ บอร์ดนี้ก็เช่นกันครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นบอร์ดการเมืองไปซะก่อน

อย่าห่วงเลยครับ แตกต่างทางความคิดได้แต่ผมเชื่อว่าไม่แตกแยก
หากคิดว่าเครียดกระทู้การเมือง ก็เอากระทู้สนุกๆ หรือมีสาระมาเสนอก็ได้ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:54:35 AM »

คนนี้นี่เองที่ไปทุบกระจกห้องทำงานผม  หยุดยกมือขี้น..........แล้วช่วยรินเบียร์ให้ทีสิจ๊ะ
ใส่น้ำแข็งกี่ก้อนครับน้าแป๋ง... เดี๋ยวผมเลือกก้อนเย็นๆให้ครับ Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:55:56 AM »

อย่าห่วงเลยครับ แตกต่างทางความคิดได้แต่ผมเชื่อว่าไม่แตกแยก
หากคิดว่าเครียดกระทู้การเมือง ก็เอากระทู้สนุกๆ หรือมีสาระมาเสนอก็ได้ครับ

ที่นี่.....แม้ความเห็น(ทางการเมือง)จะไม่ตรงกัน แต่ความสัมพันธ์ยังเหมือนเดิมครับ.... Grin

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:30:43 AM »

ใส่น้ำแข็งกี่ก้อนครับน้าแป๋ง... เดี๋ยวผมเลือกก้อนเย็นๆให้ครับ Grin
  เอาแบบเย็นๆเป็นวุ้นไม่ต้องใส่น้ำแข็งครับ.....

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:37:08 AM »

ยกมือขึ้น.. แล้วจะรินเบียร์ ได้ไง.. คริ คริ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:46:13 AM »

ยกมือขึ้น.. แล้วจะรินเบียร์ ได้ไง.. คริ คริ
   ตาจอบหลอยเขาตัวสูงครับ  เวลานั่งเก้าอี้มือเขาจะอยู่ต่ำ  ผมเลยต้องสั่งให้ยกมือขึ้นไม่ได้ให้ชูมือขึ้นเหนือศรีษะ
จะว่าไปแล้วเจอกันครั้งสุดท้ายที่ปทุมแปบเดียวแกเล่นหนีผมเฉยเลย  รีบไปรับเด็ก  ไม่ว่ากันคราวหน้าแก้ตัวใหม่

Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:48:26 AM »

พันธมิตรส่วนมากมือเปล่า... แล้วก็มีแต่ผู้หญิงกับคนแก่.... หลายๆสถานการณ์ ที่รู้ทั้งรู้ว่าต้องเจ็บตัวฟรีๆ เหมือนในข้อความเหตุการณ์ของ เยี่ยม พี่ chew เยี่ยม  แต่ทำไมหลายๆคนยอม ยอมเป็นเบี้ย ยอมเสียสละ ยอมเพื่อแลกกับอะไร โดยไม่รู้ว่าทำไม Huh Huh  เรื่องพูดน่ะง่าย แต่ทำ...ยากมากครับ......  มันไม่มีเหตุผลจริงๆ.... เป็นสำนึกล้วนๆ.....  

วันที่ 7 ตุลาคม ผมเองเป็นเพียงกองหนุน สภาพร่างกายยังไม่ปกติดี เพิ่งจะผ่าตัดมาได้ไม่นานเท่าไร..... ในเวลานั้น แฟนห้าม ถึงกับต้องทะเลาะกัน แต่ก็ต้องไป.......  หลังจากที่โทรชวนเพื่อน ไปรอเพื่อนปิดร้าน กว่าจะระดมพลกันได้ ไปถึงก็บ่ายๆแล้วครับ บ่ายแก่ๆถึงเย็นๆหัวค่ำอยู่ในบริเวณทำเนียบกับกลุ่มเพื่อน+คุณลุง+หม่าม๊าเพื่อน (อายุจะ 70 ปีแล้วมาแทบทุกวัน)  เย็นๆหัวค่ำก่อนที่พธม.จะถอยกำลังจากรัฐสภา ผมก็อยู่แถบมัฆวาน-แยกหน้าลานพระบรมรูป ไม่ได้ไปถึงบชน. ชุลมุนเป็นช่วงๆ มันมาเป็นระยะๆ  มีข่าวลือว่าจะสลายกลุ่มผู้ชุมนุมในคืนนั้น แต่ประมาณ 5 ทุ่มกว่าก็เริ่มจะสงบ (หมดเสียงยิงระเบิดแก๊สน้ำตารอบสุดท้าย) ดึกๆผมก็นอนเดี้ยงอยู่แถวเสบียงขวดน้ำดื่มบริเวณเวทีมัฆวานนั่นแหล่ะครับ รู้สึกอีกทีก็ตีสาม กว่าจะถึงบ้านก็ตีสี่กว่าแล้วครับ เหนื่อยๆ เบลอๆ สลบยาวตื่นมาเที่ยง + เจ็บแผล ลางานไปอีกวัน.......

ไหว้ หากรวมอยู่กันน้อย ไม่มีพลัง มันก็จะใช้วิธีการใดๆมาทำร้ายได้อีก...... ก็ได้แต่หวังว่า คงไม่น่าจะมีความรุนแรงใดๆเกิดขึ้นอีกแล้วครับ แต่ถ้ามีความจำเป็นและโอกาส ก็อาจได้เจอกัน.... ยังยืนยันว่าไม่ได้เห็นด้วยกับพันธมิตรในหลายๆเรื่อง แต่เหตุที่ไปก็เพราะรับไม่ได้กับสิ่งที่รัฐบาลกระทำต่อประชาชนในช่วงเช้าครับ ไหว้

เยี่ยม คุณ gupod1 ปลอดภัยดีนะครับ โดนอะไรบ้างหรือเปล่า อยู่แถวไหน ตอนไหนครับ  เยี่ยม อ้อ! วันนั้นผมใส่เสื้อเชิ้ตขาวลายทาง+กางเกงทำงาน+สะพายเป้ครับ  

แตกต่างก็ไม่เป็นไร หากไม่หยาบคาย...... ใช้ข้อมูล เหตุผลและสันติวิธี......  ส่วนตัวผมเอง ยอมรับได้ครับ  ไหว้

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:02:34 PM »

ตอนนี้ตำรวจแถวบ้านเริ่ม เหมือนหมาบ้าครับ เที่ยวไปถามคนโน้นคนนี้ว่าเป็นพันธมิตรหรือเปล่า แบบหาเรื่องเฮ้อ หาเรื่องใส่องค์กรตัวเองแท้ ๆ Undecided

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
kouprey
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 01:10:24 PM »

พธม.ยะลา ครับ..
DON27 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 01:36:25 PM »

พธม. ครับ ยังไม่เคยไปร่วมได้แต่ส่งกำลังบำรุงครับ
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:54:49 PM »

พันธมิตรส่วนมากมือเปล่า... แล้วก็มีแต่ผู้หญิงกับคนแก่.... หลายๆสถานการณ์ ที่รู้ทั้งรู้ว่าต้องเจ็บตัวฟรีๆ เหมือนในข้อความเหตุการณ์ของ เยี่ยม พี่ chew เยี่ยม  แต่ทำไมหลายๆคนยอม ยอมเป็นเบี้ย ยอมเสียสละ ยอมเพื่อแลกกับอะไร โดยไม่รู้ว่าทำไม Huh Huh  เรื่องพูดน่ะง่าย แต่ทำ...ยากมากครับ......  มันไม่มีเหตุผลจริงๆ.... เป็นสำนึกล้วนๆ.....  

วันที่ 7 ตุลาคม ผมเองเป็นเพียงกองหนุน สภาพร่างกายยังไม่ปกติดี เพิ่งจะผ่าตัดมาได้ไม่นานเท่าไร..... ในเวลานั้น แฟนห้าม ถึงกับต้องทะเลาะกัน แต่ก็ต้องไป.......  หลังจากที่โทรชวนเพื่อน ไปรอเพื่อนปิดร้าน กว่าจะระดมพลกันได้ ไปถึงก็บ่ายๆแล้วครับ บ่ายแก่ๆถึงเย็นๆหัวค่ำอยู่ในบริเวณทำเนียบกับกลุ่มเพื่อน+คุณลุง+หม่าม๊าเพื่อน (อายุจะ 70 ปีแล้วมาแทบทุกวัน)  เย็นๆหัวค่ำก่อนที่พธม.จะถอยกำลังจากรัฐสภา ผมก็อยู่แถบมัฆวาน-แยกหน้าลานพระบรมรูป ไม่ได้ไปถึงบชน. ชุลมุนเป็นช่วงๆ มันมาเป็นระยะๆ  มีข่าวลือว่าจะสลายกลุ่มผู้ชุมนุมในคืนนั้น แต่ประมาณ 5 ทุ่มกว่าก็เริ่มจะสงบ (หมดเสียงยิงระเบิดแก๊สน้ำตารอบสุดท้าย) ดึกๆผมก็นอนเดี้ยงอยู่แถวเสบียงขวดน้ำดื่มบริเวณเวทีมัฆวานนั่นแหล่ะครับ รู้สึกอีกทีก็ตีสาม กว่าจะถึงบ้านก็ตีสี่กว่าแล้วครับ เหนื่อยๆ เบลอๆ สลบยาวตื่นมาเที่ยง + เจ็บแผล ลางานไปอีกวัน.......

ไหว้ หากรวมอยู่กันน้อย ไม่มีพลัง มันก็จะใช้วิธีการใดๆมาทำร้ายได้อีก...... ก็ได้แต่หวังว่า คงไม่น่าจะมีความรุนแรงใดๆเกิดขึ้นอีกแล้วครับ แต่ถ้ามีความจำเป็นและโอกาส ก็อาจได้เจอกัน.... ยังยืนยันว่าไม่ได้เห็นด้วยกับพันธมิตรในหลายๆเรื่อง แต่เหตุที่ไปก็เพราะรับไม่ได้กับสิ่งที่รัฐบาลกระทำต่อประชาชนในช่วงเช้าครับ ไหว้

เยี่ยม คุณ gupod1 ปลอดภัยดีนะครับ โดนอะไรบ้างหรือเปล่า อยู่แถวไหน ตอนไหนครับ  เยี่ยม อ้อ! วันนั้นผมใส่เสื้อเชิ้ตขาวลายทาง+กางเกงทำงาน+สะพายเป้ครับ  

แตกต่างก็ไม่เป็นไร หากไม่หยาบคาย...... ใช้ข้อมูล เหตุผลและสันติวิธี......  ส่วนตัวผมเอง ยอมรับได้ครับ  ไหว้

ขอบคุณครับผมไม่เป็นอะไรมาก แต่ต้องถอดคอนแทคเลนส์ทิ้งโดนแก๊สน้ำตา กลับมาบ้านโดนเมียด่าเลย แต่ก็เข้าใจว่าเป็นห่วง แต่13นี้เจอกันครับ

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์